[Funland] Đạp xe giời mùa thu

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Do tư thế ngồi và việc điều chỉnh mặt yên thôi cụ.
Về tư thế ngồi, cái xe đạp là phương tiện cá nhân hoá cao độ về các kích thước, phải điều chỉnh chiều cao yên; độ cao ghi đông; và độ nghiêng tay lái rất kỹ sao cho khi đạp trên đường thì cảm thấy thoải mái nhất.
Về mặt yên, em thấy ngửa ra sau hoặc ngang bằng thì đều gây khó chịu. Nên chỉnh hơi chúc về trước ở mức độ nhỏ thôi sẽ thấy không bị tức như nhiều người bị. Đặc biệt xe thể thao (lưng gập nhiều) thì yên càng phải chúc mũi xuống ở mức độ không trượt mông về trước nhưng cũng không gây khó chịu.
Phải vừa đạp vừa nghe ngóng điều chỉnh vài lần, chứ ngồi thử tại chỗ thì không chỉnh chính xác được cụ ạ.
Nếu không chỉnh kỹ thì bị đau tê là chuyện bình thường. :D
em đi MTB hơn chục năm nay thấy rằng việc đi xe cứ phải lao về phía trước như các xe thể thao chỉ phù hợp cho di chuyển xa và nhanh, không phù hợp với việc ngắm cảnh thư thái đạp dạo phố, dạo hồ vì mỏi lưng, mỏi cổ.

Em đang nghiên cứu mấy con xe đạp gấp cho nhẹ nhàng vứt lên xe đi chơi, đi dạo đỡ mỏi cổ mỏi lưng, thấy lung tung các loại quá

trauxanh

Xe lăn
em đi MTB hơn chục năm nay thấy rằng việc đi xe cứ phải lao về phía trước như các xe thể thao chỉ phù hợp cho di chuyển xa và nhanh, không phù hợp với việc ngắm cảnh thư thái đạp dạo phố, dạo hồ vì mỏi lưng, mỏi cổ.

Em đang nghiên cứu mấy con xe đạp gấp cho nhẹ nhàng vứt lên xe đi chơi, đi dạo đỡ mỏi cổ mỏi lưng, thấy lung tung các loại quá
Nên chọn xe hợp với mục đích sử dụng của mình chứ cụ, các loại đều được Tây nó nghĩ ra giúp rồi, ta chỉ hưởng cho đúng cách thôi. :D
Xe gấp em cũng thấy nhiều loại nhưng không biết rõ lắm, để an tâm có lẽ cứ chọn thương hiệu lớn.

hanoien

Xe điện

Làm con city hoặc touring, bao thong thả.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Hình như là em nói chiếc xe cắng của cụ Trâu giá 0 đồng ròi mà nhỉ ;)
Vậy mà cụ ý còn đang giải thích đây cụ.
Còn cái giá cưới em nó về thì nó khớp với 1 trong 3 dự đoán của cụ, thế mới tài! :D
Và có 2 người trên of này biết rõ (1 người thanh toán và vận chuyển giúp tới chân giường; 1 người giúp vài lần chuyển khoản từng công đoạn), 1 trong 2 người đó có tham gia trong thớt.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Còn cái giá cưới em nó về thì nó khớp với 1 trong 3 dự đoán của cụ, thế mới tài! :D
Và có 2 người trên of này biết rõ (1 người thanh toán và vận chuyển giúp tới chân giường; 1 người giúp vài lần chuyển khoản từng công đoạn), 1 trong 2 người đó có tham gia trong thớt này. :D
À cái xe của cụ, em cho rằng không phải lỗi do khâu vệ sinh, mà rất có thể do khí hậu (gồm không gian chứa xe trước đây và hiện nay, và phần nữa là “khí hậu vận chuyển”). Chứ lau xe thông thường không thể gây ra các dấu tích như vậy.
Xe của cháu bị một số dấu tích là tại cái thằng "xe máy" cụ ơi. Thêm nữa, đúng là do "khí hậu bảo quản" và cái tính có mới nới cũ của mình. Chuyển sang xe máy là nó bị bỏ xó + bụi bặm, hơi ẩm nó hành chứ nó về vn từ 1983 ạ.

AKAN_N

Xe buýt
Cháu làm con Giant đi cho nhẹ nhàng, bây h mới ra con City 2 của Giant nhìn cũng ưng lắm

onano69

Xe container
Mợ RosemaryCherry nay đã đạp phát nào chưa? thấy dòm ngó ngoài cửa suốt :))

RosemaryCherry

Xe container
Mợ RosemaryCherry nay đã đạp phát nào chưa? thấy dòm ngó ngoài cửa suốt :))
Dạ em thấy các bác bàn về vintage với toàn xe đẹp nên ngồi hóng mát ạ ;) ;) ;;) ;;) ;;). Em thường xách xe lượn vào buổi chiều mát thôi ạ, vì em toàn ngủ nướng hơn 30 mùa khoai sọ mà chưa biết bình minh là gì :)).
Ngày nào cụ cũng làm 1 quãng cỡ 20km hả cụ ơi????

onano69

Xe container
Dạ em thấy các bác bàn về vintage với toàn xe đẹp nên ngồi hóng mát ạ ;) ;) ;;) ;;) ;;). Em thường xách xe lượn vào buổi chiều mát thôi ạ, vì em toàn ngủ nướng hơn 30 mùa khoai sọ mà chưa biết bình minh là gì :)).
Úi giời :) các Kụ trên đây tuyền chém đấy, đạp giỏi thì được mươi cây số thôi, toàn kụ già, yếu lắm òi :) không xoan tuổi 30 như mợ đâu :)) nhất là kụ Trâu trauxanh phải ko ạ :)

hanoien

Xe điện
E tham gia cái Strava Challenges, mỗi tháng 1250 km
Từ đầu tháng đến giờ ngày nào cũng cày liên tục mới đc 547km
Xếp hạng 60.617 trên thế giới!
Mời các cụ join cho vui.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
E tham gia cái Strava Challenges, mỗi tháng 1250 km
Từ đầu tháng đến giờ ngày nào cũng cày liên tục mới đc 547km
Xếp hạng 60.617 trên thế giới!
Mời các cụ join cho vui.

Ối giàng ôi!!! Các cụ trẻ vào xem nài.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Mợ đã đặt hàng được giỏ mây có nắp chưa thế. Có rùi thì mợ úp lên cho ace thị dâm vứi ạ.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Ngày xưa đạp xe đi học ớn nhất cái đoạn xe bị tuột xích.

hd-vt

Xe container
Mấy cái xe cổ bằng sắt đạp có nhẹ không ạ cc. Có nhẹ như mấy xe đời mới khung nhôm...cặcbon gì đấy, bts dựng mà không dựa gốc cây gió hiu hiu cũng lăn kềnh ra, hay dựng cạnh tụi xe máy đổ liên tọi, nó nổ máy cũng ngả nghiêng kkk.

trauxanh

Xe lăn
Mấy cái xe cổ bằng sắt đạp có nhẹ không ạ cc. Có nhẹ như mấy xe đời mới khung nhôm...cặcbon gì đấy, bts dựng mà không dựa gốc cây gió hiu hiu cũng lăn kềnh ra, hay dựng cạnh tụi xe máy đổ liên tọi, nó nổ máy cũng ngả nghiêng kkk.
Về thương hiệu Peugeot vintage, xe nặng nhất là dòng xe nam khung thép Cabolite vành thép cỡ 700 tầm 15,5kg, xe nhẹ hơn chút khung Reynolds, nhẹ nhất tầm 9-11kg là khung nhôm Vitus.
(P/s: em nhớ láng máng mấy chữ Tây bên trên).

onano69

Xe container
Quẻ cụ kụ đúng là chỉ có dở quẻ thôi :))
Giả dép kụ em về đơi ;)

trauxanh

Xe lăn
Quẻ cụ kụ đúng là chỉ có dở quẻ thôi :))
Giả dép kụ em về đơi ;)
Sao cụ, vụ CT ấy à?
Em không nói là ngài đó không về HN nhé, mà nói về bàn cờ khi đó, ngài đó chỉ là 1 trong ít nhất 5 dự tính và không chắc chắn đâu. Việc cân đối đó rất phức tạp, các ứng viên lên xuống từng nấc một, cho đến nay.
“Chưa chấm được ai” khác với khẳng định ai ai! :D

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Sao cụ, vụ CT ấy à?
Em không nói là ngài đó không về HN nhé, mà nói về bàn cờ khi đó, ngài đó chỉ là 1 trong ít nhất 5 dự tính và không chắc chắn đâu. Việc cân đối đó rất phức tạp, các ứng viên lên xuống từng nấc một, cho đến nay. :D
Thôi bỏ đê cụ ;) cứ đạp xe đi hóng mát đầy cái vui hơn :))