Thảo luận Đầu AX1 theo xe X-trail

CPham

Xe tải
Sao radio ko save dc kênh nhỉ? Muốn nghe VOV Giao thông phải dò từ đầu.
Khi đang nghe nhạc từ USB mà kết nối Bluetooth với điện thoại thì có sms tới nó cũng tự động chuyển về chế độ Bluetooth, muốn nghe nhạc tiếp lại phải bấm chuyển sang USB. Có điện thoại đến nó tự động nghe luôn sau vài giây, ko cho mình kịp cancel, như thế có gì nhạy cảm ko muốn người ngồi cùng xe nghe thì vẫn oang oang lên.
........
Tóm lại phần mềm viết rất ngu.
Hôm nay khi em cập nhật phần mềm mới nhất thì khi dò tự động đầu của em nó không bắt được VOV Giao thông tần số 91 mà em chỉ cần mỗi kênh này xem có tắc đường hay không thôi, vậy là cậu kỹ thuật của nhà cung cấp đầu AX1 cho Nissan phải dò bằng chế độ manual mới được.

SPL

Xe container
Em nghĩ không phải do dung lượng ổ đâu. Cụ thử chuyển định dạng sang exFAT em dự sẽ được. Em cũng đang dùng HU của Clarion đời cũ hơn (VX405) mà ổ 1TB nhận ngon.
Muốn nhận ổ cứng thì phải có điều kiện, cổng usb của đầu cấp đủ dòng, ít nhất là 500mA, box ổ cứng ăn ít điện thôi, đúng 500mA là chuẩn nhất, cá biệt em cắm loại 750mA vẫn nhận, cáp cấp nguồn cho box phải chuẩn tức là xịn ấy không sẽ thiếu điện, ổ phải format chuẩn FAT32 chứ không phải exFAT đâu (chuẩn đó là xài chung cho Mac và Win thôi), mà muốn format chuẩn này cho ổ lớn thì phải dùng phần mềm hoặc win đời cũ. Hơn nữa đầu trên xe đọc được định dạng wav (chất lượng CD) hoặc flat thì mới nên cắm ổ cứng chứ chỉ đọc được mp3 thì cắm làm gì, hoặc đầu đọc được clip dung lượng cao, chất lượng tốt chứ không thì cắm ổ vào với quá nhiều file nó sẽ treo hoặc không load đủ hết. Em đang dùng đầu JVC 728 (cao hơn con 722 theo xe Fortuner tí) cắm ổ 500Gb toàn nhạc wav (chỉ nhận 248 thư mục) nghe cả tháng không hết nhạc, em độ cả hệ thống âm thanh rồi, mua cũ nên rẻ chứ mua mới thì ............ tốn lắm, của em gọi là ngon trong tầm tiền :D

ar3a

Xe điện
Muốn nhận ổ cứng thì phải có điều kiện, cổng usb của đầu cấp đủ dòng, ít nhất là 500mA, box ổ cứng ăn ít điện thôi, đúng 500mA là chuẩn nhất, cá biệt em cắm loại 750mA vẫn nhận, cáp cấp nguồn cho box phải chuẩn tức là xịn ấy không sẽ thiếu điện, ổ phải format chuẩn FAT32 chứ không phải exFAT đâu (chuẩn đó là xài chung cho Mac và Win thôi), mà muốn format chuẩn này cho ổ lớn thì phải dùng phần mềm hoặc win đời cũ. Hơn nữa đầu trên xe đọc được định dạng wav (chất lượng CD) hoặc flat thì mới nên cắm ổ cứng chứ chỉ đọc được mp3 thì cắm làm gì, hoặc đầu đọc được clip dung lượng cao, chất lượng tốt chứ không thì cắm ổ vào với quá nhiều file nó sẽ treo hoặc không load đủ hết. Em đang dùng đầu JVC 728 (cao hơn con 722 theo xe Fortuner tí) cắm ổ 500Gb toàn nhạc wav (chỉ nhận 248 thư mục) nghe cả tháng không hết nhạc, em độ cả hệ thống âm thanh rồi, mua cũ nên rẻ chứ mua mới thì ............ tốn lắm, của em gọi là ngon trong tầm tiền :D
Nếu cụ xem phim, xem ca nhạc trên ổ di động thì lúc ý cụ sẽ cần exFAT. exFAT cho phép các hệ điều hành cổ, kiểu như các loại dung trên HU theo xe nhận được. Lợi thế của exFAT là nhận được file có kích thước lớn trên 4GB, trong khi FAT thì không làm được. Nếu cụ chỉ nghe nhạc thì chỉ cần FAT; xem hình sẽ cần exFAT. Em đang dung win10 vẫn format ổ bang exFAT bình thường.

SPL

Xe container
Nếu cụ xem phim, xem ca nhạc trên ổ di động thì lúc ý cụ sẽ cần exFAT. exFAT cho phép các hệ điều hành cổ, kiểu như các loại dung trên HU theo xe nhận được. Lợi thế của exFAT là nhận được file có kích thước lớn trên 4GB, trong khi FAT thì không làm được. Nếu cụ chỉ nghe nhạc thì chỉ cần FAT; xem hình sẽ cần exFAT. Em đang dung win10 vẫn format ổ bang exFAT bình thường.
Hiz, win10 thì chả exFat được, đó là định dạng mới mà, mãi về sau MS mới có để cho Win dùng chung với Mac chứ lúc đầu chỉ có Fat16 rồi Fat32, sau thêm NTSC thôi. Đầu đời mới như Pi 8650 mới nhận NTSC chứ thấp hơn chỉ chạy FAT32. Tất nhiên do đặc điểm của Fat32 nên chỉ nhận file dung lượng đến 3.2Gb thôi, em chưa copy file hình nào lớn thế cho đầu đọc, để em thử exFat nhưng em nghĩ sẽ không nhận, có gì em sẽ thông tin lên :))

NVLS

Xe hơi
Hiz, win10 thì chả exFat được, đó là định dạng mới mà, mãi về sau MS mới có để cho Win dùng chung với Mac chứ lúc đầu chỉ có Fat16 rồi Fat32, sau thêm NTSC thôi. Đầu đời mới như Pi 8650 mới nhận NTSC chứ thấp hơn chỉ chạy FAT32. Tất nhiên do đặc điểm của Fat32 nên chỉ nhận file dung lượng đến 3.2Gb thôi, em chưa copy file hình nào lớn thế cho đầu đọc, để em thử exFat nhưng em nghĩ sẽ không nhận, có gì em sẽ thông tin lên :))
Em đã chuyển cái ổ 1T sang FAT32, nó chỉ nhận được file nhỏ hơn 4Gb, và cái đầu AX1 nhận ngon lành. Có điều em tham khảo thêm thì thấy cái ổ cứng di động, trong đó có đĩa quay nên cần phải có nguồn nuôi nó, cộng với xe sóc thì khả năng ổ tèo là rất cao. Vậy nên em quay lại mấy cái USB, gọn gàng mà nhạc cũng nghe mãi không hết.

ar3a

Xe điện
Em đã chuyển cái ổ 1T sang FAT32, nó chỉ nhận được file nhỏ hơn 4Gb, và cái đầu AX1 nhận ngon lành. Có điều em tham khảo thêm thì thấy cái ổ cứng di động, trong đó có đĩa quay nên cần phải có nguồn nuôi nó, cộng với xe sóc thì khả năng ổ tèo là rất cao. Vậy nên em quay lại mấy cái USB, gọn gàng mà nhạc cũng nghe mãi không hết.
Làm cái ổ ssd đi cụ; khỏi sợ hỏng luôn. Em xem PBN mkv file toàn trên dưới 10GB nên phải format dạng exFAT mới lưu được file lớn.

Cụ SPL ơi, em đang dùng exFAT trên HU clarion VX405 đây. Win10 dùng software format exFAT ầm ầm. Cụ chưa dùng mà chém kinh ;)

NVLS

Xe hơi
Làm cái ổ ssd đi cụ; khỏi sợ hỏng luôn. Em xem PBN mkv file toàn trên dưới 10GB nên phải format dạng exFAT mới lưu được file lớn.

Cụ SPL ơi, em đang dùng exFAT trên HU clarion VX405 đây. Win10 dùng software format exFAT ầm ầm. Cụ chưa dùng mà chém kinh ;)
Cụ ơi, thằng AX1 nó có đọc được .mkv đâu ạ, em toàn phải tìm mp4 thôi

SPL

Xe container
Thì đúng rồi, Fat32 nhận file nhỏ hơn 4gb. Cụ cứ yên tâm, bọn em chơi ổ cứng trên xe chưa thấy cái nào tèo, cả cả cái em đang dùng bị lỏng chân usb đang nghe nhạc trên nó thì xịt, cắm lại thì lại hát tiếp, nguồn nó là từ cổng usb của cụ ra luôn. Trước đầu Pi 8550 cổng usb chỉ cấp 500mA giờ lên 8650 trở lên đã cấp 1A rồi. Muốn ngon cụ chơi ổ SSD nhưng......đắt khét :(
Thánh đọc không kỹ à, em nói Win10 không format được exFat hồi nào, đến Win7 còn làm được nữa là. Đầu đời của em sợ không nhận, em nói rõ là sẽ thử rồi báo sau, mắt mũi lại kèm nhèm rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Lúa Mạch

Xe đạp
Có cụ nào bị lỗi đầu AX1 như em khi lấy xe mới không?? Em hỏi bên kỹ thuật mà họ cũng bó tay
- Vietmap không chạy được, báo lỗi mất tín hiệu GPS (màn hình đen và hiện dấu hỏi ở xe giữa màn hình ứng dụng), vào cài đặt xem trạng thái GPS thì ko hiển thị được cột nào.
- Khi cài đặt các ứng dụng mới thì không thể cài đặt được, đầu nó báo là chữ ký sai???
- Camera lùi của em trời nắng sáng thì không sao, trời mà mưa thì trên màn hiển thị có dấu vết vằn vằn, e đã chùi camera rất kĩ rồi nhưng màn hình hiển thị vẫn bị.
- Em cóp nhạc từ máy tính ra, cóp 10 bài thì đọc được tầm 5 bài, mặc dù nhạc của em đều là file mp3, nghe ở máy tính điện thoại đều bình thường, lên xe thì lại tịt.
Có cụ nào bị giống em không thì xác nhận giùm e, không biết là lỗi mình xe em hay xe nào cũng bị vậy ạ
Cụ ơi, sao bên kỹ thuật nò lại bó tay vậy ạ? cụ đem ra bảo đại lý cập nhật lại là ok mà

mobile

Xe hơi
Nếu đang sử dụng mà bị lỗi, các cụ nhấn giữ nút volume khi nó hiện lên menu thì các cụ chọn tắt nguồn hay khởi động lại.
May ra thì xử lý được vài vấn đề về phần mềm.

tiepvuongnb

Xe tải
Cụ nào mà bị lỗi cái đầu AX1 cứ đến showroom để cập nhật lại ứng dụng này là ok ngay >:) e đã thử và thành công

vuquanganh1102

Xe tải
Ông bạn e hôm kia có ra showroom cập nhật lại ứng dụng chạy bọn r đấy các cụ

Đến showroom đi các cụ, nghe sales bảo nó bị lỗi ứng dụng, cập nhật lại là ok liền

loved12e

Xe hơi
E đã cập nhật, nhưng lỗi thì vẫn cứ dính

nganluu25

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cụ nào xe lỗi mà gần 434 trần khát chân ới em, qua ae kiểm tra free luôn ạ~~