Đầu DVD theo xe Kia morning 2016 chạy đc định dạng đuôi gì khi phát phim từ USB

matiz08

Xe điện
Muốn độ phân giải ngon, màn nét, màu đẹp thì khuyên kụ nên đổi con màn xịn thôi. Màn theo xe thì chắc giống màn chtechi em lắp cho KM2012 nhập của em, xem gọi là tạm được thôi, giải quyết nhu cầu cơ bản. Nhưng mua đĩa DVD xem thì đẹp hơn nhiều so với convert đấy kụ,:). Không kụ có đầu ghi DVD thì ghi ra đĩa mà xem cho đẹp,:)

doanquochung

Đi bộ
e cũng hóng quá, e cũng mới lấy mn si 2016, có tích hợp màn DVD, mua usb, máy nghe nhạc trên ô tô các kiểu, cắm vào chả thấy hiện tượng gì, mà máy nghe nhạc vẫn cứ chạy bình thường. chả biết lỗi chỗ nào???, mà ức chế cái là có mỗi cái khe cắm thẻ nhớ, chả có chỗ cắm cổng usd, :(((..
cụ nào biết trị bệnh, chỉ e với ạ. e xin cảm ơn!!!!

matiz08

Xe điện
e cũng hóng quá, e cũng mới lấy mn si 2016, có tích hợp màn DVD, mua usb, máy nghe nhạc trên ô tô các kiểu, cắm vào chả thấy hiện tượng gì, mà máy nghe nhạc vẫn cứ chạy bình thường. chả biết lỗi chỗ nào???, mà ức chế cái là có mỗi cái khe cắm thẻ nhớ, chả có chỗ cắm cổng usd, :(((..
cụ nào biết trị bệnh, chỉ e với ạ. e xin cảm ơn!!!!
Cắm úsb thì hình như xe anh Hải, kụ phải mua cái dây chuyển từ cổng nhỏ nhỏ mini usb sang usb là dùng usb bình thường thôi mà kụ,:). Ra hàng điện thoại mà mua, có 40k hay sao ý. Máy nghe nhạc cắm vào thì kụ phải chọn sang chế độ AUX thì nó mới nhận chứ, thẻ nhớ cũng vậy chọn sang chế độ nghe thẻ nhớ SD.

beco6988

Xe đạp
Cắm úsb thì hình như xe anh Hải, kụ phải mua cái dây chuyển từ cổng nhỏ nhỏ mini usb sang usb là dùng usb bình thường thôi mà kụ,:). Ra hàng điện thoại mà mua, có 40k hay sao ý. Máy nghe nhạc cắm vào thì kụ phải chọn sang chế độ AUX thì nó mới nhận chứ, thẻ nhớ cũng vậy chọn sang chế độ nghe thẻ nhớ SD.
Trong hộp đựng có túi đựng các dây, rắc và cáp để kết nối USB... đấy, k phải mua đâu

sonhiep

Xe máy
Mình cũng đang đau đầu vụ chơi video qua cổng mini USB đây, không rõ chính xác màn DVD này nó hỗ trợ chơi những đuôi nào nữa, catalog thì ghi hơi nhiều định dạng, nhưng nó bảo phải chất lượng kém tí, hic.... video mp4 360p tải từ youtube về không xem được, chỉ nghe mỗi tiếng thôi. Để mình thử convert sang mpg và avi xem sao?
Còn vụ dây nối usb, các bác lên ebay hoặc aliexpress mua cái đầu chuyển mini usb sang usb hoặc đầu đọc thẻ SD mà cắm được trực tiếp vào cổng mini usb đó, mình mua rồi, nhưng hàng chưa về đến, khi nào có mình up lên cho xem, đỡ phải cắm qua sợi dây lòng thòng vướng lắm.

Tune_Apple

Xe tải
Mình cũng đang đau đầu vụ chơi video qua cổng mini USB đây, không rõ chính xác màn DVD này nó hỗ trợ chơi những đuôi nào nữa, catalog thì ghi
hơi nhiều định dạng, nhưng nó bảo phải chất lượng kém tí, hic.... video mp4 360p tải từ youtube về không xem được, chỉ nghe mỗi tiếng thôi. Để mình thử convert sang mpg và avi xem sao?
Còn vụ dây nối usb, các bác lên ebay hoặc aliexpress mua cái đầu chuyển mini usb sang usb hoặc đầu đọc thẻ SD mà cắm được trực tiếp vào cổng mini usb đó, mình mua rồi, nhưng hàng chưa về đến, khi nào có mình up lên cho xem, đỡ phải cắm qua sợi dây lòng thòng vướng lắm.
Cụ cho em hỏi. Đầu si 2016 nó đọc được bao nhiêu gb ah ?

Saokim999

Xe tải
Mình cũng đang đau đầu vụ chơi video qua cổng mini USB đây, không rõ chính xác màn DVD này nó hỗ trợ chơi những đuôi nào nữa, catalog thì ghi hơi nhiều định dạng, nhưng nó bảo phải chất lượng kém tí, hic.... video mp4 360p tải từ youtube về không xem được, chỉ nghe mỗi tiếng thôi. Để mình thử convert sang mpg và avi xem sao?
định dạng divx 720 x 480 cụ ạ. e cũng làm 1 cái ở ebay nhu cụ về :D

Tune_Apple

Xe tải
Theo mình thấy thì hơn 1Gb vẫn đọc mượt nha.
Còn cáp nối để xem thì mình mua trên ebay 2 cái này. Rất gọn, đẹp,... nhé.

Cụ ko hiểu ý em rồi. Ý em là đầu này dùng đọc được loại thẻ bao nhiêu gb ví dụ là 16gb hay 32gb ( để em mua ) hôm trước em cắm cáp ufb vào đầu thì ufb 8gb vẫn đọc được. Nhưng cắm cáp thì dây dợ hơi loằng ngoằng nên em tính mua thẻ nhớ cụ ah ?

Saokim999

Xe tải
Cụ ko hiểu ý em rồi. Ý em là đầu này dùng đọc được loại thẻ bao nhiêu gb ví dụ là 16gb hay 32gb ( để em mua ) hôm trước em cắm cáp ufb vào đầu thì ufb 8gb vẫn đọc được. Nhưng cắm cáp thì dây dợ hơi loằng ngoằng nên em tính mua thẻ nhớ cụ ah ?
đầu chuyển này đọc đc thẻ 32 cụ nhé

• This is a universal mini USB port card reader for car Buick Toyota Honda BMW VW etc...
  • Plug and play.
  • Lightweight and convenient.
  • USB 2.0 data transmission.
  • Support 32G (Max) TF (Micro SD) card.(Not Included)
  • No need any convertor or data cable, with TF card can be used directly.
  • Size: 37 x 20 x 9 mm (L x W x H)
  • Color: black
  • Quantity:1Set

http://www.ebay.com/itm/311741292043

Tune_Apple

Xe tải
đầu chuyển này đọc đc thẻ 32 cụ nhé

• This is a universal mini USB port card reader for car Buick Toyota Honda BMW VW etc...
  • Plug and play.
  • Lightweight and convenient.
  • USB 2.0 data transmission.
  • Support 32G (Max) TF (Micro SD) card.(Not Included)
  • No need any convertor or data cable, with TF card can be used directly.
  • Size: 37 x 20 x 9 mm (L x W x H)
  • Color: black
  • Quantity:1Set

http://www.ebay.com/itm/311741292043
Em mời cụ 1 ly nhé, ý em hỏi là cái đầu theo xe của kia morning trường hải 2016, nó đọc tối đa được thẻ nhớ micro sd loại bao nhiêu gb ý cụ :D ?

đầu này này cụ

Saokim999

Xe tải
Em mời cụ 1 ly nhé, ý em hỏi là cái đầu theo xe của kia morning trường hải 2016, nó đọc tối đa được thẻ nhớ micro sd loại bao nhiêu gb ý cụ :D ?

đầu này này cụ

cái này chắc e ko rõ nhưng e xem thông số các loại đầu caska như của MN dùng thì nó hỗ trợ tối đa thẻ 32gb. cụ thử test thẻ cao hơn xem dc ko

Cắm USB fải wa cáp mới xài đc, gần khe cắm thẻ có cổng cáp đó bác, mua dây cáp USB về cắm vào

santana189

Xe tải
Vậy cái cổng usb ở phía dưới, gần cổng điện 12v để làm gì cụ nhỉ?
si 2016 anh hải không có cổng này cụ ạ,nó chỉ có cổng mini usb để cắm dây nối. nếu có cổng usb phía dưới như cụ nói thì phải chế thêm hoặc xe đời trước 2016

Em là tèo

Xe máy
si 2016 anh hải không có cổng này cụ ạ,nó chỉ có cổng mini usb để cắm dây nối. nếu có cổng usb phía dưới như cụ nói thì phải chế thêm hoặc xe đời trước 2016
Xe mình có cụ ơi, mà mình cắm usb chép sẵn nhạc vào thì ko thấy nó đọc. Xe mình SI 2017.

PhuongWon87

Xe máy
Xe tớ cũng đầu DVD sẵn của anh Hải, đọc được rất nhiều định dạng video, mp3 luôn ạ. Bạn cứ copy vào thẻ nhớ thử xem.

matiz08

Xe điện
em thử convert sang Divx mà đâu có được cụ ơi
Divx chạy ok mà, xe mình đang dùng mà. Dùng phần mềm divx converter, nhưng phải chọn độ phân giải convert nhé (chọn chế độ theater là ok mà).