Đau lưng

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ cho e hỏi chút: Cách đây 2 tháng em chụp chiếu thì bình thường, ko có vấn đề gì. Dù trc đó khi thoảng e hay đau thắt lưng, chân tay tê mỏi khi thời tiết thay đổi (kèm cả đau đầu). Gần đây em cảm thấy mệt mỏi và đau thắt lưng quá (gìơ vẫn đag nằm và lót chăn dưới cho cảm giác đỡ đau :().

Bối cảnh: Em 30, từng sinh mổ 1 lần, hàng ngày đeo 1 cái balo nặng khoảng 3kg bao gồm máy tính và các đồ dùng khác đi xm, công việc ngồi tại phòng. Em ko ngồi xổm hay cúi đc lâu (tầm 5' đã đau). Hiện tại cv đag bận nên nhiều khi stress.

Chuyên về vấn đề này thì nên khám lại ở đâu ạ? Em cảm ơn ạ.

La già

Xe tăng
Mợ bẩu Sói kiếm cho lạng cao hổ hịn về dùng là hết cả đau.

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
Mợ bẩu Sói kiếm cho lạng cao hổ hịn về dùng là hết cả đau.
Dạ, em ko dùng các sản phẩm từ động vật hoang dã, đặc biệt là các lòai thuộc nhóm bảo vệ nằm trong danh mục cấm ạ.

Các cụ mợ cho e hỏi chút: Cách đây 2 tháng em chụp chiếu thì bình thường, ko có vấn đề gì. Dù trc đó khi thoảng e hay đau thắt lưng, chân tay tê mỏi khi thời tiết thay đổi (kèm cả đau đầu). Gần đây em cảm thấy mệt mỏi và đau thắt lưng quá (gìơ vẫn đag nằm và lót chăn dưới cho cảm giác đỡ đau :().

Bối cảnh: Em 30, từng sinh mổ 1 lần, hàng ngày đeo 1 cái balo nặng khoảng 3kg bao gồm máy tính và các đồ dùng khác đi xm, công việc ngồi tại phòng. Em ko ngồi xổm hay cúi đc lâu (tầm 5' đã đau). Hiện tại cv đag bận nên nhiều khi stress.

Thoái hóa đốt sổng cổ nhá. trị cái cổ là gần hết

Humishoes

Xe tải
Đi siêu âm thận đi! Đau vùng thắt lưng rất có khả năng bị sỏi thận.

comay8x

[Tịch thu bằng lái]

Humishoes

Xe tải

haidch75

Xe tải
Mợ có bị đau lan sang phía trúớc bụng không ợ

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
Mợ xem thử những triệu trứng của bệnh sỏi thận có giống những hiện tượng mà mình gặp phải không:

http://giadinh.vnexpress.net/tin-tuc/cam-nang-benh-soi-than/trieu-chung-va-cach-dieu-tri-benh-soi-than-2932401.html
E chỉ đau thôi ạ :(

Mợ có bị đau lan sang phía trúớc bụng không ợ
Dạ, khi thỏang có ạ.

do ngồi nhiều, em cũng bị mà mợ
Ko chủ quan đc đâu ạ.

nguyenlongthe

Xe tăng

Triệu chứng chỗ bôi đỏ chính là thoát vị 100% rồi mợ ạ.Hầu hết những ai sinh Mổ đều bị di chứng này,kẻ cả những người sinh thường nhưng do trục trặc nên thời gian sinh lâu,do phải dạng chân quá mức,dùng hết sức để rặn nhiều người còn bị cụp đốt xương cụt vào nữa thành tật suốt đời.
Nếu bình thường đi chụp xq,hay chiếu không thấy đuợc nhưng khi chụp MRI sẽ thấy ngay.Cột sống là trụ cột của cơ thể và có 24 đôi dây thần kinh đi khắp lục phủ ngũ tạng và não bộ nên khi cột sống mắc bệnh sẽ sinh ra rất nhiều bệnh khác đi kèm:tiêu hoá,bài tiết tim gan thận vv Chữa khẩn trương mợ nhé.Cần gì cứ alo dưới chữ ký nhé.

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn các cụ, các cụ cho em hỏi khám cái lưng và chụp MRI ở viện nào ổn ạ? Bình tg em hay khám tổng quát ở Y ạ.

vietran

Xe ba gác
Em cách đây chục năm bị đau lưng ở chỗ thắt lưng ấy, đau âm ỉ lúc nào cũng đau, ngồi lâu đau, cúi cũng đau, 1 năm nó lên cơn 1, 2 lần nằm liệt luôn dăm ngày. Phải nằm im tiêm thuốc hoặc châm cứu mới bò dậy dc. Phải nói là cực kỳ khổ cực. Ai bị đau lưng mới hiểu, nhìn cứ như giả vờ ấy. Làm gì cũng phải gượng nhẹ đề phòng. Khám bs bảo thoát vị đĩa đệm đốt sống số 3, chỉ có mổ, mà mổ thì 50/50 (tức có thể liệt luôn).
Mất khoảng dăm bảy năm như vậy sau tình cờ em tham gia 1 lớp học thiền. Thật vi diệu là bệnh đau lưng khỏi hẳn, ngồi câu cá cả ngày k nhúc nhích cũng k đau gì, lưng nhẹ nhõm dễ chịu như chưa từng bị bệnh. Em khỏi cũng dc dăm năm rồi, k thuốc thang gì. Trc lúc nào cũng có tuýp Voltarent trong người hễ đau quá là bôi (vì em sợ tiêm và ngại uống)

comay8x

[Tịch thu bằng lái]
Em cách đây chục năm bị đau lưng ở chỗ thắt lưng ấy, đau âm ỉ lúc nào cũng đau, ngồi lâu đau, cúi cũng đau, 1 năm nó lên cơn 1, 2 lần nằm liệt luôn dăm ngày. Phải nằm im tiêm thuốc hoặc châm cứu mới bò dậy dc. Phải nói là cực kỳ khổ cực. Ai bị đau lưng mới hiểu, nhìn cứ như giả vờ ấy. Làm gì cũng phải gượng nhẹ đề phòng. Khám bs bảo thoát vị đĩa đệm đốt sống số 3, chỉ có mổ, mà mổ thì 50/50 (tức có thể liệt luôn).
Mất khoảng dăm bảy năm như vậy sau tình cờ em tham gia 1 lớp học thiền. Thật vi diệu là bệnh đau lưng khỏi hẳn, ngồi câu cá cả ngày k nhúc nhích cũng k đau gì, lưng nhẹ nhõm dễ chịu như chưa từng bị bệnh. Em khỏi cũng dc dăm năm rồi, k thuốc thang gì. Trc lúc nào cũng có tuýp Voltarent trong người hễ đau quá là bôi (vì em sợ tiêm và ngại uống)
Đúng là nhiều lúc như giả vờ ấy ạ, mọi ng hay trêu em "mong manh" cũng vì lẽ ấy. 1 năm em cũng khám xét đầy đủ 1-2 lần mà bs đều bảo k có gì đáng lo :(

E đag ko biết chụp chiếu đầy đủ viện nào đây, lại định lên Bạch Mai tiếp.

cứ chụp CHT mri là biết có bệnh ko mà mợ

bệnh viện trung ương nào cũng có máy chụp .khám cơ xương khớp mợ cứ vào VĐ ko thì đại học y cũng đc

comay8x

[Tịch thu bằng lái]