Thảo luận Đạp xe đi làm ngày mưa

hưvô

Xe lăn
E mới đạp xe đi làm đc 2 tháng nay, 10km mỗi lượt, hnay mưa vẫn đạp cơ mà thời tiết HN mưa phùn, mặc áo mưa kín, đến nơi người ướt mồ hôi, bí, cảm giác ko khoẻ, kiểu bị ngấm mồ hôi!
Có cụ nào có cao kiến về trang phục đi mưa sao cho thoải mái, gọn nhẹ thoáng khí mà ko bị ngấm nước mưa ko ạ?
Sau 1 năm rồi cụ còn đạp xe đi làm nữa ko

letruongks

Xe tải
Sau 1 năm rồi cụ còn đạp xe đi làm nữa ko
Vẫn quay dẻo cụ ah, và trang bị ngon lành ko lo ngại thời tiết nào cả. Bih còn là con nghiện đạp xe rồi cụ ah! bih chắc đc tầm 15 tháng rồi, và sẽ còn đạp nhiều năm về sau nữa cụ ah!

hưvô

Xe lăn
Vẫn quay dẻo cụ ah, và trang bị ngon lành ko lo ngại thời tiết nào cả. Bih còn là con nghiện đạp xe rồi cụ ah! bih chắc đc tầm 15 tháng rồi, và sẽ còn đạp nhiều năm về sau nữa cụ ah!
Tốt cho sức khoẻ và rèn luyện bản thân cụ nhỉ :)

hưvô

Xe lăn
trở ngại duy nhất là "Thích ơi là thích" cụ ah, thik hơn mùa hè rất nhiều vì ko bị ra mồ hôi, có gió mát tăng sức cản để tập luyện :)) chúc cụ quyết tâm
Ủng hộ cụ :)

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Nếu làm nhân viên văn phòng sáng đến công ty tối đi về không phải ra ngoài thì nên đi xe đạp. Thời gian ở công ty gần như không hoạt động đi xe đạp bù lại thời gian nhàn rỗi đó là cách điều hòa cơ thể.
Đi xe đạp không bất tiện đâu nếu chuẩn bị sẵn dụng cụ. Kiếm ba lô chống thấm đeo sau lăng mang đồ nghề phục vụ như áo mưa, quần áo dự phòng,... là nhảy lên xe đạp được thôi. Những nơi đông đúc như Hà Nội đi xe đạp còn khỏe hơn xe máy nhất là chỗ tắc đường xe đạp luồn lách thậm chí vác xe đi tắt qua chỗ khác được chưa kể thời gian trên đường xe đạp và xe máy gần như ngang nhau.
Quan trọng nhất vẫn là sở thích và lòng quyết tâm nhiều cụ lúc đầu háo hức mua xe để đạp nhưng đạp vài lần rồi xếp xó nhiều lý do trong đó có lý do là bất tiện.
Nhà tớ có thằng cu lớp 2 thôi mua cho nó cái xe đạp sáng hai bố con đi xe đạp đến trường, bố xe lớn con xe bé trưa thì cũng thế lấy xe đạp đến trường đón con. Tóm lại tìm cách gì đó cho nó đi xe đạp làm niềm vui thì thích đi xe ngay.

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Quá tuyệt luôn cụ ơi
Nếu làm nhân viên văn phòng sáng đến công ty tối đi về không phải ra ngoài thì nên đi xe đạp. Thời gian ở công ty gần như không hoạt động đi xe đạp bù lại thời gian nhàn rỗi đó là cách điều hòa cơ thể.
Đi xe đạp không bất tiện đâu nếu chuẩn bị sẵn dụng cụ. Kiếm ba lô chống thấm đeo sau lăng mang đồ nghề phục vụ như áo mưa, quần áo dự phòng,... là nhảy lên xe đạp được thôi. Những nơi đông đúc như Hà Nội đi xe đạp còn khỏe hơn xe máy nhất là chỗ tắc đường xe đạp luồn lách thậm chí vác xe đi tắt qua chỗ khác được chưa kể thời gian trên đường xe đạp và xe máy gần như ngang nhau.
Quan trọng nhất vẫn là sở thích và lòng quyết tâm nhiều cụ lúc đầu háo hức mua xe để đạp nhưng đạp vài lần rồi xếp xó nhiều lý do trong đó có lý do là bất tiện.
Nhà tớ có thằng cu lớp 2 thôi mua cho nó cái xe đạp sáng hai bố con đi xe đạp đến trường, bố xe lớn con xe bé trưa thì cũng thế lấy xe đạp đến trường đón con. Tóm lại tìm cách gì đó cho nó đi xe đạp làm niềm vui thì thích đi xe ngay.

sultan

Xe tải
Theo em nếu k cầu kỳ quá cụ cứ thủ cái áo mưa 10k vừa che mưa vừa tránh nước bắn đằng sau, em dùng cũng bền lắm cứ đi mưa xong giặt sạch phơi lên cũng phải đc vài tháng.
Mấy năm nay em vẫn đi làm bằng xđ bất kể mưa nắng (6km 1 chiều). Quanh năm em chỉ mặc áo phông quần short hoặc bộ thể thao quần đùi áo cộc, đi tổ ong, thêm cái áo mưa 10k trong túi nữa thôi. Rét lắm như hôm nay thì cũng chỉ mặc thêm cái áo gió đạp 1 lúc là nóng phừng lên rồi. Đồng phục em mang đi hàng ngày để trong túi baga sau chiều tối lại thay ra mang về, chỗ em lại có phòng tắm nóng lạnh đàng hoàng nên cũng tiện. Xe máy em để cơ quan để có lúc cần đi công việc.
Cho đến giờ thì em vẫn thấy rất bình thường chưa thấy có gì bất tiện cả, chúc cụ duy trì đc cảm hứng độp

Mặc 1 bộ quần áo gió bên ngoài ,không mặc áo mưa . Đến cty cởi bỏ ra ngoài

bongcom

Xe máy
Các cụ kiên trì quá, em trời mưa đi buýt thôi

tramy2107

Xe máy
Mặc áo mưa nguyên bộ thì đỡ bắn bẩn hơn mấy loại chui đầu

boyhd

Xe máy
Nếu cụ ko có phương tiện nào khác ngoài xe đạp thì hãy tìm cách. Nhưng em nghĩ tất cả các cách đều ko hay bằng đổi sang phương tiện khác như oto hoặc xe máy. Chứ mưa thì cũng chỉ vài hôm, cụ quấn áo mưa hoặc mặc vướng víu đi xe đạp ko an toàn đâu.

letruongks

Xe tải
Nếu cụ ko có phương tiện nào khác ngoài xe đạp thì hãy tìm cách. Nhưng em nghĩ tất cả các cách đều ko hay bằng đổi sang phương tiện khác như oto hoặc xe máy. Chứ mưa thì cũng chỉ vài hôm, cụ quấn áo mưa hoặc mặc vướng víu đi xe đạp ko an toàn đâu.
Tổng kết sau hơn 1 năm đạp xe đi làm, giơf e đã có đầy đủ hành trang để đi full mưa ngon lành, ko ướt bằng xe máy luôn và cực kỳ an toàn!
Chúc các cụ sớm tìm đc niềm vui đạp xe như e

dvt

Xe hơi
Tổng kết sau hơn 1 năm đạp xe đi làm, giơf e đã có đầy đủ hành trang để đi full mưa ngon lành, ko ướt bằng xe máy luôn và cực kỳ an toàn!
Chúc các cụ sớm tìm đc niềm vui đạp xe như e
Học cụ, E bắt đầu xe đạp đi làm mỗi chiều 7km trung bình hết 18-20p, hôm nay sau một tuần đã đạp được một vòng hồ tây bắt đầu từ Mỹ Đình, tổng quãng đường được 34km. Bác giới thiệu em một số món đồ đi xe đạp và chống mưa nhé để em mua. Tks