[Funland] Đau thắt lưng, khớp gối do con Omicron, cụ nào bị không ?

Thuốc

Xe buýt
Dạo này trong quá trình tư vấn Fo em nhận được ngày càng nhiều các phàn nàn về đau thắt lưng hoặc đau khớp gối, vài ca ban đầu thì em dự đoán là đĩa đệm hay bệnh khớp có sẵn, nhưng sau này thì nhận được rất nhiều người bị triệu chứng này, hơn nữa đa phần là các bệnh nhân này không có bị bệnh khớp trước đó, triệu chứng là đau nhói ở thắt lưng, cảm giác như bị đau đĩa đệm hay thoát vị, không thể cúi xuống bình thường được, không thể bế trẻ con hay nâng các vật nặng như trước khi bị , khớp gối đau mỏi, căng cơ, hổi con Delta hoành hành thì ít nhận được thông tin triệu chứng này, khi con Omicron nó xuất hiện thì có vẻ nhiều người bị hơn, Cụ nào có thấy có các triệu chứng này khi bị hoặc sau khi bị cùng thào luận cái nhỉ, xem con covid này nó còn gây ra cái gì nữa đây :(

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
E vừa khỏi dc 2tuần. Lúc bị ko có triệu chứng j. Hậu covid e đau xương khớp khắp ngừoi. Khó chịu kinh khủng. Về đêm càng nặng hơn.

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cháu bị đau khớp gối hôm đầu tiên sau khi test 2 vạch. Cả đêm nhức không ngủ được :( sợ phết - nhưng đến hôm sau thì hết. Lúc khỏi thì bị nổi ban mất mấy ngày mới hết.

XPQ

Xe lăn
Theo như quảng cáo của đội đón lõng điều trị hậu cô vít thì hễ người nào yếu cái gì thời vi rút nó xoáy vào cái đó. Ai có vấn đề xương khớp thì đau xương khớp, ai có vấn đề về hô hấp thì mệt về hô hấp. Cá nhân em cho là như mọi loại bệnh cúm, con vi rút nó để lại những rối loạn về nội tiết và chuyển hóa do các tác động của nó đến hệ miễn dịch.

Bởi vậy quan điểm của em là ta cứ lạc quan vui tươi nghĩ về nó ít thôi, cố ăn uống cho có dinh dưỡng và vận đông cơ thể cho máu huyết liu thông rồi dần dần cơ thể tự phục hồi. Còn bọn tiếp thị chúng nó nói gì kề mè chúng nó! Nghe chúng nó có mà sạt nghiệp.

Halinh07

Xe tăng
Tôi nhiễm có vị và bị đau khớp gối 3 ngày đầu. Hôm này là ngày thứ 6 thì thấy hết tất cả các triệu chứng

ceconam

Xe điện
Theo như quảng cáo của đội đón lõng điều trị hậu cô vít thì hễ người nào yếu cái gì thời vi rút nó xoáy vào cái đó. Ai có vấn đề xương khớp thì đau xương khớp, ai có vấn đề về hô hấp thì mệt về hô hấp. Cá nhân em cho là như mọi loại bệnh cúm, con vi rút nó để lại những rối loạn về nội tiết và chuyển hóa do các tác động của nó đến hệ miễn dịch.

Bởi vậy quan điểm của em là ta cứ lạc quan vui tươi nghĩ về nó ít thôi, cố ăn uống cho có dinh dưỡng và vận đông cơ thể cho máu huyết liu thông rồi dần dần cơ thể tự phục hồi. Còn bọn tiếp thị chúng nó nói gì kề mè chúng nó! Nghe chúng nó có mà sạt nghiệp.
E đồng quan điểm với cụ

langtoilangtoi

Xe điện
Hôm thứ 3 từ khi + em đau nhức chân, sang ngày thứ 4 đau ngang thắt lưng ko ngủ đc, ngày thứ 5 đỡ dần.

thanhphong1998

Xe điện
Em vẫn đạp xe đi bộ như cũ,chả thấy khác gì. Đêm thì ngủ say như chết,không có hiện tượng mất ngủ như mọi người đồn.

Mss AN TÂM

Xe điện

langtoilangtoi

Xe điện
Cụ có bị vậy trc đây k?
Không cụ ạ, kể cả em gánh tạ hơi quá nó cũng chỉ hơi tức tức thôi, đổi tư thế nằm hay đu xà là đỡ. Kiểu đau này giống như thoát vị ấy, nhưng đổi tư thế nào cũng ko giảm đau

HacTien

Xe đạp
Cháu bị, không sốt, nhưng mệt mỏi rã rời, đau ê ẩm người, thắt lưng đau kiểu nhói nhói.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em hậu CV 2 tuần.
Chiều em làm cuốc xe tốc độ cao lên sân bay rồi quay về, trên đường về em thấy hơi hơi đau khớp gối phải. Về hồ Tây em vào quán làm cốc sinh tố ngắm gái một lúc rồi lên xe về thì không còn cảm giác đau nữa.

Buffering

Xe máy
Chiều nay em tập chân, đúng lúc squat khớp gối cảm giác căng và nhói, thắt lưng đau từ hôm tiêm xong mũi 1 :(( . Có cụ nào giống em ko

Hieumos

Xe container
Dạo này trong quá trình tư vấn Fo em nhận được ngày càng nhiều các phàn nàn về đau thắt lưng hoặc đau khớp gối, vài ca ban đầu thì em dự đoán là đĩa đệm hay bệnh khớp có sẵn, nhưng sau này thì nhận được rất nhiều người bị triệu chứng này, hơn nữa đa phần là các bệnh nhân này không có bị bệnh khớp trước đó, triệu chứng là đau nhói ở thắt lưng, cảm giác như bị đau đĩa đệm hay thoát vị, không thể cúi xuống bình thường được, không thể bế trẻ con hay nâng các vật nặng như trước khi bị , khớp gối đau mỏi, căng cơ, hổi con Delta hoành hành thì ít nhận được thông tin triệu chứng này, khi con Omicron nó xuất hiện thì có vẻ nhiều người bị hơn, Cụ nào có thấy có các triệu chứng này khi bị hoặc sau khi bị cùng thào luận cái nhỉ, xem con covid này nó còn gây ra cái gì nữa đây :(
Em đây ạ. Hôm vừa lên 2 vạch thì em bị đau vùng thắt lưng dữ dội, sau đó đỡ.

Sau khi âm tính được 3 hôm thì tiếp tục đau lưng, cơn đau lan xuống đến chân. Không chịu nổi nữa đi khám thì kết quả đây cụ ạ.

Bác sỹ bảo là chẳng may trùng hợp chứ không phải do con covid. Nhưng em vẫn nghi lắm.

Trước đây em chưa hề có triệu chứng đau lưng. Tỷ số cân nặng/chiều cao trong chuẩn. Thể thao đều đặn. Công việc làm bàn giấy văn phòng.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Không cụ ạ, kể cả em gánh tạ hơi quá nó cũng chỉ hơi tức tức thôi, đổi tư thế nằm hay đu xà là đỡ. Kiểu đau này giống như thoát vị ấy, nhưng đổi tư thế nào cũng ko giảm đau
Cụ bị y hệt em rồi. Kiểu đau này rất khó chịu. Lúc đầu đau lưng xong lan dần xuống đau chân, không thể ngồi được.

Cụ đi chụp chiếu thử xem.

bleo

Xe tăng
Em + đến hôm thứ 4 thì thắt lưng đau dữ dội. Nằm ko nằm được, ngồi cũng ko xong đau đến mất ngủ cả đêm rất khó chịu và mệt mỏi. Em đoán có 2 nguyên nhân chính ngoài con covid gây ra có thể :
Thứ 1 là do mệt nằm quá nhiều ko vận động.
Thứ 2 bình thường em uống ít nước đến khi dính covid em vã nước cật lực nhằm làm loãng nồng độ virus, ngoài ra uống thêm các loại thuốc bổ vitamin… dẫn đến cảm giác thận bị làm việc quá tải gây nên đau lưng.
Những ngày sau em bắt đầu ko nằm nữa,vận động nhẹ nhàng kết hợp tập thở. Nước, thuốc bổ bắt đầu uống ít dần đi. Đến nay tạm thời ko thấy đau nữa. Hy vọng lâu dài là ko sao.

hatinh5760

Xe điện
Em đây ạ. Hôm vừa lên 2 vạch thì em bị đau vùng thắt lưng dữ dội, sau đó đỡ.
E đây ạ.
E đã mất khứu giác, kiểu mù mùi. Lòa nhòa mùi giống nhau.
Mấy hôm nay, e đau thắt lưng, đang không biết tại sao.
Chán thật.
Bạn e ho dữ dội, phải vào viện khám, đã đc giữ lại, điều trị.

lum..zzz

Xe điện

Chuẩn cụ, đang có mùi Bọn đấy bắt tay media doạ trên báo chí diễn đàn để làm quả khám hậu Covid