Đầu DVD của Kia K3...

Grandtouring

Xe điện
Cái đầu DVD của con Kia K3 của ông anh vợ em dở chứng từ hôm qua. Sau khi nổ máy xe phải 5 phút sau cái màn DVD mới lên hình.
Em đã giúp bằng cách cậy cắi nắp GPS ra, dùng tăm chọt lỗ reset, DVD khởi động lại nhưng cũng phải 5 phút sau mới lên hình, không cải thiện gì.
Các cụ có cao kiến gì không?

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Tình hình thế này. Sáng nay em cùng ông anh lên Kia Giải Phóng, kể lại vấn đề, bác thợ xe chạy lại phần mềm qua thẻ nhớ (như kiểu cài đặt lại windows trên máy tính ấy). Chạy xong rồi thì em nó lại ngon ngay.
Bác thợ kết luận là do ông anh cái USB bộ nhớ 8Gb mà copy quá nhiều bài hát vào nên mỗi lẫn nổ máy, cái đầu nó load cái ổ USB lâu quá nên lỗi. Kể cả tháo cái USB ra lỗi vẫn không tự hết được.

Tóm lại, với đầu DVD Kia k3, cứ phải dùng USB dung lượng nhỏ dưới 4Gb, chứa ít nhạc thôi, format định dạng Fat32 và là hãng Kingston nữa càng yên tâm :D

Klinsi

Xe hơi
Tình hình thế này. Sáng nay em cùng ông anh lên Kia Giải Phóng, kể lại vấn đề, bác thợ xe chạy lại phần mềm qua thẻ nhớ (như kiểu cài đặt lại windows trên máy tính ấy). Chạy xong rồi thì em nó lại ngon ngay.
Bác thợ kết luận là do ông anh cái USB bộ nhớ 8Gb mà copy quá nhiều bài hát vào nên mỗi lẫn nổ máy, cái đầu nó load cái ổ USB lâu quá nên lỗi. Kể cả tháo cái USB ra lỗi vẫn không tự hết được.

Tóm lại, với đầu DVD Kia k3, cứ phải dùng USB dung lượng nhỏ dưới 4Gb, chứa ít nhạc thôi, format định dạng Fat32 và là hãng Kingston nữa càng yên tâm :D
E dùng 16gb có sao đâu cụ, cụ mua thẻ nhơcawmms qua đàu đọc thẻ ý, dùng dung lương 1T vẫn ko sao :))

Grandtouring

Xe điện
E dùng 16gb có sao đâu cụ, cụ mua thẻ nhơcawmms qua đàu đọc thẻ ý, dùng dung lương 1T vẫn ko sao :))
Nếu cắm thẻ nhớ chứa nhạc thì lại không dùng Vietmap được cụ ơi.

Klinsi

Xe hơi
Ý e là cái chỗ cắm USB ý, cụ nên mua một thẻ nhớ và đầu đọc tầu 20k cụ cắm vào ổ USB thích dung lượng bao nhiêu cũng đc ko bị lỗi, e test rồi

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ nên dùng USB hoặc ổ cứng sẽ tiện lợi hơn. Nếu có thì cụ định dạng ổ cứng hoặc usb về định dạng FAT32 là Okie ngay. Khi đó vẫn sử dụng được VietMap bình thường

phamthanhtrung2

Xe buýt
Em nhờ các cụ chút em vào Navi chọn điểm đến sao bàn phím cứ ẩn một số chữ không sao đánh nơi mình muốn được????? Em lính mới gà lắm:)

nqhung263

Xe đạp
Em thấy chất lượng đầu DVD này kém lắm, để trời nắng nóng mà USB ko đọc được, chạy một lúc mát thì mới lên. Vietmap thì hay lỗi, thỉnh thoảng phải tháo thẻ ra reset lại chạy được. Radio bắt sóng VOV rè, nghe nhạc trên FM thì chán luôn. Còn lại mọi thứ đều ổn.
Cụ nói chuẩn. Em mấy hôm nay loay hoay với mấy cái USB rồi mà chẳng cái nào được. Bắt FM thì cứ rè rè. Đến nản

nqhung263

Xe đạp
Cụ nên dùng USB hoặc ổ cứng sẽ tiện lợi hơn. Nếu có thì cụ định dạng ổ cứng hoặc usb về định dạng FAT32 là Okie ngay. Khi đó vẫn sử dụng được VietMap bình thường
Em định dạng USB về Fat32 rồi mà sao vẫn không nhận cụ nhỉ. Không biết reset lại thì có được không

hai.oto

Xe tải
Số 9, Đường Lê Quang Đạo, P. Phú Đô, Nam Từ Liêm
Website
bacnam.vn
Thưa các cụ !

Tình hình là e đã cưới em xe Kia K3 2.0 màu xám:x..về nội thật thì e thấy ok hết..chỉ trừ cái đầu dvd của em K3...e xem trên mạng thì đầu dvd ở bên Hàn Quốc nhìn khác khác thế nào í...8-| e đang ngờ ngợ là cái đầu dvd của K3 phiên bản ckd A Hải nhập từ trung quốc... \:D/các cụ ai đã từng xem or cụ nào sale của Kia vào giải thích hộ em với ạ..

Chân thành cảm ơn các cụ :D
dvd lắp ráp ở trường hải là dvd caska trung quốc cụ nhé

thangpci

Xe tải
Website
kiabachdang.hdyoo.com
DVD của K3 âm thanh chưa đáp ứng được nhu cầu thưởng thức cao cấp được. Theo em thấy nghe nhạc nhẹ nhàng và ít bass sẽ dễ nghe hơn. Mặc dù có chế độ chỉnh EQ nhưng theo em thấy cũng ko khắc phục được bao nhiêu.

congtk.vcb

Xe đạp
Cái đầu DVD của con Kia K3 của ông anh vợ em dở chứng từ hôm qua. Sau khi nổ máy xe phải 5 phút sau cái màn DVD mới lên hình.
Em đã giúp bằng cách cậy cắi nắp GPS ra, dùng tăm chọt lỗ reset, DVD khởi động lại nhưng cũng phải 5 phút sau mới lên hình, không cải thiện gì.
Các cụ có cao kiến gì không?
Theo cái này bác ơi:
http://www.otofun.net/threads/chay-lai-firmware-cho-dvd-kia-k3.933900/

tutu87

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi làm thế nào để đút dc nhiều đĩa vào đầu, e đút thử thì cứ vướng ko đút dc nữa. Mà trong thông báo e thấy có 6 đĩa cơ mà

Website
doxetai.com
Các cụ cho e hỏi làm thế nào để đút dc nhiều đĩa vào đầu, e đút thử thì cứ vướng ko đút dc nữa. Mà trong thông báo e thấy có 6 đĩa cơ mà
Đầu DVD dòng bày chỉ có 1 đĩa thôi ạ....muốn biết đầu có 6 đĩa hay ko cụ nhìn xem có nút nào có chữ Load.....nếu ko có nghĩa là 1 đĩa

ngochoangimsat

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi làm thế nào để đút dc nhiều đĩa vào đầu, e đút thử thì cứ vướng ko đút dc nữa. Mà trong thông báo e thấy có 6 đĩa cơ má
Đut đĩa vào, bấm cái nút save để lưu đĩa đó vào đầu, tương tự như vậy cho 5 đĩa còn lại. Nó lưu 6 đĩa vào và chạy đĩa ảo. 06 Virtual CD là vì vậy.