[Funland] Đất Lương Sơn - Cơ hội hay Rủi ro

Yeuphunu

Xe điện
e cũng giống quan điểm cụ rồi, trước cũng ham, nhưng giờ mà mua thì tính để đầu cơ thôi, chứ xây nhà nhot, cả tuần được ngày nghỉ chủ nhật, ngủ nướng tí rồi đi ăn sáng, cf cho sướng, chứ sách đít cả nhà lên chỗ đó, được cái kk trong lành, nhưng lại thấy nhàm, k kể nhà k ở nó bui bẩn, ẩm mốc, hỏng hết, nói chung k có thì thích, có thì lại bỏ k sớm, nên phải cực đam mê và có thời gian, còn k cứ có dịp nghỉ dài ngày, là đi xa cho sướng, mùa hè đi biển chả sướng hơn lên cái nhà ở quanh năm mãi cũng chán, nên e bỏ ý định nhà vườn, e chỉ tìm đất đẹp đầu tư thích hơn:))
Tết dương giờ nhà cháu đi được 3 cuốc xa máy bay và 3 cuốc gần ô tô rồi, càng đi cháu càng thấy quyết định của mình chưa chốt phương án second home là quá chuẩn. Sẽ đến lúc nhưng còn xem ý thích các thành viên gia đình và xác định khi cháu ngoài 60t, nghỉ lao động có nhiều thời gian sống ở ngoại ô, và xem còn thích không nữa.
Anh cháu có 1ha ngay Tiến Xuân, nhà cửa ao vườn ngon nghẻ làm hết hàng tỉ đồng cũng bỏ mốc meo. Lên vội vội nhoáng cái còn về hẹn bạn bè ở phố cơ, mà cụ ấy 67 tuổi rồi :P

landaumuaxe

Xe điện
Tết dương giờ nhà cháu đi được 3 cuốc xa máy bay và 3 cuốc gần ô tô rồi, càng đi cháu càng thấy quyết định của mình chưa chốt phương án second home là quá chuẩn. Sẽ đến lúc nhưng còn xem ý thích các thành viên gia đình và xác định khi cháu ngoài 60t, nghỉ lao động có nhiều thời gian sống ở ngoại ô, và xem còn thích không nữa.
Anh cháu có 1ha ngay Tiến Xuân, nhà cửa ao vườn ngon nghẻ làm hết hàng tỉ đồng cũng bỏ mốc meo. Lên vội vội nhoáng cái còn về hẹn bạn bè ở phố cơ, mà cụ ấy 67 tuổi rồi :P
Vâng chuẩn ạ. Giờ mua thì coi như đầu cơ đã, tiến xuân cũng đang lên, chúc mừng cụ.
Em thì tết giờ chưa đi được đâu, nhưng 2 tháng cuối năm nhà e cũng 1 chuyến Thanh Hoá, 1 chuyến Nha Trang, 1 phần nhà e có bạn út nhỏ mới mấy tháng khó đi xa, với kinh tế cũng chưa dư ra để đi nhiều được, mong ước cả nhà được đi nhiều nơi cùng nhau để có n kỷ niệm hơn nữa, chứ 1 nơi second home thì cũng k hết được

Capstan01

Xe đạp
Hôm trước có mấy cụ muốn đầu tư MC. Cụ nào có đam mê đầu tư đất mc thì kết nối zalo với e theo số 0763558559 nhé để mình lập thành nhóm đầu tư chia sẻ thông tin nhé

lykai

Xe tăng
Bây giờ vào Lương Sơn có muộn không các cụ?
Em dấu vợ được 1.5 tỏi yêu cầu càng rộng càng tốt, đường rộng view thoáng, cụ nào có mối nhắn em.

Noithat399

Xe hơi
Bây giờ vào Lương Sơn có muộn không các cụ?
Em dấu vợ được 1.5 tỏi yêu cầu càng rộng càng tốt, đường rộng view thoáng, cụ nào có mối nhắn em.
Có ngần này là dễ lựa chọn rồi cụ

babeo

Xe điện
Cháu mua để chơi, nên lên giá cũng tốt, xuống giá cũng không sao!
mà có mấy cụ cứ nghĩ ng ta có nhà vườn là thôi ko đi du lịch nữa kkk, món nào ra món đó chứ, cứ có second home là phải bỏ đi du lịch à ???

cadan

Xe container
Cháu mua để chơi, nên lên giá cũng tốt, xuống giá cũng không sao!
mà có mấy cụ cứ nghĩ ng ta có nhà vườn là thôi ko đi du lịch nữa kkk, món nào ra món đó chứ, cứ có second home là phải bỏ đi du lịch à ???
nếu cụ có sức và có thời gian thì có thể duy trì cả 2 thú vui này

thường thì người đang dính vào nhiều trách nhiệm phảigánh hàng ngày thì món đầu tiên phải hy sinh là món này ngốn thoigian và xa xôi nhất

babeo

Xe điện
nếu cụ có sức và có thời gian thì có thể duy trì cả 2 thú vui này

thường thì người đang dính vào nhiều trách nhiệm phảigánh hàng ngày thì món đầu tiên phải hy sinh là món này ngốn thoigian và xa xôi nhất
50 thì còn sức còn thời gian, chứ 70 đi du lịch xa là chịu rồi cụ à. Nên còn sức khỏe thì thích gì chơi nấy, tính toán quá đến già lại hối tiếc 😅
Thay vì bục mặt để kiếm thật nhiều tiền, nhà cháu lựa chọn làm vừa phải, để dành thời gian còn hưởng thụ.
Từ nhà lên nhà vườn cũng mất có 1 tiếng thôi, bằng các cụ đi làm trong nội đô, chứ đâu xa xôi gì lắm. Thời gian thì cháu thoải mái vì kinh doanh tự do mà.

cadan

Xe container
50 thì còn sức còn thời gian, chứ 70 đi du lịch xa là chịu rồi cụ à. Nên còn sức khỏe thì thích gì chơi nấy, tính toán quá đến già lại hối tiếc 😅
Thay vì bục mặt để kiếm thật nhiều tiền, nhà cháu lựa chọn làm vừa phải, để dành thời gian còn hưởng thụ.
Từ nhà lên nhà vườn cũng mất có 1 tiếng thôi, bằng các cụ đi làm trong nội đô, chứ đâu xa xôi gì lắm. Thời gian thì cháu thoải mái vì kinh doanh tự do mà.
thì em còm ở trên không ngoài dự liệu câu này của cụ : thoải mái vì kinh doanh tự do mà.

đôi khi, nhiều người làm việc bục mặt không hẳn "để kiếm thật nhiều tiền" mà còn vì đam mê cống hiến và trách nhiệm với ng khác nữa ạ

ví dụ, với nhiều quan chức, độ tuổi 45-55 lại là độ tuổi chín nhất

babeo

Xe điện
thì em còm ở trên không ngoài dự liệu câu này của cụ : thoải mái vì kinh doanh tự do mà.

đôi khi, nhiều người làm việc bục mặt không hẳn "để kiếm thật nhiều tiền" mà còn vì đam mê cống hiến và trách nhiệm với ng khác nữa ạ
cao cả quá, thành phần muốn làm tượng đài thì nhà cháu ko tính 😂.

cadan

Xe container
cao cả quá, thành phần muốn làm tượng đài thì nhà cháu ko tính 😂.
em biết mấy ông bác sỹ, làm ở bệnh viện rồi, về nhà khám tại gia, không quá đắt đỏ, nên bệnh nhân rất đông, xếp hàng luôn. Rất được tín nhiệm.

người thân mấy ông ấy bảo, cả năm không biêt đi du lịch là gì, dù đã gần 60

một số thày cô giáo cũng vậy, dạy học ở trường, luyện thi ở nhà, dù chỉ ở nhà tập thể thôi. Mà học sinh học say mê, kính nể về độ giỏi

yêu nghề chưa chắc đã nhằm để trở thành tượng đài đâu ạ

cũng có thể, trong lòng các học sinh và bệnh nhân của họ, thì họ là tượng đài

em tin rằng, nếu ai cũng phân tâm đi ngắm nghía đất, ăn bớt giờ làm việc, bỏ bê doanh nghiệp, lo bị chê bai ít tiền vì không biết đánh quả, thì sẽ không có những người thực sự giỏi trong những ngành nghề XH cần

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
em biết mấy ông bác sỹ, làm ở bệnh viện rồi, về nhà khám tại gia, không quá đắt đỏ, nên bệnh nhân rất đông, xếp hàng luôn. Rất được tín nhiệm.

người thân mấy ông ấy bảo, cả năm không biêt đi du lịch là gì, dù đã gần 60

một số thày cô giáo cũng vậy, dạy học ở trường, luyện thi ở nhà, dù chỉ ở nhà tập thể thôi. Mà học sinh học say mê, kính nể về độ giỏi

yêu nghề chưa chắc đã nhằm để trở thành tượng đài đâu ạ

cũng có thể, trong lòng các học sinh và bệnh nhân của họ, thì họ là tượng đài

em tin rằng, nếu ai cũng phân tâm đi ngắm nghía đất, ăn bớt giờ làm việc, bỏ bê doanh nghiệp, lo bị chê bai ít tiền vì không biết đánh quả, thì sẽ không có những người thực sự giỏi trong những ngành nghề XH cần
Đang nói về sở thích cá nhân, cụ lại đẩy về khía cạnh đạo đức 😀.
Xã hội này kiểu người nào cũng có, người muốn bóc lột - người muốn cống hiến, người muốn nổi tiếng - người thích ẩn danh... đấy là quyền của người ta. Nhà cháu không quan tâm, cũng không phán xét.
Cũng như việc nhà nhà, người người đi buôn đất, đấy là quyền của họ, không ai có quyền cấm cản. Đầu tư theo phong trào, nếu gặp rủi ro thì họ sẽ phải gánh chịu thôi.

cadan

Xe container
Đang nói về sở thích cá nhân, cụ lại đẩy về khía cạnh đạo đức 😀.
Xã hội này kiểu người nào cũng có, người muốn bóc lột - người muốn cống hiến, người muốn nổi tiếng - người thích ẩn danh... đấy là quyền của người ta. Nhà cháu không quan tâm, cũng không phán xét.
Cũng như việc nhà nhà, người người đi buôn đất, đấy là quyền của họ, không ai có quyền cấm cản. Đầu tư theo phong trào, nếu gặp rủi ro thì họ sẽ phải gánh chịu thôi.
Vâng, em thì lại cứ nghĩ say mê nghề nghiệp, làm giỏi nghề nghiệp, và được làm nghề mình yêu thích cũng là một sở thich cá nhân và một niềm vui không nhỏ.

Chắc tại chuyện đạo đức giờ khan hiếm (như đất?) nên hơi nói gì có màu săc lý tưởng chút là thành nói đạo đức dù đó chỉ là bình thường

babeo

Xe điện
Vâng, em thì lại cứ nghĩ say mê nghề nghiệp, làm giỏi nghề nghiệp, và được làm nghề mình yêu thích cũng là một sở thich cá nhân và một niềm vui không nhỏ.

Chắc tại chuyện đạo đức giờ khan hiếm (như đất?) nên hơi nói gì có màu săc lý tưởng chút là thành nói đạo đức dù đó chỉ là bình thường
Cái chuyện đạo đức ấy, nó ở trong tâm là chính cụ ạ! Mình nhận thức được là tốt, nói ra thành kiểu rao giảng, dạy dỗ người khác. Dạy dỗ cũng được nhưng nên đúng nơi đúng chỗ.

cadan

Xe container
Cái chuyện đạo đức ấy, nó ở trong tâm là chính cụ ạ! Mình nhận thức được là tốt, nói ra thành kiểu rao giảng, dạy dỗ người khác. Dạy dỗ cũng được nhưng nên đúng nơi đúng chỗ.
Đấy, em biết mà, thời bây giờ nói ra những điều thực ra là bình thuòng lại được dán nhãn ngay.

Nói về tiền, chớp cơ hội nọ kia thì thoải mái.

Cũng là một đặc trưng của thời cuộc, em thấy cũng thú vị ạ. Nó rất giống XH Vietnam 100 năm trước, nếu đọc lại sách của các cụ

jobber

Xe tăng
Kế hoạch Tháng 5/2021 khởi công điểm hòa bình mộc châu rồi các cụ ah. Ngày trước chưa có cao tốc vân đồn trà cổ đất rẻ như bùn chẳng ai quan tâm, giờ mới khởi công đã tăng gấp 4 lần. Chứ chờ nó xong rồi thì còn nói gì đến đầu tư nữa
đọc báo thấy bảo đến 2026 mới xong cao tốc cụ ạ, nếu đầu tư dài hạn thì chắc được, ngắn hạn chắc khó