[Funland] Đất Hải Bối - Đông Anh ?

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đông Anh lên thì Sóc Sơn cũng được ké miếng đúng ko cụ? theo cụ đánh giá thì trong vòng bao lâu nữa sẽ di dân được lên khu vực Đông Mê Sóc?
Di dân thì e cũng thấy lác đác 1 vài năm nay r cụ. Làm ở Tây Hồ, CG thì ở Vân Nội, Tiên Dương, Vĩnh Ngọc đi nhanh mà. Từ đầu năm đến nay, mấy đội bds mà e biết họ quay sang đầu tư xây nhà bán r. Lãi ổn hơn và thanh khoản cũng tốt hơn. Nhất là mấy loại nhà 3 tầng, giá hơn 2 tỷ chút, đường vào tầm 2.5-3.5m.
Cũng như Hoài Đức mấy năm trc. Khi giá đất cao lên thì sẽ xuất hiện nhiều nhà xây bán hơn. Thanh khoản và tiêu thụ nhanh thì chứng tỏ là có dân sinh và nhu cầu thiết yếu.
Cầm 2 tỷ chỉ mua đc chung cư cũ nội đô 60-70m. Trong khi 2 tỷ có thể mua đc nhà 3 tầng mới, diện tích 40m đổ lên r. Sắp tới mạn ĐA sẽ có sự cân nhắc này.

Binbo213215

Xe máy
Hôm nay e đi làm qua chỗ Công Viên Kim Quy thấy máy móc vào làm nhiều phết rồi các cụ ạ, bụi mù , có vẻ bên trên thúc ác

muabenem123

Xe container

bocumang

Xe hơi
Các cụ cập nhật thường xuyên công viên Kim Quy đi nhé, hôm qua em đi qua thấy triển khai máy móc đào bới ác phết, cả mấy ông chuyên gia tây đi xe vào nữa

binh77

Xe tăng
Các cụ cập nhật thường xuyên công viên Kim Quy đi nhé, hôm qua em đi qua thấy triển khai máy móc đào bới ác phết, cả mấy ông chuyên gia tây đi xe vào nữa
Xác nhận với cụ, sáng vừa đi qua, thấy công trường thi công dầm dập, đến 40 50 cái máy xúc hoạt động.

Binbo213215

Xe máy
Xác nhận với cụ, sáng vừa đi qua, thấy công trường thi công dầm dập, đến 40 50 cái máy xúc hoạt động.
2 hôm trước e đi qua chỗ đó cũng thấy máy móc làm ầm ầm rồi nhìn vui nhộn phết cụ ạ

tieuvuong

Xe buýt
Đất Đông Anh nghe nói đang giảm mạnh hả các cụ?
không giảm giá nhiều cụ ạ. Nhưng thực tế giao dịch thực rất thấp. Rao bán 2-3_tháng không vó giao dịch. Ai cần bán thì phải giảm.giá mới có người quan tâm cụ ạ
Đây các cụ. Định hướng rõ rồi. Hôm trc e có nói xu hướng sẽ pt ra ngoại thành. Nhưng nhiều cụ vào phản đối, bảo éo ai ra ngoại thành sống, nội đô vẫn là nhất. :))
Đúng là nội đô vẫn là nhất nhưng nhất mãi sao đc. Các cụ có thấy nội đô quá ngột ngạt ko, có ô tô và vứt xó cả tháng. Xu hướng pt ra ngoại thành đang bắt đầu r đó. Ví dụ như bên Eco, Ocean hay như ĐHQG từ năm nay đã bắt đầu đưa dân lên học r....Vấn đề lớn là phải pt tiện ích, hạ tầng, khu vui chơi ở ngoại thành ntn để dân đỡ phải vào nội thành ăn chơi....:D
xu hướng tất yếu của mọi Tp rùi cụ. Đất nội đô thì còn mấy KDt nữa đâu. Giá cc h cũng khá cao thì buộc dân vùng ven nội đô phải qua cầu (để có thể tiếp cận dễ dàng hơn với bđs)
Di dân thì e cũng thấy lác đác 1 vài năm nay r cụ. Làm ở Tây Hồ, CG thì ở Vân Nội, Tiên Dương, Vĩnh Ngọc đi nhanh mà. Từ đầu năm đến nay, mấy đội bds mà e biết họ quay sang đầu tư xây nhà bán r. Lãi ổn hơn và thanh khoản cũng tốt hơn. Nhất là mấy loại nhà 3 tầng, giá hơn 2 tỷ chút, đường vào tầm 2.5-3.5m.
Cũng như Hoài Đức mấy năm trc. Khi giá đất cao lên thì sẽ xuất hiện nhiều nhà xây bán hơn. Thanh khoản và tiêu thụ nhanh thì chứng tỏ là có dân sinh và nhu cầu thiết yếu.
Cầm 2 tỷ chỉ mua đc chung cư cũ nội đô 60-70m. Trong khi 2 tỷ có thể mua đc nhà 3 tầng mới, diện tích 40m đổ lên r. Sắp tới mạn ĐA sẽ có sự cân nhắc này.
_em nghĩ cũng k khác cách thức phát triển của Long Biên, Hoài đức như cụ nói. Khi thị trường chính bão hòa thì thị trường ngách: chia lô, tách thửa, xây lên lại lên ngôi để kéo người dân về ở. Nhất là tình trạng thuê chung cư giá cao ntn thì các bđs nhà ngõ 2-3 tỷ lại là lựa chọn thay thế phù hợp ạ

anphudong

Xe buýt
Các làng xóm ở ĐA giờ nhiều người từ nơi khác về mua đất xây nhà ở rồi, có ngõ xóm người bản địa ít hơn bên ngoài.

muabenem123

Xe container
không giảm giá nhiều cụ ạ. Nhưng thực tế giao dịch thực rất thấp. Rao bán 2-3_tháng không vó giao dịch. Ai cần bán thì phải giảm.giá mới có người quan tâm cụ ạ
xu hướng tất yếu của mọi Tp rùi cụ. Đất nội đô thì còn mấy KDt nữa đâu. Giá cc h cũng khá cao thì buộc dân vùng ven nội đô phải qua cầu (để có thể tiếp cận dễ dàng hơn với bđs)
_em nghĩ cũng k khác cách thức phát triển của Long Biên, Hoài đức như cụ nói. Khi thị trường chính bão hòa thì thị trường ngách: chia lô, tách thửa, xây lên lại lên ngôi để kéo người dân về ở. Nhất là tình trạng thuê chung cư giá cao ntn thì các bđs nhà ngõ 2-3 tỷ lại là lựa chọn thay thế phù hợp ạ
Chung cư thời gian qua và đến nay vẫn tăng dù nhẹ. Đến 1 time nữa thôi, giá cc tăng đến 1 mức nhất định đồng thời chất lượng dần xuống cấp thì ng ta sẽ xoay sang loại hình nhà đất khác ngang tầm tài chính thôi cụ. :)

Hoài Phi

Xe hơi
Đất đã bns nhờ diễn đàn đóng hộ bài đăng

Golden_Coin

Xe tải
Em có 110m2 (5x22) mặt đường Xuân Canh vị trí cực đẹp đối diện Vin sau này, các cụ có nhu cầu em bán lấy tiền gửi tiết kiệm.

muabenem123

Xe container
Em có 110m2 (5x22) mặt đường Xuân Canh vị trí cực đẹp đối diện Vin sau này, các cụ có nhu cầu em bán lấy tiền gửi tiết kiệm.
Cụ bán đất đi gửi tiết kiệm kể chiến thuật cũng hiếm có đấy :D. Thường e thấy ng ko đi vay mua bds những dịp.lạm phát ntn thì càng phải găm chứ :))