[Funland] Đâu là quán phở chân ái của các cụ?

bảo châu

Xe điện
Phở cũng chỉ là món quà sáng, nâng tầm lên thành tinh hoa ẩm thực với chân ái nghe nó sờ sợ :)) Em thấy phở các quán giờ na ná nhau, ăn đều được cả, tùy khẩu vị các cụ, có cụ say mì chính, có cụ sợ mùi mắm mà chọn...em thì thuộc đội thích ăn phở, mà ăn phở thì phải có quẩy. Thích nhất phở nhà nấu, còn không thì cứ tiện quán nào ở gần đó thì ăn, quán nào ăn cũng thấy khá ok:

Phố cổ: LQS 2 chị gái ở PH, 2 Khôi, Lâm, Ngọc, Huy, Tựu, 4 Lùn Ấu Triệu, Vui H.Giầy, Nguyệt PD, 33 Hàng giấy, phở gánh Ng.Siêu.
Khu Quán Thánh, Trúc Bạch: Oanh, Thế, Tiến, 152 QT, Gốc gạo Ngọc Hà, 120 Ng.Khuyến
Khu Lò Đúc: Thìn, Biên, Mai Anh, Hàng Chuối
Khu Láng Hạ, NCT: Tuấn Đài TH, ngõ 12 HTK, ngõ cạnh trường Nam TC.
Khu Vĩnh Tuy: Phở Lan Lĩnh Nam, Long Beach VTS
Võ Chí Công, Bưởi: Hồ Lợi, Tuân đường Bưởi.

Còn nhiều quán nổi nổi như phở xếp hàng Bát Đàn, Cường Hàng Muối, Mặn Gầm cầu... lâu lâu em không ăn hay mấy khu không bao giờ đi vào sáng sớm như Mỹ Đình, Hà Đông... nên ko đưa vào danh sách

haiyen1012

Xe điện
E thì hay rình mấy quán treo biển Nam Định để ăn, có 1 quán gần nhà e ăn thấy cũng ổn ghét mỗi cái gọi bát tái hầu như nó k chần chỉ cho thịt vào bát rồi chan nước, bê bát phở ra miếng tái còn đỏ nguyên.
Tái ko chần thì phải ăn tái đập, thịt được băm sơ bằng sống dao rồi đập bẹt bằng bản dao, cho vào bát đổ nước dùng sôi lên, bao nhiêu nước ngọt từ thịt nằm lại trong bát, thịt ăn vẫn ngon mềm, ngọt.
Giờ ít hàng làm kiểu này, có hàng thì lười xay thịt ra rất là hãm.
Phở Nam Định thì em chỉ ăn lấy no, mà vào quán phở Nam Định hay gọi cơm rang với phở xào

haiyen1012

Xe điện
Phở cũng chỉ là món quà sáng, nâng tầm lên thành tinh hoa ẩm thực với chân ái nghe nó sờ sợ :)) Em thấy phở các quán giờ na ná nhau, ăn đều được cả, tùy khẩu vị các cụ, có cụ say mì chính, có cụ sợ mùi mắm mà chọn...em thì thuộc đội thích ăn phở, mà ăn phở thì phải có quẩy. Thích nhất phở nhà nấu, còn không thì cứ tiện quán nào ở gần đó thì ăn, quán nào ăn cũng thấy khá ok:

Phố cổ: LQS 2 chị gái ở PH, 2 Khôi, Lâm, Ngọc, Huy, Tựu, 4 Lùn Ấu Triệu, Vui H.Giầy, Nguyệt PD, 33 Hàng giấy, phở gánh Ng.Siêu.
Khu Quán Thánh, Trúc Bạch: Oanh, Thế, Tiến, 152 QT, Gốc gạo Ngọc Hà, 120 Ng.Khuyến
Khu Lò Đúc: Thìn, Biên, Mai Anh, Hàng Chuối
Khu Láng Hạ, NCT: Tuấn Đài TH, ngõ 12 HTK, ngõ cạnh trường Nam TC.
Khu Vĩnh Tuy: Phở Lan Lĩnh Nam, Long Beach VTS
Võ Chí Công, Bưởi: Hồ Lợi, Tuân đường Bưởi.

Còn nhiều quán nổi nổi như phở xếp hàng Bát Đàn, Cường Hàng Muối, Mặn Gầm cầu... lâu lâu em không ăn hay mấy khu không bao giờ đi vào sáng sớm như Mỹ Đình, Hà Đông... nên ko đưa vào danh sách
Phở là món ăn nổi tiếng bậc nhất của VN trên các trang về ẩm thực của thế giới, nhiều khi 1 món đơn giản rẻ tiền nhưng lại được nhiều người yêu thích thì xếp nó vào tinh hoa ẩm thực đâu có gì sai?
Theo cụ thì cái gì mới là tinh hoa ẩm thực Việt?

dreamhouse

Xe tải
Nếu đến Linh Đàm ăn phải đủ 3 yếu tố
1. Ngon + rẻ vào quán phở ông già khu X2 (Tây Nam Linh Đàm)
2. Cây cối cảnh vật đẹp (thư giãn)
3. Rộng rãi
ở Linh Đàm ăn phở Cường hơi phí.
Quán ông già là chỗ nào cụ thể cụ nhỉ? Em ở trong Linh Đàm mà chưa biết

poka

Xe tải
Món ăn thì tuỳ mồm từng người thôi, em cứ nhìn danh sách các cụ đưa rồi làm 1 vòng thử ăn, sau đó chốt ở 1 quán mà mình thấy phù hợp nhất. Đến gái gú còn có cụ chê hoa hậu là xấu thì làm gì có phở ngon nhất, chỉ có phở phù hợp với mồm nhất thôi =))))

agrimeco

Xe lăn

20K em vừa ăn sáng nay đây. Nguồn gốc chất lượng thì em chịu rồi, nhưng chắc chắn là tươi hơn không dùng đồ đông lạnh như nhà hàng. Còn thực phẩm ở thiên đường này thì không ăn thì chết luôn mà ăn thì chết từ từ cụ chọn đi ợ.
phở mà lại có viên mọc như bún bò lạ nhỉ, chỗ mô thế lão :)

duthanchi

Xe đạp
Khu hoàng đạo thuý, thanh xuân có quán nào ngon không các cụ?

o0akay0o

Xe buýt
Em thích phở Hiền ở ngã tư Láng x Nguyễn Chí Thanh. Chỉ có phở tái, ăn thấy ngọt thanh, bò tươi.
E lê la hết các hàng phở ở HN, nhưng đúng là chỉ có Phở Hiền là ưng cái bụng nhất. Điểm trừ là chật chội quá, và chỉ phục vụ duy nhất Phở tái.

jonhnynguyen

Xe tải
e thi thoảng ra ăn phở thanh hà ở minh khai hbt gần time city cũng ok

chemvovan

Xe buýt
Em chỉ ăn phở bò tái, không quẩy.
Gần chỗ làm thì hay ăn ở quán phở bò chỗ phố Quán Sứ, đoạn giao Thợ Nhuộm.

Còn ở nhà thì thấy quán phở gì trên đường Hoàng Quốc Việt

ocean08

Xe điện
Mỗi người mỗi vị. Em thì chỉ ăn phở M 1 lần duy nhất không có lần sau. Vì nhà này không ninh xương bò theo truyền thống mà chỉ có nước luộc thịt bò ( thực chất là lợn sề) cho ít hồi quế thảo quả sả để lấy mùi, kèm theo nước thịt làm ruốc của hàng giò chả. Cái này em đã được chứng kiến xe chở từng can 20l. Phở bò nhưng không bao giờ thấy có người mang xương bò đến cả.
Em ăn phở nhà là ngon roài hehe
Thế ạ. E ăn 2 lần vì cũng đọc comment trên OF. Nghe Cụ nói quả xe chở can nước phở thì thôi em cũng bai luôn.
Em gần khu đấy nên trước thì đôi lần ăn phở Hùng Hàng Đẫy, LQS ở mặt phố Thành Công, cũng k ấn tượng gì. Nhà em cũng hay mua về làm. Đợt dịch gần 2 năm hầu như cuối tuần nào cũng ăn 1 lần phở tự làm. Đợt này hết dịch nên hay ra ngoài ăn. Trên phố thì em đủ cả từ Lò Đúc, Tư Lùn HBT, Thìn Bờ hồ, Bát Đàn, Lâm Hàng Vải.... Em thấy Thìn Bờ hồ và Bát Đàn ok.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi làm lại đi xem có được không? Nếu cụ làm được báo em nhé.

Hộ chiếu liên quan đến xuất nhập cảnh, CCCD liên quan đến mọi giao dịch trong nước, mấy ông phi pháp dùng CCCD kép vẫn được ạ?
Đã xong, nhưng các anh không hẹn ngày trả. Còn hộ chiếu họ lại yêu cầu CCCD gốc mới làm không chấp nhận công chứng.

hieuitst

Xe hơi
Trước em hay ăn phỏ Bao đầu cầu giấy. Giờ không biết có còn không

peo_hoclai

Xe tải
Nhìn ngon quá, chỗ e có phở Mai, thấy ngon, mà vừa bị cư dân ném đá mất vệ sinh nên e lại lâu lâu chưa ăn
Phở Mai bây giờ chuyển sang ngõ LDC rộng rãi hơn nhiều đấy mợ Toét ! Nhưng từ hồi ra đấy đông thật. Sáng ra ăn xếp hàng 15p mới được ăn ! Trước thì ở ngay cạnh công ty e suốt ngày ăn. Nhưng ăn cũng được chứ ko xuất sắc lắm