[Funland] đất nền lagi, phan thiết, bình thuận

Vicaca

Xe buýt
em cũng sắp cập bến Lagi. các cụ có thông tin gì tung lên đi ạ
Theo e nắm thông tin trong ngày hôm nay thì Queen Pearl chưa mở bán nhưng cọc vào chỗ đã vượt số lượng lô. Chứng tỏ nó có sức hấp dẫn nhất định, ko biết do nó thật sự tốt hay do các đơn vị phân phối quảng bá hay và làm tốt công việc của họ.

Vicaca

Xe buýt
Tại sao dự án Queen Pearl lại mời khách vào thăm 14/4 là vì mùa này biển đẹp nhất trong năm ở Lagi
Họ không bao giờ mời khách vào tháng 8, tháng 9 - đến vào lúc đó đảm bảo QP treo luôn vì khách nhìn biển xong sẽ 1 đi không trở lại ,
còn về chuyện mua góp vốn hay sổ đỏ thì em ko biết bởi trong từ điển của em mặc định không có chữ Quên pơn ,
E hnay trải nghiệm biển Lagi rồi, nước đủ trong, sóng cũng tạm, tuy nhiên e ko rõ dưới biển có loại thực vật gì giống như rong chết nổi và dạt vào bờ rất nhiều, bãi biển hoang sơ nên ko có ai quản lý rọn vệ sinh khu vực cát bờ biển.

tien123

Xe tải
Tại sao dự án Queen Pearl lại mời khách vào thăm 14/4 là vì mùa này biển đẹp nhất trong năm ở Lagi
Họ không bao giờ mời khách vào tháng 8, tháng 9 - đến vào lúc đó đảm bảo QP treo luôn vì khách nhìn biển xong sẽ 1 đi không trở lại ,
còn về chuyện mua góp vốn hay sổ đỏ thì em ko biết bởi trong từ điển của em mặc định không có chữ Quên pơn ,
Cụ ơi cho e hỏi biển mũi né có được ko ạ. E đang quan tâm bên mũi né

Nobita08

Xe máy
Chết thật, e đang ngắm nghía chỗ Lagi, Hồ Tràm, Phước Hải, Long Hải mà cụ show thông tin thế này làm e hẫng hụt quá, lung lạc phương hướng.
E thật, cụ chia sẻ e xem các bãi biển từ Cam Ranh đến Vũng Tàu thì đầu tư chỗ nào ok nhất?
Thanks cụ!
Bác có nghía chỗ Bình Châu - Xuyên Mộc thì ới em nhé :)

4Maxys

Xe đạp
Queen pearl marina complex Lagi ( tên rất kêu phải không ạ ) càng kêu thì càng nên tính toán suy nghĩ cho thận trọng ( cái này kinh nghiệm xương máu của em rồi ạ ) dự án này nằm ngay cạnh cảng cá Lagi, tại khu vực Bến Chương Dương, Phường Phước Lộc,, Thị xã La Gi, - đây được gọi là dự án lấp biển mà tình trạng cát càng ngày càng cạn kiệt khi cát từ sông Dinh đổ về ngày càng ít và giờ là hầu như không còn nữa thì trạng thái xói mòn là đương nhiên
Phước Lộc tính ra có khoảng 21 ngàn người – diện tích 1,45 km vuông và mật độ dân số ở đây đông nhất Lagi và chạy xe giờ tan tầm rất đông – dân Lagi đi xe máy cũng rất bừa , ngang nhiên chèn xe ô tô ít khi nhường đường dù các cụ có còi cỡ nào đi nữa
Đường vào rất chật , và vì ngay cạnh cảng cá , nên bến cảng rất dơ , toàn rác
Trong 5 phường Bình Tân , Phước hội , Phước Lộc , Tân an , Tân Thiện và 4 xã khu vực phụ cận
Khí hậu của La Gi mang tính chất chuyển tiếp giữa chế độ mưa của vùng Duyên Hải Nam Trung Bộ và đồng bằng Nam Bộ
Khí hậu La Gi là vùng đệm giữa trung tâm mưa lớn của Miền Nam và đồng bằng ven biển.
khí hậu ở đây vẫn diễn biến theo 2 mùa rõ rệt: mùa mưa và mùa khô.
Mùa khô biển đẹp – êm , - dải đất Lagi nhìn vào mùa khô cực kỳ xơ xác
Mùa mưa nước biển có màu vàng đục do nước sông Dinh đổ ra , Sông Dinh bắt nguồn từ cao nguyên Di linh đất đỏ đặc biệt mùa này sông Dinh rất nhiều rác lá keo , lá tràm …đổ ra cửa biển bến Chương dương - đôi khi tắm không được luôn
( Thời Pháp Thuộc Lagi còn được gọi là Ladi ) người Pháp đã khảo sát và cuối cùng từ bỏ dự định xây 1 số lâu đài ven biển tại đây
Cụ nào đi nhiều chắc biết người Pháp xây dinh thự lâu đài dọc bên biển từ Nam ra Bắc toàn những nơi biển cực kỳ lành và vị trí địa lý rất tốt
Lagi thua vì mực nước mùa khô và đường giao thông cực kỳ bất tiện và chính vì vậy đến tận bây giờ vẫn chưa có dự án nào lớn ở đây và cũng chỉ có 1 vài khách sạn nhỏ được xây lên tính trên cả dải đất có bờ biển gần 28 km này
Thị xã Lagi đến bây giờ vẫn là thị xã nghèo , hạ tầng cơ sở hầu như chưa phát triển gì cả - chứ chưa nói đến du lịch ( Du lịch ở đây chưa có 1 tý nào cả )
Theo các cụ sâu bán đất nền cho Queen pearl thì du lịch tại Lagi sẽ phát triển mạnh ….. nhờ sân bay Phan Thiết ( cách khoảng 70km ) lái xe từ Mũi né đi Lagi rất mệt, nhất là qua khu vực làng chài gần dinh thầy thím thì rất oải vì đường nhỏ mà xấu , toàn ổ gà dân thì đi xe Honda rất ẩu ít cũng mất khoảng 2 tiếng
Còn từ Sài gòn ra tính tử QL 1 A rẽ vào chí ít cũng mất 1 tiếng , ôm vô lăng vặn vặn vẹo vẹo
Tóm lại em bái phục bản lĩnh của anh Queen Pearl khi queen Pearl 1 là bãi tha ma xưa – và giờ Queen pearl marina complex Lagi thì lấp biển cạn ở khu vực thị xã nghèo này
Các cụ nào thích thì cứ tự nhiên thử - em khuyên các cụ nên đi - đi để trải nghiệm thực tế , nhìn sẽ thấy , tay sờ sẽ hiểu chứ đừng nghe 1 tai hay nghe quan điểm cá nhân của em mà đã quyết ngay , hãy cứ thử , và cứ giữ cái đầu lạnh mới mong thắng được trong ván bài này
với em thì không vấn đề - nhưng cá nhân em là không bao giờ em liều mình mà lao vào đây ( cả Queen Pearl 1 và Queen Pearl 2 )
Mời cụ 1 ly, nếu được em mời cụ cả chai :)

Nobita08

Xe máy
Em có lô này ở Sơn Mỹ, Hàm Tân - 5912m2. Bác nào quan tâm ủng hộ em nhé

4Maxys

Xe đạp
E hnay trải nghiệm biển Lagi rồi, nước đủ trong, sóng cũng tạm, tuy nhiên e ko rõ dưới biển có loại thực vật gì giống như rong chết nổi và dạt vào bờ rất nhiều, bãi biển hoang sơ nên ko có ai quản lý rọn vệ sinh khu vực cát bờ biển.
Cháu check in Lagi sau cụ đúng 24h. Bổ sung thêm trải nghiệm cụ đã nói ở trên là hải sản bán dạo rẻ ( ngon không cháu không biết vì không ham ) có 60-100k / chậu.

gà toy

Xe buýt

gà toy

Xe buýt
Cháu check in Lagi sau cụ đúng 24h. Bổ sung thêm trải nghiệm cụ đã nói ở trên là hải sản bán dạo rẻ ( ngon không cháu không biết vì không ham ) có 60-100k / chậu.

đất mặt biển ở đây bao tiền 1 m cụ nhỉ, cụ có tham khảo ko

dotcms

Xe tăng
Queen đúng không cụ ?

Em ko chơi anh queen ạ, em có khu tiềm năng hơn. Khu này giá cũng cao chứ không thấp. Em đã chốt mấy lô và đã thấy tăng rồi. Giờ em đang gom mua thêm ạ.

humer

Xe điện

đất cát thế nào cụ? liệu có hình thành được khu du lịch được 1/2 mũi né ko :D

dotcms

Xe tăng
Em đánh giá cao, vì e đã mua và đang thấy tăng như dự kiến của ông anh osin lagi. Còn tùy khu nữa cụ ạ. bđs mà - vùng nào cũng có chỗ này chỗ kia chứ ko phải tăng là tăng hết.

4Maxys

Xe đạp
Cháu chưa đủ tuổi để trả lời câu hỏi của cụ. Cái cụ hỏi chỉ các anh top 10vn biết thôi ( anh đứng đầu có trong tay 14,5k ha thì phải ).

Anhtuyen2016

Xe hơi
vao lagi cụ đã ngắm đc ở khu nào OK chưa ạ
ở đây có đất phân lo k
Có đất phân lô dự án Qeen đấy. Nhưng gần cảng cá, cửa sông và đường vào bí thế ko biết thế nào. Mà thấy giá cũng cao, loanh quanh 20t/m2. E cũng định cuối tuần lên thực địa tí xem thế nào

sharkno1

Xe đạp
Cccm quan tâm đến biệt thự SH sát bờ biển giá từ 7-12tr/m2 thì ib em ạ. Dự án đang siêu hót ở thời điểm hiện tại.

anh_con_no_em

Xe tải
Em ko chơi anh queen ạ, em có khu tiềm năng hơn. Khu này giá cũng cao chứ không thấp. Em đã chốt mấy lô và đã thấy tăng rồi. Giờ em đang gom mua thêm ạ.
E cũng đang ngắm ngía lagi, và đọc comment quan điểm mua cũng giống cụ, cụ có thể inbox chia sẻ thêm thông tin cho e với hoặc cho e sdt e xin thông tin đầu tư lagi với ạ.voda e rot sẵn rồi mời cụ 1 ly