[Funland] Đau khắp người sau khi viếng đám ma

XSim

Xe container
Cái đợt chết nhiều vì covid, xem có ai dám lảng vảng gần xác chết không thì tự biết nó là cái gì
Nó là virus thôi mà, đeo đồ bảo hộ vào là OK. À mà giờ con virus đấy mọi người không sợ nữa :))

phuongmit

Xe cút kít
Bệnh đã phát và mầm bệnh trong người nó rất mong manh.
Ưng thư bản chất là lỗi gen có sẵn trong người. Thời điểm nào đó thích hợp thì nó lộ ra thành vấn đề.

Ko có bệnh, ko có nghĩa là ko mang mầm bệnh.
Còn ko có mầm bệnh thì như cụ bảo. Vô tư tiếp xúc thoải mái.

Còn làm sao biết có lỗi gen, có mầm bệnh ko thì chịu, đừng dại mạo hiểm
K mạo hiểm thì đúng và nên làm. E khoẻ mạnh bthuong nếu có đi đám ma thì e cũng k tiếp xúc gần. Còn nhà có đám, có việc thì cũng định liệu sức khoẻ để chọn việc chứ k chủ quan.

beSuSu

Xe điện
K mạo hiểm thì đúng và nên làm. E khoẻ mạnh bthuong nếu có đi đám ma thì e cũng k tiếp xúc gần. Còn nhà có đám, có việc thì cũng định liệu sức khoẻ để chọn việc chứ k chủ quan.
Ý em: ko biết đc mình có mầm bệnh trong ng đâu, ko phải chỉ dựa vào tình trạng hiện tại.
Mà đám ma, ngồi cạnh quan dưới 5m là bài test hiệu quả nhất xem bản thân có mầm bệnh hay ko. Nhất là với ông nào 40-50.

Hiện tại khoẻ mạnh, khám ko có bệnh, nhưng đi về ko biết thế nào đâu.

beomap2

Xe container
Nó là virus thôi mà, đeo đồ bảo hộ vào là OK. À mà giờ con virus đấy mọi người không sợ nữa :))
Thì nó là một phần tử khí thôi, khoa học mà, cần gì bài báo nào, nghiên cứu chứng minh khoa học

BMW X11

Xe điện
Việc đi đám ma về bệnh nặng hơn là thật đấy. Hồi trước e ko tin đâu, cho đến khi chứng kiến nhiều trường hợp phát sợ. Có thể đơn giản giải thích là đám ma gây tâm lý ko tốt, hoặc có cái gì đó nữa liên quan tâm linh chưa giải thích được. Cụ nào có bệnh tốt nhất nên tránh. Năm ngoái em bệnh, mấy bác sĩ của em họ còn dặn tránh đám tang. Chứng tỏ ngay cả bác sĩ nhiều người cũng tin.
Nó là chuyện tâm lý thôi bác. Y văn cũng có đề cập.

Ví dụ, khi thử nghiệm thuốc trên người, vài người là mẫu đối chứng sẽ phải uống Giả dược, giống hệt thuốc thật.
Và, họ không biết, không được biết chuyện đó, để đảm bảo khách quan và kết quả là trung thực.

7vienngocrong

Xe tăng
Hihi hôm nào cụ rảnh em mời cụ qua nhà em. Chỉ vài đường cơ bản thôi em sẽ lôi hết ra cho cụ xem các ổ hàn tà âm thầm ngấm trong người cụ mà cụ không biết. Cụ nào đến nhà chơi cũng bảo khoẻ chả có bệnh gì. Đến lúc lôi ra một đống tắc nghẽn bế phế sâu bên trong mới xanh lè mắt lên ố á ừ nhỉ. Nó chưa phát ra mình nghĩ mình khoẻ thôi cụ ạ.

Em đọc cái còm trước của cụ về hàn tà mà ước chi có duyên gặp cụ 1 lần nhờ cụ trục giùm tà hàn trong người. Cái vụ hàn tà này e kiểm chứng bản thân e. Bữa lễ 30.4 nhà e lên thăm mộ ô nội mấy nhỏ. Nghĩa địa này lớn luôn luôn có mộ mới của người mới chết. Nhà e đi trễ 10h sáng mới tới trời nắng to, cúng xong về. Vừa lên xe ngồi bên trái sau lưng e mấy be sường cuối đau thốn e chịu k nổi. E bảo rồi xong. Tối về cạo gió khu vực đó đỏ bầm nhưng đau đến ngày hôm nay vẫn âm ỉ. Em cứ nghĩ vụ này do e đang đứng ngoài trời nóng vô xe lạnh nên trúng gió vậy mà có 1 cụ nào đó nói đi ra nghĩa địa cũng dễ trúng hàn khí làm e suy tư.
Rồi lần e mới ngủ dậy mặc váy ngủ ra khỏi phòng đi xuống cầu thang, nhiệt độ chênh lệch cũng làm đau lưng e 1 cái phụp, đau k thể tưởng rồi cũng phải cạo gió đỡ đỡ. Bản thân e hiểu cơ thể e bị nhiễm lạnh sau khi sinh 2 nhóc e k kiêng cữ nên giờ chịu lạnh cực kém và bị lạnh từ xương ra. Cơ thể hễ bị trúng đau vài điểm trên lưng kiểu trúng gió e phải nhờ cạo gió mới đỡ k thì đau nhức chán í.

LightStar0107

Xe hơi
Cụ về học lại đi nhá.

Không nhìn thấy nhưng ai cũng có thể chứng mình được sự tồn tại của không khí, và lặp lại chứng minh đó bất kỳ lúc nào.
Cụ nói thế chứng tỏ chưa đủ tầm để hiểu ý của tôi rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

anhtrangvn

Xe buýt
Em thử suy luận logic thế này: Khi một người còn sống, phần vật chất hữu hình (dương) và thể khí vô hình (tâm linh, thể khí, tính âm) khá cân bằng nên cơ thể tương đối ấm do năng lượng tương tác, trao đổi qua lại. Khi một người mất đi, quy trình tương tác trên dừng lại. Tuy nhiên, người mất một lúc thì cơ thể bị lạnh đi nhiều, chứ nó không về trạng thái nhiệt độ bình thường của môi trường xung quanh. Điều này suy ra, có một lượng năng lượng thoát khỏi cơ thể (giống hiện tượng gas điều hòa hay tủ lạnh, khi khí ga bay đi, mất nhiệt thì xảy ra hiện tượng nhiệt độ giảm ở bộ phận làm mát). Như vậy, khi một người mất, dương khí trên thân xác người đó bị hao đi, đồng thời phần thể khí thoát ra ngoài cũng bị thiếu năng lượng dương do không được bổ sung năng lượng qua ăn uống, hô hấp. Trong một không gian bị thiếu hụt năng lượng dương từ phần thân mới dừng hoạt động và phần tâm linh thể khí hơi thiên về âm của người mới mất thì phần năng lượng dương của người tham dự, nhất là người ở gần trong đám tang dễ bị hao hụt theo cơ chế chỗ nhiều chảy đến chỗ ít. Trẻ em nhỏ, phụ nữ mang thai, người bị bệnh, khí lực cơ thể còn yếu hoặc đang bất hòa thì sự hao tổn này dễ ảnh hưởng đến sức khỏe, tinh thần, dễ bị ốm, yếu đi hoặc bệnh trở nên rõ triệu chứng. Người đang khỏe mạnh thì cũng bị hao đi nhưng ít ảnh hưởng và khó thấy tác động. Ăn uống, làm ấm cơ thể, nghỉ ngơi đầy đủ, thì bình thường trở lại, không ảnh hưởng gì.
Việc đau xương khớp rất có thể do khí lực bị hao, không đủ cân bằng như trạng thái trước đó, khiến cấu trúc mô, cơ co lại, làm tăng ma sát, các đệm sụn giảm khả năng chống dỡ sinh đau nhức.

letrungdungcz

Xe tăng
Cả nhà ơi. Tối qua em tới đám ma ngồi cách áo quan khoảng 2m, lúc về có hơ lửa mà bây giờ em đau ê ẩm khắp người, khớp gối bên phải còn sưng đau.
Các đám khác em thấy bình thường.
Đây là lần đầu tiên em bị vậy.
Các bác đã gặp trường hợp này chưa và cách xử lý thế nào ạ?
Nếu tin về mặt tâm linh thì lần sau đi đám, đi đến những nơi nhiều âm khí...cụ mang theo người 1 gói nhỏ vài nhánh hành, tỏi, quả ớt. Về đến nhà thì hơ lửa người rồi vứt luôn gói đó đi. Đây là kinh nghiệm của mấy người yếu bóng vía mà em biết.

Về mặt khoa học thì cụ nên đi khám kiểm tra khớp gối và đi tẩm quất, giác hơi cạo gió rồi làm bát cháo tía tô giải cảm xem ntn 😁😁😁

MyMac

Xe điện
Khái niệm khoẻ đối với e và đa số người khác thì đơn giản là hiện k có bệnh, k điều trị thuốc thang gì, k gặp vấn đề ở hô hấp, tiêu hoá, vận động, khám sk hàng năm các chỉ số trong ngưỡng an toàn, k phải kiêng khem gì. Còn câu chuyện tiếp xúc gần với đám ma, người đã mất thì nó là ít gặp, nếu có gặp thì cũng k phải ai cũng tiếp xúc gần đến thế, trừ khi có lí do đặc biệt hoặc rơi vào tình huống k đừng dc. Chứ thông thường hàng ngày e cũng k thấy ai test tà âm để khẳng định mình yếu hay khoẻ như mợ nói :D
Dạ em không test tà âm ạ. ý em là cụ vẫn nghĩ cụ không có bệnh hô hấp, tiêu hoá, vận động chưa chắc đã phải đâu cụ ạ. Có những thứ nó nằm yên tích tụ đó mà cụ không biết. Chỉ biết khi nào nó phát ra thôi. Còn em thì em có thể chỉ giúp cụ những phần nào trên cơ thể cụ đang bị hàn khí thâm nhập, thậm chí thâm nhập rất nặng mà cụ không biết thôi.

yadih

Xe tải
Nhà ai chẳng có một vài lần có người thân qua đời, phải đứng cạnh quan tài. Cứ đứng gần mà về bị ốm thì hết cả nước à =)).

phuongmit

Xe cút kít
Dạ em không test tà âm ạ. ý em là cụ vẫn nghĩ cụ không có bệnh hô hấp, tiêu hoá, vận động chưa chắc đã phải đâu cụ ạ. Có những thứ nó nằm yên tích tụ đó mà cụ không biết. Chỉ biết khi nào nó phát ra thôi. Còn em thì em có thể chỉ giúp cụ những phần nào trên cơ thể cụ đang bị hàn khí thâm nhập, thậm chí thâm nhập rất nặng mà cụ không biết thôi.
Vầng, hiện tại thì nhu cầu của e chỉ dừng lại ở quan điểm khoẻ như e đã trình bày mợ ạ, còn lại e chưa hoặc k có nhu cầu khai phá vì làm thế có khi lo lắng nó đeo nặng trong đầu trc khi tìm ra

thonvang

Xe tải
Mợ đi khám chụp chiếu xem thế nào.Này dễ có khi bị xương khớp mà mình không biết.
Cứ khám để rõ chứ ngồi hóng phán này phán kia chả biết đâu mà lần.

Muon_biet

Xe cút kít
Chắc là càng ngày càng ít người đi đám ma các cụ nhề, vì ai chả có ít nhiều 1 số bệnh vặt như xương khớp, này nọ....đi đám về lại bệnh nặng hơn thì thôi, không nên đi đám. :))
Ối, cứ thế thì đám chuyên nhà tang lễ mới có nhiều việc chứ!

danleduc

Xe điện
Ối, cứ thế thì đám chuyên nhà tang lễ mới có nhiều việc chứ!
OK cụ. Em ủng hộ dịch vụ cho thuê luôn cả người dự đám ma của Nhà tang lễ cho tiện. :))
Người thân thì ngồi nhà, gọi điện chia buồn + chuyển khoản tiền phúng viếng OK. :))

Ocdaonho

Xe tải
Ý em: ko biết đc mình có mầm bệnh trong ng đâu, ko phải chỉ dựa vào tình trạng hiện tại.
Mà đám ma, ngồi cạnh quan dưới 5m là bài test hiệu quả nhất xem bản thân có mầm bệnh hay ko. Nhất là với ông nào 40-50.

Hiện tại khoẻ mạnh, khám ko có bệnh, nhưng đi về ko biết thế nào đâu.
Nhỡ trong người có K sẵn rồi còn ngồi cạnh quan nữa về đi nhanh lắm cụ ạ.
Chị bạn em giờ vẫn còn hối tiếc vì để ck là bệnh nhân K đã chữa tương đối ổn định 7 năm rồi, đi đám ma 1 lần về phát bệnh lại 1 tháng sau đi. Dù trước đó nhìn chung khoẻ mạnh lắm. Đúng hôm đi về nằm liệt luôn, vào viện 1 tháng thì đi.

beSuSu

Xe điện
Chắc là càng ngày càng ít người đi đám ma các cụ nhề, vì ai chả có ít nhiều 1 số bệnh vặt như xương khớp, này nọ....đi đám về lại bệnh nặng hơn thì thôi, không nên đi đám. :))
Thiêu xong rồi làm đám, vệ sinh, ko bị lạnh lẽo nhà cửa, và chả ai bị làm sao.