[Thảo luận] Đảo Tử thần ở Nam Trung Yên cần lưu ý.

tiger

Xe tăng
Đi qua chỗ này chút có cái ngã tư ko có bùng binh thì còn nguy hiểm hơn, gần như tối nào cũng có em hôn nhau ạ. Nhà cháu thấy để bùng binh thì các em chỉ tự sướng - bỏ đi pang nhau hậu quả còn khủng khiếp hơn

DuyThanhSNG

Xe tăng
<br />
<br />
Cụ hơi quá. Nhà em ngay đấy. Cái bùng binh này vừa mới làm xong, đúng là đèn và biển hiệu còn thiếu nhưng doạn này đường rộng mà mật độ cũng đông, chỉ tại các bác tài chạy nhanh quá thôi. Nếu nói về tai nạn thì phải nói đoạn ngã tư Vũ phạm Hàm với Nguyễn Chánh mới xảy ra nhiều (ngã ta ngay sau bùng binh)
Chắc Cụ không ngó qua cửa sổ buổi đêm thôi.Cứ nghe rầm tiếng xe đổ là có chú gặp nạn rồi.Nghe xoành xoành là xe máy.Nghe bộp là ô tô. Đến gấu nhà cháu cũng có kinh nghiệm nghe với mấy vụ này.
Trước khi xây mới thì đặt bằng các cục bê tông vòng tròn cứ qua vài đêm là lại bị húc đổ vào trong và phía bên kia đổ ra ngoài(Xe húc đổ chạy qua luôn phía trước).Từ ngày xây mới thì chỉ bị húc một chiều không xuyên qua được.
Đồng ý là ngã tư sau hay có tai nạ nhưng toàn là do các xe phóng nhanh chạy ẩu va vào nhau(không đèn xanh đỏ).Còn chỗ này như cái bẫy vào buổi tối.

TungNguyenMD

Xe container
Khu Nam trung yên này như là khu bỏ hoang, ko đc sự quan tâm của CQ TP hay sao ấy. Đoạn đường trước trường THCS Nam trung yên mới ghê. Toàn những cục bê tông to tướng đặt giữa đường. Mà đèn đường thì ko bao giờ có

sao k làm cái vòng sắt cho nó dễ nhìn thấy từ xa nhỉ ?

Mitsumi

Xe buýt
<br />
<br />
Cụ hơi quá. Nhà em ngay đấy. Cái bùng binh này vừa mới làm xong, đúng là đèn và biển hiệu còn thiếu nhưng doạn này đường rộng mà mật độ cũng đông, chỉ tại các bác tài chạy nhanh quá thôi. Nếu nói về tai nạn thì phải nói đoạn ngã tư Vũ phạm Hàm với Nguyễn Chánh mới xảy ra nhiều (ngã ta ngay sau bùng binh)
chuẩn như cụ Duẩn!
đảo này ngày xưa xấu lắm nên mới làm lại cho đẹp ý mà ;))
hình như mới làm xong tuần trc thì phải?

airport

Xe tải
Đảo nằm giữa đường, không hề có biển báo nguy hiểm và hệ thống đèn chiêu sáng nên đêm đi mà không chú ý thì dễ phi vào lắm các cụ ạ.
Em đi qua đây cũng chứng kiến vài lần, cả oto và xe máy đều dễ bị tai nạn ở đây, nhất là buổi tối nó lằm lù lù một đống giữa đường thế mà cứ tối om om, ko thấy sơn phản quang đâu.

mlcvietnam

Xe đạp
Nhà em gần đây nên thuộc rùi , nhắm mắt đi cũng ko đâm :))

DuyThanhSNG

Xe tăng
Đảo nằm giữa đường, không hề có biển báo nguy hiểm và hệ thống đèn chiêu sáng nên đêm đi mà không chú ý thì dễ phi vào lắm các cụ ạ.
Em đi qua đây cũng chứng kiến vài lần, cả oto và xe máy đều dễ bị tai nạn ở đây, nhất là buổi tối nó lằm lù lù một đống giữa đường thế mà cứ tối om om, ko thấy sơn phản quang đâu.
Lúc đang ngồi buôn dưa trên này thì nghe tiếng xoành quen thuộc ,Ngó ra lại một Cụ xe máy dính rồi(24h05).(nhà cháu nợ ảnh sáng mai post hầu các cụ)

Honda24607

Xe máy
Công nghệ chống ùn tắc giao thong mới. Không thấy lãnh đạo nào lên nhận thành tích nhỉ. Chỉ tội dân....

DuyThanhSNG

Xe tăng
Tối hôm trước thì đã có em Tăc xi .Khi xe được mang đi thì có công nhân tói trát laị cái bẫy này cho đẹp và chờ:
Tối qua tới sáng nay theo nhà cháu thì có ít nhất 4 (bốn) vụ va chạm với bẫy này này.(căn cứ theo hiện trường vụ va chạm và đã có ảnh updata thêm ở trang đầu).Nhưng chỉ có vụ đầu tiên là nhà cháu tóm được toàn bộ như sau:
Hiện trường vụ đầu tiên:.
Còn đây là thủ phạm:
khoảng 12h đêm nghe tiếng va chạm nhà cháu thấy một người và xe đang nằm trên giữa bục. Phải 5 phút sau khi nhà cháu tới nạn nhân mới ngồi dậy được.Xe thì chết hẳn.Người xây sát mặt đầy máu nhưng rất may không có gãy xương.Thế là lại phải làm người hùng bất đắc dĩ khênh xe máy vào gần đó gửi giúp nạn nhân.
Chỉ buồn cho các LX ban đêm gặp nạn mà chẳng biết kêu ai bởi cái cục bê tông này đâu có lỗi.

KarinMoon

Xe tăng
Em đi quen rồi nên không dính :D. Nhưng mà hồi nó chưa lắp nắp hố ga thì có bao nhiêu vụ nổ cả túi khí.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cảm ơn cụ chủ thông báo. Chắc lại lũ tư bản thối rữa làm rồi!

sonnq74

Xe tăng
Đầy thứ chướng tai gai mắt nhưng nói ai nghe, việc gì thì trách nhiệm cũng là của các cấp, các ngành và toàn thể xã hội thì ai giải quyết. Ôi VN quê hương tôi

Em cũng hãi cái đoạn này lắm.Đường ko đèn,đèn tín hiệu cũng ko nốt.Mà em không hiểu tại sao cứ phải làm cống với hố ga ở giữa đường mà ko phải dưới vỉa hè nhi?Hay các bác ấy cho rằng đào đường dễ hơn đào vỉa hè.Nhiều thứ chướng mắt mà chả hiểu tại sao vẫn tồn tai.

Loong Phoong

Xe điện
công nhận cái đảo này nguy hiểm thật, vì đoạn này k có đèn, e đi suốt qua đây nên thấy mấy vụ oto toàn suýt lao vào, may mà phanh kịp, đoạn này phải bật đèn, hoặc là sơn phản quang thì mới hết nguy hiểm được

maxo368

Xe tải
Chỗ này e nhớ là trước khi gặp đảo thì nó thấp hơn mặt đưong đang đi khá sâu, nên e nghĩ giảm ga là vừa. Đi nhanh quá đâm thì chả kêu được ai đâu cụ ơi

Ocnuong

Xe buýt
E ít khi đi qua chỗ này, nhưng chiều tối hôm trước đi qua, thấy kinh vãi. Đúng là nguy hiểm thật, không ngờ giữa thủ đô mà có công trình giết người như vậy.

vvv

Xe tăng
Taxi đi thuộc đường thế kia còn tông .đúng là cái bẩy

bmw1226

Xe tải
Cụ Phó chánh dạo này sắm máy ảnh đi làm phóng sự à??? Cụ phải dành thời gian lo công tác Hội nhé! :))

Xe cà tàng

Xe hơi
Em thấy chỗ này như cái bẫy,đi buổi tối đến gần mới nhận ra

newdrive

Xe tải
Thói vô trách nhiệm của cơ quan chức năng, sống chết mặc bay, dân mình khổ thật .... bức xúc mà ra đập thì lại " phá hoại tài sản XHCN " ....