[Funland] Đau đầu việc quản lý con học online

ndung.vne

Xe máy
Không biết nhà các cụ thế nào chứ nhà em căng quá. Vc em thì vẫn phải đi làm hàng ngày, mà tuần vừa rồi 2 thằng f1 ở nhà học online bằng ipad và iphone, xểnh cái là lại lướt youtube với tiktok.
Em xoá 2 phần mềm ấy trên đ.th & ipad rồi mà đêm h.qua phát hiện chúng nó vẫn xem được trên safari. Em đau hết cả đầu. Nhà nào có người lớn ở nhà còn đỡ, còn nhà em lại đi từ sáng sớm đến tối cả sói cả em.
Vào năm học chính thức rồi nên e khá lo. Hỏi người quen cũng chịu,, nên em đành nổi lên hỏi các cụ xem có cao kiến gì mách em để quản chúng nó với. Không biết đến bao giờ mới hết cái cảnh học online nữa đây!
Hazzziii

khói_lửa

Xe buýt
học online thì bác phải chấp nhận tính tự giác của con thôi. 1 buổi chắc học vài tiếng . ngoài vài tiếng đó ra thì con lướt gì cũng phải chấp nhận.. thế cụ tưởng học online thì con sẽ tự giác họ và sẽ giỏi à...chủ yếu mình nhắc nhở con thôi..còn lại thì do nó quyết định...

khói_lửa

Xe buýt

xedieu

Xe cút kít
Đợt này thấy nhiều cụ mợ kêu cái vụ bọn trẻ con ngồi học thì ít, chat với lướt Tiktok thì nhiều. Mợ bảo sói cài cái Screen Time của iPad hoặc iPhone lên, đảm bảo quản được 99% các ông nhõi ấy! :D

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Mục tiêu kép nghe ra khó thật.
Em chấp nhận nghỉ ở nhà để kèm 2 f1

duykhand

Xe tăng
Không biết nhà các cụ thế nào chứ nhà em căng quá. Vc em thì vẫn phải đi làm hàng ngày, mà tuần vừa rồi 2 thằng f1 ở nhà học online bằng ipad và iphone, xểnh cái là lại lướt youtube với tiktok.
Em xoá 2 phần mềm ấy trên đ.th & ipad rồi mà đêm h.qua phát hiện chúng nó vẫn xem được trên safari. Em đau hết cả đầu. Nhà nào có người lớn ở nhà còn đỡ, còn nhà em lại đi từ sáng sớm đến tối cả sói cả em.
Vào năm học chính thức rồi nên e khá lo. Hỏi người quen cũng chịu,, nên em đành nổi lên hỏi các cụ xem có cao kiến gì mách em để quản chúng nó với. Không biết đến bao giờ mới hết cái cảnh học online nữa đây!
Hazzziii
Nếu cụ cho con dùng ipad,macbook thì quản lý dễ và hiệu quả lắm cụ ah. Cụ enable screen time cho máy của con. Có thể giới hạn đc thời gian sử dụng cho từng ứng dụng và trang web. Hết time con nếu muốn dùng thêm để học thì send request, cụ thấy con cần thật thì cho thêm. Ngoài ra nó sẽ thống kê đc máy con cụ hàng ngày dùng j, vào web nào, bao lâu…

khói_lửa

Xe buýt
Ai chả biết ý thức, nhưng ý thức ko phải nói là có ngay nhé :)
đã xác định học online chỉ có người lớn có ý thức thôi..còn lại đám trẻ từ lớp 1 đến lớp 11thì tỷ lệ đều rất nhiều chả có đứa nào ý thức đâu.. đành chấp nhận điểm danh có vào lớp thôi..cái chính là giờ chỉ cần nó ngoan là ok ..chứ còn hơn nó bỏ ra ngoài lang thang còn chết nữa

VN CAM SG30

Xe đạp
dùng pc win 10 hoặc ios là tốt nhất. em đang dùng win 10 quản lý pc bằng microsoft account hiệu quả và chi tiết, chặn bất cứ thứ gì bạn muốn, ngoài ra cần cài thêm adguard, chanel block ... chặn rất nhiều kênh xấu trên youtube.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này thấy nhiều cụ mợ kêu cái vụ bọn trẻ con ngồi học thì ít, chat với lướt Tiktok thì nhiều. Mợ bảo sói cài cái Screen Time của iPad hoặc iPhone lên, đảm bảo quản được 99% các ông nhõi ấy! :D
Ip sẵn cái mục "thời gian sử dụng" kích hoạt quản lẹ lắm cần gì app.

ndung.vne

Xe máy
cài extension block website đi cụ
Đây có cái video hướng dẫn cấu hình cài đặt Screen Time rất cụ thể đây mợ, step by step luôn. Mợ thử làm xem!

Nếu cụ cho con dùng ipad,macbook thì quản lý dễ và hiệu quả lắm cụ ah. Cụ enable screen time cho máy của con. Có thể giới hạn đc thời gian sử dụng cho từng ứng dụng và trang web. Hết time con nếu muốn dùng thêm để học thì send request, cụ thấy con cần thật thì cho thêm. Ngoài ra nó sẽ thống kê đc máy con cụ hàng ngày dùng j, vào web nào, bao lâu…
dùng pc win 10 hoặc ios là tốt nhất. em đang dùng win 10 quản lý pc bằng microsoft account hiệu quả và chi tiết, chặn bất cứ thứ gì bạn muốn, ngoài ra cần cài thêm adguard, chanel block ... chặn rất nhiều kênh xấu trên youtube.
Em cảm ơn các cụ, để em lưu lại, tối về ngâm cứu ạ

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Chết vì Ifone với Ipas, Smatphone thôi....các cụ nên đầu tư cho các cháu học bằng Lap hay PC...xoá các ứng dụng.và lập quản lý duyệt web, chỉ để ứng dụng học thôi...

ca_kiem

Xe container
Cụ cài đặt bật tắt mạng wifi theo giờ đi cụ, học hết giờ là tắt mạng cũng hạn chế bọn nó xem linh tinh.
Thường bọn nó hay chơi ngay trong giờ học… mà bây giờ học online từ sáng đến chiều.
Khoá đường dẫn thì bọn nó dùng tiếng Anh vào google hỏi làm cách nào vô hiệu hoá khoá chặn~X(

Chỉnh sửa cuối:

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Hazzziii
Đi học còn đau đầu hơn, học thêm, đưa đón, tai nạn gt, tệ nạn xh...., Đau đầu cái nhỏ thé này cái hơn chắc bung óc

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
Tự giác học và chơi hợp lý thôi, sao phải cấm. Quá đà là ăn đập