Đất nền ở Hà Nam, gần Bệnh Viện Bạch Mai 2

30xx1631

Xe điện
Hôm trước qua mới để ý kỹ, tiè cổng viện vẫn phải băng qua đường cao tốc mới sang được khu dân cư đối diện. Hơn nữa trong bệnh viện đã có cả hệ thống hậu cần phục vụ rồi. Tất nhiên nhu cầu vẫn chưa bao giờ là đủ khi bạch mai đi vào hoạt động chính thức, nhưng cũng còn lâu lắm, h mới chỉ khai trương tạm phòng khám nội

Hư Không

Xe tăng
Chỗ này giờ các cụ vào là mất xác, bác nào chạy thận hay bệnh mãn tính hãy mua, vì sang viện dễ. Bệnh viện này quy hoạch tốt, dân đi khám ko dùng dịch vụ nào ở mấy chỗ xung quang đâu, nếu tính khoảng cách đi bộ vào viện thì cũng xa lắm

MTD

Xe buýt
Tóm lại khu trường chuyên bây giờ khoảng bao nhiêu các bác

AnNgocViet

Xe máy
Tóm lại khu trường chuyên bây giờ khoảng bao nhiêu các bác
Em thấy gần đường 42 toàn 18,20! Mặt trường chuyên khoảng 40! Hầu như là đất mua từ 1,2 năm trước để ở thật. Giờ bán ra giá đấy khó vì cũng ko kinh doanh dc mà phải qua đường 42 nguy hiểm! Dân giờ nhu cầu thật sang Lam Hạ giá chỉ bằng 1 nửa!

MTD

Xe buýt
Em thấy gần đường 42 toàn 18,20! Mặt trường chuyên khoảng 40! Hầu như là đất mua từ 1,2 năm trước để ở thật. Giờ bán ra giá đấy khó vì cũng ko kinh doanh dc mà phải qua đường 42 nguy hiểm! Dân giờ nhu cầu thật sang Lam Hạ giá chỉ bằng 1 nửa!
Cảm ơn bác

e không phải sale chuyên nghiệp nên e cũng không rõ lắm về dân cư Hà Nam. Nhưng bên e ra hàng đợt 1 là 158 lô thì sau mấy ngày đã bán 124 lô, có khách còn mua 10 lô liền để mở phòng khám hay bệnh viện tư gì đó.
Hiện tại thì vẫn còn rất nhiều khách có nhu cầu mua liền kề view sông mà chưa mua được đó ạ.
Mình bảo giai đoạn 1 bán khá thành công mà, nhưng giai đoạn 2 thì ở xa tít tắp, muốn tăng giá khu này thì phải kéo dân về ở mà cụ đi nhiều đất ở Ply cụ sẽ hiểu em nói là đúng cụ ạ (em chỉ nói giai đoạn 2).

Cụ nói rất chuẩn, nhưng em bổ sung: Cả tỉnh Hà Nam thì khu đất quanh 2 bệnh viện lớn Bạch Mai, VĐ (bán kính 300m trờ) đang tăng giá theo từng tuần đấy (giao dịch thực cho giới đầu tư Hà Nội, Nam Định, Thái Bình, Ninh Bình) còn như khu HUD, Lam Hạ, Châu Sơn... chỉ có chôn vốn.
bác nói râts chuân, hà nam đất dư an bạt ngàn, giá các nơí kia còn đang giảm. nhưng xung quanh 2 cái bênh viên thì len tưng ngày, không phải dân hà nam mua, mà theo như môt sô người nói là toàn bọn ngu, thừa tiên ơ hà nôị, nam dịnh, ninh bình đến mua. chư khôn là phải mua ơ trung tâm phủ lý

bác nói râts chuân, hà nam đất dư an bạt ngàn, giá các nơí kia còn đang giảm. nhưng xung quanh 2 cái bênh viên thì len tưng ngày, không phải dân hà nam mua, mà theo như môt sô người nói là toàn bọn ngu, thừa tiên ơ hà nôị, nam dịnh, ninh bình đến mua. chư khôn là phải mua ơ trung tâm phủ lý
Quan điểm mỗi người mà cụ, ai đúng ai sai thì hồi sau sẽ rõ :))

Dan du an

Xe cút kít
khú khú , em sinh ra và lớn lên ở đây cụ ạ , ở Phủ Lý những nhà nào buôn bán được có thể đếm trên đầu ngón tay còn lại là kiểu buôn bán sinh sống cho qua ngày thì em không nói . dân có đâu mà có thì toàn dân không có tiền . dân phủ lý không phải là ít tiền nhưng thành phần giầu thì ít lắm . chưa nói mấy khu đô thị xa xa , ngay trong ngõ lên công thanh khoảng 2 chục năm rồi còn chưa lấp trống hết thì các cụ cứ tiếp tục bơm thổi đi ạ , em đã bảo là quanh đi quẩn lại khoảng 7 năm nữa em quay lại nhặt xác các cụ mà .
Cụ nói chuẩn, cháu ăn bát phở hình như 25k thì phải. Ăn xong để lại tầm nửa bát bị bà chủ mắng là ăn ít thì bảo làm ít thôi. Vứt lại phí thế kia.

Naimoi2018

Xe đạp
Em đang định kiếm mảnh đất tiện đường oto tầm 150-200m Phủ Lý nghỉ hưu về trồng cây. Càng rẻ càng tốt. Cụ nào biết chỉ em.
Em thấy đất bên Thanh Châu rẻ nhưng ko hiểu sao ế thế ạ.
Đất rộng, ng thưa nên ế, thế thôi

Hà nam bây giờ đất hot, dễ làm ăn chỉ có đất khu công nghiệp đồng văn (1,2,3,4) hoặc đất tam chúc ba sao. Những chỗ này mua xong dễ thanh khoản lắm,kinh doanh dịch vụ ăn uống ở những chỗ này thì luôn đông khách. Đặc biệt ở đồng văn cứ mở quán bia cỏ bình dân, công nhân viên đông như kiến cỏ, chiều nào cũng ngồi kín các quán. Còn nếu muốn xây nhà trọ thì cũng dễ nữa, cứ mua mảnh đất trong làng ( ngõ oto 7 chỗ chạy thoải mái) ( giá tầm 4 củ/1 m), sau đó xây nhà 3 tầng cho thuê, thế là cũng ấm cuộc đời.

Hà nam bây giờ đất hot, dễ làm ăn chỉ có đất khu công nghiệp đồng văn (1,2,3,4) hoặc đất tam chúc ba sao. Những chỗ này mua xong dễ thanh khoản lắm,kinh doanh dịch vụ ăn uống ở những chỗ này thì luôn đông khách. Đặc biệt ở đồng văn cứ mở quán bia cỏ bình dân, công nhân viên đông như kiến cỏ, chiều nào cũng ngồi kín các quán. Còn nếu muốn xây nhà trọ thì cũng dễ nữa, cứ mua mảnh đất trong làng ( ngõ oto 7 chỗ chạy thoải mái) ( giá tầm 4 củ/1 m), sau đó xây nhà 3 tầng cho thuê, thế là cũng ấm cuộc đời.
Cụ có mảnh nào gần khu Đồng Văn ko? Nhà em ở gần đó.

Smallcrab

Xe tải
Bữa nọ (chiều thứ 6 tuần trước ở Dự án và sáng t7 ở Mường Thanh) em mới ra khu Sông Xanh VĐ, giai đoạn 1 bán khá thành công nhưng giai đoạn 2 này thì sale nhiều gấp gần 10 lần người mua do ở xa-cách hơn 1km và lại ngăn cách cái đê, giá khởi điểm những lô xa đã 11tr thì thực sự ko còn hấp dẫn đầu tư nữa. Em thì thắc mắc cả TP Phủ Lý có 100 nghìn dân thì dân đâu mà lấp mấy khu đô thị này nhỉ? (Yết Kiêu, HUD, Sông Xanh,...)
E sốc giá mặt đường bạch mai 2 toàn 80 tr/m2. Kinh doanh gì cho lại vì bv khép kín, căng tin quầy thuốc đủ cả. Mà còn lâu bv mới đông dc, mua giá này chỉ chôn vốn

Gio
E thấy giờ có vẻ đang dồn về quảng ninh nhiều kdtm, ko biết dân quảng ninh có lấp hết ko hay cũng toàn dân hn đầu cơ :v
Sông ở đâu mà chả có cá, đừng đi theo đám đông cụ ạ, cụ hiểu thị trường nào nhất thì theo thị trường đó, à mà nếu cụ có quá nhiều xiền thì xông pha thị trường nào cũng được nhé, vì 10 tỷ mà lỗ 1 tỷ cũng ko vấn đề gì cả.

RX470_HN

Xe tăng

dotcms

Xe tăng
Kinh doanh dc cái j hả cụ, cụ xem mấy mảnh đối diện trường chuyên Hà Nam, trc các cụ hét lên gấp đôi so với các ô khác, giờ nhà đã xây, có quán nào mở dc ko, ăn sáng còn chả có. Trường nó xây kiểu khép kín, bên trong cái j cũng có. Sau này các bệnh viện cũng vậy. Chưa kể để kéo bác sỹ và bệnh nhân về cơ sở 2 là 1 quá trình rất dài. Mấy cs2 ở ngoại ô Hà Nội còn dặt dẹo, huống chi Hà Nam.
Em nghĩ y như cụ nên ko mua ở đây

david_duong

Xe hơi
khú khú , em sinh ra và lớn lên ở đây cụ ạ , ở Phủ Lý những nhà nào buôn bán được có thể đếm trên đầu ngón tay còn lại là kiểu buôn bán sinh sống cho qua ngày thì em không nói . dân có đâu mà có thì toàn dân không có tiền . dân phủ lý không phải là ít tiền nhưng thành phần giầu thì ít lắm . chưa nói mấy khu đô thị xa xa , ngay trong ngõ lên công thanh khoảng 2 chục năm rồi còn chưa lấp trống hết thì các cụ cứ tiếp tục bơm thổi đi ạ , em đã bảo là quanh đi quẩn lại khoảng 7 năm nữa em quay lại nhặt xác các cụ mà .
Giá gần đây hạ nhiệt, liệu có đầu tư được không cụ?