[Funland] Đất biệt thự khu Thanh hà

hoanptp

Xe điện
Khu này ko nên mua vì 2 lý do:
+ thứ nhất gần nghĩa trang âm khí mạnh.
+ thứ hai khu này giá sẽ rất cao vì bản chất ra hàng khu này để lùa mua hết khu AV chỗ mợ. Khi mà người mua còn lăn tăn khu này và AV thì phọt giá sẽ là yếu tố quyết định khách hàng phải xuống tiền mua AV. Đường 24m như mợ mong muốn thì mợ bán căn của mợ và chồng thêm 8-10 tỷ thì may ra. Đường 11,5m con con cũng trên hai xịch rồi.
Nói chung là tránh nếu ko muốn mình là phép thử.
Mợ nên đợi khi nào bán căn của mợ được tầm 30 tỷ thì rình căn AV loạt sau cùng gần phía hồ hay hơn nếu xác định ở. Vì tầm đó giá đi ngang.
Cụ có làm dịch vụ nhà đất khu này không mà sao cụ nắm rõ thông tin vậy cụ ơi

hoanptp

Xe điện

BDS68

Xe cút kít
Người OF
E ko tin cụ có căn AV mặt hồ, cụ bán hộ thì e tin.
Em còn chả tin cái nào nữa cơ. Người đã mua Dương nội thì kiểu gì người ta chả thỉnh thoảng lượn xuống ngó thăm nhà. Mà đã thăm nhà thì chí ít nột lần người ta chả chạy đi ngó nghiêng toàn khu xem ntn, khi đó người ta đã nhìn thấy cái nghĩa trang chưa giải tỏa hết vẫn còn một số mộ (mã nó nằm gần sát ngay ngã tư 2 trục 27-40m chứ có phải khuất cuối xó dự án đâu). Thậm trí mới quan tâm thực sự mua nhà tại dự án nào đó người ta đã chạy vòng xem nó ntn rồi!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ ấy bảo bán 1 căn gần hồ để mua 2 căn mới thì e luận ra phải là căn mặt hồ mới bán 1 mua 2 được vì căn mặt hồ tầm trên 40 tỷ mà cũng ít người bán.
Còn như cụ phân tích là chính xác, chỉ cần có sự quan tâm sẽ nắm bắt được vấn đề.
Có 2 căn mặt hồ dãy C01 (180m2/căn) của ông T trưởng ban kinh doanh Tập đoàn trước kia đã đòi 45 tỷ/căn từ cách đây hơn năm rồi!

Smile1102

Xe container
Cụ ấy bảo bán 1 căn gần hồ để mua 2 căn mới thì e luận ra phải là căn mặt hồ mới bán 1 mua 2 được vì căn mặt hồ tầm trên 40 tỷ mà cũng ít người bán.
Còn như cụ phân tích là chính xác, chỉ cần có sự quan tâm sẽ nắm bắt được vấn đề.
Vâng em nói phét đấy cụ ạ :D
Nhưng về mặt logic thì ai ngăn em bán 1 và thêm tiền để mua 2, lý do là vì dòng tiền, căn mới có thể có lộ trình trả theo tiến độ 18 tháng hehe.
Mà thực lòng em đúng là ko biết nghĩa trang chỗ nào dù em lượn suốt, thế mới đểu :D.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vâng em nói phét đấy cụ ạ :D
Nhưng về mặt logic thì ai ngăn em bán 1 và thêm tiền để mua 2, lý do là vì dòng tiền, căn mới có thể có lộ trình trả theo tiến độ 18 tháng hehe.
Mà thực lòng em đúng là ko biết nghĩa trang chỗ nào dù em lượn suốt, thế mới đểu :D.
Không vướng ít phần mộ của cái nghĩa trang này thì trục LQĐ nó thông đoạn từ Lê Trọng Tấn đến hết ranh giới của dự án chỗ Anland Lake View từ cách đây 5 năm rồi cụ ah!

Smile1102

Xe container
E phân tích dựa trên tư duy để cụ hiểu nhé.
1. Nếu cụ có tiền để mua thêm 1 căn nữa thì cụ sẽ ko bao giờ bán căn đang sở hữu đi để dồn mua 2 căn trong cùng một khu vực. Trừ phi như ở trên là căn mặt hồ nên cụ bán 1 sẽ mua được 2 căn mới vị trí khác. Cái này e khẳng định cụ ko có và do đó cụ nói phét là đúng.
2. Người ta chỉ bán đi để mua khi tìm được căn đẹp hơn và bắt được cơ hội gia tăng lớn hơn, vấn đề này lại càng bị ngược vì căn gần hồ bao giờ cũng có tiềm năng hơn. Vẫn là cụ nói phét nhé.
3. Để đóng được tiến độ 18 tháng thì cụ cũng phải đập vào khoản chênh rất lớn có thể đến cả chục củ to chứ ko có chuyện ngồi đấy mà tay ko đóng tiến độ cụ nhé. Cái này cụ cũng ko có nốt nên chắc chắn nói phét rồi.
Trong cùng một sự việc mà nói phét đến 3 lần thì cụ là người ko đáng tin cậy.
Buôn có bạn, bán có phường.
Đầu tư bất động sản gặp người như cụ rất mất thời gian. 😊
Cụ tự tin quá :)
Hiện tại em ko có tiền mặt nhưng ai nói trong 18 tháng em ko có dòng tiền để trả đủ 2 căn? Em đang xem vì hiện tại chưa có bảng giá nên kỳ vọng nó rẻ hơn căn hiện tại của em vì thế em có thể có số chênh để bù lại 1 phần. Và hiện tại em có thể xem xét các option khác nhau xem cái gì lợi hơn. Việc bán hay giữ mua thêm chỉ đc quyết khi có đủ thông tin nhất là có bảng giá cho các vị trí của khu mới
Em cũng ko có nhu cầu buôn bán với cụ, lên mạng tán phét chủ yếu thôi hehe.

Smile1102

Xe container
Căn hiện tại của cụ theo tư duy gần hồ thì chắc căn Tây Bắc dãy View vườn hoa
Căn đó tầm 20 tỷ cụ bán đi cũng chỉ đổi ngang được 1 căn khu mới thôi.
Ko có chuyện giá khu mới rẻ hơn đâu.
Nhưng mà nói thật là e ko tin cụ có căn nào ở khu này cả. Chém thì chém vậy thôi.
À em cũng ko cần cụ tin, còn em trên mạng thì ai nói gì cũng tin vì niềm tin này miễn phí :D
Có 2 lý do để chuyển đổi, 1 là chưa có giá chính thức nên em ko biết giá bao nhiêu, nếu đắt hơn thì thôi nhưng rẻ hơn thì xem xét. 2 là như em nói em bán đi em có khoảng 20 tỷ tiền mặt (mà hqua em hỏi môi giới bảo tầm 21 tỷ), số tiền này đủ em đặt cọc 2 căn và trả một số lần theo lộ trình. Trong cash flow của em thì em có 1 số khoản trong 6, 12, 18 và 24 tháng nưã
(ví dụ thế) đủ để trả chẳng hạn.
Nói chung em chỉ nghĩ cụ cứ nghi ngờ nhưng đừng khẳng định vì thực tế nó ko như cụ nghĩ :D.

Smile1102

Xe container
Giữa muôn vàn căn nhà trong khu này và e cũng ko biết cụ là ai.
Nhưng dựa vào vài còm của cụ e cũng có thể bắt sát giá căn của cụ là 20 tỷ (nếu có).
Nhưng thực ra cụ chả có căn nào cả, chắc căn đi thuê.
Hết vẹo cụ nhé!
Thôi ko nói phét nữa tốn tài nguyên diễn đàn.
Người có vài chục tỷ họ ko tư duy như vậy đâu.
Vâng tiễn cụ ạ.
Cơ mà em cũng thật khó hiểu là kiểu ng có vài chục tỷ thù tư duy nó dư lào theo cụ? Cháu em có gần 30 tỷ cash mà nó còn tệ hơn em là nó đang gửi ngân hàng và đang chưa biết đầu tư vào chỗ nào đây :D
Em có bạn đầu tư còn cả ko thèm đến xem đất cơ nên các cụ quy chụp kiểu tư duy nó phải thế này hay thế nó nghe hài vãi luôn.

Smile1102

Xe container
T

Thôi cụ lượn đi.
Bọn nó khác cụ ở chỗ ko nói phét ba hoa chích chòe.
Được chưa?
Ôh hay, sao em phải lượn. Thớt của cụ à? Hay diễn đàn là của cụ? Em ba hoa chỗ nào? Ng nói sự thật thì bảo ba hoa :D
Ơ nhưng đúng em nhầm thật, bạn môi giới bảo khu mới của Nam Cường là khu An Quý, em còn ko nhớ cả tên :D
Cụ thông cảm, em đang thất nghiệp nên rảnh, có ng đôi co lại thấy vui :P

thepdatoi

Xe đạp
Em có căn dãy D03 gần hồ và quay lưng ra hồ, gan truc chinh nhung khong view vuon hoa. Theo cụ thì kịch kim sẽ tăng lên được bao nhiêu? Em tưởng bên AV cđt bán hết rồi chứ nhỉ? Hỏi sale thì thấy bao toàn mua lai hàng chứ không còn hàng cđt?
Cảm ơn cụ vì thông tin rất bổ ích của cụ.
Khu này ko nên mua vì 2 lý do:
+ thứ nhất gần nghĩa trang âm khí mạnh.
+ thứ hai khu này giá sẽ rất cao vì bản chất ra hàng khu này để lùa mua hết khu AV chỗ mợ. Khi mà người mua còn lăn tăn khu này và AV thì phọt giá sẽ là yếu tố quyết định khách hàng phải xuống tiền mua AV. Đường 24m như mợ mong muốn thì mợ bán căn của mợ và chồng thêm 8-10 tỷ thì may ra. Đường 11,5m con con cũng trên hai xịch rồi.
Nói chung là tránh nếu ko muốn mình là phép thử.
Mợ nên đợi khi nào bán căn của mợ được tầm 30 tỷ thì rình căn AV loạt sau cùng gần phía hồ hay hơn nếu xác định ở. Vì tầm đó giá đi ngang.

Thuantrung

Xe buýt
Đầu tư lúc nào cũng thắng thì mới khỏi đau tim

Chỉnh sửa cuối:

longhomon

Xe hơi
Căn của cụ đẹp đấy, để dùng ko nên bán.
Sale thì cụ chỉ nên tin 50% thôi vì bản chất họ cũng ko nắm hết được.
CĐT hàng còn nhiều nhưng giá cao hơn hàng chuyển nhượng vì vậy sale hay hướng đến hàng chuyển nhượng.
Nếu cụ mua từ đầu thì căn cụ dưới 15tỷ biên độ tăng giá còn nhiều nên cứ hàng ngày làm vài vòng hồ giữ gìn sức khỏe thôi.
Giả sử một người có trình độ xuất sắc đi làm lương tháng được 100tr/tháng thì cũng ko bằng cụ ngồi nhà chém gió.
Cuộc chơi luôn thuộc về người có khả năng đầu tư.
Chuẩn đấy cụ. Cứ ngồi chờ tăng giá thôi

Palisade

Xe tải
5 Năm trời nằm im lìm như chim bô lão , mất bao thóc gạo của xã hội mà ko ai giải quyết cho ra ngô ra khoai , lãng phí cho XH thật

No1No1

Xe đạp
khu Thanh Hà này có các mức căn BT bao nhiêu m2 các cụ. Và hiện tại bao tiền vậy các cụ, e đang ngó nghiên vài chỗ nhưng chưa sút được, mong các cụ cao tay chỉ dẫn

phammut

Xe tăng
5 Năm trời nằm im lìm như chim bô lão , mất bao thóc gạo của xã hội mà ko ai giải quyết cho ra ngô ra khoai , lãng phí cho XH thật
Em có 2 căn, bán 1 rồi, 1 còn để ở, hình như giới đầu tư đang đánh sóng nhưng cũng ko dám ôm lại. Mua vào gãy sóng lại ôm, cụt vốn lại đau đầu. Còn để ở vô tư

tr_bio

Xe máy
Dưới Thanh Hà khu nào chia sai các cụ nhỉ? Nhà cháu muốn mua 1 ô BT bên khu A để đó