[Funland] Đất rừng, đất trang trại và đất nông nghiệp cho các cụ quan tâm ./.

baogiomuaduocxe

Xe điện
E có mảnh 600m2 trên thị trấn quang minh mêlinh kích thươc 16x37 2 mặt tiền trước sau ngõ thông rộng 3,2m e đang cần chuyển đổi để lấy dưới này cụ nào quan tâm thì hú em, sđcc, giá là 4,5 củ /m2

Em.Đây

Xe máy
Em cũng đang quan tâm đất 50 năm khu vực Nam An Khánh. Em hóng tầm khoảng 500 đến 1000m2 :)
Chào các cụ, em thấy bên box mình có nhiều chủ đề khá đa dạng về nhà cửa, biệt thự, liền kề, chung cư nhưng chưa thấy các cụ trao đổi bàn luận về đất rừng, đất trang trại, nhà vườn, đất nông nghiệp. Với em đất rừng là tài sản quý của trời đất không đẹp bởi vẽ mĩ miều, ngọt ngào như Vin hay các khu nghỉ dưỡng mà đơn giản nó đẹp bởi vì nó là tinh hoa của đất trời, là những gì tự nhiên nhất mà thiên nhiên tạo ra nó. Có những mảnh đất những ngọn đồi mà hàng trăm năm nay nó vẫn như vậy rất ít người qua lại đó là nơi để khai hoang, canh tác.
Đất trang trại thì phù hợp hơn với các người có kinh tế vững, họ mua vài hecta đến vài chục hecta rồi quây làm trang trại chăn nuôi, trồng dược liệu, trồng rau vừa có thực phẩm lại vừa có kinh tế.
Đất nông nghiệp thì em cũng ít kinh nghiệm về loại đất này và cách so sánh với 2 loại trên em cũng chưa rõ.
Trong vai một khách hàng đi tìm một khu đất rừng 50 năm để có ý định trồng cây dược liệu và nuôi một số vật nuôi kinh tế như lợn rừng, gà, đà điểu em cũng đi tìm nhiều nơi nhưng tập trung mạn Lương Sơn - Hoà Bình bởi theo em khu này phong thuỷ khá ổn, hữu tình, đất đai phì nhiêu.. với những đặc điểm đó em rất mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm và em trong quá trình đi tìm đất cho mình cũng sẽ post hình và tâm sự cùng các cụ về cái việc mà giờ đây cũng ít cụ quan tâm, theo dõi. Kính các cụ nhiều ly, ngoài trời lại mưa quá !

InnoG

Xe buýt
1100m2 đất vườn thổ cư (trong làng chuyên trồng cây cảnh) bên xã Liên Nghĩa, huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên (qua EcoPark 3km) em vẫn còn cccm nhá:-bd

Chỉnh sửa cuối:

namtay

Xe hơi
Chào các cụ, em thấy bên box mình có nhiều chủ đề khá đa dạng về nhà cửa, biệt thự, liền kề, chung cư nhưng chưa thấy các cụ trao đổi bàn luận về đất rừng, đất trang trại, nhà vườn, đất nông nghiệp. Với em đất rừng là tài sản quý của trời đất không đẹp bởi vẽ mĩ miều, ngọt ngào như Vin hay các khu nghỉ dưỡng mà đơn giản nó đẹp bởi vì nó là tinh hoa của đất trời, là những gì tự nhiên nhất mà thiên nhiên tạo ra nó. Có những mảnh đất những ngọn đồi mà hàng trăm năm nay nó vẫn như vậy rất ít người qua lại đó là nơi để khai hoang, canh tác.
Đất trang trại thì phù hợp hơn với các người có kinh tế vững, họ mua vài hecta đến vài chục hecta rồi quây làm trang trại chăn nuôi, trồng dược liệu, trồng rau vừa có thực phẩm lại vừa có kinh tế.
Đất nông nghiệp thì em cũng ít kinh nghiệm về loại đất này và cách so sánh với 2 loại trên em cũng chưa rõ.
Trong vai một khách hàng đi tìm một khu đất rừng 50 năm để có ý định trồng cây dược liệu và nuôi một số vật nuôi kinh tế như lợn rừng, gà, đà điểu em cũng đi tìm nhiều nơi nhưng tập trung mạn Lương Sơn - Hoà Bình bởi theo em khu này phong thuỷ khá ổn, hữu tình, đất đai phì nhiêu.. với những đặc điểm đó em rất mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm và em trong quá trình đi tìm đất cho mình cũng sẽ post hình và tâm sự cùng các cụ về cái việc mà giờ đây cũng ít cụ quan tâm, theo dõi. Kính các cụ nhiều ly, ngoài trời lại mưa quá !
Cho mình hóng với cụ ah!

ninhhn

Xe tải
Nhân tiện các cccm cho em hỏi, cách đây 7 năm em lên Ba Trại khu đối diện K9 Ba vì, nơi cụ Hồ nằm, mua đất thổ cư nhà vườn của dân trong làng, 6 sào khoảng 2200m, đất sổ hồng trong đó 200m đất ở còn lại là đất vườn, đợt em mua 55 triệu/sào.

Em mua vứt đó cũng ko làm gì, giờ ko rõ giá cả thế nào, mảnh của em là tự núi ba vì và nhìn ra cánh đồng, cách đường 87 khoảng 100-200m ô tô tải vào nhà, ở trong khu dân cư và là chân núi ba vì.

Giờ e muốn hỏi giá bao nhiêu ạ? Nhờ cụ nào định giá dùm em nhé

DidiLe

Xe container
Người OF
Em đẩy lên ạh. Các Cụ thật có điều kiện.

Nhân tiện các cccm cho em hỏi, cách đây 7 năm em lên Ba Trại khu đối diện K9 Ba vì, nơi cụ Hồ nằm, mua đất thổ cư nhà vườn của dân trong làng, 6 sào khoảng 2200m, đất sổ hồng trong đó 200m đất ở còn lại là đất vườn, đợt em mua 55 triệu/sào.

Em mua vứt đó cũng ko làm gì, giờ ko rõ giá cả thế nào, mảnh của em là tự núi ba vì và nhìn ra cánh đồng, cách đường 87 khoảng 100-200m ô tô tải vào nhà, ở trong khu dân cư và là chân núi ba vì.

K.P.T 74

Xe buýt

Giờ thì em ko biết giá ra sao nhưng cách đây 3 năm, vào 2014 em lang thang khắp khu Sơn Đông, Cổ Đông, Ba Trại, Yên Bài... Cũng định mua 01 mảnh làm nhà vườn. Thấy đất nhiều vô kể, đa số tồn lại từ vụ sốt và sau đó ko bán được. Bán ko ai mua. Tầm 5-700tr là có thể mua mảnh vài ngàn m2 rồi.... Có mảnh 2000m2 ở Yên Bài mà chủ nhà đòi có 350tr. Mặt đường 8m luôn, chắc giờ đoạn đó cũng rải nhựa rồi. Tất nhiên mảnh này chỉ là đất nông trường, giấy giao đất của nông trường thôi.

tuanminh68

Xe hơi
Đất ko có ao, chỉ có con suối cạnh đất nhưng ko thuộc đất nhà mình. Sổ đỏ e làm 100m2 , nên về lí thuyết cụ xây nhà được 100m2 sàn thôi. Còn thực tế cụ xây hơn tý cũng chả ai nói gì.

Liệu có chuyển đổi thêm đất xây nhà thổ cư lên khoảng 400m2 được ko cụ? Nếu được thì chi phí như nào?

hitaro

Xe hơi
Cụ nào quan tâm đất Ngọc Thanh cạnh Đại lải, flamingo vĩnh phúc thì ib e nhé, đất ở đây 50 năm nhưng đang trong thời gian chuyển đổi đất vườn, hiện nay hot hòn họt cụ ạ mà chỉ cách HN 45km thôi ‍♂
Em cũng đang có 1 lô 1ha đang làm nhà vườn ngon nghẻ góp tí ảnh

Chỉnh sửa cuối:

ncs67

Xe tăng
Cụ nào có nhà vườn không còn nhu cầu ở ới em nhé.Bán kính <50km từ hồ Rùa.Giá tầm 1,5 tỷ