Thảo luận Đầu AX1 theo xe X-trail

loved12e

Xe hơi
Có cụ nào bị lỗi đầu AX1 như em khi lấy xe mới không?? Em hỏi bên kỹ thuật mà họ cũng bó tay
- Vietmap không chạy được, báo lỗi mất tín hiệu GPS (màn hình đen và hiện dấu hỏi ở xe giữa màn hình ứng dụng), vào cài đặt xem trạng thái GPS thì ko hiển thị được cột nào.
- Khi cài đặt các ứng dụng mới thì không thể cài đặt được, đầu nó báo là chữ ký sai???
- Camera lùi của em trời nắng sáng thì không sao, trời mà mưa thì trên màn hiển thị có dấu vết vằn vằn, e đã chùi camera rất kĩ rồi nhưng màn hình hiển thị vẫn bị.
- Em cóp nhạc từ máy tính ra, cóp 10 bài thì đọc được tầm 5 bài, mặc dù nhạc của em đều là file mp3, nghe ở máy tính điện thoại đều bình thường, lên xe thì lại tịt.
Có cụ nào bị giống em không thì xác nhận giùm e, không biết là lỗi mình xe em hay xe nào cũng bị vậy ạ

Chỉnh sửa cuối:

tommy4493

Xe hơi
Có cụ nào bị lỗi đầu AX1 như em khi lấy xe mới không?? Em hỏi bên kỹ thuật mà họ cũng bó tay
- Vietmap không chạy được, báo lỗi mất tín hiệu GPS (màn hình đen và hiện dấu hỏi ở xe giữa màn hình ứng dụng), vào cài đặt xem trạng thái GPS thì ko hiển thị được cột nào.
- Khi cài đặt các ứng dụng mới thì không thể cài đặt được, đầu nó báo là chữ ký sai???
- Camera lùi của em trời nắng sáng thì không sao, trời mà mưa thì trên màn hiển thị có dấu vết vằn vằn, e đã chùi camera rất kĩ rồi nhưng màn hình hiển thị vẫn bị.
- Em cóp nhạc từ máy tính ra, cóp 10 bài thì đọc được tầm 5 bài, mặc dù nhạc của em đều là file mp3, nghe ở máy tính điện thoại đều bình thường, lên xe thì lại tịt.
Có cụ nào bị giống em không thì xác nhận giùm e, không biết là lỗi mình xe em hay xe nào cũng bị vậy ạ
Về cái việt map thì xe e có nhận tín hiệu gps nhưng là của tp hcm , bên đại lý nói vietmap đang lỗi và họ sẽ fix lỗi này.
Về camera lùi e chưa đi trời mưa nên ko biết, cài đặt ứng dụng mới e cũng chưa thử
Về usb thì e copy nhạc máy tính đều nghe đc hết, cụ xem lại nguồn nhạc trên máy cụ xem

loved12e

Xe hơi
Về cái việt map thì xe e có nhận tín hiệu gps nhưng là của tp hcm , bên đại lý nói vietmap đang lỗi và họ sẽ fix lỗi này.
Về camera lùi e chưa đi trời mưa nên ko biết, cài đặt ứng dụng mới e cũng chưa thử
Về usb thì e copy nhạc máy tính đều nghe đc hết, cụ xem lại nguồn nhạc trên máy cụ xem
thank cụ, em mới check lại nhạc, là do USB của em có vấn đề, chả hiểu sao USB mới mà cóp nhạc ở máy nghe được, đến khi vào trong USB bật cũng bài đó thì nó tịt, bảo sao lên xe cứ không nghe được, giờ em cóp lại đè lên kiểm tra lại từng bài thì ok rồi

NVLS

Xe hơi
Vietmap trên xe em cũng không nhận GPS. Em ở HN mà nó cứ hiện bạn đang ở Quận Liên Chiểu. Mai em chạy vào hãng xem rồi báo cáo lại các cụ. Có cụ nào biết cái đầu này hỗ trợ usb dung lượng tối đa là bao nhiêu k ạ? Em mới thử cái ổ cứng 500G thì nó khóc luôn

tommy4493

Xe hơi
Báo các cụ xe e nhận gps rồi nhé, có khi do thẻ vietmap, các cụ cắm đúng thẻ là lên thôi

ar3a

Xe điện
Vietmap trên xe em cũng không nhận GPS. Em ở HN mà nó cứ hiện bạn đang ở Quận Liên Chiểu. Mai em chạy vào hãng xem rồi báo cáo lại các cụ. Có cụ nào biết cái đầu này hỗ trợ usb dung lượng tối đa là bao nhiêu k ạ? Em mới thử cái ổ cứng 500G thì nó khóc luôn
Em nghĩ không phải do dung lượng ổ đâu. Cụ thử chuyển định dạng sang exFAT em dự sẽ được. Em cũng đang dùng HU của Clarion đời cũ hơn (VX405) mà ổ 1TB nhận ngon.

VeLa

Xe đạp
Có cụ nào đã đổi đc đầu AX lấy đầu zin chưa vậy? Cho em xin ít chia sẻ kinh nguyệt sử dụng đầu zin với .

loved12e

Xe hơi
Báo các cụ xe e nhận gps rồi nhé, có khi do thẻ vietmap, các cụ cắm đúng thẻ là lên thôi
Cụ cắm đúng thẻ là như thế nào ạ??? Hướng dẫn chi tiết cho bọn em với cụ ơi
Có cụ nào đã đổi đc đầu AX lấy đầu zin chưa vậy? Cho em xin ít chia sẻ kinh nguyệt sử dụng đầu zin với .
quả đầu zin là phải đặt khi mình làm hợp đồng đặt cọc, bảo là ko lấy đầu AX1 thì hãng nó mới để đầu zin cụ ạ

tommy4493

Xe hơi

quả đầu zin là phải đặt khi mình làm hợp đồng đặt cọc, bảo là ko lấy đầu AX1 thì hãng nó mới để đầu zin cụ ạ
Khi e mua xe thì sâu đưa cho e 1 thẻ của vietmap, nhưng e nhét vào thì ko lên, nhưng trong đầu theo xe đã có sẵn 1 thẻ e ko rõ có phải là vietmap hay ko. E rút cái thẻ sale đưa và nhét lại cái thẻ theo xe ban đầu thì xe e nhận gps luôn.

30AN-1618

Xe tải
Xe của mình cũng bị hiện tượng như các cụ. Vietmap lúc chạy lúc không. Nếu đỗ xe, tắt máy nó định vị luôn chỗ vừa đấy, chạy đến chỗ khác thì vẫn định vị chỗ đó. Chẳng biết tự định vị chỗ mới thì làm thế nào nữa. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cái nhé.

VeLa

Xe đạp

Cụ sử dụng đầu zin thấy thế nào cho em ít kinh nghiệm đi, thấy quả đầu Ax1 này các cụ kêu quá

loved12e

Xe hơi
Cụ sử dụng đầu zin thấy thế nào cho em ít kinh nghiệm đi, thấy quả đầu Ax1 này các cụ kêu quá
e cũng đầu AX1 cụ ạ, lúc mua sale bảo cứ kí đầu AX1 khi về ko thích thì đổi, em nghe vậy ok, khi xe về hỏi muốn đổi đầu zin thì sale bảo ko được rồi anh ơi đầu zin theo xe phải kí từ khi làm hợp đồng, nếu a ko thích thì có thể làm lại hợp đồng khác. Em thì chịu không chờ lâu được nên cắn răng mà lấy xe luôn

loved12e

Xe hơi
Khi e mua xe thì sâu đưa cho e 1 thẻ của vietmap, nhưng e nhét vào thì ko lên, nhưng trong đầu theo xe đã có sẵn 1 thẻ e ko rõ có phải là vietmap hay ko. E rút cái thẻ sale đưa và nhét lại cái thẻ theo xe ban đầu thì xe e nhận gps luôn.
Hôm trước khi xe em bị mất tín hiệu GPS, em tháo cái thẻ SD nằm trong đầu AX1 ra cắm thử vào máy tính xem thử thế nào, đây là thẻ SD bình thường, dung lượng 4GB và nó có sẵn bộ cài của Vietmap ở trong đấy. Lúc đầu em tưởng nó có vấn đề về phiên bản nên em tải bản mới của vietmap trên mạng về và cập nhật phần mềm thì đầu nó báo là lỗi sai chữ ký, cũng chịu luôn. Chỗ em sale bảo xe nào cũng dính lỗi GPS này cả, đã báo hãng và hãng bảo khả năng là bị lỗi cái cục angten vuông vuông ở taplo.

NVLS

Xe hơi
Em nghĩ không phải do dung lượng ổ đâu. Cụ thử chuyển định dạng sang exFAT em dự sẽ được. Em cũng đang dùng HU của Clarion đời cũ hơn (VX405) mà ổ 1TB nhận ngon.
Cảm ơn cụ, để em chuyển định dạng rồi thử lại ạ. Tình hình em mất cả buổi sáng mà các bạn Nissan TL vẫn chưa làm cho cái Vietmap của em chạy được, và em nghe đồn là hãng cũng đang có kế hoạch hướng dẫn tất cả đại lý sửa lỗi này.

Taxulo

Xe buýt
Thế lỗi màn hình hiển thị bị vết vằn vằn là do đâu bác ơi? Chất lượng em Ax1 này có vẻ kém nhỉ, ko biết có phải hàng Tàu ko nữa.

congidc

Xe hơi
Sáng mai mình nhận xe sẽ test kỹ xem sao.
Nếu thực sự có lỗi chắc AE phải tập trung lại, có tiếng nói với Hãng để xử lý dứt điểm sớm.

socean152

Xe hơi
Nếu xe lỗi mà hãng khắc phục ngay thì thêm điểm cộng cho nissan

mobile

Xe hơi
Em chưa lấy xe nên chưa xem kỹ, cái đầu này vào Internet bằng gì nhỉ: 3G, Wifi.
Và nó có Google Play không. Cài phần mềm bằng file apk được không.

loved12e

Xe hơi
có cụ nào bị lỗi có tiếng rè rè bên cửa lái như em không nhỉ, xe mới mà đi cứ nghe tiếng rè rè ở bên cửa xe, nhất là khi đi qua đường xấu, nó cứ kêu hoài rất khó chịu, dù tiếng khá nhỏ. Đặc biệt nếu em mở nhạc + tăng tần số âm thanh lên thì cái tiếng này phát ra càng rõ. Xe em chỉ bị bên phía cửa lái. Đã đem vào hãng tháo cửa ra kiểm tra 2 lần mà các bác thợ bó tay, đến nổi điên các cụ ạ.

minhnd27

Xe máy
có cụ nào bị lỗi có tiếng rè rè bên cửa lái như em không nhỉ, xe mới mà đi cứ nghe tiếng rè rè ở bên cửa xe, nhất là khi đi qua đường xấu, nó cứ kêu hoài rất khó chịu, dù tiếng khá nhỏ. Đặc biệt nếu em mở nhạc + tăng tần số âm thanh lên thì cái tiếng này phát ra càng rõ. Xe em chỉ bị bên phía cửa lái. Đã đem vào hãng tháo cửa ra kiểm tra 2 lần mà các bác thợ bó tay, đến nổi điên các cụ ạ.
Cụ giống con Sunny cũ ngày trước của em. Đi lâu lâu tự nó mất cụ à