Đất dịch vụ chia cho dân

Dom Hoang

Xe hơi
Chào các cụ. Em đang tìm hiểu về đất dịch vụ chia cho dân và hiện tại chưa có sổ, mua bán chỉ qua giấy tờ. Bản thân e thì chưa mua đất dịch vụ bao giờ nên muốn hỏi là về pháp lý đất này có sợ không? Và tương lai có làm sổ được ko ạ? Các cụ đánh giá giúp em tiềm năng khu này cái ạ.
Rượu mời rót sẵn để chờ các cụ ạ.
Em cảm ơn!

Khannv

Xe đạp
Đất dịch vụ là đất do thu hồi của dân được chia lại cho dân để chuyển đổi ngành nghê kinh doanh, do đó vị trí của đất dịch vụ thường khá thuận lợi để người dân có thể kinh doanh thay vì trồng ruộng trước kia. Đất dịch vụ được cấp sổ đỏ lâu dài. Tuy nhiên, do chưa được giao đất nên việc mua bán có rủi ro vì sổ ra tên chủ cũ, khi mình k được ủy quyền thì sổ đỏ vẫn về họ nên muốn lấy sổ hoặc tách thửa sẽ phải mất thêm chi phí với chủ cũ; ngoài ra, có rủi ro là chủ bán nhiều hơn đất được giao hoặc do lấn chiếm đất nên việc giao đất dịch vụ không thực hiện được hoặc không giao đủ theo thông báo của ubnd huyện/quận. Trường hợp này tốt nhất là cầm giấy nộp tiền cơ sở hạ tầng ( đó là tiền sử dụng đất theo quan điểm pháp luật). Chúc cụ tìm được mảnh đất ưng ý. Đất dịch vụ chưa biết vị trí chính xác cũng là hạn chế.

Dom Hoang

Xe hơi
Đất dịch vụ là đất do thu hồi của dân được chia lại cho dân để chuyển đổi ngành nghê kinh doanh, do đó vị trí của đất dịch vụ thường khá thuận lợi để người dân có thể kinh doanh thay vì trồng ruộng trước kia. Đất dịch vụ được cấp sổ đỏ lâu dài. Tuy nhiên, do chưa được giao đất nên việc mua bán có rủi ro vì sổ ra tên chủ cũ, khi mình k được ủy quyền thì sổ đỏ vẫn về họ nên muốn lấy sổ hoặc tách thửa sẽ phải mất thêm chi phí với chủ cũ; ngoài ra, có rủi ro là chủ bán nhiều hơn đất được giao hoặc do lấn chiếm đất nên việc giao đất dịch vụ không thực hiện được hoặc không giao đủ theo thông báo của ubnd huyện/quận. Trường hợp này tốt nhất là cầm giấy nộp tiền cơ sở hạ tầng ( đó là tiền sử dụng đất theo quan điểm pháp luật). Chúc cụ tìm được mảnh đất ưng ý. Đất dịch vụ chưa biết vị trí chính xác cũng là hạn chế.
E cảm ơn cụ. Theo e tìm hiểu thì đất này sau này sẽ phải bốc thăm và nếu chưa có sổ mình vẫn có thể xây dựng? ko biết có phải ko cụ?

Dom Hoang

Xe hơi
thằng em em đã từng mua đất dịch vụ và khổ sở suốt 2 năm
nói chung là mệt mỏi
à mà là hên xui thôi nhé, k phải chỗ nào đất dịch vụ cũng lởm, có chỗ cũng nhanh
Dạ cụ. Xác định món này thì khá may rủi cụ ak, nhưng ngân sách hạn chế nên e tính làm liều

poiuy

Xe cút kít
Em thấy đất DV có loại chỉ cấp 50 năm

Dom Hoang

Xe hơi

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Đất khu đó mà tăng giá thì cụ mệt

xe_ga

Xe tăng
Cũng chưa thấy có vụ nào phát sinh và kiện cáo với đất dịch vụ cụ ạ. Nếu khu vực tiềm năng giá rẻ thì mua cũng được mà. Yêu cầu bên bán cam kết các kiểu...

Khannv

Xe đạp
Nếu chưa giao đất thù cụ không xây dựng được đâu vì biết đất mìn ở đâu mà xây. Con an thượng thì cao quá rồi em không có ý kiến nhiều.

Dom Hoang

Xe hơi
Nếu chưa giao đất thù cụ không xây dựng được đâu vì biết đất mìn ở đâu mà xây. Con an thượng thì cao quá rồi em không có ý kiến nhiều.
Dạ cụ. Giờ đầu năm hỏi đất chỗ nào cũng trên trời cụ ak? Theo cụ chỗ an thượng này mua chưa bốc số thì có khả thi ko

Phamquangdang

Xe máy
Dạ cụ. Giờ đầu năm hỏi đất chỗ nào cũng trên trời cụ ak? Theo cụ chỗ an thượng này mua chưa bốc số thì có khả thi ko
Em đang có mấy mảnh An Thượng, các cụ có biết bao giờ bốc hay trả không. Của nhà ôm từ 2007

Dom Hoang

Xe hơi
Em đang có mấy mảnh An Thượng, các cụ có biết bao giờ bốc hay trả không. Của nhà ôm từ 2007
thằng này chúa lề mề, cuối năm ngoái chia thí điểm đợt 1 xong. Còn đợt 2 chưa chia thì đợt 3,4 nghe còn lâu đó cụ. E cũng mua đợt 4 ko biết khi nào mới dc bốc số đây. Nghe con lâu mới dc chia đất cụ

Đóng hạ tầng,bốc rồi và đang chờ sổ thì mua theo kiểu hợp đồng ủy quyền còn chấp nhận được. Chứ mua chưa bốc thì rủi ro cao và lằng nhằng lắm cụ nhé!
Nhiều trường hợp mấy người mới đủ số mét 1 sổ đỏ nên chung 1 sổ.