Đạp phanh bóp còi tự động khóa cửa 2 chai bia HN có cụ nào máu không?

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chả biết để làm cái gì, không khéo lại nguy hiểm
X_X

Công Nông

Xe điện
Em hỏi kụ thì ko thấy kụ trả nhời j cả, em muốn lắp cụ có sẵn lòng không? pm cho em cái giá kụ nhá
Em cám ơn cụ mở hàng cho nhà em :) em luôn sẵn lòng cụ ạ.

Em đang thỏa thuận ăn chia với cụ Digger, em thì chỉ uống được khoảng chục chai thôi, cụ Dig thì chưa biết tửu lượng thế nào hay cụ ý chỉ xơi cái món bóp bóp:))

digger

Xe tăng
Em cám ơn cụ mở hàng cho nhà em :) em luôn sẵn lòng cụ ạ.
Em đang thỏa thuận ăn chia với cụ Digger, em thì chỉ uống được khoảng chục chai thôi, cụ Dig thì chưa biết tửu lượng thế nào hay cụ ý chỉ xơi cái món bóp bóp:))
Hơ hơ, sao lại kéo em vào cái vụ này cụ Công Nông ơi
Cụ đã hỏi thì em cũng nói thật: Em ứ thích uống bia đâu... có nhiều cái hay hơn mấy chai bia của cụ nhiều.

Công Nông

Xe điện
Hơ hơ, sao lại kéo em vào cái vụ này cụ Công Nông ơi
Cụ đã hỏi thì em cũng nói thật: Em ứ thích uống bia đâu... có nhiều cái hay hơn mấy chai bia của cụ nhiều.
Em bê nguyên cái mạch tự ngắt của cụ vào đấy, cụ xem có cái gì hay hơn bia để các cụ khác chuẩn bị nhá;)

Rickyman

Xe điện
Lão công nông này sáng tạo phết...người thực việc thực, chú ý đến cái khoản chọn công suất cho phù hợp nhá, độ được cái xe nó lại cháy một cái gì đó thì cũng hay phết :D

Công Nông

Xe điện
Lão công nông này sáng tạo phết...người thực việc thực, chú ý đến cái khoản chọn công suất cho phù hợp nhá, độ được cái xe nó lại cháy một cái gì đó thì cũng hay phết :D
Bẩm cụ em cũng sợ cái món chập cheng lắm nên cả cái mớ linh kiện ấy cuối cùng cũng chỉ để điều khiển cho cái con rơle nó đóng mạch cấp mass một phát rồi thôi nên cả mạch nó ăn cũng chỉ vài mili ampe chưa bằng một bóng led. Cái mạch này cũng chỉ có 3 dây ra công tắc cửa, công tắc phanh, Acc và cắm bụp phát là xong ko phải chế hay cắt dây gì, linh kiện nó có toi thì ko thông mạch nó mất tác dụng chứ cũng ko đoản mạch vì nó ko phải chịu tải ạ.

digger

Xe tăng
Bẩm cụ em cũng sợ cái món chập cheng lắm nên cả cái mớ linh kiện ấy cuối cùng cũng chỉ để điều khiển cho cái con rơle nó đóng mạch cấp mass một phát rồi thôi nên cả mạch nó ăn cũng chỉ vài mili ampe chưa bằng một bóng led. Cái mạch này cũng chỉ có 3 dây ra công tắc cửa, công tắc phanh, Acc và cắm bụp phát là xong ko phải chế hay cắt dây gì, linh kiện nó có toi thì ko thông mạch nó mất tác dụng chứ cũng ko đoản mạch vì nó ko phải chịu tải ạ.
Cụ Rích-ki-men yên tâm đi...
Có thể nói không ngoa chút nào rằng: Những ông tự mày mò độ đẽo là những ông cẩn thận nhất.
Với em chẳng hạn: Một trong những thôi thúc để em tự mày mò là em đã từng phó mặc cho thợ độ xe, để rồi vừa đi vừa run vì chả biết cấu tạo mạch thế nào, thợ cắt nối dây ra sao.

Những mạch điện do cụ Công Nông thiết kế và đưa lên đây, nếu phân tích rõ về nguyên lý sẽ thấy: Nếu có rủi ro xảy ra như hỏng linh kiện, hỏng rơ le... thì chỉ đơn giản một điều: Bộ autolock của cụ ấy không hoạt động nữa, lại phải lock bằng cơm. Còn lại chả ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới.

libra_dmg

Xe hơi
chẹp, chưa có vốn mở cửa hàng nội thất độ đẽo ah cụ

airport

Xe tải
Em thấy món này rất hay, cụ Công Nông tổng hợp lại số lượng các cụ order rồi đặt làm mạch in, đóng hộp đàng hoàng như hàng OEM, món làm mạch in em sẽ tìm cậu sinh viên cũ của em chỉ chỗ cho chuyên làm giá thành rẻ thôi, trông cho nó Pờ rồ.

Công Nông

Xe điện
chẹp, chưa có vốn mở cửa hàng nội thất độ đẽo ah cụ
Hự hự em lông dân làm gì có vốn cả ngày cầy cuốc cũng chỉ đủ bữa bia :(( hay cụ thuê em chỉ cần ngày 2 bữa thôi.

Em thấy món này rất hay, cụ Công Nông tổng hợp lại số lượng các cụ order rồi đặt làm mạch in, đóng hộp đàng hoàng như hàng OEM, món làm mạch in em sẽ tìm cậu sinh viên cũ của em chỉ chỗ cho chuyên làm giá thành rẻ thôi, trông cho nó Pờ rồ.
Good idea cụ ạ em thì toàn xoắn chân chứ chưa xài sang làm mạch in bao giờ:) đông đông tí có khi lại làm phát off Bóp còi lock cửa :))

HAICON

Xe điện
Đúng roài cụ ạ. Công nông bi giờ nhà nước cấm rồi, cụ lên đời xe tải đi. Có bản quyền rùi cụ làm mạch in, hộp nhựa cho nó phờ rô tý, cái này em nghĩ chắc chắn sẽ được các cụ hưởng ứng dữ dội luôn, đơn giản vì nó cự kỳ đơn giản -> tự lắp đơn giản -> và có thể giá thành cũng giản đơn đối với anh em OF, cụ nhẩy. :D

Công Nông

Xe điện
Vâng nghe các cụ em kiếm cái hộp bỏ vào cho nó người nhớn:) cụ nào rảnh thầu em cái vụ mạch in cái, em thì vác cuốc đi từ sớm đến tối về đến nhà làm nửa cút rượu là lăn quay ra ngủ:)

Audioto

Xe tăng
Xe nhà em có món autolock rồi, nhưng khổ nỗi đỗ xe phải tắt máy nó mới mở cửa
Cụ có thể cho em cái mạch, dừng xe, nổ máy rồi về N hoặc P nó mở cửa được không ? gọi là Auto-open nhể :)

timeout

Xe điện
Hehe. Vụ này hay đấy. Mạch thời mới RD nên còn thô sơ khiến họ nhà chuột chưa dám bén mảng tới, giờ cụ cứ thử đóng hộp cho gọn lại xem, lúc đó tha hồ ngồi nhà bẫy chuột.:P
Cụ Công Nông cứ khai trương dịch vụ đi, 2 chai chứ thêm chục chai bia cho ra sản phẩm pro chút là em theo luôn.

Công Nông

Xe điện
Audioto nói:
Xe nhà em có món autolock rồi, nhưng khổ nỗi đỗ xe phải tắt máy nó mới mở cửa
Cụ có thể cho em cái mạch, dừng xe, nổ máy rồi về N hoặc P nó mở cửa được không ? gọi là Auto-open nhể :)
Thế xe cụ dừng xe đang nổ máy thì có thò tay unlock được ko hay bắt buộc phải vặn chìa off mới được? Lúc đấy nó auto unlock hay cụ vẫn phải dùng cơm? Theo em thì nên về P unlock hay hơn vì đi đường dừng đèn đỏ cụ về N nó unlock thì toi.

timeout nói:
Hehe. Vụ này hay đấy. Mạch thời mới RD nên còn thô sơ khiến họ nhà chuột chưa dám bén mảng tới, giờ cụ cứ thử đóng hộp cho gọn lại xem, lúc đó tha hồ ngồi nhà bẫy chuột.:P
Cụ Công Nông cứ khai trương dịch vụ đi, 2 chai chứ thêm chục chai bia cho ra sản phẩm pro chút là em theo luôn.
Thế em làm mấy ốp sần cụ nhá mạch cởi trần thì 2 chai có quần đùi thì 4 chai mặc comle thì 6 chai được ko cụ? Các cụ mà cứ máu đông đông chập lại làm phát cho xôm (b)

manhhung762006

Xe tải
Ặc các cụ rót nhiều vodka em say quá (b)

Cái mạch công tắc đạp phanh đây ạ

Khóa K2 có thể là công tắc cửa, cài dây bảo hiểm, phanh tay hoặc cả 3. Khóa K1 là công tắc phanh. Khi K2 đóng K1 mở thì tải D vẫn chưa có điện. Khi K1 đóng thì D có điện, sau đó K1 mở hay đóng các lần tiếp theo thì tải D vẫn luôn có điện. Lúc nào K2 mở thì mạch reset lại từ đầu.

Còn đây là mạch tự ngắt của cụ Digger, cụ Digger vào thu bia bản quyển hộ em nhá (b)

Thay tải D của cái mạch 1 bằng cả cụm mạch tự ngắt này, dùng 2 điện trờ 10k để relay chỉ đóng mạch trong khoảng 1/10 giây để cấp mass vào dây lock chuột cửa. Như vậy thì khi đóng cửa đạp phanh lần đầu (công tắc K1 của mạch 1), chuột cửa được cấp mass xoạch một phát, các lần đạp phanh tiếp theo thoải mái ko sao cho đến khi mở cửa thì mạch được reset lại từ đầu. Cụ nào mấu thì làm hẳn mạch in còn em nông dân toàn xoắn chân linh kiện:))
Cụ có thể cho các thông số linh kiện của cụ lên đây được không ạ?????????