Dầu hộp số tự động cho M3

quyluong_3bánh

Xe điện
Em đã thay dầu hộp số cho M3-2010 bằng Mazda ATF M-V hịn của Mazda Corp rồi các cụ nhé ! Hiện ở HN thì không đâu có dầu của chính hãng Mazda kể cả Mazda Ngọc Hồi. Món này muốn thì phải nhập => Cụ nào đi Mazda AT muốn thay thì vào HTX mà hỏi, em chỉ giới thiệu vậy thôi còn lại là cơ duyên của các cụ !

Vào hãng hỏi cũng như trên OF thì các cụ chém 8-10 vạn mới cần thay dầu hộp số AT, có cụ còn bảo không cần thay .... nhưng em nói thật là nếu có điều kiện nên thay khi được 4-5 vạn nhé ! Xe em được 7,2 vạn thay dầu ra đen như nước cống luôn, đen hơn dầu máy chạy 3.000km (trong khi dầu mới trong vắt, cắm que thăm dầu còn phải ra giữa giời để soi mới biết mức dầu đến đâu). Cụ nào muốn thay cả cụm hộp số AT (hơm trăm củ) thì cứ để mà đi khỏi cần thay dầu ATF ;)

Tiện đây em cũng nói luôn là Mazda ATF M-V khác loại dầu ATF MV của Ford, cũng khác dầu đạt tiêu chuẩn Dexron III, IV. Sau khi lên mạng tham khảo trên các mazdaforums mới thấy mỗi hãng có loại dầu ATF riêng cho từng loại xe. Trừ khi không thể thay dầu đúng với chỉ dẫn trong User's Manual thì mới thay dầu tương đương về phẩm cấp.
Em có ý kiến...HTX là ở đâu ạh?

vtuevt

Xe tải
Em cũng thay mất 1tr4 / 7 lít dầu hịn của mazda đây :)) , tùy đời và dòng thì thay khác nhau ^_^ .......
Thôi chết cháu rùi, cháu thay cho M3 2.0S mà chỉ hết có 4L dầu hộp số, mà thấy thợ đã tiến - lui (lắc lư) 1 hồi mới hết. Liệu có sao không các cụ ơi? Help me

vietthanh2012

Xe hơi
Hôm nay em vào mazda Nguyễn Trãi thay dầu cho hộp số AT mazda3 2004 và thay hết 9 lit dầu ATF MV. Lúc đầu mấy chú mang ra dầu Total chuẩn dexon IID(220 ngàn/lit) và em không đồng ý thế là các chú phải gọi hãng lấy dầu ATF MV (180ngàn/lit) làm em phải chờ 1,5 h. Lúc đầu chưa thay thì khi chuyển số nó giật, về P thì nghe cục 1 cái, sau khi thay xong thì chuyển số không bị giật và về P thì nhẹ nhàng hơn.Nên em nghĩ có lẽ ai đi xe này bị hiện tượng như xe của em thì nên thay và xe của em đi đã được 10 vạn.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Hôm nay em vào mazda Nguyễn Trãi thay dầu cho hộp số AT mazda3 2004 và thay hết 9 lit dầu ATF MV. Lúc đầu mấy chú mang ra dầu Total chuẩn dexon IID(220 ngàn/lit) và em không đồng ý thế là các chú phải gọi hãng lấy dầu ATF MV (180ngàn/lit) làm em phải chờ 1,5 h. Lúc đầu chưa thay thì khi chuyển số nó giật, về P thì nghe cục 1 cái, sau khi thay xong thì chuyển số không bị giật và về P thì nhẹ nhàng hơn.Nên em nghĩ có lẽ ai đi xe này bị hiện tượng như xe của em thì nên thay và xe của em đi đã được 10 vạn.
Cụ thế là chuẩn rồi. Vì chuẩn ATF của Mazda3 là ATF MV và chuẩn này cao hơn Dexron IID. Em hơi ngạc nhiên là sao nó lại rẻ hơn ATF MV

lxe

Xe buýt
Xe em 2010 mới vừa chạm 4 vạn mà các cụ ở GP đã mời thay rồi. Các cụ cho em xin ý kiến chỉ đạo với. Mông lung quá.

vietthanh2012

Xe hơi
Em nghĩ mới 4 vạn chắc chưa cần thay đâu. Cụ rút que thăm dầu xem dầu có bẩn không? Xe của cụ nếu chuyển số vẫn ngon thì thay làm gì. Khoảng 6 vạn là thay được.

vietthanh2012

Xe hơi
Các chú ở Mazda Nguyễn Trãi thay dầu hộp số at cho em kiểm tra đi kiểm tra lại mà chiều về em kiểm tra lại thì thấy bị nhiều quá. Chắc mai lại phải đi hút bớt ra các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

vietthanh2012

Xe hơi

Dầu ATF MV này em thay cho xe mazda 3 các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Các chú ở Mazda Nguyễn Trãi thay dầu hộp số at cho em kiểm tra đi kiểm tra lại mà chiều về em kiểm tra lại thì thấy bị nhiều quá. Chắc mai lại phải đi hút bớt ra các bác ạ!
Chắc là đúng tiêu chuẩn chứ ko nhiều đâu cụ ak!

E43000

Xe tăng
Lưu ý với cụ kiểm tra dầu hộp số AT phải đúng cách mới chính xác nha. Ko kiểm tra như với dầu máy được đâu đó.

@ Các cụ sale: cái gì biết rõ thì hãy nói, tư vấn ko đúng sẽ phản tác dụng đấy.

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Lưu ý với cụ kiểm tra dầu hộp số AT phải đúng cách mới chính xác nha. Ko kiểm tra như với dầu máy được đâu đó.

@ Các cụ sale: cái gì biết rõ thì hãy nói, tư vấn ko đúng sẽ phản tác dụng đấy.
Hôm qua cái con Cờ ích nó đỗ chỗ nào mà ko cho e nghía cái :((

wagon2005

Xe tăng
xe em cũng cùng đời xe cụ,có hiện tựong vào số lùi giật khủng khiếp luôn.Dầu hộp số là 9 lít hả cụ?mai em phải đi kiểm tra luôn

wagon2005

Xe tăng
Em đã thay dầu hộp số cho M3-2010 bằng Mazda ATF M-V hịn của Mazda Corp rồi các cụ nhé ! Hiện ở HN thì không đâu có dầu của chính hãng Mazda kể cả Mazda Ngọc Hồi. Món này muốn thì phải nhập => Cụ nào đi Mazda AT muốn thay thì vào HTX mà hỏi, em chỉ giới thiệu vậy thôi còn lại là cơ duyên của các cụ !

Vào hãng hỏi cũng như trên OF thì các cụ chém 8-10 vạn mới cần thay dầu hộp số AT, có cụ còn bảo không cần thay .... nhưng em nói thật là nếu có điều kiện nên thay khi được 4-5 vạn nhé ! Xe em được 7,2 vạn thay dầu ra đen như nước cống luôn, đen hơn dầu máy chạy 3.000km (trong khi dầu mới trong vắt, cắm que thăm dầu còn phải ra giữa giời để soi mới biết mức dầu đến đâu). Cụ nào muốn thay cả cụm hộp số AT (hơm trăm củ) thì cứ để mà đi khỏi cần thay dầu ATF ;)

Tiện đây em cũng nói luôn là Mazda ATF M-V khác loại dầu ATF MV của Ford, cũng khác dầu đạt tiêu chuẩn Dexron III, IV. Sau khi lên mạng tham khảo trên các mazdaforums mới thấy mỗi hãng có loại dầu ATF riêng cho từng loại xe. Trừ khi không thể thay dầu đúng với chỉ dẫn trong User's Manual thì mới thay dầu tương đương về phẩm cấp.
Cám ơn cụ và cụ wasabi đã tư vấn xe em bây giờ ngon lành ngọt nào rồi,thế mà em vào Háng mazda chúng nó cứ làm em hết hồn.

Mazda còi

Xe tải
Xe cụ khỏi bệnh là tốt roài :)) nhiều khi chỉ có lỗi nhỏ bằng con kiến nhưng cứ vào hãng là lại thành con voi =))

dsvn1968

Xe hơi
Em thì nghĩ các hãng xe đưa dầu của mình vào mục đích tăng doanh thu. Vì thực tế, họ có sản xuất dầu đâu, chỉ đặt các cty sản xuất dầu bôi trơn sản xuất theo tiêu chí của họ và dán tên vào mà thôi.
Các công ty sản xuất dầu bôi trơn họ nghiên cứu đưa ra sản phẩm đáp ứng được tiêu chuẩn của các hãng đưa ra.
Tiêu chuẩn Ford ATF Mercon LV, Hyundai ATF SP-IV, Nissan Matic S, BMW 83 22 0 142 516, Toyoata WS là những dầu ATF mới nhất của hãng đưa ra.
Các Cụ dùng dầu hãng khác hoàn toàn được, thậm chí là tốt hơn tuy nhiên phải chọn đúng loại dầu đáp ứng chuẩn của hãng đã đưa ra.
Cụ tư vấn cho em với: e đi ford focus 09 ( mọi người bảo phải thay Mercon V) vừa rồi ra garage1 tư vấn lại thay dầu Dexron VI của mobil có làm sao và được ko cụ. E cảm ơn!

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ tư vấn cho em với: e đi ford focus 09 ( mọi người bảo phải thay Mercon V) vừa rồi ra garage1 tư vấn lại thay dầu Dexron VI của mobil có làm sao và được ko cụ. E cảm ơn!
Chỗ đậm đậm là đúng đấy ạ. Xe Cụ dùng chuẩn ATF Mercon V.
Dexron VI của Mobil thì Cụ hỏi lại xem có được phê chuẩn dùng cho Mercon V không là được ạ.

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Cụ ơi, TC của Dexron 6 thì dùng cho GM còn Tc xe Ford, Mazda là Mercen 5 nhé. Không dùng lẫn lộn được ạ

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Đúng là gara ngoài không có kiến thức về dầu số hoặc không có sẵn đủ chủng loại thường thay thế lung tung .
Nếu các Cụ không có dầu chính hãng thì có thể sd 1 in 2 sản phẩm này của Mobil nhé. Đạt chuẩn ATF Mercon V ạ
Loại bán tổng hợp

Loại tổng hợp toàn phần :

Cần tư vấn thêm có thể alo em 0948222553 .Thanks

DangHoangDe

Xe điện
Đúng là gara ngoài không có kiến thức về dầu số hoặc không có sẵn đủ chủng loại thường thay thế lung tung .
Nếu các Cụ không có dầu chính hãng thì có thể sd 1 in 2 sản phẩm này của Mobil nhé. Đạt chuẩn ATF Mercon V ạ
Loại bán tổng hợp

Loại tổng hợp toàn phần :

Cần tư vấn thêm có thể alo em 0948222553 .Thanks
Giá rổ 2 loại này thế nào cụ ơi? :)