[Funland] Đấu tranh với CĐT như ở Viet Đức Complex liệu có đúng ko

Dream Thai

Xe điện
Chỗ em 1,5 triệu 1 xe, không chấp nhận xe thứ 2, không chấp nhận xe không chính chủ.
Các ông xe công ty mà bản thân là chủ công ty nằm trong danh sách chờ out.
Chỗ e vẫn rộng lắm, e ở hơn 1 năm rồi mà chưa phải chui xuống tầng B2 lần nào, gần như luôn có chỗ ngay sát thanh máy lên nhà mình
Note: khu e có 3 tầng hầm, M cho xmay-xdap, B1-B2 cho oto+ xmay

ncs

Xe buýt
Chung cư dù đã có hay chưa có bqt đều có những nhóm xưng đại diện cư dân rất hung hãn, ai nói khác là qui chụp,chửi. Thực ra nhóm này chính là bqt khi được bầu ra,chúng vận động bài bản lắm mục đích là xỉa quĩ bảo trì. Khu e ở mới có bqt cũng từ nhóm tự xưng đại diện cư dân. Khi nắm được quĩ bảo trì là vận động thay bql vận hành để thế bql vh của mình vào, mục đích cấu quĩ bảo trì cho dễ. Quay lại khu của cụ họ tăng lên 1,35tr là vẫn còn hợp lý cho khu vực đó,sau này chớ bầu mấy thằng này vào bqt

nhanvuvan

Xe máy
khu Việt Đức Complex này chưa có sổ mà các cụ, chắc đấu tranh rất nhiều vấn đề đấy, không phải mỗi chỗ để xe đâu

Aocom

Xe buýt
chắc không bao giờ hoặc rất hiếm có chỗ nào giảm giá trông giữ xe trong nội đô HN :D
Hapulico mấy năm trước tự nhiên tự động giảm từ 1,5 xuống 1,2 tr. Giá giờ vẫn vậy. Phí dịch vụ có 5k/m2. Có lẽ thuộc dạng rẻ nhất HN

Nhimtiu

Xe container
E cũng cay mũi lắm cụ a, hôm qua về ko có chỗ chui xuống, còn hàng 100 xe ở dưới ko lên dc, nhưng đội này rất hung hãn, kiểu đại diện cư dân tự xung, động đến là chửi bới, nên cư dân cũng ngại
K cẩn thận điên lên táng nhau lại rắc rối, nhà nào có cv phải đưa người nhà về quê hay đi bv, đi đẻ, đi cv gấp mà gặp mấy bố này thì ói ra máu. Chắc chỉ muốn xuống phang nhau em thật. May quá em không ở dưới Impe chứ k đi lại chắc chớt. :((

forever_rock

Xe tải
chung cư e cách Việt Đức Complex của cụ 5km, ô tô vẫn đang 700k. Đợt vừa r đòi tăng lên 1tr mà dân ko cho, hiện vẫn đang giữ nguyên 700k đây

TieuFu

Xe container
E cũng cay mũi lắm cụ a, hôm qua về ko có chỗ chui xuống, còn hàng 100 xe ở dưới ko lên dc, nhưng đội này rất hung hãn, kiểu đại diện cư dân tự xung, động đến là chửi bới, nên cư dân cũng ngại
Cụ gí xe chặn không cho ra, gọi xe ôm mí taxi đi tạm, nếu đi công tác càng tốt ! Kk ! Nhớ báo quản lý là xe không vào được vì bị mất lối vào/ra, cam kết không phản đối thêm tiền !

Mytv

Xe điện
Mấy thằng đỗ xe ở đường lên xuống là lũ phá hoại, giống như cái bọn trả tiền lẻ ở BRT năm xưa vậy vì chúng làm ảnh hưởng đến những người khác.
Quyền lợi xung khắc của cư dân với CĐT vẫn là vấn đề muôn thuở, bầu BQT xong thì lại đến của chính BQT với những cư dân đã bỏ phiếu bầu =))
Vụ trả tiền lẻ BRT là như nào thế cụ?

sthd

Xe lăn
những công dân mẫu mực, luôn muốn cả xã hội phải cống hiến cho mình! xây hầm miễn phí! trông xe miễn phí! vệ sinh miễn phí! bảo vệ miễn phí! con đi học miễn phí! chữa bệnh miễn phí! và chất lượng phải tốt như Tây!

rất ngại phải ở gần những thành phần này.

xưa em cũng ở cc. đi họp cư dân thấy mấy thành phần như trên, em về luôn. năm sau chia tay.

ông bảo vệ lương có 6tr còn đòi bớt! trả đủ thì người ta mới làm tốt được

phuongmit

Xe cút kít
Phí gửi xe, phí dịch vụ xác định nó sẽ tăng theo lộ trình như tăng lương đi cho nhẹ đầu :))

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Chỗ em cách VĐ 200 m , năm ngoái nhiều nhà không đóng phí dv , tăng giá xe thì cũng i như này. Chắc VĐ học bên em !

0916187779

Xe tải
nói chung là cđt họ không sai đâu, quy định thành phố ban ra ko vượt trần thì 1 là các ông đồng ý gửi thì gửi ko thì ra ngoài bãi khác, nhiều người mong có slot lắm.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng đỗ xe ở đường lên xuống là lũ phá hoại, giống như cái bọn trả tiền lẻ ở BRT năm xưa vậy vì chúng làm ảnh hưởng đến những người khác.
Quyền lợi xung khắc của cư dân với CĐT vẫn là vấn đề muôn thuở, bầu BQT xong thì lại đến của chính BQT với những cư dân đã bỏ phiếu bầu =))
Toàn dân gian với nhau cả, khó lắm :)). Nói chung cứ cho kiện dân sự nhanh chút, ai sai đền nhiều tiền, những vấn đề này sẽ dc giải quyết thôi. Tệ cái là xứ này ko muốn dân kiện tụng nhau hay sao đó.

ncs

Xe buýt
Có đội chuyên nhảy vào các chung cư, đấu tranh xong, cấu tiền xong lại nhảy sang chung cư khác.
Để CĐT quản lý có thể mất mát tí ti, chứ để đội BQL do dân bầu ra thì vừa thất thoát vừa xuống cấp rất nhanh (phần lớn)
Chính xác.Bên cđt nó có sàn vp,hầm...nên nó phải bảo trì tốt còn cho thuê được chứ bọn bql không có gì ở đó thì nó chỉ lo thu tiền thôi. Còn bọn bqt khi quĩ bảo trì vơi là nó lượn.

thanktn

Xe tăng
Khi mà luật không sửa, hầm để ô tô còn thuộc sở hữu của chủ đầu tư thì sau này sẽ còn nhiều cuộc đấu tranh như thế này. Em tha thiết mong các nhà làm luật cần phải sửa. Dịch vụ độc quyền mà các bác cứ để thả cửa cho các chủ đầu tư múa với cư dân.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Gặp cụ nào cư dân mà gấu tý nó để xe ở dưới không lên được hay ở trên không xuống được thì đội này ngoan ngay và luôn. Xung đột cư dân với nhau thì đội kia thua toàn tập cụ ah!

tank_fun

Xe tăng
Chỗ em cách VĐ 200 m , năm ngoái nhiều nhà không đóng phí dv , tăng giá xe thì cũng i như này. Chắc VĐ học bên em !
Em vẫn đóng phí như cũ cụ ạ :)))). Bọn nó lập cty ma do thằng con làm gđ, bán hầm sang tay xong nâng giá. Rất mất dạy.

Chelski

Xe điện
Các cụ ở chung cư thích thật ! Em phải gửi sân cơ quan gần nhà, mà phải có quan hệ mới nhờ được, không mái che, chỗ đỗ chật chội, dễ va quệt, hạn chế tối đa lấy xe sớm và về muộn...mà 2,5 củ từ lâu rồi...