[Thảo luận] Đầu tháng đừng ăn mắm tôm các cụ nhé !!!

El Kun

Xe tải
Em mạo muội có lời khuyên với các cụ như vậy, mặc dù món Bún đậu mắm tôm, món thịt chó là 2 món khoái khẩu của em . Chả là mới đầu tháng nhưng vì chiều gấu nên em đã làm ngay một bữa bún đậu chấm mắm tôm...Vì em vừa gặp chuyện chẳng lành nên đành đổ lỗi cho cái món mắm tôm vậy...8-}
Còn câu chuyện của em "ló như thế lày" các cụ ạ:
Chiều hôm nay, chả là nhân cái dịp trời đẹp và mát em và gấu rủ nhau đi ăn phở cuốn ở hồ Trúc Bạch, quán ngay sát cái cầu gần ngã 3 rẽ từ phố Châu Long ra ý ạ. Em đang tìm chỗ đỗ xe thì đồng chí nhân vên của quán chỉ ngay đỗ xe trên cầu luôn (gần một ngôi chùa mà em hổng nhớ tên lắm, hình như là Kim Long thì phải) và vận đen của em cũng từ đây mà ra các cụ ạ. Đang thưởng thức phở cuốn và món khoái khẩu của em, ngao hấp... chuẩn bị đi đến đoạn kết thì bỗng...Rầm..rầm...huỵch...(âm thanh phát ra từ hướng xe em đang đỗ) em giật mình, nuốt vội con ngao vào bụng, nhìn lên thì :-o...sát xe em là một em gái xinh tươi đang lóp ngóp bò dậy, bên cạnh là một con wave gẫy cánh nằm lăn lóc. Em vội chạy ra xem sao, ra đến nơi thì em kia đã đứng dậy được, nhìn sơ qua thì chắc người ngợm, hàng họ không sao...nhưng nhìn đến vợ 2 của em thì...mk...ôi thôi...nó vừa bị móp sâu (do tay phanh quệt vào) vừa bị tróc hết một mảng lớn (chắc do yếm xe máy, yếm xe máy lúc đấy đã thành mấy mảnh nằm trên đường)X_X. MK, đường thì rộng vãi cả ra, ko một bóng người đi ngoài nó, xe em thì khép nép vào một góc, thể mà chả hiểu nó vừa đi đường vừa nhìn cái đíu gì mà lại phang ngay vào mông trái vợ 2 em. Em nhìn vợ 2 mà xót xa cõi lòng X_X, nén bình tĩnh hỏi thăm em gái kia có sao không...Nó bảo ko sao và liền rút điện thoại ra tìm sự trợ giúp từ người thân :)]...5 phút sau...2 đôi lao tới trên 2 em xe ga, người lái lẫn người ngồi sau xăm trổ đầy mình. Em nhủ thầm, "bỏ mẹ, đụng phải đầu gấu làng rồi đây' :ar!, vì nghe phong phanh em gái đâm vào em là dân ngay gần đây. Bây giờ bắt đầu đến hồi ngã giá đền bù thiệt hại, em ra giá 1,5 củ...xong thấy cả đội bạn châu đầu vào nhau rồi cùng rút ví (chắc góp tiền) rồi cử một em đại diện ra đưa cho em..."5 lít"...Nó bảo cỉ có vậy thôi, anh có cầm hay không thì tùy, anh thích gọi công an hay không thì tùy...con kia (chỉ đứa đâm vào xe em) nó lương "8 lít/tháng", thằng chống nó thì nghiện lòi ra (chỉ vào một thằng xăm trổ đầy mình, dáng người khá tong teo). Trong khi đó thì có một thằng khác, trong hội, đứng bên ngoài chọc gậy bánh xe... Mk, đã đâm vào người khác lại còn già mồm...nhưng em nhủ thầm, mình đang trên đất khách cần phải cửn thựn, trong lúc đó gấu nhà em cương quyết ko chấp nhận. Cuối cùng em đành gạt gấu sang một bên rồi cấm tiền, bảo gấu lên xe (ko nhanh kẻo chúng nó kéo cả làng ra thì khốn, vừa ko được đền mà lại còn đền ngược lại chúng nó cũng nên ^#(^:-ss). Mà đau nhất ở chỗ là xe em vừa mới đi làm bảo hiểm về, nhìn mới kính coong...huhu...mk, nói đến bây giờ vẫn còn đau...:(:-w. Bây giờ ngay khi gõ lại câu chuyện hầu các cụ em đang tính xem hôm nào phải đi ăn thịt chó để giải đen vậy, đành "Dĩ độc trị độc"...#:-s
Cảm ơn các cụ đã đọc câu chuyện em kể, hy vọng được sự chia sẻ từ các cụ !!!

Chỉnh sửa cuối:

echkep

Xe tải
Kụ chủ thế là may rồi đấy. Nếu phải cháu thì cháu không đền đâu nhá. Kụ đỗ ngay trền cầu sai lè ra rồi còn kêu ca gì nữa ^:)^ mời kụ chủ ly vang nhá.Còn dân làng Ngũ xã nhà cháu thì không như cụ nghĩ đâu ạ [-(

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

WTF

Xe tải
chia bùn cùng cụ

cơ mà em thấy cụ không bị bọn nó bắt đền ngược là còn may đấy ạ ...

MaLong

Xe tải
Hôm nào bác " dĩ độc trị độc " xong nhớ đem xe gửi vào bãi hoặc đi taxi nhé ko chẳng may lại gặp em lương 8lit chồng nghiện lòi thì khổ tập 2:D

MoonMax

Xe điện
Giải đen đừng ăn thịt chó cụ ạ. ĐI ấy hay hơn.

Thực ra vụ này cụ rất may đấy. Gặp đầu gấu phường thì thường cụ phải đền nó cơ.

khonnhadaicho

Xe đạp
nhà cháu thấy cụ có đen tí nào đâu? tiền thì bỏ túi . xe thì bảo hiểm sửa.

ECO-arch

Xe tăng
Em mà là em gái kia gọi xxx ra lập BB thì cụ toi đôi củ là cái chắc, đỗ xe trái phép gây tai nạn.

anhtho

Xe ngựa
Cụ thế là may chán, nó mà bị thương hay nặng hơn thì cụ cũng mệt đấy !

tonnuchimse

Xe buýt
Người bị hại cũng đền bù rồi mà vẫn còn kêu ca nhỉ.
Đúng như bác ở trên nói, nó không đền ngược là may rồi.
Mấy ông xăm trổ cũng biết điều đấy chứ

xaunhatxahoi

Xe điện
thế là cụ kiếm được 5lit rồi

hungbm

Xe điện
Nếu là em thì em không lấy 5 lít của con bé kia. Dù sao xe cũng mua bảo hiểm rồi, hơn nữa cụ đỗ xe chỗ đó là sai và chả ai muốn đâm vào mông xe cụ cả. Tiếc là tiếc cái công phải đi làm xe rồi lại gọi bảo hiểm mất thời gian.

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ thớt nhận được 5 loét em dự là may rồi ợ, đất khách quê người và thằng xăm trổ đầy mình - có 2 yếu tố này mà cụ vẫn nhận được xèng

trungnc

Xe điện
Cụ chủ thớt lại đi làm bữa bún đậu mắm tôm nữa đi ạ,như thế người ta gọi là dĩ độc trị độc đấy ạ.:))

haivanphe

Xe container
Chúc mừng kụ, xe lại được bảo hiểm sơn mới mà lại có 500k để rửa. Kụ mời em 1 ly voka đi.

Nấm mỡ

Xe điện
May cho cụ chủ thớt là gặp phải đội không nắm luật chứ đỗ xe trên cầu thì có nép giời cũng là vi phạm.
Hóa da đầu tháng chén mắm tôm xuân nhể :D

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
May cho cụ vì mấy thằng đầu gấu không biết luật, chứ nó mà biết luật có khi cụ khốn khổ hơn đấy. Cụ ăn không được 5 lít rồi, mai xách xe đi BH là xong :D

Matizcoi

Xe cút kít
có bảo hiểm mà cụ vẫn lấy xiền ....

bachkhoak40

Xe điện
Chỗ đấy không rộng như cụ nghĩ đâu, chỉ khổ em gái, người đau xe hỏng mà vẫn mất 5 lít, lần này về anh chồng nghiện anh ấy diết.