[SNOF] ĐẤU GIÁ 4 biển số khủng vì Trường Sa thân yêu (OF-69; OF-9099; OF-2099; OF-2799)

Trạng thái
Thớt đang đóng

EVN

Xe buýt
Hix thần tượng của em, mợ Thông dìm ảnh toét thòe loe thế kia.

Em đg rất buồn !

CỬU VĂN LONG

Xe container
@ Giao thông : Tình hình là em vừa hỏi cụ 123abc thì được biết là đường IP của cụ ý và nick mazda22l là dùng chung, hiện nay do vợ cụ 123abc đang nằm viện vì mới mổ nên cụ ý phải túc trực ngày đêm chưa vào trả lời được, chắc chắn sau khi giải quyết việc gia đình xong thì cụ ý sẽ có lời với các cụ, mong cụ Giao thông xem xét, còn em cũng chơi với ae Tuyên Quang trong đó có cụ 123abc ( tên thật là Tú ) , xét thấy cụ ý cũng là người đàng hoàng nghiêm túc, hòa đồng chân tình với mọi người như cụ sumakho chủ tịch chi hội TQ đã nói ở trên và vừa rồi cụ ý cũng là tình nguyện viên của sn OF5 thì phải, mong cụ Giao thông cứ từ từ chờ trả lời của cụ ý xem sao có được ko .

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@ALL:
Trong thớt đấu giá biển OF vì Trường Sa, cả hai nick 123abcMazda22l đều cùng xuất hiện (cùng IP và cùng môt máy tính như theo BĐH nói), thậm chí xuất hiện rất gần nhau:
123abc
156 (lúc 16h13)
Mazda22l
158 (lúc 16h15)
Mazda22l
171
...Cái nick mazda22l em cũng chưa nghe thấy 123abc nhắc đến bao giờ. Hai nick này cùng số IP nhưng chắc gì đã là 1 người, có thể là Gấu hay F1 mà cũng có thể là osin thì sao...
Em không đồng ý với cụ sumakho ở điểm này, hai comment của hai nick có cùng IP sát nhau không thể của hai người mà không biết nhau được

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
THÔNG BÁO CỦA BAN TỔ CHỨC:
...Đây là một chương trình nghiêm túc, hoàn toàn tự nguyện và nhằm mục đích rất ý nghĩa là đóng góp sức mình vào sự nghiệp xây dựng tổ quốc. Tuy nhiên bác mazda22l đã thể hiện sự thiếu nghiêm túc khi không phản hồi với BTC chương trình, mặc dù vẫn login vào OF bình thường...
Chắc đây là lý do BĐH đánh giá nick Mazda22l không nghiêm túc

Tuy nhiên, theo như comment của cụ CỬU VĂN LONG:
...Tình hình là em vừa hỏi cụ 123abc thì được biết là đường IP của cụ ý và nick mazda22l là dùng chung, hiện nay do vợ cụ 123abc đang nằm viện vì mới mổ nên cụ ý phải túc trực ngày đêm chưa vào trả lời được, chắc chắn sau khi giải quyết việc gia đình xong thì cụ ý sẽ có lời với các cụ, mong cụ Giao thông xem xét,..
Do vậy, em nghĩ dù có online hay không online thì cụ 123abc hay Mazda22l khó mà trả lời BĐH được trong điều kiện đó

Đã có ý kiến của Chánh tổng chi hội Tuyên Quang và của các Ofers biết rõ về cụ 123abc hay Mazda22l rồi thì em nghĩ BĐH cũng nên cân nhắc chuyện trì hoãn ban nick để chờ câu trả lời chính thức từ cụ Mazda22l hay 123abc

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@ Giao thông : Tình hình là em vừa hỏi cụ 123abc thì được biết là đường IP của cụ ý và nick mazda22l là dùng chung, hiện nay do vợ cụ 123abc đang nằm viện vì mới mổ nên cụ ý phải túc trực ngày đêm chưa vào trả lời được, chắc chắn sau khi giải quyết việc gia đình xong thì cụ ý sẽ có lời với các cụ, mong cụ Giao thông xem xét, còn em cũng chơi với ae Tuyên Quang trong đó có cụ 123abc ( tên thật là Tú ) , xét thấy cụ ý cũng là người đàng hoàng nghiêm túc, hòa đồng chân tình với mọi người như cụ sumakho chủ tịch chi hội TQ đã nói ở trên và vừa rồi cụ ý cũng là tình nguyện viên của sn OF5 thì phải, mong cụ Giao thông cứ từ từ chờ trả lời của cụ ý xem sao có được ko .
Em xin trả lời luôn như thế này:

1. Chắc chắn 2 nick mazda22l123abc dùng chung trên một máy tính, không chỉ là chung IP
2. Địa chỉ email đăng ký của nick mazda22l là tu6818@ymail.com, em không biết có liên quan gì tới bác Tú 123abc mà bác Cửu Văn Long đề cập hay không, việc này nhờ bác kiểm tra giúp. Tuy nhiên địa chỉ email đăng ký của nick 123abc là tu1868@ymail.com
3. Lần lái xe cuối cùng của nick 123abc là 23-06-2011 16:17, đồng thời bác ấy cũng đang tạo thêm nick 123.abc vào 23-06-2011 09:02 nhưng hệ thống treo bằng tự động nên không đăng ký được, lần login cuối cùng của nick mới tạo là 23-06-2011 09:04. Như vậy bác 123abc không phải là không vào được Internet.
4. Cả 2 nick hiện tại em đang treo, tuy nhiên chưa xóa toàn bộ bài viết
5. Xét về lịch sử bài viết, cách thức tham gia chương trình đấu giá, kết luận của BĐH là nick mazda22l hoàn toàn thiếu nghiêm túc, nên không thể thay đổi quyết định về treo bằng với nick này và các âm binh.

Tóm lại là các bác đang cố giúp, nhưng càng giúp thì càng đẩy sự việc đi xa hơn nữa.

Trong trường hợp bác 123abc muốn đăng ký một nick mới để tiếp tục chơi trên OF nhưng không kích hoạt được do hệ thống chặn tự động, bác Sumakho là CHT của Tuyên Quang có thể đại diện báo cho em biết, em sẽ kích hoạt giúp nick mới đó.

EVN

Xe buýt
iem đây iem đây. 123ABC
XL iem bị banne nên iem nhờ nick EVN.
Tối qua iem đang trong viện thì nhận đc khá nhiều cuộc đt các ofer về nick của iem, vậy tiện iem nghé về nhà lấy thêm tý đồ vào xem dư lào.
Vâng nick của iem bem iem thấy là ok rùi : 123ABC - Mazda22l chung 1ip thì dứt khoát là âm binh , Bác Hoàng làm vậy iem ko phản đối, chỉ có chăng iem đã PM cho bác việc này. ở đây iem ko muốn trình bầy những việc ngoài đời để lôi vào of, iem chỉ vì tin vào những t/c huynh đệ mà đến hôm nay iem bị mang tiếng thị phi.
Nhân đây iem cũng rất cám ơn các ae of tuyên quang, hà nội , hải dương, thái nguyên, hà nam. LPC.......... đẫ đt đọng viên an ủi iem trong lúc này.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
iem đây iem đây. 123ABC
XL iem bị banne nên iem nhờ nick EVN.
Tối qua iem đang trong viện thì nhận đc khá nhiều cuộc đt các ofer về nick của iem, vậy tiện iem nghé về nhà lấy thêm tý đồ vào xem dư lào.
Vâng nick của iem bem iem thấy là ok rùi : 123ABC - Mazda22l chung 1ip thì dứt khoát là âm binh , Bác Hoàng làm vậy iem ko phản đối, chỉ có chăng iem đã PM cho bác việc này. ở đây iem ko muốn trình bầy những việc ngoài đời để lôi vào of, iem chỉ vì tin vào những t/c huynh đệ mà đến hôm nay iem bị mang tiếng thị phi.
Nhân đây iem cũng rất cám ơn các ae of tuyên quang, hà nội , hải dương, thái nguyên, hà nam. LPC.......... đẫ đt đọng viên an ủi iem trong lúc này.
Theo như các bài viết của bác thì nick 123abc và mazda22l là do 2 người khác nhau sở hữu (tức là nick đó không phải là của bác và do bác tạo ra) và bác biết người sử dụng nick mazda22l?

Trong trường hợp đó, nhờ bác cung cấp thêm thông tin giúp BĐH.

EVN

Xe buýt
Theo như các bài viết của bác thì nick 123abc và mazda22l là do 2 người khác nhau sở hữu (tức là nick đó không phải là của bác và do bác tạo ra) và bác biết người sử dụng nick mazda22l?

Trong trường hợp đó, nhờ bác cung cấp thêm thông tin giúp BĐH.
ok, bác hoàng này mazda22l là ai thì iem biết nhưng iem sẽ ko mang lên đây vì sẽ có những cách hành xử rất # văn hóa OF.
Mà iem thiển nghĩ khi vào đấu giá ở vòng chung kết thì sdt của mazda22l sẽ confirm với bác rồi chứ, do vậy bác cũng biết MD là ai và dư thế lào.
Cơ chế xác nhận danh tính của thành viên tham gia đấu giá:

1. Tất cả các thành viên có tên trong danh sách đang tham gia đấu giá dưới đây đề nghị dùng điện thoại di động của mình nhắn tin tới số điện thoại của BTC 090-625-3839 với cú pháp

SNOF4 Nick BienSoOF TenThat

2. BTC có thể gọi điện ngẫu nhiên tới số điện thoại đã đăng ký để kiểm tra danh tính của thành viên. Đồng thời BTC cũng có thể thông qua các kênh riêng để kiểm tra thông tin về chủ thuê bao đã đăng ký số điện thoại.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
ok, bác hoàng này mazda22l là ai thì iem biết nhưng iem sẽ ko mang lên đây vì sẽ có những cách hành xử rất # văn hóa OF.
Mà iem thiển nghĩ khi vào đấu giá ở vòng chung kết thì sdt của mazda22l sẽ confirm với bác rồi chứ, do vậy bác cũng biết MD là ai và dư thế lào.
Vâng, bác chưa trả lời câu hỏi của em về việc nick 123abc và mazda22l là do 2 người khác nhau sở hữu (tức là nick đó không phải là của bác và do bác tạo ra).

Nick 123abc của bác bị treo bằng vì được coi là âm binh của nick mazda22l (với tất cả những thông tin mà em đã liệt kê ở phía trên), tuy nhiên nếu bác giúp em chứng minh 2 nick này của 2 người khác nhau thì em sẽ trả lại bằng cho nick 123abc.

Chắc bác cũng đồng ý với em là nick mazda22l (và các âm binh của nick này) xứng đáng bị treo bằng?

Còn như em đã nói về chương trình này, đây là cuộc chơi tự nguyện, BĐH chưa bao giờ ép buộc bất kỳ thành viên nào phải tham gia và phải đóng góp từ thiện. Cho nên dù trong trường hợp thành viên có suy nghĩ lại, có "ân hận", thì cũng chỉ cần nói một câu để bọn em có thể đóng được chương trình này lại.

Siêu Quậy

Xe buýt
Vâng, bác chưa trả lời câu hỏi của em về việc nick 123abc và mazda22l là do 2 người khác nhau sở hữu (tức là nick đó không phải là của bác và do bác tạo ra).

Nick 123abc của bác bị treo bằng vì được coi là âm binh của nick mazda22l (với tất cả những thông tin mà em đã liệt kê ở phía trên), tuy nhiên nếu bác giúp em chứng minh 2 nick này của 2 người khác nhau thì em sẽ trả lại bằng cho nick 123abc.

Chắc bác cũng đồng ý với em là nick mazda22l (và các âm binh của nick này) xứng đáng bị treo bằng?

Còn như em đã nói về chương trình này, đây là cuộc chơi tự nguyện, BĐH chưa bao giờ ép buộc bất kỳ thành viên nào phải tham gia và phải đóng góp từ thiện. Cho nên dù trong trường hợp thành viên có suy nghĩ lại, có "ân hận", thì cũng chỉ cần nói một câu để bọn em có thể đóng được chương trình này lại.
Cá nhân em hoàn toàn đồng ý với cách xử lý của Ban Điều Hành nói chung và mợ Giao Thông nói riêng, em là dân IT nên em biết chính xác những gì mà BĐH lấy làm cơ sở để đưa ra các quyết định của mình (về việc các nick cùng IP, cùng máy tính...) là hoàn toàn chính xác, nên em thấy trong chuyện này nếu cụ 123abc không chứng minh được nick mazda22l là người khác sở hữu và người đó không chịu trách nhiệm về những việc đã làm thì cụ 123abc vẫn phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về việc này. Em cũng là 1 thành viên của chi hội Tuyên Quang nên em cũng cảm thấy rất bức xúc vì chuyện này, mong rằng sẽ có câu trả lời cuối cùng tốt đẹp cho chuyện này! (Cá nhân em suy nghĩ cụ 123abc không phải người như vậy vì em cũng đã biết cụ ấy lâu rồi, tuy nhiên "Quân pháp bất vị thân", mong rằng cụ 123abc sẽ rửa được tiếng oan!)

ltgbau

Xe tăng
Nói thật là dựa vào mấy bài thanh Minh của cụ 123abc (mượn nick EVN) trên đây em không thấy đc thiện chí và sự nghiêm túc của cụ, em thề.

EVN

Xe buýt
vào đọc các CM trong này iem lại càng nghĩ mình ngu- ngu vì quá tin tươeng huynh đệ cũng như quá tin nó vì chính lúc nó đặt lệnh iem đã hỏi nó mày đã nhắn tin tới BĐH chưa? nó bảo e nhắn rồi thì họ mới cho vào chung kết chứ. Đến lúc này tình ngay lý gian , iem càng thanh minh thì càng dở hơi thêm.
@ Giao thông: iem sẽ setup 1 cuộc 3 mặt 1 nhời nhé.
123ABC.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
vào đọc các CM trong này iem lại càng nghĩ mình ngu- ngu vì quá tin tươeng huynh đệ cũng như quá tin nó vì chính lúc nó đặt lệnh iem đã hỏi nó mày đã nhắn tin tới BĐH chưa? nó bảo e nhắn rồi thì họ mới cho vào chung kết chứ. Đến lúc này tình ngay lý gian , iem càng thanh minh thì càng dở hơi thêm.
123ABC.
Vâng, với bài viết này thì bác 123abc xác định bác chính là người đặt lệnh, đúng không ạ. Thực sự thì em cũng không muốn có 3 mặt một nhời đâu bác ạ, vì trên diễn đàn mình xử theo nick, ngoài đời với nhau thì mới người thật.

Theo em giờ có 2 cách:

1. Vì bác là người đặt lệnh, cho nên bác chỉ cần xác nhận là muốn hủy kết quả nick mazda22l thắng cuộc. Khi đó theo quy định của OF là chỉ được chơi 1 nick em sẽ treo mazda22l và mở lại nick 123abc để bác tiếp tục sử dụng.

2. Bác đăng ký nick mới, rồi nhờ thông qua CHT là Sumakho báo với BĐH đề nghị kích hoạt nick mới.

Việc này cũng đã rõ, chắc không cần phải trao đổi nữa, em chờ thông tin từ bác.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
các cụ không biết hoặc chưa thông tỏ e nghĩ nên để BĐH và cụ đương sự giải quyết sau đó thông tin lại . Trong lúc này mọi thứ đều là võ đoán .

damkhanh

Xe điện
Sorry các cụ ạ, vô duyên quá!

Chỉnh sửa cuối:

sumakho

Xe tăng
Người OF
123ABC.
Vâng, với bài viết này thì bác 123abc xác định bác chính là người đặt lệnh, đúng không ạ. Thực sự thì em cũng không muốn có 3 mặt một nhời đâu bác ạ, vì trên diễn đàn mình xử theo nick, ngoài đời với nhau thì mới người thật.

Theo em giờ có 2 cách:

1. Vì bác là người đặt lệnh, cho nên bác chỉ cần xác nhận là muốn hủy kết quả nick mazda22l thắng cuộc. Khi đó theo quy định của OF là chỉ được chơi 1 nick em sẽ treo mazda22l và mở lại nick 123abc để bác tiếp tục sử dụng.

2. Bác đăng ký nick mới, rồi nhờ thông qua CHT là Sumakho báo với BĐH đề nghị kích hoạt nick mới.

Việc này cũng đã rõ, chắc không cần phải trao đổi nữa, em chờ thông tin từ bác.
Em nghĩ mợ thông đã hiểu nhầm chỗ bôi đỏ.
Hơn nữa, số ĐT nhắn tin xác nhận tham gia đấu giá là của ai???

sidecardesigner

Xe điện
e toàn dùng máy ng khác để ol thui :|
Nhưng mợ có dùng mail giống hệt chủ máy ntn ko??
2. Địa chỉ email đăng ký của nick mazda22l là tu6818@ymail.com, em không biết có liên quan gì tới bác Tú 123abc mà bác Cửu Văn Long đề cập hay không, việc này nhờ bác kiểm tra giúp. Tuy nhiên địa chỉ email đăng ký của nick 123abc là tu1868@ymail.com
lằng nhằng quá, mất cả ý nghĩa của 1 cuộc chơi....
Cụ 123ABC thanh minh mập mờ quá.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em nghĩ mợ thông đã hiểu nhầm chỗ bôi đỏ.
Hơn nữa, số ĐT nhắn tin xác nhận tham gia đấu giá là của ai???
Hoàn toàn không hiểu nhầm Sumakho ạ, vì đặt lệnh bằng nick chứ không phải bằng số điện thoại. Dù có người khác nhờ đi nữa, bác 123abc (mazda22l) cũng là người đã dùng nick của mình đặt lệnh lên OF.

Điểm quan trọng nhất là bác 123abc đã xác nhận qua các bài viết ở trên là mình dùng 2 nick, và đã dùng nick mazda22l để đặt lệnh (có thể giúp một người khác) trong thớt đấu giá này.

Còn tới thời điểm hiện tại thì các tin nhắn xác định danh tính không còn giữ, cho nên không kiểm tra được theo tin nhắn.

Việc cần tìm thì cũng đã tìm xong, phần giải quyết còn lại không quan trọng đối với chương trình mà chỉ liên quan tới cá nhân sử dụng các nick nói trên.

BTC chương trình quyết định hủy kết quả đấu giá của nick mazda22l. Treo bằng vĩnh viễn và xóa toàn bộ các bài viết của nick này vì sự thiếu nghiêm túc khi tham gia chương trình.

Thớt này sẽ được khóa tại đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng