[Funland] Đấu tranh với CĐT như ở Viet Đức Complex liệu có đúng ko

Dream Thai

Xe điện
Không liên quan nội dung của chủ thớt. Em đề nghị các cụ bên GTCC đặt biển cấm rẽ trái theo hướng từ Việt Đức Complex ra Nguyễn Tuân, dạo này phân luồng lại ngã từ Nguyễn Tuân - Lê Văn Lương làm tăng lưu lượng xe trên đường Nguyễn Tuân, giờ cao điểm xe xếp hàng dài chờ qua ngã tư này mà xe từ VĐ phi ra ép vào làn để đến ngã tư làm cho giao thông càng thêm kinh khủng.
E thi ít khi phi ra NT rồi ré trái lắm, e hay đi ngõ 39 ra thẳng LVL, đoạn Hoang Minh Giám cấm rẽ trái qua LVL cũng tăng doanh thu cho các chú xxx phết =)) =))

xichhoptau

Xe tăng
em toà ngay cạnh mà củ tám đây, mai chắc em qua bên đó đăng kí 1350 vậy.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tìm chung cư nào bán luôn kèm suất để xe mà mua :))

bmwp0wer

Xe tăng
Báo cáo với cc là em đang ở Viet Dưc complex, vừa rồi CĐT có ra thông báo tăng phí gửi xe từ 1,2tr lên 1,35tr, môt số người không đồng ý, đòi phải có ít nhất 50% cư dân say YES thì CĐT mới được tăng giá. CĐT thông báo nếu ai không nôp tiền theo giá mới thì từ 6/2 sẽ từ chối phục vụ.

Ngày hôm qua 6/2 (từ tầm 17h00) thì xảy ra tình trạng là một số cư dân cho xe đỗ tại đường lên xuống, làm cho xe oto ko vào ra được, xe oto cư dân phải đỗ tràn lan xung quanh tòa nhà, và đến bgio thì vẫn vậy.

Theo ý kiến cá nhân của e thì cư dân có thể đấu tranh với CĐT nhưng ko nên làm ảnh hưởng đến cs của toàn bộ cư dân khác, liệu việc này có khép vào tội gây rồi trật tự công cộng không cc nhỉ =)) =)) , rất mong nhận dc ý kiến của cc trên OF

Ghi chú: khu nhà e chưa có bầu ra BQT, hình như chỉ có vài nhóm tự xưng là đại diện cư dân thôi, e post lên đây vài hình ành cho trực quan
View attachment 7657785
View attachment 7657788
e thấy cách đấu tranh của bqt khu việt đức này có vấn đề, hồi năm 2021 có đợt e gửi xe ở đó vào hầm lấy xe bị cư dân ờ đâu chặn hỏi bắt cung cấp cmnd, thông tin này nọ v.v.. mới cho đi vào. mình gửi xe ở hầm bỏ tiền ra mà dợt đó chả hiểu đấu tranh gì ra chặn đường đòi hỏi xuất trình cmnd, lý do ra vào, v.v.. hài thật đấy cụ. cụ góp ý cho bqt đi nhé.

Idemitsu

Xe tăng
Cả cái khu này cháy chỗ đỗ xe. Từ Imper,. 282, 90 Nguyễn Tuân, 82 Nguyễn Tuân, The Legend.
Ông nào vào sau, hết lốt, muốn có lốt sớm thì phải nịnh bảo vệ như bố. Bên Imper các nhà còn sang lốt cho nhau với giá 50 Triệu.

Mà kể cũng phải, có lốt ngay ở Hầm thì sướng như tiên, gửi ngoài đi bộ cả trăm m thì phiền hơn cờ hó.

Nói chung cái ngày đấu giá lốt xe như Hồng Kong chắc ko còn xa :) Hn mua xe ko khó, gửi xe, dùng xe mới khó.

Nói chung, kèo này cư dân khó thắng, CDT đang ở thế trên, ông nào có xe thì thôi nhịn 2 bát phở mà gửi. Chứ gửi ngoài quanh đó cũng 1,5 tr nhé. Em ở quanh đó , cách đây 1 tháng mới đi tìm chỗ gửi ngoài chống cháy xong.
Trước e gửi hầm khu Lê Đại Hành 3.5 củ 1 tháng mà sau vẫn bị đuổi ra vì cư dân họ về lấy chỗ. Gửi xe nội đô đang dần là vấn nạn thực sự.

bmwp0wer

Xe tăng
Mấy thằng đỗ xe ở đường lên xuống là lũ phá hoại, giống như cái bọn trả tiền lẻ ở BRT năm xưa vậy vì chúng làm ảnh hưởng đến những người khác.
Quyền lợi xung khắc của cư dân với CĐT vẫn là vấn đề muôn thuở, bầu BQT xong thì lại đến của chính BQT với những cư dân đã bỏ phiếu bầu =))
cái đỉnh cao là bqt mình bỏ phiếu bầu ra mới gọi là cao tay về "xung đột". nhiều khu cc phải nếm trải cảm giác "nuôi ong tay áo" như thế.

bmwp0wer

Xe tăng
Có đội chuyên nhảy vào các chung cư, đấu tranh xong, cấu tiền xong lại nhảy sang chung cư khác.
Để CĐT quản lý có thể mất mát tí ti, chứ để đội BQL do dân bầu ra thì vừa thất thoát vừa xuống cấp rất nhanh (phần lớn)
cụ nói chuẩn đét luôn. thà để cdt họ quản (nhiều cdt vẫn làm tốt lắm) còn hơn để bqt đa phần hai mang làm ăn như hủi.

Tuongtien1977

Xe điện
Đúng ra bây h quy hoạch phải là các tòa nhà có bao nhiêu hộ sẽ quy hoạch 70% chỗ đỗ xe. Cứ nhân tòa ea mà bắt làm 1 tòa nổi gửi xe, em lại thấy gửi xe tòa nổi riêng là hay nhất. An toàn và hạn chế xe quanh nhà ở.
mời cụ ở nhà Vínmart, thằng cháu tôi hỏi nó sao không đi ô tô, nó bảo ngại đi lấy xe, đi xe máy cho nó nhanh

XSim

Xe container
Tây lông nó quy định 9 tầng thì có 1 tầng để xe cụ ạ. Mình cũng thế nhưng là các chung cư mới, còn chung cư cũ nhiều khi ko có nên chỗ đỗ đã thiếu lại càng thêm thiếu vì nhiều slot "đối ngoại" của CĐT với anh A anh B
9 tầng nhưng phải tùy xem diện tích trung bình từng căn hộ chứ cụ, chưa kể mỗi nhà có bao nhiêu xe nữa. Ví dụ chỉ cho mỗi căn hộ một xe, mỗi slot đỗ diện tích khoảng 13m2 thì trung bình mỗi căn đã phải có diện tích 13 x 9 = 117m2 mới đủ, đấy là chưa kể diện tích phải dành cho xe đạp, xe máy nữa.

Tuongtien1977

Xe điện
Hôm qua xem clip động đất ở TNK là em từ bỏ hẳn ý định nhà chung cư
số chết thì ở đâu cũng chết cụ ạ, có cụ ở nhà đất mặt đường đang ngủ mà xe nó phi thẳng vào nhà chết thẳng cẳng đó cụ. giờ thì tôi tin chuyện tiếu lâm ông thầy bói phán số bị hổ vồ (tranh con hổ treo đầu giường rơi xuống đầu chết, ra đường bị xe hổ vồ (howo) tông chết

maximax903

Xe điện
e thấy cách đấu tranh của bqt khu việt đức này có vấn đề, hồi năm 2021 có đợt e gửi xe ở đó vào hầm lấy xe bị cư dân ờ đâu chặn hỏi bắt cung cấp cmnd, thông tin này nọ v.v.. mới cho đi vào. mình gửi xe ở hầm bỏ tiền ra mà dợt đó chả hiểu đấu tranh gì ra chặn đường đòi hỏi xuất trình cmnd, lý do ra vào, v.v.. hài thật đấy cụ. cụ góp ý cho bqt đi nhé.
Thời điểm ấy đang dịch Covid nên hầu như chung cư nào cũng hỏi người ra vào cụ ah. Đôi khi thấy cũng hơi cứng nhắc, tra hỏi người ta cứ như tội phạm :D . Nghĩ lại vẫn thấy hài.

banmotnucuoi

Xe lăn
9 tầng nhưng phải tùy xem diện tích trung bình từng căn hộ chứ cụ, chưa kể mỗi nhà có bao nhiêu xe nữa. Ví dụ chỉ cho mỗi căn hộ một xe, mỗi slot đỗ diện tích khoảng 13m2 thì trung bình mỗi căn đã phải có diện tích 13 x 9 = 117m2 mới đủ, đấy là chưa kể diện tích phải dành cho xe đạp, xe máy nữa.
Nó là quy định cụ ạ, có thể thiếu vài chỗ đỗ ở tòa này và thừa chỗ khác. Như kinh nghiệm các nước chỉ 50-70% căn hộ có xe. Vì vậy 117*70%= 81m. Vì vậy cứ 80m2 diện tích căn hộ thì có 1 chỗ để xe ạ.

gotoancau

Xe buýt
E thi ít khi phi ra NT rồi ré trái lắm, e hay đi ngõ 39 ra thẳng LVL, đoạn Hoang Minh Giám cấm rẽ trái qua LVL cũng tăng doanh thu cho các chú xxx phết =)) =))
Hướng rẽ trái từ NT ra KDT cũng bị cấm nhưng sáng nay lúc em đi có cụ đi từ khu nhà cụ rẽ trái ra NT rồi rẽ trái ra KDT trước mặt đồng chí CSGT mà cũng không nói gì luôn.

holland

Xe tăng
Hapulico mấy năm trước tự nhiên tự động giảm từ 1,5 xuống 1,2 tr. Giá giờ vẫn vậy. Phí dịch vụ có 5k/m2. Có lẽ thuộc dạng rẻ nhất HN
Hapu có còn slot để xe không cụ nhỉ?
Chung cư Việt Đức mỗi tội gần nghĩa trang quá, tiếc thật.

Dream Thai

Xe điện
Hapu có còn slot để xe không cụ nhỉ?
Chung cư Việt Đức mỗi tội gần nghĩa trang quá, tiếc thật.
Gần NT nên giá cũng kẹo mềm cu ạ, chứ mấy CC # ở Nguyen Tuan thì giá cao lắm =)) =)) , e mua 100m2 giá có 3,2ty, chưa nội thất

piano

Xe điện
Báo cáo với cc là em đang ở Viet Dưc complex, vừa rồi CĐT có ra thông báo tăng phí gửi xe từ 1,2tr lên 1,35tr, môt số người không đồng ý, đòi phải có ít nhất 50% cư dân say YES thì CĐT mới được tăng giá. CĐT thông báo nếu ai không nôp tiền theo giá mới thì từ 6/2 sẽ từ chối phục vụ.

Ngày hôm qua 6/2 (từ tầm 17h00) thì xảy ra tình trạng là một số cư dân cho xe đỗ tại đường lên xuống, làm cho xe oto ko vào ra được, xe oto cư dân phải đỗ tràn lan xung quanh tòa nhà, và đến bgio thì vẫn vậy.

Theo ý kiến cá nhân của e thì cư dân có thể đấu tranh với CĐT nhưng ko nên làm ảnh hưởng đến cs của toàn bộ cư dân khác, liệu việc này có khép vào tội gây rồi trật tự công cộng không cc nhỉ =)) =)) , rất mong nhận dc ý kiến của cc trên OF

Ghi chú: khu nhà e chưa có bầu ra BQT, hình như chỉ có vài nhóm tự xưng là đại diện cư dân thôi, e post lên đây vài hình ành cho trực quan
View attachment 7657785
View attachment 7657788
Vậy vì sao ko bầu được ra BQT hả cụ.

maximax903

Xe điện
Cái chuyện BQL với cư dân này thì nó mãi phức tạp nhưng về giá thì 1.35 là rẻ ở cái đất HN này rồi nhất là so với khu đó đất chật người đông.
BQL thì do BQT thuê, nếu chung cư nào đã thành lập BQT. Nhưng nhiệm kỳ của BQT cũng chỉ 3 năm sau đó bầu lại BQT mới. Trong 1 nhiệm kỳ BQT có thể thay đổi nhiều BQL, kéo theo thay đổi đội kỹ thuật vận hành... Các hạng mục của toà nhà bàn giao từ CĐT sang cho BQT/BQL mới đã có ít nhiều xáo trộn. Từ ông BQT/BQL thứ nhất bàn giao tiếp cho ông BQT/BQL thứ 2 lại xáo trộn tiếp. Cứ thế tam sao thất bản thành ra chả ông nào nắm rõ hết được ngóc ngách của cả toà nhà ==> Tốt nhất cứ để CĐT tự quản lý, vận hành. Có rơi vãi vài đồng lẻ nó vẫn tốt hơn tỷ lần BQL do BQT thuê.

holland

Xe tăng
Gần NT nên giá cũng kẹo mềm cu ạ, chứ mấy CC # ở Nguyen Tuan thì giá cao lắm =)) =)) , e mua 100m2 giá có 3,2ty, chưa nội thất
Giá hợp lý đó nhưng mình bị cái tội sợ ma ám ảnh nên rẻ cũng không dám hihi