[Funland] Đạp xe giời mùa thu

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Chiều chủ nhật mà đạp xe Hồ Tây thì kín các cháu tựa lan can với rất nhiều kiểu tạo dáng, khí huyết lên ầm ầm 😂
Các cụ trẻ khỏe chỉ nên đi xe nam không lắp gác-ba-ga. Có cháu gái nào đi nhờ thì chắc được lên media ngay ạ. :)) =))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Mang theo cái áo mưa nhỏ cụ ag, lúc nào mưa to quá thì mặc, chứ thời tiết này chờ ngày k có mưa mới đạp thì khéo đạp gái nhiều hơn đạp xe. Đạp xe trời mưa cũng hay, chả sợ đường ngập lụt, vừa đạp xe vừa tè cũng được 😅
=)):)):))=)):))👍

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Mang theo cái áo mưa nhỏ cụ ag, lúc nào mưa to quá thì mặc, chứ thời tiết này chờ ngày k có mưa mới đạp thì khéo đạp gái nhiều hơn đạp xe. Đạp xe trời mưa cũng hay, chả sợ đường ngập lụt, vừa đạp xe vừa tè cũng được 😅
Đấy, lại thêm 1 ưu điểm của xế độp. Ngập tới chỗ ngồi, "động cơ" chảy nước đàng trước, nổi bóng khí phía sau. Vưỡn chạy ầm ầm các cụ nhé.
8-}

Ánh Trần Fr

Xe tăng
À, cụ nào có/hiểu biết về các dòng xe đạp đời mới chia sẻ về những cái tính năng mới của xế độp đời mới đi nhỉ

tranvanlong

Xe điện
Em chỉ nhắn các cụ nào yêu âm nhạc bật loa to đạp xe sáng sớm mạn Tây Hồ Xuân Đỉnh. Em rình ném bay đầu đấy.
Ngõ nhà em sáng nào cũng có Bác già ( em dự là cựu chiến binh ) đi tập thể dục, đạp xe đi qua, bác ý bật loa khá to tuyền bài cách mạng, mỗi lần nhìn thấy bác ý em lại thấy Cuộc đời ơi sao mến thương :)

trauxanh

Xe lăn
Em thì đạp xe kiểu dưỡng sinh là chính, nắng quá mưa quá đông quá nóng quá bụi quá là ngồi nhà thở thôi (trừ khi nhảy lên xe cuốc thì đạp phì hơi tai ra mới đã, nhưng Sport thì chỉ chơi sáng sớm). Vả lại mấy cái xe này cũng không xuồng xã được.
Quê vắng đường rộng thoáng mà đi thôi.
Đa phần solo là chính:

Gặp mấy cụ già thì ngồi lại chém gió:

Cu con rảnh thì rủ đạp cùng:

Sáng cuối tuần cà phê ngõ nhỏ thì gặp thêm vài tay xe đạp xe máy:

DurexXL

Tháo bánh

Tên của nó đã là leo núi rồi đó. :D
MTB = Mao Từn Bai. :D
Cụ nói ngược thì phải? Em ko biết tiếng Tàu, nhưng qua cụ nói thì đó là Mao Tun Bai, theo em nghĩ là dịch từ từ MTB ra, nghĩa là từ gốc là MTB tiếng Anh, cũng có nghĩa là xe đi đường núi (mountain bike). Tuy vậy hầu hết các MTB phổ biến hiện nay không leo nổi đường núi, chỉ đi đường hơi mấp mô, leo hè, vượt bãi cỏ, chứ gặp cỏ cây hơi rậm rạp chút, hay đường rừng là chịu. Là loại xe lốp to dày, khung to tương ứng, nên xe không đi nhanh được. Tuy nhiên, đi vãn cảnh ra ngoại ô, vào đường nông thôn, tạt ngang tạt ngửa, gặp những chỗ đường hơi khó đi, thì xe này rất phù hợp. Dân mình dịch là xe địa hình rất phù hợp.
Xe leo núi đích thực thì thực ra chỉ dành cho những nhà thể thao chuyên nghiệp nên rất không phổ biến.

trauxanh

Xe lăn
Cụ nói ngược thì phải? Em ko biết tiếng Tàu, nhưng qua cụ nói thì đó là Mao Tun Bai, theo em nghĩ là dịch từ từ MTB ra, nghĩa là từ gốc là MTB tiếng Anh, cũng có nghĩa là xe đi đường núi (mountain bike). Tuy vậy hầu hết các MTB phổ biến hiện nay không leo nổi đường núi, chỉ đi đường hơi mấp mô, leo hè, vượt bãi cỏ, chứ gặp cỏ cây hơi rậm rạp chút, hay đường rừng là chịu. Là loại xe lốp to dày, khung to tương ứng, nên xe không đi nhanh được. Tuy nhiên, đi vãn cảnh ra ngoại ô, vào đường nông thôn, tạt ngang tạt ngửa, gặp những chỗ đường hơi khó đi, thì xe này rất phù hợp. Dân mình dịch là xe địa hình rất phù hợp.
Xe leo núi đích thực thì thực ra chỉ dành cho những nhà thể thao chuyên nghiệp nên rất không phổ biến.
Người ta phân loại xe như thế, còn dùng thế nào là tuỳ người thôi cụ, kiểu như xe tải cũng có thể dùng đi uống cà phê ấy. :D
Không tự nhiên bên trên cụ ấy nhắc cụ là nên dùng dòng touring thì hợp hơn đâu! :D

onano69

Xe container
Qua nắng mưa thất thường em không đạp cảm giác cũng thấy thiêu thiếu :))

barca6996

Xe container
Qua nắng mưa thất thường em không đạp cảm giác cũng thấy thiêu thiếu :))
Đúng rồi cụ, đạp xe quen rồi hôm nào k đạp người nó bứt rứt ngay. Cả ngày điều hòa k ra được mồ hôi, làm phát mồ hôi ra người dễ chịu hẳn