[Funland] Đất ciputra liệu có hạ không ạ?

m58668

Xe điện

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Theo bài báo thì bao năm dân cũng có giao mặt bằng đâu. Cũng ma giáo lắm.

vkthang

Xe container
Hạ bằng niềm tin... trên báo. :))

Mzc

Xe điện
Giá thế thì mềm nhỉ. Giá đền bù đất lúa ở miền núi cũng cao vì phải nhân 4. Chưa kể chênh lệch giữa giá giao dịch thực và giá đền bù k lớn, thậm chí thấp hơn.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Quy hoạch quây tôn như bên ĐA đang làm để chiếm đất, mà có tiền đền bù đâu thì ai giao mặt bằng
Cứ luẩn quẩn thế thì còn khướt. Nhà em bị giải tỏa đất Vườn (nhà đất ở bình thường trong khuôn viên nhà trong làng) đền bù có 245k/m2 thôi. Năm đó bằng đúng giá thùng bia Hà Nội.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Thời 97 thì giá chỉ như vậy thôi, quy hoạch xây dựng đẹp thì đất mới có giá. Ciputra đầu tư bn vào, thời đó làm gì có khu nào đẹp như vậy

Cukhoai9

Xe buýt
Cứ luẩn quẩn thế thì còn khướt. Nhà em bị giải tỏa đất Vườn (nhà đất ở bình thường trong khuôn viên nhà trong làng) đền bù có 245k/m2 thôi. Năm đó bằng đúng giá thùng bia Hà Nội.
Đến giờ vẫn chưa có gì khác
Ở Cam Lâm, Khánh Hòa đang làm đó cụ
Đầu tiên người ta quy hoạch xây dựng, rồi quy hoạch sử dụng đất, kế hoạch sử dụng đất và HĐND duyệt cái rụp
Rồi người ta mời thực hiện dự án, chỉ 85 k tỷ thôi mà đã chia phần rồi thì mấy ai dám đăng ký, đang gia hạn đăng ký, mà hết hạn thì biết sao...

Mabumap2k6

Xe tải
Quy hoạch quây tôn như bên ĐA đang làm để chiếm đất, mà có tiền đền bù đâu thì ai giao mặt bằng
Theo luật thì phải có mặt bằng sạch mới dc cấp phép xây dựng. Nên chưa GPMB xong thì có dc phép xây đâu chả quây tôn để đấy

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Theo luật thì phải có mặt bằng sạch mới dc cấp phép xây dựng. Nên chưa GPMB xong thì có dc phép xây đâu chả quây tôn để đấy
Đôi khi là chiêu bài cần vài nhà ko đi để chưa phải làm. Nói toẹt ra xí phần chứ tiền đâu mà làm, madam bia rượu gái thì cái gì cũng lâu:))

Cukhoai9

Xe buýt
Đôi khi là chiêu bài cần vài nhà ko đi để chưa phải làm. Nói toẹt ra xí phần chứ tiền đâu mà làm, madam bia rượu gái thì cái gì cũng lâu:))
Còn khoanh và giữ giá đền bù tại thời điểm nữa. Khôn thế quê em đầy, nhung phải có người có uy tín giúp mới làm được

Mabumap2k6

Xe tải
Nó tùy theo dự án cụ ạ.
Khu Ciputra giá đền bù đất là theo giá nhà nước nên cực bèo, chỉ dc max theo khung của thành phố. Còn các khu kiểu thương mại khác thì giá đền bù phải thỏa thuận dc với dân.
Thực ra chỗ đất đang thu hồi này đang được quy hoạch chủ yếu là cây xanh/công viên/đường giao thông nên CĐT cũng chả bán dc là mấy.
Dân mình thì bao giờ cũng bị lều báo dắt mũi theo kiểu đền bù 200k bán 200 triệu. Vậy diện tích và tiền làm hạ tầng, đường xá, trồng cây, điện nước, thuế sử dụng đất nộp cho nhà nước ...thì tính vào đâu. Có phải thu hồi 10ha thì bán dc tuốt cả 10ha đâu.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nó tùy theo dự án cụ ạ.
Khu Ciputra giá đền bù đất là theo giá nhà nước nên cực bèo, chỉ dc max theo khung của thành phố. Còn các khu kiểu thương mại khác thì giá đền bù phải thỏa thuận dc với dân.
Thực ra chỗ đất đang thu hồi này đang được quy hoạch chủ yếu là cây xanh/công viên/đường giao thông nên CĐT cũng chả bán dc là mấy.
Dân mình thì bao giờ cũng bị lều báo dắt mũi theo kiểu đền bù 200k bán 200 triệu. Vậy diện tích và tiền làm hạ tầng, đường xá, trồng cây, điện nước, thuế sử dụng đất nộp cho nhà nước ...thì tính vào đâu. Có phải thu hồi 10ha thì bán dc tuốt cả 10ha đâu.
Em đang nói cái vụ quây tôn ở ĐA mà có cụ bên trên nhắc thôi. Giải tỏa ở mình thì nản rồi.

badboyvn

Xe tải
đất HN mà giảm chắc chỉ có chiến tranh :D