Đất nền tam Đông - Đông Hội, Đông Trù, Đông Anh

tranthanh1368

Xe máy
Chào CCCM,

View attachment 1594785
Hình ảnh quy hoạch bên Đông Hội, cạnh cầu Đông Trù

Đất Đông Hội giờ hot nhất Đông Anh rùi nên em lập post để cập nhật về đất và chung cư ở khu vực này.

Hiện đất ở đây chia nhiều loại:
  • Đất xen kẹt trong làng
  • Đất đấu giá
  • Đất tái định cư (mới nhất sắp tới có gần 100 suất đẹp gần nhất Đông Hội em sẽ cập nhật khi làm hạ tầng xong)
  • Đất giãn dân
Giá thì
  • Cao nhất là quanh dự án chung cư Eurowindow River Park có đất tái định cư và khu biệt thự của dự án giá giờ toàn 47-48 tr/m2 thấp thì 40-42 tr/m2
  • Đất ô tô đi được trong làng thì từ 20-35-50 tr/m2
  • Đất xe máy đi thì 10-20 tr/m2
  • Chung cư thì NOXH đang 15 tr/m2
  • Mấy toà thương mại thì đang 18-21 tr/m2
Đó là em nói những thông tin mà mình biết được, chắc chắn chưa chuẩn. Mời CCCM góp ý!

tranthanh1368

Xe máy
Những hình ảnh mới nhất em vừa chụp vòng quanh Trung Tâm Triển lãm Quốc Gia - khu này dự kiến quy mô lớn nhất Đông Nam Á. Em có nói chuyện với một số người làm ruộng ở đây đã được đền bù hết rồi.

Rào hết như này

Trồng cả 1 rừng cây

Sông Ngũ Huyện Khê dọc cầu Tứ Liên đây

sam_sports

Xe máy
Chào CCCM,

View attachment 1594785

Đất Đông Hội giờ hot nhất Đông Anh rùi nên em lập post để cập nhật về đất và chung cư ở khu vực này.

• Đất xen kẹt trong làng
  • Đất đấu giá
  • Đất tái định cư (mới nhất sắp tới có gần 100 suất đẹp gần nhất Đông Hội em sẽ cập nhật khi làm hạ tầng xong)
  • Đất giãn dân
Giá thì
  • Cao nhất là quanh dự án chung cư Eurowindow River Park có đất tái định cư và khu biệt thự của dự án giá giờ toàn 47-48 tr/m2 thấp thì 40-42 tr/m2
Đó là em nói những thông tin mà mình biết được, chắc chắn chưa chuẩn. Mời CCCM góp ý!
Cụ có biết tiến độ của cầu Tứ Liên thế nào ko cụ. Giá cc eurowindow đang loanh quanh 18-21 à cụ.e cũng đang phân vân liệu có nên đầu tư bên đó ko? Nên đầu tư cc hay đất nền cụ nhỉ?

capu

Xe tải
Cụ có biết tiến độ của cầu Tứ Liên thế nào ko cụ. Giá cc eurowindow đang loanh quanh 18-21 à cụ.e cũng đang phân vân liệu có nên đầu tư bên đó ko? Nên đầu tư cc hay đất nền cụ nhỉ?
em có mấy căn chung cư Eurowindow tầng 16 giá 17tr đó cụ

Altis 2011

Xe điện
Em thật các cụ Đông anh đưer đẹp như kỳ vọng các cụ chắc ít 10 năm nữa ah. Em vừa rồi hổn hển mãi mới bán đc Cổ Loa. Hẹn Đông Anh 10 năm nữa
Chào CCCM,

View attachment 1594785

• Đất xen kẹt trong làng
  • Đất đấu giá
  • Đất giãn dân
Giá thì

sam_sports

Xe máy
Em thật các cụ Đông anh đưer đẹp như kỳ vọng các cụ chắc ít 10 năm nữa ah. Em vừa rồi hổn hển mãi mới bán đc Cổ Loa. Hẹn Đông Anh 10 năm nữa
Cụ chia sẻ chút kinh nghiệm đầu tư ĐA được ko cụ. Vì nếu so sánh 2 vị trí cầu tứ liên và cổ loa thì cũng hơi khập khiễng,còn chưa biết vị trí cổ loa của cụ ntn :D

Teen

Xe điện
Cụ nên tham khảo các đại tướng bên thớt Bđs Đông Anh trận đánh lớn nhất 2018. Mà h quá nửa năm chưa thấy âm thanh nào. Dân mình kể cũng dễ tính

Altis 2011

Xe điện
Em người thực việc thực chia sẻ với các cụ kinh nghiệm đầu tư đất đai của em. Cũng mong là giúp các cụ đôi phần vì đất đai ở Hà Nội đã qua thời mua là trúng, đầu tư theo phong trào. (ghi chú em không phải Sale nhé)
Năm 2003. Lúc đó Hà đông chưa sát nhập về HN, dự kiến Đông Anh lên quận, em mua một mảnh ở thôn Mạch Tràng, 3 mặt ngõ, oto đỗ cửa, nói chung là khá đẹp, 3tr/m. Sau đó đất Hà đông lên ầm ầm, Đông anh vẫn chưa lên quận. Em gần như bỏ quên mảnh đất đó ở đấy. Năm 2017 cần tiền, đúng lúc Đông Anh ấm lên 1 chút, em nhờ người quen bán, vật vã 1 năm bán được 14.8tr/m.
Nghe thì có vẻ lãi, gấp hơn 4 lần nhưng tính ra vàng và lãi suất ngân hàng thì không lãi. Do vậy, các cụ đừng đầu tư theo phong trào, phải tính thật cụ thể, 3 tỷ cụ để 1 năm là mất 240 tr tiền lãi rồi. các Dự án cứ vẽ ra thế, muốn triển khai phai 5-10 năm tới, nguồn cung đất ĐA lớn vậy, có lên nổi ko hay các ông cò cứ thi nhau thổi, thằng mua sau cùng là thằng chết.
Cụ chia sẻ chút kinh nghiệm đầu tư ĐA được ko cụ. Vì nếu so sánh 2 vị trí cầu tứ liên và cổ loa thì cũng hơi khập khiễng,còn chưa biết vị trí cổ loa của cụ ntn :D

mrland123

Xe máy
Em người thực việc thực chia sẻ với các cụ kinh nghiệm đầu tư đất đai của em. Cũng mong là giúp các cụ đôi phần vì đất đai ở Hà Nội đã qua thời mua là trúng, đầu tư theo phong trào. (ghi chú em không phải Sale nhé)
Năm 2003. Lúc đó Hà đông chưa sát nhập về HN, dự kiến Đông Anh lên quận, em mua một mảnh ở thôn Mạch Tràng, 3 mặt ngõ, oto đỗ cửa, nói chung là khá đẹp, 3tr/m. Sau đó đất Hà đông lên ầm ầm, Đông anh vẫn chưa lên quận. Em gần như bỏ quên mảnh đất đó ở đấy. Năm 2017 cần tiền, đúng lúc Đông Anh ấm lên 1 chút, em nhờ người quen bán, vật vã 1 năm bán được 14.8tr/m.
Nghe thì có vẻ lãi, gấp hơn 4 lần nhưng tính ra vàng và lãi suất ngân hàng thì không lãi. Do vậy, các cụ đừng đầu tư theo phong trào, phải tính thật cụ thể, 3 tỷ cụ để 1 năm là mất 240 tr tiền lãi rồi. các Dự án cứ vẽ ra thế, muốn triển khai phai 5-10 năm tới, nguồn cung đất ĐA lớn vậy, có lên nổi ko hay các ông cò cứ thi nhau thổi, thằng mua sau cùng là thằng chết.
Cái mảnh 360 mét là của cụ ấy hả. Cạnh hồ bơi đó hả. Mạch tràng sông cách trở e định mua nhưng đi lại bất tiện nên ngồi xem cụ ạ. Hihi

Altis 2011

Xe điện
Da ko, mảnh đó ko phải của em.mảnh em bán hơn tháng ròii
Cái mảnh 360 mét là của cụ ấy hả. Cạnh hồ bơi đó hả. Mạch tràng sông cách trở e định mua nhưng đi lại bất tiện nên ngồi xem cụ ạ. Hihi

sam_sports

Xe máy
3tr sau 14 năm lên thành 15tr thì đúng là cũng k ăn thua cụ nhỉ.e đang nghía khu bên đó vì có cầu tứ liên,có mấy khu của vin đầu tư vào đó,còn đợi ĐA lên quận thì e chẳng hy vọng vào đó.nhưng cũng hơi ngán thật vì các dự án của vin ở nội thành vẫn còn nhiều chưa xong, dự án của tphn thì chả biết chờ đến bao giờ, quỹ đất bên đấy thì còn nhiều.haizzz

Altis 2011

Xe điện
Trước đây ít chung cư, dân tình kiểu gì cũng phải có mảnh đất cắm giùi nên cứ mua là được. Tuy nhiên giờ khác rồi mua 2 năm chưa lên là lỗ ròii, lỗ lãi suất. Nên mua phải tính kỹ, bao giờ dự án triển khai. Đông anh các dự án phải 10 năm nữa. Em đã tính kỹ rồi nên mới cố thoát.
3tr sau 14 năm lên thành 15tr thì đúng là cũng k ăn thua cụ nhỉ.e đang nghía khu bên đó vì có cầu tứ liên,có mấy khu của vin đầu tư vào đó,còn đợi ĐA lên quận thì e chẳng hy vọng vào đó.nhưng cũng hơi ngán thật vì các dự án của vin ở nội thành vẫn còn nhiều chưa xong, dự án của tphn thì chả biết chờ đến bao giờ, quỹ đất bên đấy thì còn nhiều.haizzz

Void Ray

Xe hơi
Hình như năm ngoái cũng thấy các cụ đất Đông Hội lên đây bơm vá pr, nói chung còn phải đợi dài giá mới lên được. Tiềm năng không bằng khu phía tây.

Ho lee

Xe tải
Các đại tướng có qua thớt thì cho ae thông tin nhé. Em cũng hóng vụ đất Đông Anh. Em tính nếu nổi lên khu công viên kim quy, trung tâm triển lãm, cầu tứ liên,thành phố của bên Sun là Sóng mạnh rồi.

Kuko87

Xe tải
Bên đông anh mua để đấy thì được chứ chưa ở được. Nông thôn như quê iem.^^

tranthanh1368

Xe máy
Tiến độ cầu Tứ Liên thì tin mới nhất mới đang lập phương án kiến trúc gồm ban giám khảo: Theo quyết định, Hội đồng gồm 23 thành viên do TS Nguyễn Đức Chung, Ủy viên TW Đảng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội làm chủ tịch hội đồng; Ông Nguyễn Thế Hùng, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội làm Phó Chủ tịch Thường trực; Ông Lê Vinh, Giám đốc Sở Quy hoạch Kiến trúc Hà Nội làm Phó Chủ tịch.

Em dự là cuối năm mới có phương án thiết kế và sang năm thì mới làm mố cầu - vì dự kiến 2021 thì thông xe cầu Tứ Liên mà.

Giá Eurowindow đang là 18-21 tr/m2 toà Park 1 và Park 2, nhưng hàng mua đi bán lại giá 16 - 18 tr/m2 cũng còn nhiều.

Khách sang đầu tư bên này thì em thấy làm kiểu mua một mảnh ra xong xẻ nhỏ khoảng 40m2 bán cho người mua để ở là có cơ hội thành công. Còn chung cư thì mua hàng mua đi bán lại được giá 16-17 tr/m2 là ấm vì cuối năm nay bàn giao 500 căn NOXH và khu liền kề biệt thự Lotus, Rose Villa vào ở rồi, đông đúc ngay.

Toàn cảnh Đông Hội nhìn về Long Biên ngày 13/7/2018​