Đạp xe mà buồn quá

Sorry các cụ! Nhà cháu chỉ nói lý thuyết thế thôi ạ chứ nhà cháu đang đi du học. Bên này xe đạp được đi trên hè, trong công viên hoặc có đường riêng. Trên cầu cũng có làn riêng cho xe đạp rộng khoảng 6m nên nhiều xe đạp cố tình hoặc không cố tình (do nhổm người lên để đạp) vẫn chạy ngoằn ngoèo. Còn ở Vietnam đi xe máy còn sợ nữa là đi xe đạp!
Ở Vn 6m mà có cả ô tô, xe máy và xe đạp thì chả có mấy người đi :(

Small man

Xe tăng
Ở Vn 6m mà có cả ô tô, xe máy và xe đạp thì chả có mấy người đi :(
Mợ lại sang tận đây để chọc ngoáy nhà cháu rồi! ở bên này tất cả mọi người đều... sợ cái anh xe đạp. Khi anh này xuất hiện thì cả ô tô, xe máy và người đi bộ đều... thúc thủ đứng yên cho anh này đi thoải mái. Sợ đâm phải anh này còn hơn cả sợ anh ấy đâm phải!

Mợ lại sang tận đây để chọc ngoáy nhà cháu rồi! ở bên này tất cả mọi người đều... sợ cái anh xe đạp. Khi anh này xuất hiện thì cả ô tô, xe máy và người đi bộ đều... thúc thủ đứng yên cho anh này đi thoải mái. Sợ đâm phải anh này còn hơn cả sợ anh ấy đâm phải!
Nhớ bác nên mới sang đây ý kiến mà lại bảo chọc ngoáy. @-)
Nếu thế chắc phải ra nước ngoài sống thôi. Ở VN ra đường sợ đâm lắm á:((:((:((

Small man

Xe tăng
Nhớ bác nên mới sang đây ý kiến mà lại bảo chọc ngoáy. @-)
Nếu thế chắc phải ra nước ngoài sống thôi. Ở VN ra đường sợ đâm lắm á:((:((:((
Có một sự thật là người dân châu âu cực kỳ nhường nhịn nhau và câu cửa miệng là cảm ơn, xin lỗi... Nhà cháu có lần đi bộ sang đường chỗ có hàng đinh nhưng không có đèn tín hiệu. Nhà cháu thì muốn nhường cho mấy thằng ô tô qua trước nhưng chúng nó dừng hết lại và nhất quyết nhường nhà cháu qua trước! Lại còn xin lỗi nữa chứ!

Bao
Có một sự thật là người dân châu âu cực kỳ nhường nhịn nhau và câu cửa miệng là cảm ơn, xin lỗi... Nhà cháu có lần đi bộ sang đường chỗ có hàng đinh nhưng không có đèn tín hiệu. Nhà cháu thì muốn nhường cho mấy thằng ô tô qua trước nhưng chúng nó dừng hết lại và nhất quyết nhường nhà cháu qua trước! Lại còn xin lỗi nữa chứ!
Bao giờ người mình mới ý thức và văn hóa giao tiếp cao như họ được nhỉ? Nhiều lúc xin lỗi người khác mà em bị nhìn theo kiểu :" con này điên à? Không có lỗi sao lại xin? "
Nó đơn giản chỉ là lịch sự thôi mà ~~~~

Small man

Xe tăng
Bao

Bao giờ người mình mới ý thức và văn hóa giao tiếp cao như họ được nhỉ? Nhiều lúc xin lỗi người khác mà em bị nhìn theo kiểu :" con này điên à? Không có lỗi sao lại xin? "
Nó đơn giản chỉ là lịch sự thôi mà ~~~~
Một sự khác biệt nữa là ở chỗ đông người đặc biệt trong quán ăn kể cả uống rượu bia, họ rất trật tự, cười nói rất khẽ...

Một sự khác biệt nữa là ở chỗ đông người đặc biệt trong quán ăn kể cả uống rượu bia, họ rất trật tự, cười nói rất khẽ...
Nói đến cười nói vô duyên ầm ĩ chắc mình vẫn thua Tàu khựa. Thật là muốn 씨발 nếu ở cạnh mấy khách Trung

Vẫn còn an ủi là người Việt vẫn còn lịch sự hơn ít nhất... 01 người khác!
Em lấy ví dụ thế thôi ạ. Mình phải để người khác nhìn vào nể phục chứ không thể hạnh phúc ngồi an ủi nhau chỉ vì hơn tàu khựa được.
Buồn lắm

căngthẳng

Xe tăng
e chỉ buồn nếu trời mưa bão to quá ko đạp dc xe thôi
còn mưa nhỏ hay nắng gắt vẫn đi

Small man

Xe tăng
Em lấy ví dụ thế thôi ạ. Mình phải để người khác nhìn vào nể phục chứ không thể hạnh phúc ngồi an ủi nhau chỉ vì hơn tàu khựa được.
Buồn lắm
Buồn nhất là thực tế hiện nay dân mình về khoản lịch sự, thân thiện... kém hơn ngay cả Thái Lan!

Buồn nhất là thực tế hiện nay dân mình về khoản lịch sự, thân thiện... kém hơn ngay cả Thái Lan!
Có mấy đứa bạn rủ sang Việt Nam chơi mà lúc nào cũng phải dặn không có tao là không được đi mua sắm lung tung.
Hôm qua em hỏi đường ở Hồ Gươm phải trả 10k đó. Nhưng không, em không thích mất tiền kiểu đó.

e chỉ buồn nếu trời mưa bão to quá ko đạp dc xe thôi
còn mưa nhỏ hay nắng gắt vẫn đi
Mưa to không đi được đương nhiên phải chịu.
Nguyên tắc của em là trời nắng không có việc k ra đường. ( Nhưng thực tế là em luôn có việc khi trời nắng :D )
Còn mưa nhỏ thì nếu đang đi dở thì đành chịu mà đang ngồi nhà thì thôi :D

Small man

Xe tăng
Mưa to không đi được đương nhiên phải chịu.
Nguyên tắc của em là trời nắng không có việc k ra đường. ( Nhưng thực tế là em luôn có việc khi trời nắng :D )
Còn mưa nhỏ thì nếu đang đi dở thì đành chịu mà đang ngồi nhà thì thôi :D
Mợ học tiếng Nhật à? Tiếng này khó nhỉ? Nhà cháu có mấy tay đồng nghiệp người Nhật mà mấy năm chỉ biết được mấy từ kiểu O hai o, arigato...

Mợ học tiếng Nhật à? Tiếng này khó nhỉ? Nhà cháu có mấy tay đồng nghiệp người Nhật mà mấy năm chỉ biết được mấy từ kiểu O hai o, arigato...
Em học quản trị nhân lực và trình tiếng Hàn thì đủ để chém gió và tán trai thôi. Học một thứ ngôn ngữ khác đương nhiên là không dễ. Nhưng em lại k biết gì tiếng Anh cả. Bác thấy tiếng Hàn nó ntn thì em thấy tiếng Anh nó cũng thế.

Small man

Xe tăng
Em học quản trị nhân lực và trình tiếng Hàn thì đủ để chém gió và tán trai thôi. Học một thứ ngôn ngữ khác đương nhiên là không dễ. Nhưng em lại k biết gì tiếng Anh cả. Bác thấy tiếng Hàn nó ntn thì em thấy tiếng Anh nó cũng thế.
Thì ra là tiếng Hàn!
Nếu trình độ ngoại ngữ mà tán được trai/gái là rất cao đấy! Ngoại ngữ ít dở nhất của nhà cháu là tiếng Pháp nhưng cũng còn lâu mới đạt được trình độ tán gái. Còn tiếng Anh thì sếp người Mỹ của nhà cháu đã giao kèo thế này: Làm việc với nhau, mày nói với tao bằng tiếng Anh còn tao nói với mày bằng tiếng Việt! Tay này học tiếng Việt rất nhanh. Nhiều khi bí quá nhà cháu nói luôn với nó bang tiếng Việt!

Thì ra là tiếng Hàn!
Nếu trình độ ngoại ngữ mà tán được trai/gái là rất cao đấy! Ngoại ngữ ít dở nhất của nhà cháu là tiếng Pháp nhưng cũng còn lâu mới đạt được trình độ tán gái. Còn tiếng Anh thì sếp người Mỹ của nhà cháu đã giao kèo thế này: Làm việc với nhau, mày nói với tao bằng tiếng Anh còn tao nói với mày bằng tiếng Việt! Tay này học tiếng Việt rất nhanh. Nhiều khi bí quá nhà cháu nói luôn với nó bang tiếng Việt!
Tán mãi có ai đổ đâu. Thế mới đắng. Mà nhìn nhau nháy mắt là được cần gì nói nhiều. :D Ngày trước học một kỳ tiếng Pháp ở trường mà giờ chỉ nhớ mỗi bonjour. :))
Bác truyền bá được tiếng Việt ra là giỏi đấy!!

rebels

Xe điện
Em đạp xe một thời gian cũng buồn quá nên hiện giờ em chuyên tâm đạp mái

Small man

Xe tăng
Tán mãi có ai đổ đâu. Thế mới đắng. Mà nhìn nhau nháy mắt là được cần gì nói nhiều. :D Ngày trước học một kỳ tiếng Pháp ở trường mà giờ chỉ nhớ mỗi bonjour. :))
Bác truyền bá được tiếng Việt ra là giỏi đấy!!
Tán gái bằng tiếng nước ngoài khen áo nó đẹp, nó lại tưởng mình bảo... cởi áo ra!