[Funland] Đất quê các cụ có sốt không?

truongga

Xe tải
E đang vào lúa non dự án ở BG đây, chắc vẫn hy vọng đầu tư đc

thangsu

Xe buýt
Quê em nhà nhà, người người làm sale. Tỉnh lẻ, dân thưa mà đâu đâu cũng thấy đấu đất.

sato002

Xe đạp
Quê em sốt năm ngoái rồi, tầm thời điểm này đội cò rút hết rồi. Cùng 1 miếng đất hơn 100m2 có nhà hàng xóm bán được đúng lúc đội cò thổi gần 3 tỉ. Giờ đội cò rút mấy nhà khác rao bán 2 tỉ từ đầu năm mà chả có giao dịch.

dinhhunghd

Xe buýt
Nói thật dân tỉnh lẻ bao giờ cũng bị dân phố đến kiếm tiền., Nói chung là không giỏi va tham luôn là miếng mồi béo bở.
Đến 1 người dân đang sở hữu trung bình bao nhiêu mét đất đô Thị cũng không biết, bày đặt chiến lược vĩ mô.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nếu nghe các cụ trên này phán thì đa phần là giảm giá, rồi xa hơn là vỡ; vì đang là dịch bệnh, nên nói nghe thì có vẻ có lý, nhưng mình thì quan điểm khác. Mỗi người một quan điểm, chỉ có thời gian mới kiểm chứng được.

Mình cũng có một cậu em người Bắc Giang, anh em cũng trao đổi về chuyện đất đai nên cũng chia sẻ quan điểm như sau, cụ xem sao nhé:
- Đất Bắc Giang đã tăng rất nóng trong năm 2020, nhiều người nói cao quá rồi. -> cái này đúng, nhiều chỗ đẩy cao nên mua giờ không phải cứ nhắm mắt là mua, phải chọn lựa.
- Quan điểm của mình đất Bắc Giang nghiên cứu và tìm được miếng tốt vẫn mua được vì:
+) năm vừa rồi tăng vì GDP của tỉnh tăng gần 20%, công nghiệp về nhiều, tiềm năng kinh doanh lớn.
+) giá đất cao hơn, nhưng dễ kinh doanh, giá trị khai thác cao. Giờ cụ thấy những huyện như Việt Yên, Yên Dũng (đất xó xỉnh) mà phòng trọ nào chả kín.
+) đặc biệt: mới 1 năm công nghiệp về nhiều (từ trước đã có khu công nghiệp Đình Trám, nhưng 1 năm nay Foxcom, Samsung ...etc mới tràn sang), người dân địa phương chỉ hơi khấm khá lên, nên số người có thể mua được đất còn chưa nhiều. Sau khi tỉnh phát triển công nghiệp toàn diện 5-10 năm, như Bắc Ninh, dân tích trữ được nhiều tiền hơn, giá đất sẽ lên (cụ cứ tham khảo giá đất Bắc Ninh thì rõ). Với Bắc Giang giờ đất dự án tầm 1.1-1.5tỷ vẫn mua được chứ Bắc Ninh thì mua sao được.
+) quy hoạch: Bắc Giang vẫn đang ở giai đoạn đầu, các khu CN mới đi vào hoạt động và đang không ngừng mở rộng. Đường vành đai 4 qua Hiệp Hoà, đi thẳng sân bay Nội Bài vừa xong cuối 2020. Một số huyện quy hoạch lên thị xã như Việt Yên chỉ vài năm sẽ làm tốc độ đô thi hoá của Bắc Giang nhanh hơn.

Vài dòng chia sẻ thông tin với cụ về đất Bắc Giang. Đây chỉ là quan điểm cá nhân và chia sẻ kiến thức, không phải đề cập gì việc mua bán, lên xuống giá bđs.
Vãi “một cậu em người Bắc Giang” của cụ, nó còn chém đá đưa sang Bắc Ninh quê em. Hết giãn cách đợt này cụ về Yên Dũng thăm cậu em tý đê, ăn đặc sản Cua Da đúng mùa béo ngậy xem đất cát có đúng như cậu em không :)):)):))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em về quê mà thấy đất sốt đến ngã ngửa ra các cụ ạ. Toàn đất xó xỉnh, tự nhiên lại có giá, cò nhiều như quân Nguyên.
Có mấy dự án khu dân cư nho nhỏ thôi mà đấu giá rầm rĩ, cò về kín đường. Cứ bảo dân quê nghèo mà lúc đấu giá cứ tỉ lớn tỉ bé, khiếp thật!
À mà quê em thuần nông thôi đấy, chứ không phải làng nghề gì cho cam!
Quê các cụ có sốt đất không?
Toàn cò thổi giá cụ ơi. Giá đất tỉnh lẻ ngang đất Thủ đô r. :))

GM2019

Xe hơi
Cò sau khi về quê em thổi giá thì đã rút đi, giờ bán rẻ cũng không ai mua

NguyenDatTan

Xe tải
Cò sau khi về quê em thổi giá thì đã rút đi, giờ bán rẻ cũng không ai mua
Vì giá đất đã quá cao mà mấy thằng thổi nó chuồn hết rồi; Dân ở quê thì nghèo biết bao giờ mới có tiền mà mua được miếng đất giá ngang bằng đất ven thủ đô hà nội .

Mua đất ở tỉnh nhiều bác gà mờ mắc cạn mãi không bán nổi vì đó

agrimeco

Xe lăn
Em thấy ko sốt nhưng cũng chẳng thấy giảm:D

sato002

Xe đạp
Vì giá đất đã quá cao mà mấy thằng thổi nó chuồn hết rồi; Dân ở quê thì nghèo biết bao giờ mới có tiền mà mua được miếng đất giá ngang bằng đất ven thủ đô hà nội .

Mua đất ở tỉnh nhiều bác gà mờ mắc cạn mãi không bán nổi vì đó
Ở quê toàn làm công nhân 2 vợ chồng thu nhập chưa tới 15 triệu. Mà miếng đất 100m2 toàn trên 2-3 tỉ thì lấy đâu ra giao dịch, trong khi đất chả cho thuê hay kinh doanh buôn bán gì được như HN. Ảo tung chảo đội cò.

vietdang89

Xe tải
Ở quê toàn làm công nhân 2 vợ chồng thu nhập chưa tới 15 triệu. Mà miếng đất 100m2 toàn trên 2-3 tỉ thì lấy đâu ra giao dịch, trong khi đất chả cho thuê hay kinh doanh buôn bán gì được như HN. Ảo tung chảo đội cò.
Tuỳ cụ ạ
Thực tế một lượng lớn thanh niên xkld về có lượng ngoại tệ lớn đấy, chứ ko chỉ có công nhân 15-20tr như cụ nghĩ đâu

volvo.XC90

Xe tăng
Nếu nghe các cụ trên này phán thì đa phần là giảm giá, rồi xa hơn là vỡ; vì đang là dịch bệnh, nên nói nghe thì có vẻ có lý, nhưng mình thì quan điểm khác. Mỗi người một quan điểm, chỉ có thời gian mới kiểm chứng được.

Mình cũng có một cậu em người Bắc Giang, anh em cũng trao đổi về chuyện đất đai nên cũng chia sẻ quan điểm như sau, cụ xem sao nhé:
- Đất Bắc Giang đã tăng rất nóng trong năm 2020, nhiều người nói cao quá rồi. -> cái này đúng, nhiều chỗ đẩy cao nên mua giờ không phải cứ nhắm mắt là mua, phải chọn lựa.
- Quan điểm của mình đất Bắc Giang nghiên cứu và tìm được miếng tốt vẫn mua được vì:
+) năm vừa rồi tăng vì GDP của tỉnh tăng gần 20%, công nghiệp về nhiều, tiềm năng kinh doanh lớn.
+) giá đất cao hơn, nhưng dễ kinh doanh, giá trị khai thác cao. Giờ cụ thấy những huyện như Việt Yên, Yên Dũng (đất xó xỉnh) mà phòng trọ nào chả kín.
+) đặc biệt: mới 1 năm công nghiệp về nhiều (từ trước đã có khu công nghiệp Đình Trám, nhưng 1 năm nay Foxcom, Samsung ...etc mới tràn sang), người dân địa phương chỉ hơi khấm khá lên, nên số người có thể mua được đất còn chưa nhiều. Sau khi tỉnh phát triển công nghiệp toàn diện 5-10 năm, như Bắc Ninh, dân tích trữ được nhiều tiền hơn, giá đất sẽ lên (cụ cứ tham khảo giá đất Bắc Ninh thì rõ). Với Bắc Giang giờ đất dự án tầm 1.1-1.5tỷ vẫn mua được chứ Bắc Ninh thì mua sao được.
+) quy hoạch: Bắc Giang vẫn đang ở giai đoạn đầu, các khu CN mới đi vào hoạt động và đang không ngừng mở rộng. Đường vành đai 4 qua Hiệp Hoà, đi thẳng sân bay Nội Bài vừa xong cuối 2020. Một số huyện quy hoạch lên thị xã như Việt Yên chỉ vài năm sẽ làm tốc độ đô thi hoá của Bắc Giang nhanh hơn.

Vài dòng chia sẻ thông tin với cụ về đất Bắc Giang. Đây chỉ là quan điểm cá nhân và chia sẻ kiến thức, không phải đề cập gì việc mua bán, lên xuống giá bđs.
Thế cụ vay ngân hàng về BG đầu tư đi, chả bao giờ có cơ hội vay với ls nó hợp lý hơn bây giờ đấy

caonguangogia

Xe hơi
Website
caonguabach.com

Cụ người ở đó à? Vành đai 4 đi qua chỗ em đấy.
Cơ mà em thấy tăng giá có mùi ảo thật, vì ko có tiềm năng gì nhiều ở khu này cả.

kemnam

Xe hơi
quê em đợt trước 2019 em từ nước ngoài về nhìn giá phát hoảng ra vì ngang ngửa với một số vùng ven HN. đợt này chững lại hoàn toàn, cung thừa mứa mà không có người mua. nhưng đặc điểm là giá không hề giảm mà ổn định duy trì trong vài năm nay

Kiabuoisang

Xe container
Vẫn cái trò mèo như năm trước, mua đất như ma nhập và giờ bán choá nó mua đầy ra :)) . Chắc là những vùng chưa sốt giờ lại được sốt đây, bán hết cho cò là ok:D