Đất nền Bắc Ninh

dinhdong1989

Xe tải
Hanaka Từ Sơn chuẩn bị bán các cụ ơi.Có sổ luôn đến từng lô :D

vitdhtl

Xe buýt
Em thấy các cụ toàn bàn về đất phân lô của Bắc Ninh. Em đang định đầu tư một ít ở Bắc Ninh vào mảng thổ cư xây nhà trọ cho công nhân thuê. Em đang ngắm khu Yên Phong và Quế Võ. Các cụ quen ở Bắc Ninh cho em xin cao kiến có nên đầu tư vào mảng này không ạ? Nếu có thì nên ở Quế Võ hay Yên Phong ạ? Em cảm ơn các cụ!

autoviet.vn

Xe hơi
Em thấy các cụ toàn bàn về đất phân lô của Bắc Ninh. Em đang định đầu tư một ít ở Bắc Ninh vào mảng thổ cư xây nhà trọ cho công nhân thuê. Em đang ngắm khu Yên Phong và Quế Võ. Các cụ quen ở Bắc Ninh cho em xin cao kiến có nên đầu tư vào mảng này không ạ? Nếu có thì nên ở Quế Võ hay Yên Phong ạ? Em cảm ơn các cụ!
Em thấy đất Yên phong giờ cao, nhà cho thuê nhiều nên giá cho thuê hạ nhiệt so với trc. Bên Quế võ đất giá vừa phải, như cầu thuê nhà khá cao.

vitdhtl

Xe buýt
Em thấy đất Yên phong giờ cao, nhà cho thuê nhiều nên giá cho thuê hạ nhiệt so với trc. Bên Quế võ đất giá vừa phải, như cầu thuê nhà khá cao.
Em thấy đấy Quế Võ rẻ hơn Yên Phong phải đến mấy giá. Cảm ơn cụ đã tư vấn cho em!

Row House

Xe hơi
Bất động sản Bắc Ninh có 3 loại hình chính:
- cho thuê: chủ yếu là người Hàn Quốc, loại hình này đã nở rộ nhiều năm từ khi SS vào Bắc Ninh và là động lực chủ đạo cho Bđs khu vực này. Tuy nhiên, giờ chuyên gia họ rút rất nhiều rồi (~90%), chính vì vậy, phân khúc này đang thảm hại.
- bán cho những người đến bắc ninh làm việc và muốn định cư: ko nhiều và nếu họ có đủ tiền mua ở BN, họbcungx sẵn sàng xem xét để mua đc khu vực hợp lý tại HN vì giá Bđs ở đây cubgx ngang ngửa HN
- bán cho người dân: người dân ở BN cũng chưa đủ giầu để tạo động lực cho bđs.
Nếu SS tiếp tục xây nhà máy thứ 3 tại BN thì bds ở đây còn có cơ may. Còn ko thì sẽ rất mệt.
Em cũng thấy chủ yếu là xây cho người hàn thuê, chủ yếu ở khu vincom bắc ninh

cold.hearted.man

Xe đạp
em là em vote bên quế võ , tiềm năng sau này nhu cầu sẽ cao. em mà có tiền là cũng muốn có hướng như cụ, cứ xây cho thuê . chúc cụ thành công

Whitetiger

Xe tải
Đất khu quế võ gần thành phố, giá quanh khoảng bao nhiêu tiền vậy bác?

Gato2009

Xe điện
Em đang nhòm ngó khu Liên Bão, Tiên Du. Các cụ cho em xin đánh giá tiền năng khu vực này ah.
Tks các cụ,

Gato2009

Xe điện
V-Sip - Đại Đồng - Tiên Du ổn không cụ. Về tiềm năng thì ở trong diễn đàn này đã có 1 cụ đã làm 1 bài khá hay. BN nó là thủ phủ công nghiệp rồi nên về tiềm năng thì khỏi bàn cụ ạ.
Em đang hỏi cụ thể ở Liên Bão, chứ BN đâu phải chỗ nào cũng ngon, ngon như bài đó thì dân bđs giàu hết rồi cụ à.

autoviet.vn

Xe hơi
Đất ở Liên Bão hơi xa KCN nên nếu mua đầu tư lên sẽ chậm, chủ yếu là khach mua để ở của nguoi dân hoặc Người làm ở KCN Tiên Sơn. Nguồn đất giãn dân ở Tiên Du giờ cùng nhiều, nhất là khu vực Liên Bão, Việt Đoàn, Phật Tích. Còn đất giãn dân sát đuòng 1 A cũ qua các xã Tưong Giang, Nội Duệ, Vân Tuong không nhiều. Đất giãn dân sát đường 1 A cũ thì giá lên nhiều nhất là khi lấp đầy nguòi về ở.

Bacdaibang

Xe đạp
Ở đây chắc nhiều bác ở BN, bác nào muốn xây phòng trọ thì nên đầu tư quanh khu Nam Sơn, Quế Võ 1. Vừa phục vụ cho Kcn Quế Võ 1 vừa phục vụ cho Nam Sơn hạp lĩnh sau này. Tuy nhiên giá cung khá cao rồi nên xác định phải đầu tư lâu dài.
Em có thêm gợi ý cho các bác là chỗ kcn Vân Trung 2 nhà máy mới xây và đang xây rất mạnh. Đặc biệt là Luxshare.

Halinh07

Xe tăng
Dân tình đúng là chạy theo đám đông chả hiểu tại sao lao vào BN. Em cho thuê nhà ở Mễ Trì thì bọn SS nó toàn thuê 4-5 căn 1 lần cho chuyên gia. Bọn nó thường ở khu cộng đồng HQ lớn,khu gần các trường học . Bọn nó đều có xe đưa đón nên ở lại BN làm gì. Đến như bọn làm ở TN còn về quanh khu Keangnam ở