Thảo luận Đấu nhầm cực khi kích ác quy xe Air Blade 150 2021 thì bị gì ạ? Em đang lo quá... hjx

FingerTips

Đi bộ
Chuyện là xe em mở chống trộm nên ác quy bị hết bình cả hơn tháng nay, do giãn cách ko đi sạc được. Bực quá nên lên mạng nghiên cứu, chỉ cách kích điện từ ác quy xe khác, nên làm thử, lúc đầu thì kích xe đề nổ, mừng thầm, cho nổ xe cả tiếng rồi tắt đi mở lại xem điện vào bình chưa mak bình vẫn ko có chút điện nào (Chắc do lâu quá bình hư mất tiêu rồi). Nên e kích lại, nhưng do lỡ tay, đưa nhầm đầu 2 cực khoảng 5s rồi đề máy ko lên (lúc này lúc đề kêu tạch tạch tạch tạch, kêu cái tiếng đề mà máy ko lên). Thấy sai nên đổi lại nhưng đến lúc này thì đèn chỗ smartkey vẫn sáng nhưng đề máy không nổ nữa, màn hình cũng ko có sáng thì phải (Hay phải đề nổ máy rồi màn hình mới sáng nhỉ)... hjx. Các ace cho e hỏi xe nó cháy mất tiêu rồi hay sao ạ? Hay bị đứt cầu chì hay hư thiết bị gì không ạ? Chi phí thay hoặc sửa là bao nhiu ak? Xe em mới keng xà ben giờ vào tay em chắc tan nát rồi... Hjxxxxxxxxxxxxxxx

FingerTips

Đi bộ
Bác nào biết trả lời giúp em với ạ.... hjxxx

khói_lửa

Xe buýt
trước mắt cụ test xem cầu chì .. cái này là đầu tiên..còn cầu chì ngon lành cành đào ..thì đành chia buồn với cụ vậy

Cap Còm

Xe tăng
Cụ AXEGA chắc biết

namphong12

Xe container
Xe cụ không sao cả. Tiếng tạch tạch tạch là rơle đề. Vậy là cầu chì ko đứt. Củ đề quay ngược bơm xăng cũng quay ngược nên không nổ đựoc máy. Vì điện 1 chiều nên màn không hoạt động thôi.Còn đèn thì vẫn sáng.

FingerTips

Đi bộ
Xe cụ không sao cả. Tiếng tạch tạch tạch là rơle đề. Vậy là cầu chì ko đứt. Củ đề quay ngược bơm xăng cũng quay ngược nên không nổ đựoc máy. Vì điện 1 chiều nên màn không hoạt động thôi.Còn đèn thì vẫn sáng.
Lúc sau tui nối lại đúng cực rồi nhưng ko nổ máy được nữa (Lúc đầu bắt đúng nổ máy 1 lần rồi nhưng do bật xe cả tiếng mak bình ko vào điện, nên khúc sau tui bắt lại bị nhầm. Sau khi nhầm thì bắt lại cho đúng nhưng lần này thì xe hết nổ máy được nữa)

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe container
Cụ thử thay bình còn tốt vào xe xem sao. Vì đấu nhầm cực thì các thiết bị không làm việc thôi. Chứ không hỏng gì đâu.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện là xe em mở chống trộm nên ác quy bị hết bình cả hơn tháng nay, do giãn cách ko đi sạc được. Bực quá nên lên mạng nghiên cứu, chỉ cách kích điện từ ác quy xe khác, nên làm thử, lúc đầu thì kích xe đề nổ, mừng thầm, cho nổ xe cả tiếng rồi tắt đi mở lại xem điện vào bình chưa mak bình vẫn ko có chút điện nào (Chắc do lâu quá bình hư mất tiêu rồi). Nên e kích lại, nhưng do lỡ tay, đưa nhầm đầu 2 cực khoảng 5s rồi đề máy ko lên (lúc này lúc đề kêu tạch tạch tạch tạch, kêu cái tiếng đề mà máy ko lên). Thấy sai nên đổi lại nhưng đến lúc này thì đèn chỗ smartkey vẫn sáng nhưng đề máy không nổ nữa, màn hình cũng ko có sáng thì phải (Hay phải đề nổ máy rồi màn hình mới sáng nhỉ)... hjx. Các ace cho e hỏi xe nó cháy mất tiêu rồi hay sao ạ? Hay bị đứt cầu chì hay hư thiết bị gì không ạ? Chi phí thay hoặc sửa là bao nhiu ak? Xe em mới keng xà ben giờ vào tay em chắc tan nát rồi... Hjxxxxxxxxxxxxxxx
Cụ nhắn mình số đt hoặc Alo mình hỗ trợ cho Cụ: 0966944848

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

Voi coi HN

Xe tăng
Đen thì đi cục ECU, ko còn điều khiển đc kim phun nữa thì máy ko nổ đc.

FingerTips

Đi bộ

Em nó sống lại rồi các bác ơi... mừng quá tưởng đâu tèo ECU rồi thì đi vài củ chứ. Thanks bác AXEGA đã nhiệt tình giúp đỡ, thanks bác Cap Còm đã tag bác AXEGA vào. Thanks all. Chắc phải chấp nhận thay cái bình thôi chứ ko dám nghịch dại nữa... hj`

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

Em nó sống lại rồi các bác ơi... mừng quá tưởng đâu tèo ECU rồi thì đi vài củ chứ. Thanks bác AXEGA đã nhiệt tình giúp đỡ, thanks bác Cap Còm đã tag bác AXEGA vào. Thanks all. Chắc phải chấp nhận thay cái bình thôi chứ ko dám nghịch dại nữa... hj`
Bình cũ khả năng sạc vẫn ok Cụ nhé! Bình bị kiệt quá phải dùng sạc ngoài kích lên là sạc bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

namnhstdn

Xe tải
Chia vui với chủ thớt, chỉ thay cái cầu chì thui á.
Do để xe lâu không đi nên hết sạch bình. Khi cụ nổ máy thì dòng sạc của xe không đủ lớn để nạp (do kiệt hết điện trong bình) nên cụ mang ra ngoài họ dùng sạc ngoài có dòng lớn là được (vì xe mới keng nên hy vọng bình còn tốt chứ chưa tèo).

FingerTips

Đi bộ
Chia vui với chủ thớt, chỉ thay cái cầu chì thui á.
Do để xe lâu không đi nên hết sạch bình. Khi cụ nổ máy thì dòng sạc của xe không đủ lớn để nạp (do kiệt hết điện trong bình) nên cụ mang ra ngoài họ dùng sạc ngoài có dòng lớn là được (vì xe mới keng nên hy vọng bình còn tốt chứ chưa tèo).
Thanks bro. SG giãn cách mấy tháng nay, chả có tiệm sửa xe nào mở cửa chứ không thì không đến nổi phải tự kích bình để xảy ra biến cố... may thay ko có gì nghiêm trọng... làm sót xe mấy ngày nay... hj`

Cap Còm

Xe tăng

Thế là hỏng gì, khắc phục thế nào cụ?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}