[Funland] Đầu năm nói chuyện tâm linh (chuyện có thật ở nhà em)

dgc10b

Xe tăng
Há há ai bẩu xiên tạc cái tên mĩ miều của em cơ.
Lúc nào mợ về nhớ lấy hộ em cái CMT nhé
Cuối năm em về ngoại mum tết sẽ lấy cho cụ nhá, cái giè ko dính lấy người chắc mất hết phỏng?
cụ xùy ra 5 củ, em bảo nv nó ship tới tận rường (vì sao đắt, vì nó im ko nói cụ để quên ở đâu miGaaus nhà cụ) he he

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Cuối năm em về ngoại mum tết sẽ lấy cho cụ nhá, cái giè ko dính lấy người chắc mất hết phỏng?
cụ xùy ra 5 củ, em bảo nv nó ship tới tận rường (vì sao đắt, vì nó im ko nói cụ để quên ở đâu miGaaus nhà cụ) he he
thoy 5 củ mợ giữ lấy làm kỷ niệm đê em dụng tạm hộ chiếu đợi làm cái mới hết có mấy chục

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ càng chết, em vẫn điều nv đến nhà cụ, gặp Gấu cụ để trả Cmt vẫn giá 5 củ...ha ha
Mợ tự tay mang đến em gửi 50 củ ( Gấu em đang đi vắng đấy nhanh lên)

vangalu

Xe tải
Em ra rồi cụ, lúc đầu cũng tin, nhưng về sau nghe nói về thôi miên thấy cũng đúng. Mấy người bị "vong" nhập ở đó như người điên, nói lảm nhảm, giật giật chứ không giống như kiểu biến thành một người khác, hay nói cách khác không có tính cách của 1 con người mà y như bị điên vậy. Em cũng ngồi ở đó, cũng nhắm mắt xem vong có nhập mình không, tự dưng mấy bà canh vong ở đó (đệ tử bà Hằng) cứ vỗ vào mình bảo đấy vong vào rồi đấy làm người nhà mình rối rít tưởng thật nắm tay hỏi han, bó tay.
Cụ nói đúng! nó thấy thiêng ở mấy bà canh vong đó! Cần xem lại!

dgc10b

Xe tăng
Cụ nói đúng! nó thấy thiêng ở mấy bà canh vong đó! Cần xem lại!
ngày trc có lần xem nhảy đồng, bà đồng tự dưng lôi em lên, trùm vải nhung đỏ lên đầu, rồi đặt mâm gỗ lên trên.
bắt em nhìn vào cái gương treo đằng trước rồi lầm rầm khấn vái gì đó.

Tiếp theo là bà và người nữa ấn vào cái mâm gỗ nặng trịch trên đầu em làm em đảo đồng đảo địa như ma nhập ý.
làm thế khoảng 10 phút em được thả ra, mắt hoa lên, lảo đảo đi xuống vì đội mâm nặng quá và bị quay như cối xay. Em vẫn kịp nhìn mn ở đó há hốc mồm và tròn mắt nhìn em vẻ kính nể và sợ vì được thánh ưu ái.

Chỉnh sửa cuối:

humxam75

Xe điện
ngày trc có lần xem nhảy đồng, bà đồng tự dưng lôi em lên, trùm vải nhung đỏ lên đầu, rồi đặt mâm gỗ lên trên.
bắt em nhìn vào cái gương treo đằng trước rồi lầm rầm khấn vái gì đó.

Tiếp theo là bà và người nữa ấn vào cái mâm gỗ nặng trịch trên đầu em làm em đảo đồng đảo địa như ma nhập ý.
làm thế khoảng 10 phút em được thả ra, mắt hoa lên, lảo đảo đi xuống vì đội mâm nặng quá và bị quay như cối xay. Em vẫn kịp nhìn mn ở đó há hốc mồm và tròn mắt nhìn em vẻ kính nể và sợ vì được thánh ưu ái.
Thôi mợ kể chuyện ma đi

vua_luoi

Xe điện
Em trước đi công tác ở New zealand, có tuần ở Chrichurch- nơi mà xảy ra động đất chết vài nghìn người mới đây, khi em đến đó, có rất nhiều người bảo em là tp này rất nhiều ma vì đầu thế kỷ 20 có trận động đất chết gần hết TP. Bọn em thuê ks ngya trung tâm, em quên mất tên rồi, có đặc điểm rất dễ nhớ là khách sạn này sát ngay đường tàu cắt ngang 1 con đường, bên kia là quán cafe bành ngọt. Lúc vào ks, em đã thấy rất là dị, rèm, ga, ..chủ yếu gam đỏ và đen. Và rồi câu chuyện xảy ra với một bà chị, là vụ trưởng vụ htqt một Bộ, người mà đi nước ngaòi 1 năm vài chục chuyến chưa bao giờ thấy.

vua_luoi

Xe điện
Em xin tiếp:
căn phòng em chọn là căn phòng sát cửa sổ, thành phố Chrichurch như các cụ đã biết là thành phố vắng vẻ lạ thường, các cụ thử tưởng tượng cả đất nước NZ đâu có khoảng 5 triệu, mà Chri dân thưa, chủ yếu là nhà thờ, cửa hiệu 6h tối đã đóng cửa. Rất may cho em là chọn phòng sát đường, nên chỉ thấy tiềng thanh niên từng đám chí chóe thưa thớt vài ba đám, chắc là say rượu nên thỉnh thoảng vang lên tràng cười trong cái yên tĩnh vô cùng cực.
Đoàn em khoảng chục người, mối người một phòng và tập trung chủ yếu trong moịt tầng nên coi như là ở gần nhau. Đêm đó

vua_luoi

Xe điện
Đây là trung tâm Chris em chụp vào một ngày âm u

vua_luoi

Xe điện
Em xin tiếp đêm đó, chị H ( chị Vụ trưởng) mà em nhắc đến lúc trứoc đi ngủ như mọi khi, phòng của chị cùng tầng với em và sát một chị gái khác là lính cùng vụ. Vừa chuẩn bị ngu, như mọi khi chị tắt đèn tron Ks, cứ tắt là đèn lại sáng lên, chị ngạc nhiên lắm. Đèn lúc sau lúc tối lúc sáng và chợt cảm giác không bình thường đến với chị. Chị cố ngủ nhưng mà không thể ngủ được vì cảm giác bất an bắt đầu. Lúc này bắt đầu chị cầm lấy cuóin sách mang theo từ nhà sang để đọc cho bình tâm lại, nhưng đèn không thể sáng được nữa. Câu chuyện bắt đầu là nỗi hoang mang tiếp theo của chị.
Chị vùng dậy, kéo rèm ra, rất tiếc là cửa sổ phòng chị lại ko ra đường, nên rất vằng, qua ánh sáng chị thấy một cô bé da trắng đứng đó, nơi cuối giường của chị

vnr_82

Xe điện
đọc chuyện mợ đi tè cũng phải bế con theo. Vì e gặp 1 lần hồi bé khiếp tới giờ.
bây giờ muốn tè mà vợ con ngủ hết rôi . hix, nhà e nằm ở vị trí sợ lắm . hix hix

virecorp

Xe tải
Em đọc gần hết thớt rồi, buồn ngủ rồi, đánh dấu mai đọc tiếp. Em tin!

virecorp

Xe tải
lậy cụ 3 vái ah, đêm trc em nằm mơ thấy có 2 con số đã post ở trên, hôm sau kết quả sx ra có số em mơ ah...em ko chơi lô đề, nên nhờ Sói em tra hộ xem số em mơ có ko?..
thôi ko nói nữa, vì cụ có chịu đọc xem em viết gì đâu. mệt quá
Cái này hồi em học Phổ thông (khoảng năm 92-93) em cũng được 1 ông bạn bảo: Hôm nay xổ số giải đặc biệt (2 số cuối để đánh đề) sẽ về xx (em không còn nhớ chính xác số đó nữa), sau đó em về đánh thử và trúng luôn, rất tiếc ngày ấy em chỉ đánh có 300 đồng, và trúng 21.000 đồng. Chứ đánh lớn thì ăn to, em thề với các cụ/mợ em không nói sai.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em xin tiếp đêm đó, chị H ( chị Vụ trưởng) mà em nhắc đến lúc trứoc đi ngủ như mọi khi, phòng của chị cùng tầng với em và sát một chị gái khác là lính cùng vụ. Vừa chuẩn bị ngu, như mọi khi chị tắt đèn tron Ks, cứ tắt là đèn lại sáng lên, chị ngạc nhiên lắm. Đèn lúc sau lúc tối lúc sáng và chợt cảm giác không bình thường đến với chị. Chị cố ngủ nhưng mà không thể ngủ được vì cảm giác bất an bắt đầu. Lúc này bắt đầu chị cầm lấy cuóin sách mang theo từ nhà sang để đọc cho bình tâm lại, nhưng đèn không thể sáng được nữa. Câu chuyện bắt đầu là nỗi hoang mang tiếp theo của chị.
Chị vùng dậy, kéo rèm ra, rất tiếc là cửa sổ phòng chị lại ko ra đường, nên rất vằng, qua ánh sáng chị thấy một cô bé da trắng đứng đó, nơi cuối giường của chị
Hết rồi hả cụ?