[Funland] Dâu Nhật, trồng ở Việt Nam bán với giá ở Nhật.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Hoa quả ở Nhật thì nổi tiếng là đắt, cơ mà 2tr/ kg dâu ở VN thì em thấy gió nó hơi to. Không biết cụ nào đã nếm thử xem nó khác dâu thường ở chỗ nào không?

Em sang Trung Quốc ăn dâu cũng to và ngọt lắm.

"Giống dâu Bạch Tuyết của Nhật lần đầu trồng thành công tại Đà Lạt và gần đây liên tục lên cơn sốt dù giá mỗi kg tới 1,2-2 triệu đồng.
Là người đam mê trồng dâu, đặc biệt là những giống lạ, năm 2018, một chủ vườn ở Đà Lạt nhờ người thân mua vài cây giống dâu Bạch Tuyết hay còn gọi là dâu anh đào thuần chủng từ Nhật xách tay về Việt Nam trồng thử nghiệm. Đây cũng là nhà vườn đầu tiên nhân giống và trồng thành công loại dâu này tại Đà Lạt.
"Loại dâu này rất hiếm, Nhật Bản không cho nhập về Việt Nam nên tôi phải nhờ người thân xách tay vài cây để lấy giống. Với kỹ thuật và kinh nghiệm trồng cây lâu năm, tôi đã nhân giống được hơn 1.000 cây. Đến nay, giống này đã cho trái và chất lượng không thua kém gì hàng nhập từ Nhật", chủ vườn dâu nói."

Nâng tầm lên thì mới bán được giá cao chứ cụ. Nho, xoài, dưa hấu mấy thằng nhật còn bán hàng chục, hàng trâm triệu một cân, một quả thì sao. Em thì ko có tiền xài mấy cái này, có tiền mua loại ít thuốc trừ sâu là may lắm rồi.

ocean1

Xe điện
Em chưa ăn qua loại dâu nầy, không thấy bên em có bán .

MiTa

Xe lăn
E chỉ thích “râu ngô” thôi mà chưa dc chén thử phát nào.

zolahn

Xe điện
Cái loại này nó đã ko cho xk sang vn mà ông lại trồng ko cẩn thận bên đó nó kiện vi phạm bản quyền thì bỏ mẹ

wild nature

Xe điện
Hoa quả ở Nhật thì nổi tiếng là đắt, cơ mà 2tr/ kg dâu ở VN thì em thấy gió nó hơi to. Không biết cụ nào đã nếm thử xem nó khác dâu thường ở chỗ nào không?

Em sang Trung Quốc ăn dâu cũng to và ngọt lắm.

"Giống dâu Bạch Tuyết của Nhật lần đầu trồng thành công tại Đà Lạt và gần đây liên tục lên cơn sốt dù giá mỗi kg tới 1,2-2 triệu đồng.
Là người đam mê trồng dâu, đặc biệt là những giống lạ, năm 2018, một chủ vườn ở Đà Lạt nhờ người thân mua vài cây giống dâu Bạch Tuyết hay còn gọi là dâu anh đào thuần chủng từ Nhật xách tay về Việt Nam trồng thử nghiệm. Đây cũng là nhà vườn đầu tiên nhân giống và trồng thành công loại dâu này tại Đà Lạt.
"Loại dâu này rất hiếm, Nhật Bản không cho nhập về Việt Nam nên tôi phải nhờ người thân xách tay vài cây để lấy giống. Với kỹ thuật và kinh nghiệm trồng cây lâu năm, tôi đã nhân giống được hơn 1.000 cây. Đến nay, giống này đã cho trái và chất lượng không thua kém gì hàng nhập từ Nhật", chủ vườn dâu nói."

Em nhĩ cũng ko khác gì dâu Nhật trồng ở Mộc châu (chimi thì phải) đâu đó 300-400k/ hộp suy ra cũng khoảng 1tr/kg

Xe_loi

Xe tăng
Ăn hay không thuộc quyền của mồm, không ăn tiền vẫn trong túi. Nếu như nhiều nhà trồng được thì lại phải giải cứu. Đến mệt

Xe_loi

Xe tăng
Ăn hay không thuộc quyền của mồm, không ăn tiền vẫn trong túi. Nếu như nhiều nhà trồng được thì lại phải giải cứu. Đến mệt

endz

Xe buýt
Bên mình nâng cấp với cái tên mỹ miều Bạch Tuyết. Bên này, mình tuyền gọi là dâu Bạch tạng :D
2 triệu/kg thì xách tay từ bên này về bán khéo còn rẻ hơn!

Ps. Trong khi bên nhà, mọi người háo hức với hoa quả Nhật, thì bên này, bà con thích hoa quả bên mình. Vị đậm đà và nhiều loại phong phú. Như dưa hấu chẳng hạn. Bạn mình bảo, ăn dưa hấu ở VN rồi thì chả muốn ăn dưa hấu Nhật nữa vì nó nhạt. Công nhận nhạt thật. Mình ăn toàn phải chấm muối :)

Chỉnh sửa cuối:

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bên mình nâng cấp với cái tên mỹ miều Bạch Tuyết. Bên này, mình tuyền gọi là dâu Bạch tạng :D
2 triệu/kg thì xách tay từ bên này về bán khéo còn rẻ hơn!

Ps. Trong khi bên nhà, mọi người háo hức với hoa quả Nhật, thì bên này, bà con thích hoa quả bên mình. Vị đậm đà và nhiều loại phong phú. Như dưa hấu chẳng hạn. Bạn mình bảo, ăn dưa hấu ở VN rồi thì chả muốn ăn dưa hấu Nhật nữa vì nó nhạt. Công nhận nhạt thật. Mình ăn toàn phải chấm muối :)
Bên " này" gọi là dâu trắng, còn Tạng hay Tuyết thì là tùy…người gọi :D
Giá trên rakuten hay yahoo cũng tầm 1tr vnd/ 540gr nên xách tay về bán là lỗ:))
Dưa hấu, nếu đúng mùa và biết chọn quả, vẫn có quả ngọt. Ngược lại, dưa hấu VN bây giờ có vẻ ngọt hơn so với 20 năm về trước, ko hiểu lý do

Ghét Già Trâu

Xe tải
Cái loại này nó đã ko cho xk sang vn mà ông lại trồng ko cẩn thận bên đó nó kiện vi phạm bản quyền thì bỏ mẹ
Cái này kiện kiểu gì cụ nhỉ. Mấy anh VN bảo chim ăn quả bên Nhật, rồi bay sang VN nhả hạt. Hạt ở nước tôi tôi trồng làm mie gì được nhau.

Anhhungjp

Xe tăng
Việt Nam kiểu thịt chó mắm tôm quen rồi nên cái gì cũng đậm đà, từ các loại gia vị, đồ uống, các loại rau của VN cũng vị đậm hơn so với rau Nhật chứ chưa nói đến hoa quả.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Mà bản quyền nó là cái gì đấy hả cụ, không có nó thì quả dâu nhạt đi hay mặn lên ạ?

Có mùi khác, cảm giác về da thịt và lông nhiều
Còn về dirty talk và ngon thì không bằng mình đâu cụ eyyy
:))
E chỉ thích “râu ngô” thôi mà chưa dc chén thử phát nào.

NDTBM

Xe điện
Dâu Nhật= vợ Nhật mà lại da trắng cỡ Bạch Tuyết thì cha.â..ấ...t và cao giá là đúng quá rồi...!? ;)
P/S: Nói chung quả dâu Tây mà bạch tạng thì thuộc dạng đột biến gen-->> chỉ lạ bổ mắt chứ chưa chắc đã ngon+bổ xứng với giá....:-?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em.nghĩ cứ phải thuận tự nhiên. Cái gì đỏ phải đỏ cái gì trắng phải trắng cái gì đen phải đen mới tốt.

cưỡi chổi

Xe lăn
Cái này kiện kiểu gì cụ nhỉ. Mấy anh VN bảo chim ăn quả bên Nhật, rồi bay sang VN nhả hạt. Hạt ở nước tôi tôi trồng làm mie gì được nhau.
Cần gì phải thế hả cụ. Bảo tau sang Nhật ăn dâu rồi bay về luôn, về đến nhà ị ra vườn rồi nó mọc lên cây thôi :))