[Funland] Đau thắt lưng, khớp gối do con Omicron, cụ nào bị không ?

landaumuaxe

Xe điện
Anh trai em khỏi xong bị tụt áp luôn các Cụ ơi
:(
Có Cụ nào bị như vậy không ạ?
Anh em bảo gần Vợ mà ko có bất kỳ cảm hứng gì,mặc dù ko bị khó thở nữa
YSL có phải hậu quả covid ko nhỉ???
e thì bị hụt hơi , gần vợ thì nói chung hơi nó k như trước cũng có ảnh hưởng tí cụ ạ, nhưng cơ bản là e vẫn chiến được 3 lần / tuần, nói chung k sao cả, cụ mua yến bồi bổ thêm, chả biết đúng sai như nà, e cứ nhờ mua vài lạng cả nhà tẩm bổ.

beSuSu

Xe điện
cái thới tiết này, độ ẩm cao, nhiệt độ ko ra nóng ko ra lạnh, ko ra mát.
Năm nào chả mệt mỏi, đau người.

Ai mới ốm dậy, ng yếu sẵn thì càng thấy mệt mỏi hơn thôi.

ngoc_phuong

Xe lăn
Theo như quảng cáo của đội đón lõng điều trị hậu cô vít thì hễ người nào yếu cái gì thời vi rút nó xoáy vào cái đó. Ai có vấn đề xương khớp thì đau xương khớp, ai có vấn đề về hô hấp thì mệt về hô hấp. Cá nhân em cho là như mọi loại bệnh cúm, con vi rút nó để lại những rối loạn về nội tiết và chuyển hóa do các tác động của nó đến hệ miễn dịch.

Bởi vậy quan điểm của em là ta cứ lạc quan vui tươi nghĩ về nó ít thôi, cố ăn uống cho có dinh dưỡng và vận đông cơ thể cho máu huyết liu thông rồi dần dần cơ thể tự phục hồi. Còn bọn tiếp thị chúng nó nói gì kề mè chúng nó! Nghe chúng nó có mà sạt nghiệp.
Sau quả thổi kít, e cho đây là quả thổi thành công tiếp theo của bọn XYZ ...
Khú khú.
Riêng em cứ lạc quan là có công hiệu 40%. Đừng nhốt em lại thì khả năng thành công là 80%..

• Vodka
Reactions: XPQ

ngoc_phuong

Xe lăn
Đ
Em đây ạ. Hôm vừa lên 2 vạch thì em bị đau vùng thắt lưng dữ dội, sau đó đỡ.

Sau khi âm tính được 3 hôm thì tiếp tục đau lưng, cơn đau lan xuống đến chân. Không chịu nổi nữa đi khám thì kết quả đây cụ ạ.

Bác sỹ bảo là chẳng may trùng hợp chứ không phải do con covid. Nhưng em vẫn nghi lắm.

Trước đây em chưa hề có triệu chứng đau lưng. Tỷ số cân nặng/chiều cao trong chuẩn. Thể thao đều đặn. Công việc làm bàn giấy văn phòng.
Đến BSy mà cụ còn del tin. Cụ tự khám luôn đi.
Đến ạ với các tâm lý hoang tưởng.
Khú khú.
Em đang dính lần 2 đây.

duonghb73

Xe tải
Em tiêm vaccin còn bị đau lưng, đến lúc bị F0 thì cũng đau lưng y như vậy, ko cúi xuống được, và đau mỏi khắp người nữa

Dzungsc

Xe hơi
Em đây, 02 ngày đầu tiên em đau thắt lưng gần chết. Ngồi cũng khó mà nằm cũng đau, đang đứng đánh răng mà quỵ xuống đây ạh. Ngoài ra còn thấy đau khớp gối nữa, đặc biệt mà để quạt nó quay thẳng vào đấy còn đau buốt không ngủ đc ý chứ.

beSuSu

Xe điện
Em đây ạ. Hôm vừa lên 2 vạch thì em bị đau vùng thắt lưng dữ dội, sau đó đỡ.

Sau khi âm tính được 3 hôm thì tiếp tục đau lưng, cơn đau lan xuống đến chân. Không chịu nổi nữa đi khám thì kết quả đây cụ ạ.

Bác sỹ bảo là chẳng may trùng hợp chứ không phải do con covid. Nhưng em vẫn nghi lắm.

Trước đây em chưa hề có triệu chứng đau lưng. Tỷ số cân nặng/chiều cao trong chuẩn. Thể thao đều đặn. Công việc làm bàn giấy văn phòng.
thể thao vẫn dính thoái hóa đốt sống cả cổ hay lưng như bt.
Thể thao mà sai tư thế, thay vì chịu lực vào cơ, lại chịu lực vào xương với sun thì có khi thúc đẩy sớm đến thoái hóa, hoặc thoái hóa nặng.

Sonduong.BMV

Xe container
thể thao vẫn dính thoái hóa đốt sống cả cổ hay lưng như bt.
Thể thao mà sai tư thế, thay vì chịu lực vào cơ, lại chịu lực vào xương với sun thì có khi thúc đẩy sớm đến thoái hóa, hoặc thoái hóa nặng.
Cầu thủ khoet như Hoàng (bò) còn bị thoái hoá cột sống thắt lưng và chưa thể tập luyện.

cưỡi chổi

Xe lăn
Cháu bị, không sốt, nhưng mệt mỏi rã rời, đau ê ẩm người, thắt lưng đau kiểu nhói nhói.
Sau khi tiêm mũi 3 em cũng bị đau như cụ, lại còn sốt nữa. Chỗ thắt lưng đau đến nỗi sủi cả hạch bẹn

TSTA

Xe container
Cái cần quan tâm có lẽ là ảnh hg của công nghệ mrna sau tiêm vác xin. Và việc tiêm trộn mấy loại có dẫn đến việc gì trong tương lai ko.

Khéo mấy cái đau ng mấy cụ kia kêu lại do ...

dungcivic

Xe tăng
Con covid này ảnh hưởng ghê gớm thật. Cuối tuần trước em cao hứng làm 2 nháy liên tiếp kết quả đau lưng mất cả ngày.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em 4 ngày rồi thấy:
  • Hơi oải, tê bì chân.
  • Mắt nhiều gỉ
  • Cảm giác họng và mũi có lớp nhầy mỏng.
  • Có đờm

Nói chung là nhẹ hơn khi bị viêm A (em sốt lạnh muốn chết đi được í)

pooka

Xe container
Em khỏi covid được 2 tuần, hôm nay bị đau vùng lưng hông một bên dữ dội mặc dù không bị vấn đề gì nghiêm trọng về cột sống. Chính xác là con omicron này gây nhiều rắc rối chứ không phải là đồn thổi đâu ợ.

Leean

Xe tăng
Em khỏi covid được 2 tuần, hôm nay bị đau vùng lưng hông một bên dữ dội mặc dù không bị vấn đề gì nghiêm trọng về cột sống. Chính xác là con omicron này gây nhiều rắc rối chứ không phải là đồn thổi đâu ợ.
Cụ như thế cũng bình thường , tôi còn bị chứng thèm ăn, mới âm tính trở lại được vài ngày, lúc nào đầu óc cũng lởn vởn chuyện thèm ăn, ăn sáng thì làm lúc 2 tô hủ tiếu/phở ,làm thằng phục vụ nó cứ tròn mắt vì thường mình ăn ít và kén ăn.
Cứ cái đà này thì lại mắc bịnh béo phì luôn

DoanPham

Xe máy
Bác thử các bài tập lưng với khớp gối xem sao, em hay bị đau nhưng tập thấy đỡ hẳn

trunglt22

Xe tải
Em tiêm vaccin còn bị đau lưng, đến lúc bị F0 thì cũng đau lưng y như vậy, ko cúi xuống được, và đau mỏi khắp người nữa
Cụ giống hệt E
đang định đi khám thắt lưng thì nó đỡ dần
E thấy lưng yếu đi hơn trước, k dám bê đồ nặng

pooka

Xe container
Cụ như thế cũng bình thường , tôi còn bị chứng thèm ăn, mới âm tính trở lại được vài ngày, lúc nào đầu óc cũng lởn vởn chuyện thèm ăn, ăn sáng thì làm lúc 2 tô hủ tiếu/phở ,làm thằng phục vụ nó cứ tròn mắt vì thường mình ăn ít và kén ăn.
Cứ cái đà này thì lại mắc bịnh béo phì luôn
À cái này thì đúng đấy. Em sau khi khỏi covid thì tăng mấy cân liền. Hỏi người nào cũng kêu bị dính con omicron này đều ăn khỏe

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cá nhân em thì không thấy gì thay đổi sau covid, có lẽ do nền tảng thể lực của em tốt !
Gấu nhà em đã phẫu thuật đĩa đệm L4/L5 vào năm 2011, dùng đơn thuốc duy trì và hỗ trợ đến 2016 thì dừng; giờ bị covid xong cũng bình thường (dương tính 25/2/2022, hôm qua chạy bộ thì thấy hơi đuối chút);
F1 nhà em học lớp 10 thì nó tỉnh như sáo, tập luyện bình thường ngay tuần sau nhiễm.
* Em chơi bài nhịn thở kiểm tra phổi sau 2 tuần nhiễm, đạt 8 vòng ~ trên 1 phút ngon lành đây

Chỉnh sửa cuối:
Em chỉ thỉnh thoảng vẫn có cơn rét run từ trong ra, mặc dù đã mặc rất ấm rồi. Kiểu lạnh từ trong ra ấy. Và vẫn bị viêm họng mặc dù trước Covid đã khỏi được 1 tg rồi.