[Funland] Đất nền ven biển Kỳ Co Quy Nhơn có nên đầu tư.

huydangbds

Xe đạp
Biển chỗ nào Quảng Ngãi mà rẻ vậy cụ ? Đã có quy hoạch rõ ràng chưa nhỉ ? Em cũng quan tâm biển Quảng Ngãi
Nằm trong khu đô thị mới Vạn Tường, Bình Trị Bình Sơn cụ ạ, Khu này thì có quy hoạch rồi bác ạ, đang đợi chúng nhận đầu tư và giấy phép xây dựng

Nằm trong khu đô thị mới Vạn Tường, Bình Trị Bình Sơn cụ ạ, Khu này thì có quy hoạch rồi bác ạ, đang đợi chúng nhận đầu tư và giấy phép xây dựng
Khu này có sổ đỏ chưa cụ ơi ? Giá khoảng bao nhiêu ạ ? Em search trên ggmap thì ko thấy ảnh phân lô

huydangbds

Xe đạp

Laman1214

Xe buýt
Em trả lời khách quan nhé vì em quê ở đây
Tiềm năng chắc chắn là có, nhưng đầu tư TRUNG HẠN, không lướt sóng được.
1. Sân bay PC sắp đón chuyến quốc tế vào cuối năm nay, chuẩn bị kéo cả thế giới HQ, TQ vào Bình ĐỊnh
2. Hiện quỹ đất ven biển ở nội ô tp QN đã hết sạch. Nhắc lại, hết sạch
3. Khu KT Nhơn Hội vừa được điều chỉnh thành khu phát triển dân cư, thương mại, dịch vụ là chủ yếu. Nên trong 5 10 năm tới, hướng phát triển của QN sẽ là ở đây
4. Nếu khách quốc tế đông, cộng đồng nơi đây đủ mạnh, thì du khách có thể sẽ lưu trú ở đây chứ không cần vào nội đô quy nhơn nữa. Và đây cũng gần sân bay Phù Cát hơn, biển cũng đẹp hơn.

Bất lợi:
1. cđt không bắt xây dựng ngay
2. Chưa có hạ tầng xã hội
3. Khí hậu RẤT khắc nghiệt (giữa bán sa mạc nền đất cát)
4. Phụ thuộc vào làn sóng dân cư và du lịchtrong tương lai

Nên hãy để xem hiệu ứng của khách quốc tế tới QN trong vài tháng đầu, sau đó xuống tiền mua vẫn chưa muộn ạ!
Đất ven biển khu Trung Lương, Hải Giang thì sao cụ?

LeiJunMei

Xe đạp
Đất ven biển khu Trung Lương, Hải Giang thì sao cụ?
Hải Giang có khu vực làng chài, Trung Lương cũng vậy, tuy nhiên nếu muốn đầu tư dự án có pháp lý chắc thì nên chọn khu vực NHơn Hội, vì các khu đất ven biển và làng chài dễ có vấn đề quy hoạch

anhkythuatso

Xe hơi
Em cũng hóng nếu vài triệu/lô. Bác nào cho em xin thông tin với ạ, em cảm ơn

tramtran239

Xe hơi
g
cập nhật sau 2 năm từ lúc thớt này được lập thì khu vực bán đảo Phương Mai đã thay đổi chóng mặt:
1. Gần như quỹ đất lớn phát triển dự án đã nắm trong tay các tài phiệt với cđt hết rồi, cứ ông này đợi ông kia, xây dần bán dần để tăng giá.
+ FLC Lux city: giá thấp nhất, hình thành sớm nhất, pháp lý chưa rõ ràng lắm, giờ bán cả đát cả móng quanh quanh 15-20 triệu
+ Nhơn Hội New City: Phát Đạt chắc cũng phải cơ to lắm mới trúng thầu 3 phân khu 2-4-9 mà pháp lý ổn - sổ đỏ đầy đủ (tầm này sang nhượng và thanh toán là có sổ liền). Có các lô ODV mặt đường 19B, K1,K2,K3,K4 bắt buộc phải xây dựng mới có sổ. Đúng ra là CĐT phải xây dựng, cấp sổ giao nhà thô mới đc bán, nhưng gom lúa non nên bán nền luôn cho khách bằng hợp đồng sang nhượng đất, 2 bên hỗ trợ nhau bản vẽ, xây dựng qua lại rồi mới cấp sổ. Giá 30tr/m2
+ Maia Resort Quy Nhơn: sở hữu 50 năm, giá 36tr/m2 bàn giao khách sạn + hợp tác cho thuê lại. Nói chung là đẳng cấp, KOLs như Quang Vinh với Trương Quỳnh Anh làm đại sứ hình ảnh suốt. Nói chung nghĩ dưỡng cũng thuộc hàng đẳng cấp.
+ Takashi Ocean Suite: Danh Khôi mua quỹ đất của Phát Đạt phát triển lại. Chung cư của phân khu 4. Giá 35tr/m2đã có VAT. Thanh toán 300 triệu (20% ký HĐMB) còn lạiân hạn gốc 2 năm. Giá cao nhưng bàn giao căn hộ cho khai thác được. Và 3 tháng nữa ký HĐMB theo lịch nhưng tình hình móng chưa xong, om lâu lâu cũng 1-2 năm nữa thì giá 35đó lại ngon. Em có 1 căn tầng 13 ở đây. Xác định là quăng ngặn hạn, ok thì bán đợt sau, còn không thì để đó sau này đi nghỉ dưỡng.
+ Hải Giang Marryland: 100tr/m2 Shophouse nhà sẵn bàn giao thô. Khu tách biệt riêng và sẽ có cáp treo nối thẳng vào thành phố Quy Nhơn. Hưng Thịnh thật sự đẳng cấp về tiền và về danh tiếng. Quỹ đất còn hoang sơ cả khu Nhơn Hội New City nhưng giờ thì nhạc nước xong, shophose cũng sắp xong, giờ mới booking giữ chỗ. Khu này mua lại của Vin group trc đây.
Nói thiệt là về 10 năm nữa thì không biết khu này nó sầm uất thế nào. Chứ nhìn về địa hình, nó không khác gì bán đảo Sơn Trà của Đà Nẵng. Đầu tư giờ, sau hốt bạc nhưng thẳng thắn là các bác có tài chính tốt, chứ ngắn hạn với lướt sóng thì thôi, e khuyên thật bỏ đi, em có bán bên này nhưng mà để các bác khóc thét thì lương tâm nghề nghiệp e không cho :))
giá Nhơn Hội New City Cđt hét 31-32 tr rồi cụ, e thấy giá đó so với tốc độ phát triển thì 5 năm nữa mới có lời chứ giá cao hàng ra nhiều khó mà tăng giá , nôi mấy cụ mấy mợ bỏ cọc chết ngột giá bán rẻ lại cũng nhiều, ai ôm dc đợt đầu thì may ra giá 16-17 2 năm trc thì có khả năng lời đã rút sạch

g

giá Nhơn Hội New City Cđt hét 31-32 tr rồi cụ, e thấy giá đó so với tốc độ phát triển thì 5 năm nữa mới có lời chứ giá cao hàng ra nhiều khó mà tăng giá , nôi mấy cụ mấy mợ bỏ cọc chết ngột giá bán rẻ lại cũng nhiều, ai ôm dc đợt đầu thì may ra giá 16-17 2 năm trc thì có khả năng lời đã rút sạch
Giá trên mạng vẫn loanh quanh 20tr/m2.Ko hiểu cụ lấy thông tin giá 31-32 ở đâu ???

tramtran239

Xe hơi

quanld

[Tịch thu bằng lái]
bên đó có dự án Merryland Quy Nhơn chuẩn bị ra hàng, cụ nào qua đó thăm chưa ạ?

dead_eye

Đi bộ
bên đó có dự án Merryland Quy Nhơn chuẩn bị ra hàng, cụ nào qua đó thăm chưa ạ?
Merryland Quy Nhơn rất đẹp và hoành tráng bác nhé. Vừa rồi Chủ tịch nước trong chuyến thăm tỉnh Bình Định cũng có ghé qua dự án đó ạ.