Đau nhức xương khớp, thoát vị đĩa đệm

Policee113

Đi bộ
không phải giống salonpas đâu bác nhé, nó khác hoàn toàn mà, chắc có cái mùi bạc hà giống nhau nên mọi người cứ lầm tưởng
salonpas có chất giảm đau cực mạnh, mạnh gấp 1000 lần moocphin nên không nên sử dụng nhiều, cái này chắc chỉ thông dụng cho các vận động viên thôi, còn dầu nóng là loại khác

NooNoo

Đi bộ
có phải loại dầu nóng màu đỏ có bàn cạo đó không bác? em tưởng nó chỉ giống dạng cao salonpas thôi chứ
dầu nóng giúp giảm đau, giảm sưng tấy, tan bầm tím theo cơ chế an toàn chứ không phải giảm đau cực mạnh như salonpas

Harryy

Đi bộ
bố mẹ em thì ở nhà làm tinh bột nghệ, bê nghệ nhiều và nặng cũng bị đau nhức cổ tay, rồi đau lưng, dùng cao con hổ bóp chả thấy đỡ gì, em mang về cái chai dầu nóng được bà chị họ bên Hàn gửi về cho bố mẹ dùng thấy 2 cụ vừa kêu dùng tốt lắm

NgoBaoCuong

Đi bộ
giờ cũng làm gì có ai dùng cao salonpas nữa, kể cả cái kiểu dán thái dương chữa đau đầu cũng không ai dùng nữa rồi. bác nào muốn giảm đau nhanh chỉ có dùng dầu nóng thôi

Kawaii9

Đi bộ
tâm lí những người làm cha làm mẹ bao giờ chả vậy, sống cả đời hết mình vì con, mình bây giờ có con cái rồi cũng cắn răng chịu vất vả một chút để con được sung sướng huống chi bố mẹ cả đời làm nông thì chỉ cố gắng cày quốc để có tiền dư giả, chỉ biết kiếm tiền về phụ dưỡng bố mẹ thôi các bác ạ

AlanNo1

Đi bộ
tôi nghĩ bác nên để ý tới sức khỏe bố mẹ nhiều hơn, giờ bác có khuyên bố mẹ cũng chỉ nghe 1 phần thôi chứ động công việc lại tặc lưỡi làm cho xem, mình phải để ý thường xuyên bác ạ, không thì thỉnh thoảng đón các cụ lên chơi rồi tiện khám định kì luôn

DannyTran1

Đi bộ
dầu nóng Hàn Quốc cái chai màu đỏ có bàn mát xa đó dùng ok phết đấy bác ạ, nhà tôi ai cũng dùng, kể cả bố mẹ, hay con cái, vì nó tiện mà nhiều công dụng, không phải mỗi xoa bóp đau nhức thôi đâu nhớ, còn sưng đau do lạnh với trị cả vết côn trùng đốt đó các bác

NooNoo

Đi bộ
tôi mua ở hiệu thuốc bác ạ, nghe bảo là loại nhập khẩu chính hãng, nên có tem mác đầy đủ, hướng dẫn sử dụng tiếng việt luôn, đọc thì mới biết rõ tác dụng với chống chỉ định ra sao

bigboss14

Đi bộ
dầu nóng Hàn Quốc cái chai màu đỏ có bàn mát xa đó dùng ok phết đấy bác ạ, nhà tôi ai cũng dùng, kể cả bố mẹ, hay con cái, vì nó tiện mà nhiều công dụng, không phải mỗi xoa bóp đau nhức thôi đâu nhớ, còn sưng đau do lạnh với trị cả vết côn trùng đốt đó các bác
ơ thế hả bác, nào giờ em chả biết , tưởng nó chỉ là cái loại để xoa bóp khi đau nhức bầm tím thôi cơ. chai toàn tiếng Hàn cũng chả hiểu gì mà đọc tác dụng được

ongtrumvip

Đi bộ
em không biết ở hiệu thuốc cũng có bán đấy, bữa trước vợ em suốt ngày mua đồ trên mạng, mang về 1 chai dầu nóng Hàn Quốc mà dùng có ra gì đâu

ongtrumvip

Đi bộ
vậy mai em ra hiệu thuốc hỏi mua về dùng thử, vừa hay hôm nay đi đá bóng bị ngã tím chân đang đau nhức

thaokhanhhanoi

Xe đạp
Website
demdieuhoa.net
Bệnh này thì dân Việt Nam bị nhiều và cũng xác định là mệt lắm..Thấy nhiều cụ dùng trị liệu bằng khung nắn cột sống diện chẩn từ như ở https://yteshop.vn/khung-nan-cot-song-dien-chan-tu/ thấy cũng thuyên giảm, các cụ tham khảo thử xem ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hongnova

Xe tải
Nguồn em copy trên zing.vn đây các cụ các mợ nhé!

Cách phân biệt dầu nóng Hàn Quốc chính hãng
Với người dân Việt Nam và châu Á, dầu nóng là sản phẩm thông dụng không thể thiếu mỗi khi đau nhức, viêm sưng. Nhưng bí quyết mua dầu nóng chính hãng thì không phải ai cũng biết.

Tại Hàn Quốc, bên cạnh nhân sâm và linh chi, sản phẩm dầu nóng với bàn massage tiện dụng đính kèm chai thuốc cũng rất phổ biến và được nhiều khách du lịch chọn mua về. Một trong những thương hiệu dầu nóng nổi tiếng tại Hàn Quốc là Antiphlamine. Với kinh nghiệm trên 80 năm sản xuất, sử dụng dạng bào chế công nghệ cao không chỉ giúp nóng nhanh, thấm nhanh và sâu hơn nhằm mang lại hiệu quả tức thì mà còn không gây nhờn và khô da.

Sản phẩm dầu nóng Hàn Quốc nay đã chính thức có mặt tại Việt Nam dưới nhãn hiệu Yuhan AntiphlamineS. Tuy nhiên, nhiều người tiêu dùng Việt vẫn có xu hướng chọn mua hàng xách tay vì quan niệm hàng xách tay tốt hơn hàng nhập khẩu chính hãng mà không biết hành động này tiềm ẩn nhiều nguy cơ.

Hàng xách tay tốt hơn hàng nhập khẩu chính thức?

Đây là một quan niệm sai lầm, đặc biệt là với mặt hàng dược phẩm. Bởi dược phẩm nhập khẩu chính thức đều được Bộ Y tế kiểm tra hồ sơ và cấp phép nhập khẩu. Trên vỏ hộp thuốc, tờ hướng dẫn sử dụng ghi đầy đủ thông tin bằng tiếng Việt để tránh nhầm lẫn khi sử dụng... Ngược lại, hàng xách tay thường không rõ nguồn gốc xuất xứ. Quá trình vận chuyển, lưu thông khó đảm bảo điều kiện bảo quản nên chất lượng không được thẩm định. Hơn nữa, người tiêu dùng rất dễ mua phải hàng nhái, hàng giả, kém chất lượng, gây ảnh hưởng xấu đến sức khỏe.

Theo khuyến cáo của cơ quan quản lý, để tránh mua phải hàng nhái, hàng giả, hàng kém chất lượng, người tiêu dùng nên chọn cơ sở bán thuốc có uy tín. Sản phẩm có tem bảo đảm, có tiếng Việt thể hiện trên hộp thuốc, có số đăng ký được Cục Quản lý Dược Việt Nam cấp để đảm bảo quyền lợi của mình.

Cách phân biệt hàng chính hãng

Nhằm giúp người tiêu dùng phân biệt hàng YuhanAntiphlamine chính hãng (do Yuhan Corp., sản xuất) với hàng không rõ nguồn gốc xuất xứ, đại diện nhập khẩu sản phẩm - Công ty TNHH Đại Bắc đã nêu ra một số đặc điểm của hàng chính hãng như: trên vỏ hộp thể hiện bằng 2 ngôn ngữ tiếng Anh và tiếng Việt; 2 nắp hộp được niêm phong bằng tem của nhà sản xuất (trên tem in hình cây đa và dòng chữ Yuhan quality assured); bên trong hộp thuốc có tờ hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt.