Thảo luận Đạp xe cải thiện sức khỏe ko các cụ?

formula_one

Xe tăng
Mấy môn thể thao đại trà này nói chung em đều tập qua hết 1 thời gian rồi. Đi đến kết luận là trong cùng 1 thời gian và điều kiện tập luyện thực tế thì đạp xe chỉ hiệu quả = 2/3 so với chạy bộ.
Các cụ đến với đạp xe mà mục đích chính chỉ là tập luyện hay giảm cân thì em khuyên nên mua xe đạp tập tại nhà. Nó rẻ hơn và hiệu quả hơn hẳn so với sắm xe thật để đạp ngoài đường.
Em có 1 citybike, 1 mtb mà giờ bỏ xó hết, có đạp thì cũng toàn đạp con máy tập mua có hơn 3tr5.
Em bỏ đạp xe ngoài đường vì nó ô nhiễm quá không chịu nổi, với khá nguy hiểm. Em bị té 2 lần và may mà cả 2 lần oto đều đi sát bên cạnh chứ không bị đâm.
Chạy bằng máy tập tại nhà các cụ sẽ không ăn gian được các km xe chạy bằng quán tính. Vì cứ phải đạp thì nó mới nhảy công tơ. Các cụ thích đạp nhanh để đẩy nhịp tim lúc nào cũng được. Mà không cần phải canh đường vắng, thẳng như ngoài đường mới dám tăng tốc. Chưa kể đạp nhanh ngoài đường rất nguy hiểm nếu tai nạn. Mà khi đạp nhanh thì hít thở tại nhà cũng vô tư chứ không sợ hít bụi ô nhiễm như đạp xe ngoài đường.
Mua lô tập xe cụ phải chơi loại smart, chạy theo app có giả lập cung đường, đèo dốc thì đạp mới phê nhé.

lanhpham

Xe điện
Đạp nhiều Sinh lý đi xuống, đạp lâu bi bị tê

jazzzzz

Xe lăn
Cụ độp khỏe thật :D. Mà cung này hình như là Ninh Bình trên app Rouvy phỏng cụ, em thấy quen quen :D.
Chuẩn luôn cụ, bọn Rouvy này có mấy cung ở VN rất hay.
Đường chạy của nó rất trực quan vì nó dùng xe quay thực tế như google map.
Mỗi tội tốn phí nên cứ phải lập tài khoản mới liên tục (free 14 ngày, hết free lại lập cái khác).

chaulg81

Xe tăng
Chuẩn luôn cụ, bọn Rouvy này có mấy cung ở VN rất hay.
Đường chạy của nó rất trực quan vì nó dùng xe quay thực tế như google map.
Mỗi tội tốn phí nên cứ phải lập tài khoản mới liên tục (free 14 ngày, hết free lại lập cái khác).
Cụ làm 1 t k xài rouvy.... >Tax cycling...> Kinomap....> Fuzga....> Bkoolcycling hơn 2 tháng mới phải lập t k khác em đã làm thế hơn 2 năm rồi

jazzzzz

Xe lăn
Cụ làm 1 t k xài rouvy.... >Tax cycling...> Kinomap....> Fuzga....> Bkoolcycling hơn 2 tháng mới phải lập t k khác em đã làm thế hơn 2 năm rồi
Wow, cách này hay, em không nghĩ ra, cứ loay xoay với mỗi Rouvy và Zwift

jazzzzz

Xe lăn
Cụ độp khỏe thật :D. Mà cung này hình như là Ninh Bình trên app Rouvy phỏng cụ, em thấy quen quen :D.
Hôm nào leo đèo thì đổi MTB chạy, mỗi tội xe em nó hỏng mất khoá fork nên vừa đạp vừa nhún nhẩy

chaulg81

Xe tăng
Wow, cách này hay, em không nghĩ ra, cứ loay xoay với mỗi Rouvy và Zwift
ROUVY bây giơ hình nhu nó kg cho thử nữa thì phải nó cho chạy thử 1 tháng nhưng phải có tài khoản thẻ... Sau 1 tháng thử nó sẽ trừ tiền trong tài khoản thì phải
Bất tiện là thẻ TT quốc tế mới được
Bkool cycling nó kg lấy đô.. Mà euro và bảng Anh..... Cụ cứ đăng ký chạy tầm 2. 3 ngày Cụ hủy luôn để khỏi quên... Sau đó vẫn được chạy hết thời gian dùng thử... Có điều số liệu kg được lưu trữ trong app của nó nữa
ROUVY có mấy cung.. Mã phí leng... Khẩu pha gì đó... Cùng hay...

Chỉnh sửa cuối:

formula_one

Xe tăng
Hôm nào leo đèo thì đổi MTB chạy, mỗi tội xe em nó hỏng mất khoá fork nên vừa đạp vừa nhún nhẩy
Cụ không làm cái quạt đằng trước thổi vù vù ah, này mà không có điều hòa hay quạt thì khác gì xông hơi đâu.
Em trước cũng hay dùng cả fulgaz nữa nhưng không tải clip về máy trước thì nó lag lòi ra. Mà hiểm cái lag là nó giảm tốc độ avg xuống do đoạn lag đấy nó hiểu là mình nghỉ không đạp. Chán quá bỏ fulgaz luôn, giờ chỉ switf với rouvy ngon luôn.

ROUVY bây giơ hình nhu nó kg cho thử nữa thì phải nó cho chạy thử 1 tháng nhưng phải có tài khoản thẻ... Sau 1 tháng thử nó sẽ trừ tiền trong tài khoản thì phải
Bkool cycling nó kg lấy đô.. Mà euro và bảng Anh..... Cụ cứ đăng ký chạy tầm 2. 3 ngày Cụ hủy luôn để khỏi quên... Sau đó vẫn được chạy hết thời gian dùng thử... Có điều số liệu kg được lưu trữ trong app của nó nữa
Rouvy gần đây đăng ký free không thoải mái như trước mà phải có thẻ tín dụng cụ ah, mà thẻ phải hoạt động để nó trừ 1 đồng kiểm tra thẻ. Em cũng mới reg 1 nick mới và vừa hết hạn free 14 ngày, em hủy sub thì nó lại đang nhá hàng cho mày thử tiếp 1 tháng free câu kéo :D. Mà thằng này nó xài euro, em tìm cách chuyển qua usd mà chưa được. Tỉ giá thì eur đang cao hơn usd :D
Ưu điểm thằng rouvy này trực quan, lắm thằng đạp online đua nhau. Có hôm em định đạp recovery nhẹ nhàng thôi mà lại gặp thằng vừa kèo, lại hùng hục đua mệt phờ râu :D

chaulg81

Xe tăng
Cụ không làm cái quạt đằng trước thổi vù vù ah, này mà không có điều hòa hay quạt thì khác gì xông hơi đâu.
Em trước cũng hay dùng cả fulgaz nữa nhưng không tải clip về máy trước thì nó lag lòi ra. Mà hiểm cái lag là nó giảm tốc độ avg xuống do đoạn lag đấy nó hiểu là mình nghỉ không đạp. Chán quá bỏ fulgaz luôn, giờ chỉ switf với rouvy ngon luôn.

Rouvy gần đây đăng ký free không thoải mái như trước mà phải có thẻ tín dụng cụ ah, mà thẻ phải hoạt động để nó trừ 1 đồng kiểm tra thẻ. Em cũng mới reg 1 nick mới và vừa hết hạn free 14 ngày, em hủy sub thì nó lại đang nhá hàng cho mày thử tiếp 1 tháng free câu kéo :D. Mà thằng này nó xài euro, em tìm cách chuyển qua usd mà chưa được. Tỉ giá thì eur đang cao hơn usd :D
Ưu điểm thằng rouvy này trực quan, lắm thằng đạp online đua nhau. Có hôm em định đạp recovery nhẹ nhàng thôi mà lại gặp thằng vừa kèo, lại hùng hục đua mệt phờ râu :D
Trong các ứng dụng em thử qua thì em thấy
1/ bkool.. Thử 1 tháng có thẻ tín dụng đăng ký xong 1.2.3 ngày sau hủy.. Vẫn được chạy hết thời gian dùng thử.
Ưu điểm được ngắm cảnh khắp châu âu..
Cung đường đa dạng
Chạy thso mấy tốp đưa cũng phê
Tuyệt nhất là thi thoảng ngắm ' Đáy "mông.. Mấy em...

formula_one

Xe tăng
Các cụ có đạp mỗi ngày không, mỗi ngày đạp bao nhiêu thời gian, lượng calo thế nào nhỉ. Em trung bình ngày đạp tối thiểu 1 tiếng, calo thấy hệ thống báo tiêu thụ tối thiểu phải 400cal. Mỗi lần đạp xong em đều cân lại thì sụt 1kg đến 1.5kg (nước :D)

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ có đạp mỗi ngày không, mỗi ngày đạp bao nhiêu thời gian, lượng calo thế nào nhỉ. Em trung bình ngày đạp tối thiểu 1 tiếng, calo thấy hệ thống báo tiêu thụ tối thiểu phải 400cal. Mỗi lần đạp xong em đều cân lại thì sụt 1kg đến 1.5kg (nước :D)
Em cũng đạp hàng ngày nhưng chủ yếu là outdoor, tuần đạp indoor 1 buổi thôi.
Đạp outdoor k đốt nhiều calo bằng indoor vì nhiều lúc đạp tà tà ngắm gái.

formula_one

Xe tăng
Em cũng đạp hàng ngày nhưng chủ yếu là outdoor, tuần đạp indoor 1 buổi thôi.
Đạp outdoor k đốt nhiều calo bằng indoor vì nhiều lúc đạp tà tà ngắm gái.
Em lại ngược lại cụ, chủ yếu ngày thường không có thời gian thì đạp indoor, cuối tuần rảnh rang thì lại outdoor ngắm cảnh (gái) :D

jazzzzz

Xe lăn
Em lại ngược lại cụ, chủ yếu ngày thường không có thời gian thì đạp indoor, cuối tuần rảnh rang thì lại outdoor ngắm cảnh (gái) :D
Ngày thường em độp sau giờ cơm từ tầm 8g-8g30 xách xe đi dạo phố.

formula_one

Xe tăng
Ngày thường em độp sau giờ cơm từ tầm 8g-8g30 xách xe đi dạo phố.
Ah giờ đó em cũng hay độp nhưng tính em hay húng nên đạp cũng tương đối (avg tầm 29) buổi tối (sang T2 Nội bài) cũng khá nguy hiểm nên sau đó chuyển sang indoor. Đợt này em lại hay chạy theo bài nên càng có cớ đạp ở nhà :D