Đầu đĩa zin theo xe M6 đọc những định dạng nào ?

tuananhtun

Xe buýt
Cho em hỏi đầu đĩa zin theo xe Mazda 6 2004 có thể đọc được những định dạng nào ạ. Ngoài đoc đĩa CD thông thường có định dạng format là cda thì nó còn định dạng nào khác không. Vd như wma, mp3, v.v...?????

Em muốn burn riêng 6 cái đĩa theo ý thích để nghe, đỡ phải chuyển đĩa nhiều. Các bác cho em ý kiến với. Hiện tại em vẫn để nguyên bản thôi, chưa muốn thay head unit khác đâu ạ

Cảm ơn các bác nhiều

MINHKD

Xe điện
Chẳng nghe thêm được định dạng nào nữa đâu ạ, với lại đầu đĩa của M6 có lẽ rất khó thay do kết cấu liền 1 khối.

JetStar409

Xe đạp
MP3 thì chắc chắn không đọc được rồi, còn wma thì em chưa rõ lắm. Em cũng thường xuyên Burn CD bằng Nero và nghe bằng đầu đĩa zin của Maz6 thấy rất OK. Bác cứ dùng Nero rồi Burn các bài hát có đuôi mp3, wma là đầu của Maz6 đọc được hết, em thử roài. Hôm nào rảnh (c) xem con Maz6 đỏ của bác tí nha. Đẹp đấy.

VIJAY

Xe đạp
CDA là định dạng full ban đầu của đĩa CD, xe bác thì em không biết chứ tất cả mọi xe đều đọc đc mp3 mà ??? Sao cái này lại không đọc đc?

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn
CDA là định dạng full ban đầu của đĩa CD, xe bác thì em không biết chứ tất cả mọi xe đều đọc đc mp3 mà ??? Sao cái này lại không đọc đc?
đúng rùi.em cũng biết chút chút về thể loại này vì cũng toàn từ burn đĩa để nghe.thường thì em burn mp3 còn wma thì không làm.nhưng nên để cda,cái đuôi này nghe nhạc hay và chắc hơn.hay hơn cả,nghe chất lượng là chính mà.

tuananhtun

Xe buýt
Cảm ơn các bác, trước mắt em sẽ burn mấy cái đĩa CD bằng Nero đã. Sau này có thể tính làm đầu DVD 10 đĩa đặt trong cốp xe giống như Mondeo

thanhskull

Xe hơi
Báo cáo các bác là sau đầu đọc CD của mazda6 có cái jack để lắp ext CD changer, nếu các bác chọn đúng model cho mazda6 thì nút bấm CD sẽ bấm thêm được 1 lần nữa để chuyển sang EXT (là đầu CD ngoài). Em tìm cách chế đường AUX qua cái jack đó mà vẫn chưa kiếm được tài liệu để lập trình cho tín hiệu BUS. Nếu mua cái mod sẵn của bọn mẽo thì hơn trăm Mĩ là ok luôn. Làm như thế vừa giữ được mặt dưỡng vừa giữ được các phím điêu khiển console. Bác nào biết thông tin về thiết bị AUX MOD tại VN thì cho em biết với nhé!!!(b)

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Báo cáo các bác là sau đầu đọc CD của mazda6 có cái jack để lắp ext CD changer, nếu các bác chọn đúng model cho mazda6 thì nút bấm CD sẽ bấm thêm được 1 lần nữa để chuyển sang EXT (là đầu CD ngoài). Em tìm cách chế đường AUX qua cái jack đó mà vẫn chưa kiếm được tài liệu để lập trình cho tín hiệu BUS. Nếu mua cái mod sẵn của bọn mẽo thì hơn trăm Mĩ là ok luôn. Làm như thế vừa giữ được mặt dưỡng vừa giữ được các phím điêu khiển console. Bác nào biết thông tin về thiết bị AUX MOD tại VN thì cho em biết với nhé!!!(b)
Mua mod sẵn thì với MD6 vẫn phải bổ máy ra để cấy lại mạch điện,bác cứ mua sẵn Cd changer đi em chỉ cho

thanhskull

Xe hơi
Ý bác MinhKhoi có phải là phải nối cầu L716 để có tín hiệu BUS đúng ko? Con của em đúng là ko có cầu L716. Chỗ bác có CD Changer Emulator ko??

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Ý bác MinhKhoi có phải là phải nối cầu L716 để có tín hiệu BUS đúng ko? Con của em đúng là ko có cầu L716. Chỗ bác có CD Changer Emulator ko??
Đúng rồi
Chỗ em chỉ giúp khách hàng đặt DVD changer khi lắp thêm monitor,ko có sẵn

hoanglong7588

Xe đạp
e cũng đang muôn cưới một e maz6 đây.thèm lám rồi.bác nào có ý định ly dị em ấy thì alo cho e nhé: 0904111569 thank các bác nhiều(b)