[Funland] Đầu năm than thở chuyện gia đình

hamcuare!

Xe container
:)) khó! Bỏ thì dễ lắm, nhưng nếu thế thì con cái mình sẽ ntn!
Thôi cố mà nhịn cụ ạ.
Dù sao cũng nên lên nhà vk, nói thẳng với ob là con ob đi lấy ck rồi, nó có cs của nó, gđ của nó phải lo toan vun vén… ob đừng có cái kiểu như vậy nữa.
Đằng nào mình chẳng k muốn quan hệ sâu vs gđ vk, nên như vậy cho nó đỡ bực mình.

maximax903

Xe điện
:)) khó! Bỏ thì dễ lắm, nhưng nếu thế thì con cái mình sẽ ntn!
Thôi cố mà nhịn cụ ạ.
Dù sao cũng nên lên nhà vk, nói thẳng với ob là con ob đi lấy ck rồi, nó có cs của nó, gđ của nó phải lo toan vun vén… ob đừng có cái kiểu như vậy nữa.
Đằng nào mình chẳng k muốn quan hệ sâu vs gđ vk, nên như vậy cho nó đỡ bực mình.
Cụ ơi, vợ thì ảnh hưởng từ bố mẹ, gia đình chứ từ đâu ah. Thậm chí cả họ nhà người ta quan điểm y xì nhau, mở rộng ra là cả khu ấy họ như vậy luôn.

hamcuare!

Xe container
Cụ ơi, vợ thì ảnh hưởng từ bố mẹ, gia đình chứ từ đâu ah. Thậm chí cả họ nhà người ta quan điểm y xì nhau, mở rộng ra là cả khu ấy họ như vậy luôn.
Kaka, e hiểu cụ ạ!
Như thớt e tạo đây :))

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vợ cụ xinh gái

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Xinh là xí xoá hết mọi lỗi lầm cụ nhá. Chấp nhận đánh đổi và tiếp tục thôi. Định mệnh nó thế rồi, có tập 2 -3 cũng vẫn vậy. Quen ăn ngon rồi giờ lấy vợ xấu mà ngoan, môn đăng hộ đối có chịu vào mắt :))

Coxetang

Xe tải
Thế các cụ nói môn đăng hộ đối chẳng có sai. Thôi năm mới chúc gia đình cụ sớm hòa giải

phuongmit

Xe cút kít
Thông gia, dâu rể nó như chéo cánh tá lả, hợp thì sướng rên mà ghét thì thở cũng thấy khó ưa :)) vấn đề là cụ phải tìm hiểu gốc rễ mâu thuẫn giữa 2vc cụ là gì rồi giải quyết từ đó nếu cả 2 cùng muốn vun vén. Còn việc hoàn cảnh, suy nghĩ bên vợ thì kệ họ nếu họ k tác động quá lớn đến vc cụ, mà theo cụ kể thì họ k mạnh về kinh tế, vị thế địa vị xã hội bthuong thì k thể tác động mạnh dc.

ubisapro

Xe trâu
1 câu về ngoại thì trả thẳng về địa phương. Nhanh cho vuông :D

cỏ và mây

Xe điện
Xinh là xí xoá hết mọi lỗi lầm cụ nhá. Chấp nhận đánh đổi và tiếp tục thôi. Định mệnh nó thế rồi, có tập 2 -3 cũng vẫn vậy. Quen ăn ngon rồi giờ lấy vợ xấu mà ngoan, môn đăng hộ đối có chịu vào mắt :))
Cụ có vợ rồi hiểu chuyện ghê. K như juve99 đẹp zai mà mãi k có ny :(

BMW FOREVER

Xe tăng
Cacculon có chởi thời em vưỡn nói: câu "nhẫn nhịn vì con cái" là cái câu hãm l...nhất mà em được nghe. Dell mẹ, 1 là các ông bà đếch dám đối mặt với sự thật, 2 là vẫn hoang mang khi thiếu đi nửa kia và 3 là sợ dư luận.
Con cái chả chi phối đếch gì các ông bà cả. Thậm chí, đến cái tuổi tư duy được sự việc, con cái chúng nó sẽ bảo sao bố/mẹ không giải thoát cho nhau sớm hơn đi?
Vì con cái thì tại sao cuối cùng người ta vẫn bỏ nhau? Là vì, khi đó, các ông bà đủ dũng khí đối mặt với tất cả rồi, con cái khi đó chỉ là thứ yếu!
Túm cái váy lại là, khi chưa đủ điều kiện CẦN và ĐỦ thì còn vướng víu, đủ rồi thì người ta hay kêu bằng: đcmm, phút mốt!

Gionam72

Xe lăn
Cacculon có chởi thời em vưỡn nói: câu "nhẫn nhịn vì con cái" là cái câu hãm l...nhất mà em được nghe. Dell mẹ, 1 là các ông bà đếch dám đối mặt với sự thật, 2 là vẫn hoang mang khi thiếu đi nửa kia và 3 là sợ dư luận.
Con cái chả chi phối đếch gì các ông bà cả. Thậm chí, đến cái tuổi tư duy được sự việc, con cái chúng nó sẽ bảo sao bố/mẹ không giải thoát cho nhau sớm hơn đi?
Vì con cái thì tại sao cuối cùng người ta vẫn bỏ nhau? Là vì, khi đó, các ông bà đủ dũng khí đối mặt với tất cả rồi, con cái khi đó chỉ là thứ yếu!
Túm cái váy lại là, khi chưa đủ điều kiện CẦN và ĐỦ thì còn vướng víu, đủ rồi thì người ta hay kêu bằng: đcmm, phút mốt!
Còn rất rất nhiều nữa.

dhela

Xe tăng
"gia đình vợ: nhà vợ trên vùng cao, nhà có 4 anh chị em. Cả nhà ai cũng thật thà chất phát đến khờ khạo. K có tích lũy, tuy k có kinh tế nhưng rất coi rẻ đồng tiền (em thấy hơi lạ). Và em đánh giá về giáo dục cơ bản cho con cái là không có. Nhưng cái tự ái thì rất cao, ai nhỡ mồm hoặc nói gì động đến chê nhà (hoặc tự suy diễn ý tứ) nghèo là họ có thể giận đến già luôn -> chính vì cái này mà 2 bên nội ngoại k hòa hợp.

Nhà bên em cả bố mẹ và 2 anh em đều làm kinh doanh ăn to nói lớn, thẳng tính. Nó là sự xung đột văn hóa ngốc rễ 2 gia đình, 2 vợ chồng"

Biết gia cảnh nhà người ta như thế rồi còn xông vào để giờ chê bôi là sao !?
Cùng là cụ nên các cụ cứ bênh nhau. Thấy có tiếng than phát là vào an ủi. Sao ko thử đặt câu hỏi, thế lúc chuẩn bị rước về, anh có bị làm sao ko? Đại khái như chân tay có đầy đủ ko, có sứt môi lồi zốn ko... etc, mà lại chịu lấy vợ như thế. Mềnh đẹp trai con nhà giàu cơ mà!?
Nồi nào vung nấy!
Chứ làm gì có chuyện hoàng tử mà lại chịu lấy đứa zốn lồi, có phỏng ạ :-B

BMW FOREVER

Xe tăng
Đó là cụ chưa chứng kiến cảnh trẻ con đi chơi chỉ có bố hoặc mẹ, cái này tết vừa rồi gia đình nào k trọn vẹn nữa chắc cảm nhận rõ rệt nhất. Sang nhà bạn chơi thấy có bố có mẹ mình về nhà có bố/mẹ và gia đình riêng của bố hoặc mẹ. May mắn thì đứa trẻ đó lớn lên bth, k may thì nó lớn lên với rất nhiều mặc cảm tủi thân. Nên em nói thật, con người biết suy nghĩ thì trc hết nên nghĩ chuyện hàn gắn, k đc tính sau. Mở mồm chửi người khác vì họ nói câu “nhẫn nhịn vì con” toàn các ông bà nông cạn thôi.
Sao cụ biết em chưa chứng kiến, chứng voi?

newbirdd

[Tịch thu bằng lái]
Chán chả buồn đọc.
Klq nhưng giờ sao lắm ông than thở về vợ thế nhỉ.
Các ông tự chọn chứ có ai chọn hộ đâu. Lấy về thì lựa nhau mà sống chứ than thở gì.
Giờ phụ nữ thiếu, hở ra là hôm sau có người đưa đón ngay 😂 😂😂😂