[Funland] Đập hộp kit mô hình xe tank Waffentrager Auf E 100 | German Tank Destroyer

Không hiểu sao dạo này bài up chia sẽ của mình vi phạm gì mà cứ bị ad xóa.
Đây là bài chia sẽ anh em chơi mô hình có cái nhìn tổng quan hơn về kit mô hình nó như thế nào ạ.
Đây là 1 chiếc Pháo chống tank của Đức nhé anh em. Nó chỉ trên lý thuyết thôi và chưa thực chiến ạ.
Clip em nó

Hình ảnh đập hộp kit của bé nó

Cái thú vị là bộ kit này có 1 nòng nhôm kim loại rất đẹp. Mình sẽ ráp nòng nhôm này

Hikari

Xe buýt
Chi tiết và độ phức tạp so với Gundam như nào cụ có phân tích được không.

Chi tiết và độ phức tạp so với Gundam như nào cụ có phân tích được không.
Ý bạn là so sánh độ phức tạp khi ráp mô hình giữa gundam và xe tăng hả. Thật ra cái ráp nó ko khó. Cái khó và đặc biệt nói lên tính cách người chơi mô hình là sơn tạo hiệu ứng và làm sa bàn cho mô hình.
Nếu nói và phân tích sơ sơ ấy. Thì gundam hiệu ứng của nó là những lớp sơn bóng và hiệu ứng ánh sáng phức tạp trên kim loại.
Xe tăng hiệu ứng vết sét, dầu loang, bùn đất chiến trường,
Máy bay có độ khó khi tạo hiệu ứng rất cao do độ ảnh hưởng và những vết hoan ố ánh sáng.
Chiến hạm độ phức tạp khi ráp cần quan sát rất kỹ những độ khít và hiệu ứng vì chỉ cần sai 1 tí là đã lệch tỉ lệ rất lớn.

Hikari

Xe buýt
Ý bạn là so sánh độ phức tạp khi ráp mô hình giữa gundam và xe tăng hả. Thật ra cái ráp nó ko khó. Cái khó và đặc biệt nói lên tính cách người chơi mô hình là sơn tạo hiệu ứng và làm sa bàn cho mô hình.
Nếu nói và phân tích sơ sơ ấy. Thì gundam hiệu ứng của nó là những lớp sơn bóng và hiệu ứng ánh sáng phức tạp trên kim loại.
Xe tăng hiệu ứng vết sét, dầu loang, bùn đất chiến trường,
Máy bay có độ khó khi tạo hiệu ứng rất cao do độ ảnh hưởng và những vết hoan ố ánh sáng.
Chiến hạm độ phức tạp khi ráp cần quan sát rất kỹ những độ khít và hiệu ứng vì chỉ cần sai 1 tí là đã lệch tỉ lệ rất lớn.
À, em hiểu rồi. Không đơn thuần là ráp mô hình, mà dựng để mô phỏng giống thật.

nbmkhoa

Xe đạp
Những mô hình này nhìn đẹp ghê

emga27

Xe hơi
chưa đủ xèng + thời gian chơi, lắp hàng này cũng cần tỉ mỉ lắm cụ nhỉ

chưa đủ xèng + thời gian chơi, lắp hàng này cũng cần tỉ mỉ lắm cụ nhỉ
Uhm lắp thì kỹ thuật nằm ở chỗ độ khít ko chi tiết thừa. Quan trọng hơn là độ hoàn thiện sơn và tạo hiệu ứng lên xe. như đổ bóng và vết sét này nọ. rồi để lên sa bàn