Thảo luận Đạp xe nhiều ảnh hưởng tới sinh lý

PHC

Xe buýt
Đạp xe 2 năm, thay 2 xe và trải nghiệm 5 cái yên.
Cái đầu tiên: dăm 7 cây là bắt đầu tê chym, 20 30 cây dừng lại xả nước là cực hình.
Chiếc thứ 2: ko tê chym nhưng mỏi nhừ xương cụt, hết cung 5 60km về ko ngồi nổi.
Chiếc thứ 3: hơi hơi tê chym, vẫn còn hiện tượng mỏi xương cụt.
Chiếc thứ 4: ổn, sau 130 140km mọi chức năng của cậu em nhỏ vẫn hoạt động hoàn hảo.
Chiếc thứ 5: ko vấn đề gì.
Cụ thớt tê chym là do yên ko phù hợp, nên thay yên khác.
Em thấy testosterone sản sinh qua các vòng đạp, đỡ tốn tiền mua Alipas ... nên cụ thớt nói bị tẹo là ko có cơ sở.
🤣🤣🤣
Cho em hỏi có phải cái yên thứ 5 của cụ là Brooks ko vại? ;)

nightpinky

Xe buýt
Ý chủ thread "ảnh hưởng" ở đây hiểu là yếu đi hay sao?
Đã yếu sẵn, yếu ...bẩm sinh thì khỏi bàn, ngoài ra thì cứ ...đạp tiếp >:D<

chaulg81

Xe tăng
Ý chủ thread "ảnh hưởng" ở đây hiểu là yếu đi hay sao?
Đã yếu sẵn, yếu ...bẩm sinh thì khỏi bàn, ngoài ra thì cứ ...đạp tiếp >:D<
Có 2 ý ở câu "ảnh hưởng"
Anh hưởng sinh lý sinh sản... Thì cha ông ta đã chứng minh
Anh huong hoạt động tình dục....
Cái này hơi khó phan xét vì kg áp dung chung cho mọi người.... Như em lúc còn trẻ cũng hơi quá nhiều..nên đến năm 2011 (52 tuoi) thấy yêu yếu rồi nó thường như trái dưa chuột phơi 2 3 nắng vậy
Em tìm đến thể thao mong cải thiện tình hình và đến nay đã hơn 8 năm rồi ơn trời là
Em nhận được nhiều hơn mất

Ti_Teo

Xe buýt
Cho em hỏi có phải cái yên thứ 5 của cụ là Brooks ko vại? ;)
Ko ạ, xe em đi giá trị chỉ bằng 2 cái yên Brooks nên cũng chỉ mua yên vài trăm k có cấu tạo và hình thái khác nhau để thử thôi. Ơn giời là phù hợp! Mà vẫn là yên thể thao, gọn nhẹ.. cụ ạ.

Ginkgo

Xe buýt
Đạp xe 2 năm, thay 2 xe và trải nghiệm 5 cái yên.
Cái đầu tiên: dăm 7 cây là bắt đầu tê chym, 20 30 cây dừng lại xả nước là cực hình.
Chiếc thứ 2: ko tê chym nhưng mỏi nhừ xương cụt, hết cung 5 60km về ko ngồi nổi.
Chiếc thứ 3: hơi hơi tê chym, vẫn còn hiện tượng mỏi xương cụt.
Chiếc thứ 4: ổn, sau 130 140km mọi chức năng của cậu em nhỏ vẫn hoạt động hoàn hảo.
Chiếc thứ 5: ko vấn đề gì.
Cụ thớt tê chym là do yên ko phù hợp, nên thay yên khác.
Em thấy testosterone sản sinh qua các vòng đạp, đỡ tốn tiền mua Alipas ... nên cụ thớt nói bị tẹo là ko có cơ sở.
🤣🤣🤣
E cũng dừng lại ở cái yên thứ 6.
Yên xe nguyên bản: Cứng, nhỏ không ngồi đc lâu
Yên mini Nhật: êm nhưng xấu xe
Yên xe thể thao rộng 15cm: Hơi nhỏ, cứng ngồi lâu ko bỉm hơi tê
Yên to bản của xe đạp điện
Yên béo rộng 21cm: êm nhưng to quá đạp nhanh bị vướng 2 bên đùi
Yên da rộng 18cm: Sau hơn 1k km cũng vào phom nhưng vẫn cứng, chạy 40-50km ko quần bìm là tê bi.
Yên Selle Royal Float rộng 18.3cm bằng cao su: ban đầu khá cứng, sau vài k km thì ổn hơn, giờ e chạy 4-50km ko cần quần bỉm. Vừa rồi leo đền Thượng ngồi liên tục trên yên 2h đến chân dốc ko có cảm giác mỏi, tê gì. Nghỉ 15ph rồi leo liên tục 2h20ph chỉ tê mông chứ chym và xương cụt ko vấn đề gì (đi chậm, dùng lực nặng để leo dốc tê mông hơn đi nhanh nhiều dù thời gian ngồi trên yên như nhau). Bản 18.3 cm có lẽ vẫn hơi rộng, khi nào dư xèng e thử bản 16.1cm xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Kavulunga

Xe máy
Đạp nhiều khỏe chym chứ nhỉ

chaulg81

Xe tăng
Đạp nhiều khỏe chym chứ nhỉ
Kg hẳn vậy nếu Cụ cố quá sẽ thành quá cố
Nếu đạp duong sinh hay kiểu Cưỡi ngựa xem hoa thì không tác dung mấy đâu
Tuỳ sức khoẻ của mình mà chọn thời gian phù hợp lý tưởng là một >1gio < 2 giờ...

Baby_Bear

Xe máy
Với vợ hay với người tình thì mỗi cuộc yêu là 1 cuộc khiến cả 2 đều thỏa mãn & lên đỉnh, chứ tập với luyện gì nữa cụ? Người ta tập luyện, tích lũy rồi mới "bung lụa", chứ ai như cụ, lấy vợ ra để tập tành nhăng cuội, mang tiếng cánh đàn ông. Chả có ai mang những giây phút thăng hoa cùng vợ, cùng người tình ra coi là buổi luyện tập, ngoài mấy ông yếu sinh lý, cụ ạ.
Em nghĩ cụ nên bỏ xe đạp, kẻo đang từ yếu sinh lý, lại chuyển sang liệt dương luôn thì khổ cả 2 VC ra =))
Còm của cụ mang tính xúc phạm nên em mạo muội trả lời: theo cách cụ nói thì em hiểu cách cụ thỏa mãn và lên đỉnh với vợ rồi, chắc cũng chỉ cục súc như đạp xe đạp thôi vì vốn dĩ cụ nghĩ cụ tốt sẵn rồi! Cứ tiếp tục tự sướng cụ nhé, còn vợ cụ có thể không đánh giá cao cái sự hùng hục, cục súc của cụ đâu. Ảo vãi.. haizzzz.... =))=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Baby_Bear

Xe máy
E cũng dừng lại ở cái yên thứ 6.
Yên xe nguyên bản: Cứng, nhỏ không ngồi đc lâu
Yên mini Nhật: êm nhưng xấu xe
Yên xe thể thao rộng 15cm: Hơi nhỏ, cứng ngồi lâu ko bỉm hơi tê
Yên to bản của xe đạp điện
Yên béo rộng 21cm: êm nhưng to quá đạp nhanh bị vướng 2 bên đùi
Yên da rộng 18cm: Sau hơn 1k km cũng vào phom nhưng vẫn cứng, chạy 40-50km ko quần bìm là tê bi.
Yên Selle Royal Float rộng 18.3cm bằng cao su: ban đầu khá cứng, sau vài k km thì ổn hơn, giờ e chạy 4-50km ko cần quần bỉm. Vừa rồi leo đền Thượng ngồi liên tục trên yên 2h đến chân dốc ko có cảm giác mỏi, tê gì. Nghỉ 15ph rồi leo liên tục 2h20ph chỉ tê mông chứ chym và xương cụt ko vấn đề gì (đi chậm, dùng lực nặng để leo dốc tê mông hơn đi nhanh nhiều dù thời gian ngồi trên yên như nhau). Bản 18.3 cm có lẽ vẫn hơi rộng, khi nào dư xèng e thử bản 16.1cm xem sao.
đúng như cụ nói, lúc em mua xe cái yên nó nhỏ cứng, không ngồi được lâu. Sau em đổi 2 cái nữa cũng không ăn thua nên cuối cùng chọn cái yên to, êm nhưng trông hơi xấu nhưng được cái êm chim! Nói chung em không dùng được mấy cái yên nhỏ cứng :)):)):)) Do đó khi thấy bài báo + thấy rất nhiều cụ đi xe yên nhỏ em mới thắc mắc!
Còn cụ nào đọc bài của em mà có tật giật mình như cụ PHC thì em thành thật chia buồn với cụ! L-)L-)L-)L-)L-)L-)

chaulg81

Xe tăng
đúng như cụ nói, lúc em mua xe cái yên nó nhỏ cứng, không ngồi được lâu. Sau em đổi 2 cái nữa cũng không ăn thua nên cuối cùng chọn cái yên to, êm nhưng trông hơi xấu nhưng được cái êm chim! Nói chung em không dùng được mấy cái yên nhỏ cứng :)):)):)) Do đó khi thấy bài báo + thấy rất nhiều cụ đi xe yên nhỏ em mới thắc mắc!
Còn cụ nào đọc bài của em mà có tật giật mình như cụ PHC thì em thành thật chia buồn với cụ! L-)L-)L-)L-)L-)L-)
Cũng tuỳ khung xương chậu từng người chứ kg phải ai cũng ngồi yên to và ngược lại... muốn mua được cái yên vừa với mình thì ra shop bán xe ngồi lên thử... nhưng kg phải ai cũng có cái may man như vây
Vậy khi mua online phải làm thế nào
Lấy miếng bìa catton để lên ghế và ngồi lên mặc quần lót mỏng... hoặc kg mặc gì là tốt nhất
Cụ sẽ thấy 2 điểm lõm xuống > do khoảng cách C to C
sau đó chọn cái yên nào có bề rộng lớn hơn 2cm so với kích thước đã do trên miếng bìa.. em đọc cái này đâu đó mà không nhớ.. cũng áp dụng được cho mình nhưng không thuyết phục lắm.. cho mọi người.. vì mông mấy ông tây lông to lắm mà vẫn ngồi cài yên bé tí. gửi Cụ tham khao xem có giúp được gì không

Ginkgo

Xe buýt
Yên to ngồi thì êm rồi, nhưng chỉ đạp dưỡng sinh dạo phố thôi chứ đạp nhanh thì sẽ bị cọ 2 bên đùi ko chạy tốc độ cao đc, cụ theo cách cụ chaulg81 thử xe, e nghĩ người mình rộng ngang tầm 16cm+quần bỉm nữa là vừa

caubay

Xe hơi
Website
www.otosaigon.com
Rồi rốt cuộc là có bị ảnh hưởng tới sinh lý thật không các cụ

Đạp xe là khỏe, đã khỏe thì vui, đã vui thì thể thao đôi cũng sướng