[Công nghệ] Đập hộp Camera hành trình dvr 910 mới nhất với nhiều tính năng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cái này hỗ trợ thẻ nhớ đến bao nhiêu GB hả cụ ? Với dung lượng tối đa thẻ nhứo như vậy có thể ghi được bao nhiêu lâu thì đầy (tất nhiên video chất lượng TB thôi)
Dạ thưa cụ dvr 910 hỗ trợ thẻ 64g ạ. Nếu cụ quay full HD 30 fps thì 4.2g /h quay ạ. Nếu quay 2k khoảng 8g/h quay cụ ạ.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Nhà cháu đang định lắp cam hành trình, nhưng cháu có 1 thắc mắc muốn hỏi các cụ là khi dung lượng ở thẻ đầy thì nó sẽ báo đầy hay ghi đè lên những đoạn cũ ạ
Thưa cụ ghi ghi đầy thẻ nó tự đè lên các file cụ phía trước.

congbinhxuong

Xe buýt
Chào cụ, gps là cục nhỏ nhìn giống usb cắm vào trái phía trên máy đó.
Tren màn hình cụ nhìn thấy hình chảo vệ tinh màu xanh lá đứng là gps đã ổn định.
Cụ muốn dùng gps hiển thị trên máy tính. Cụ rút camera và bên phải máy cạnh cổng hdmi có một cổng usb. Cụ cắm cáp vào đó và cắm vào máy tính.
Máy tính sẽ nhận thành usb rồi cụ copy phần mềm hdplayer ra.
Lần sau cụ chạy hdplayer và cắm thẻ nhở vào là dùng ngon có bản đồ google nhé.
Lưu ý máy tính có kết nối internet nhé.
Em cắm CAM vào máy tính thông qua cổng USB, bên trong có 3 thư mục Event (ghi file đánh dấu), Normal (ghi các file thông thường) và Player (trong có một file zip Player.zip). Em copy PM này ra giải nén nhưng bấm vào nó ko chạy. Không có PM hdplayer như cụ nói ?

Ngoài ra em thấy tối qua lúc em về đã bật đèn đầy đủ (tất nhiên đi trong phố ko có pha) nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy báo "Bạn ko bật đèn" và hiện ra hình xe với hai đèn hai bên và nút cảnh báo tam giác. Vậy là báo sai ??? Cũng tương tự có lần em chuyển làn chuẩn bị rẽ phải, vạch trên đường là đứt, chưa đến nơi nên em chưa bật xinhan, cũng thấy hiện cảnh báo đè vạch ??
Mà menu chỉ có tiếng Anh nhưng cảnh báo giọng nói bằng tiếng Việt ? Em thấy hơi lạ ???

Chỉnh sửa cuối:

cairong_2011

Xe container
Em đọc tài liệu HD thấy bảo nếu chạy file phim đó (bằng PM) mà ko có tín hiệu GPS thì ko lên bản đồ. Vậy làm thế nào biết có tín hiệu GPS hay ko ?

hoinhap

Xe tăng
Dạo này con 910 của em có vấn đề, có lúc không ghi luôn, không phải đầy thẻ nhá, Pin thì không còn như trước cứ tắt chìa khóa là Cam tắt luôn cụ ạ!

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Em cắm CAM vào máy tính thông qua cổng USB, bên trong có 3 thư mục Event (ghi file đánh dấu), Normal (ghi các file thông thường) và Player (trong có một file zip Player.zip). Em copy PM này ra giải nén nhưng bấm vào nó ko chạy. Không có PM hdplayer như cụ nói ?

Ngoài ra em thấy tối qua lúc em về đã bật đèn đầy đủ (tất nhiên đi trong phố ko có pha) nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy báo "Bạn ko bật đèn" và hiện ra hình xe với hai đèn hai bên và nút cảnh báo tam giác. Vậy là báo sai ??? Cũng tương tự có lần em chuyển làn chuẩn bị rẽ phải, vạch trên đường là đứt, chưa đến nơi nên em chưa bật xinhan, cũng thấy hiện cảnh báo đè vạch ??
Mà menu chỉ có tiếng Anh nhưng cảnh báo giọng nói bằng tiếng Việt ? Em thấy hơi lạ ???
Chào cụ
Bên e có pm mới cập nhật tiếng việt rồi ạ. Mời cụ qua e cập nhật nhé.
Cảnh báo tiếng việt là do bên e phát triển đó ạ.
Cảnh báo đèn nó nhắc vì trong môi trường lúc đó camera tính toán thấy thiếu ánh sáng nên đưa ra cảnh báo.
Cảnh báo vạch nó căn cứ theo tốc độ xe và tính làn đường theo vạch phân cách cụ ạ.
Cảnh báo giúp cho mình cẩn thận khi lái chú ý an toàn hơn đó cụ ạ.
Phần mềm hdplayer cụ unzip có báo lỗi gì không ạ.
Khi cụ chạy thì phần mềm báo lỗi gì hả cụ.
Máy tính cụ cài thêm phần mềm hỗ trợ video k-code lite nhé
Cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Em đọc tài liệu HD thấy bảo nếu chạy file phim đó (bằng PM) mà ko có tín hiệu GPS thì ko lên bản đồ. Vậy làm thế nào biết có tín hiệu GPS hay ko ?
Cụ copy phần mềm hdplayer trên máy sang máy tính là dùng dc có bản đồ cụ ạ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Dạo này con 910 của em có vấn đề, có lúc không ghi luôn, không phải đầy thẻ nhá, Pin thì không còn như trước cứ tắt chìa khóa là Cam tắt luôn cụ ạ!
Cụ rút nguồn ra pin hoạt động không ạ.
Cụ vào memu chọn phần sau khi tắt nguồn 15 or 30 giây là tắt dc ạ.
Không ghi cụ check lại thẻ nhớ giúp em file bị khoá có nhiều ko ạ.
Nếu file bị khoá nhiều cụ nên format thẻ lại và vào menu chon g-sensor đặt off nhé

congbinhxuong

Xe buýt
Chào cụ
Bên e có pm mới cập nhật tiếng việt rồi ạ. Mời cụ qua e cập nhật nhé.
Cảnh báo tiếng việt là do bên e phát triển đó ạ.
Cảnh báo đèn nó nhắc vì trong môi trường lúc đó camera tính toán thấy thiếu ánh sáng nên đưa ra cảnh báo.
Cảnh báo vạch nó căn cứ theo tốc độ xe và tính làn đường theo vạch phân cách cụ ạ.
Cảnh báo giúp cho mình cẩn thận khi lái chú ý an toàn hơn đó cụ ạ.
Phần mềm hdplayer cụ unzip có báo lỗi gì không ạ.
Khi cụ chạy thì phần mềm báo lỗi gì hả cụ.
Máy tính cụ cài thêm phần mềm hỗ trợ video k-code lite nhé
Cảm ơn cụ
Thực ra em đọc menu trên CAM bảng tiếng ENG cũng OK chứ ko nhất thiết cần tiếng Việt. Nếu có thể tự update được PM tiếng Việt vào CAM cụ có thể hướng dẫn em thực hiện.
PM trong thẻ nhớ của cụ là Player.exe chứ ko phải hdplayer. Em copy vào, giải nén, chạy ko lên gì cả (em thử cả máy ở nhà, ở CQ). Nhưng em lên mạng thấy có PM tương tự (của ai đó cũng bán cái này đưa lên), em down về và xem OK nhưng bên bản đồ nó chỉ hiện đường vàng xe chạy còn chẳng thấy bản đồ đâu cả. Khi Zoom -/+ thì có thấy nó hiện rồi biến mất (MH bản đồ lại chỉ có mỗi tuyến đường của mình). Máy em kết nói mạng OK.
Mà nó ko chạy liên tiếp các file để thành cả hành trình. Hết một file nó lại dừng, chạy tiếp nó lại bắt đầu đường của file mới bên phần bản đồ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Thực ra em đọc menu trên CAM bảng tiếng ENG cũng OK chứ ko nhất thiết cần tiếng Việt. Nếu có thể tự update được PM tiếng Việt vào CAM cụ có thể hướng dẫn em thực hiện.
PM trong thẻ nhớ của cụ là Player.exe chứ ko phải hdplayer. Em copy vào, giải nén, chạy ko lên gì cả (em thử cả máy ở nhà, ở CQ). Nhưng em lên mạng thấy có PM tương tự (của ai đó cũng bán cái này đưa lên), em down về và xem OK nhưng bên bản đồ nó chỉ hiện đường vàng xe chạy còn chẳng thấy bản đồ đâu cả. Khi Zoom -/+ thì có thấy nó hiện rồi biến mất (MH bản đồ lại chỉ có mỗi tuyến đường của mình). Máy em kết nói mạng OK.
Mà nó ko chạy liên tiếp các file để thành cả hành trình. Hết một file nó lại dừng, chạy tiếp nó lại bắt đầu đường của file mới bên phần bản đồ
Pm lúc nào cụ qua e cập nhật cho cụ ạ.
File video cụ copy ra máy tinh xem hay cắm thẻ nhớ vào luôn máy rồi đọ file ra ạ.
Lúc nào cụ qua e cập nhật e hướng dẫn cụ luôn trên máy tính bề phần mềm luôn cụ nhé

congbinhxuong

Xe buýt
Pm lúc nào cụ qua e cập nhật cho cụ ạ.
File video cụ copy ra máy tinh xem hay cắm thẻ nhớ vào luôn máy rồi đọ file ra ạ.
Lúc nào cụ qua e cập nhật e hướng dẫn cụ luôn trên máy tính bề phần mềm luôn cụ nhé
Bận quá nên chưa bố trí qua được
File Video mình cắm CAM vào máy tính và copy ra rồi mở PM hdplayer lên để xem

congbinhxuong

Xe buýt
Em chụp cái ảnh em xem bằng PM trên máy tính. Phần bản đồ bên phải chỉ có đường của xe, ko bản đồ. Khi phóng to, thu nhỏ thì thấy hiện lên xong biến mất

Dungquoc

Xe tải
Cho em hỏi thẻ nhớ có xem trực tiếp được trên đthoại ko ah

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Em chụp cái ảnh em xem bằng PM trên máy tính. Phần bản đồ bên phải chỉ có đường của xe, ko bản đồ. Khi phóng to, thu nhỏ thì thấy hiện lên xong biến mất

Lúc nào cụ qua e cập nhật sp e hd cụ luôn cho tiện

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Bận quá nên chưa bố trí qua được
File Video mình cắm CAM vào máy tính và copy ra rồi mở PM hdplayer lên để xem
Cụ chỉ copy pm hdplayer thôi. Còn video cụ để nguyên trong thẻ cắm thẻ vào máy tính rồi chạy xem thế nào

Trạng thái
Thớt đang đóng