[Funland] Dấu chấm hết cho Solskjaer!

Teen

Xe điện
Giờ thì có đưa HLV nào về kết quả cũng vẫn vậy thôi ! Từ HLV kinh nghiệm ( Van Gal ) , đến HLV tên tuổi ( Mou ) đều đã thử sức ( theo em nghĩ là tạm chấp nhận đc vì đều giành vé CL và cup Euro trong thời kì quá độ của đội bóng ) . Nhưng ai cũng quen với thời Ferguson vô đối ở giải PL và thường xuyên lọt vào sâu CL rồi nên vẫn đòi hỏi quá cao mà ko chịu nhìn vào thực lực của đội bóng và các đối thủ . Một đội bóng trải qua giai đoạn quá độ thì thi đấu phập phù vài năm là bình thường ( đến Ferguson lúc thay đổi đội hình cũng mất 1,2 năm thi đấu phập phù dù có bộ khung đội hình cũ chứ đừng nói HLV mới ) . Nhưng giới lãnh đạo và CDV MU lúc nào cũng đòi hỏi MU phải vô địch ngay dẫn đến áp lực thành công cho HLV và cầu thủ , mà mỗi khi thay HLV mới thì lại thay đổi chiến thuật với các cầu thủ mới thì đội hình làm sao ổn định đc chứ đừng nói là đạt phong độ đỉnh cao để cạnh tranh ngôi vô địch ! Bây giờ điều MU cần làm là bổ nhiệm GDKT có tầm nhìn tốt để xây dựng chiến lược dài hơi chứ ko phải là thay HLV liên tục , điều đó chỉ làm MU thêm hỗn loạn chứ chẳng giúp đc gì !
Thôi thì tụt thêm 10 niên nữa để ổn định tâm lý và tránh kỳ vọng vào...quá khứ :))

greenbanana

Xe buýt
MU của Sosa ko biết tấn công, mấy trận thắng ông lớn phản công hay. Nay Rasford chấn thương, ông Matial ko fai tiền đạo thực thụ. Hàng tiền vệ toàn ko biết chuyền bóng. Hậu vệ thì ko có khả năng hỗ trợ tấn công nên hlv nào bjo cũng chẳng cải thiện đc. Barca và Real hoặc Bayer, Juve thì hlv nào cũng ngon. MU fai loại CEO ra khỏi việc tuyển quân, bổ nhiệm GĐ thể thao, thay những cầu thủ ko đủ khả năng hoặc phù hợp triết lý của đội bóng. Như thế hy vọng mới khá lên đc, và cũng fai chờ 4-5 năm thì mới có khả năng cạnh tranh các chức vô địch.

nhuataiche

Xe container
Theo em, đây ko phải là mộ câu trả lời. Vì sao cụ nghĩ Art giỏi :))
Trong có ít ngày mà Arteta lập tức đặt dấu ấn rõ nét lên lối chơi của Arsenal. Đứng ở góc độ quản lý, hlv phải rất biết cách dùng người, bố trí công việc hợp lý mới có thể làm được như thế.

Dĩ nhiên để dọn dẹp đống đổ nát ở Arsenal sẽ cần nhiều thời gian, nhưng Arteta ít nhất là đã có chiến lược rất rõ ràng.

GamCaoMayLanh

Xe container
Không biết tương lai Ole thế nào nhưng tự dưng em nghĩ chừng nào ông Gang nhà mình còn tình yêu tha thiết với BCS thì chừng đó sẽ chả có ai chán mê Mu.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]

dream2001

Xe hơi
Thua bạc nhược 0-2 ngay trên sân nhà trước Burnley, khán giả la ó, bỏ về khi hiệp 2 chưa được một nửa thời gian,
Thành tích kém đội xếp thứ 4 là Chè xanh 6 điểm,
Không còn ai nhìn thấy con đường nào để MU rùa bước tiếp.
Giờ ít người còn quan tâm tuần này MU đá với đội nào? Đá vào hôm nào?
Thời điểm này xem MU đá còn chán hơn lúc Mou tại vị vào tháng 12 năm ngoái.
Rất có thể trận tới gặp Wolves sẽ bị vả cho phát nữa và tụt xuống vị trí thứ 10 trên bảng xếp hạng và vị trí này mới đúng là cái máng lợn của MU lúc này.
Không biết lúc này mấy thằng chủ Mỹ đang nghĩ gì? Nhất là thằng ét gỗ.
Còn người hâm mộ thì hầu hết đều nhận định: Đã đến lúc nên sa thải Solskjaer!
Mời Pắc han Seo thì sao,
Giá chắc lại Hạt rẻ nữa

coquay

Xe container
Mu mà cứ đá sơ đồ 5311 đá với liv hôm vừa rồi ra đá có khi ngon hơn, mà áp dụng với tất cả các đội thì may ra đỡ thua ;;). Yếu cứ đòi ra gió đá đôi công toàn toang :D ,ngoan thủ chặt kiếm cơ hội phản công may ra ăn đc :))

coquay

Xe container
Em thấy MU đang thiếu chút cá tính, mà cái này Roy Keane có thể vực lên được. Solsa hiền quá.
Đội thiếu ông thu hồi bóng và làm bóng ở giữa mà cứ thích mua tiền đạo mà làm j. Cả tuyến giữa ko biết đá cứ chờ ông pogba chở lại và hy vọng fred mới chết

lsakvn

Xe tăng
Em chỉ mong mời được Max Allegri về thôi các cụ ạ

2O2O

Xe tải
Đến lúc này nên thay HLV, em ủng hộ , quan trọng giờ là tìm ai thay, không ai chịu về MU, từ cầu thủ đến HLV có danh tiếng

tieunhupha

Xe điện
Hay mời cậu em của Gary xem sao, hiện giờ Phil Neville là HLV đội tuyển nữ Anh, cũng người cũ của MU nhé.
Phil phát biểu ko chất được như Gary và cầm tuyển nữ thì cũng như cụ Chung nhà mình thôi cụ ạ.

ceconam

Xe điện
E cũng nghĩ đã đến lúc MU nên nhìn nhận lại chiến lược lâu dài, bống đá giờ đã thay đổi rất nhiều so với thời Sir, tuy nhiên Sol cũng nên ra đi vì có lẽ đơn giản là ko đủ tầm để dẫn dắt MU

luuanhchien

Xe buýt
Mu nên ký hợp đồng HLV theo trận. Thắng thì có xèng đậm. Thua nhịn. hai trận không thắng đổi ông khác