Đấu trường Ô Phở - nơi vinh danh và vùi dập các tác phẩm...

Phú Ông

Xe container
Hê hê...!!! "Đâm" cũng cần phải có đủ "trình" đấy chứ, "trình" em chưa đủ nên ngồi hóng để học là chính, bắt chước là chủ yếu mà!!!

CHU DU

Xe buýt
Cụ cứ đề cao, cụ cứ nói cái gì cụ không thích, thế thôi mà
và cả thích nữa chứ vì là thớt vinh danh nữa mà. Nhưng có một bức ảnh mà được vinh danh, không có ai đâm chém nghe chừng hơi khó cụ nhỉ.
Cụ nào tìm được bức ảnh trên of để vinh danh, không ai đâm được cái gì em vote 100 lần. Hí hí

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
Cụ cứ đề cao, cụ cứ nói cái gì cụ không thích, thế thôi mà
He he...! Thế thì cụ kiếm cái nào kho khó hơn tý đê, mấy cái cụ tha về em nghĩ cụ SV_Ngheo chụp mang tính chất lưu niệm thôi mà. Em chả ưng cái nào cả, nhất là bố cục. Tỷ như cái #1, cụ chê thuốc thang mặt cái thèng đi xe đạp thì em nghĩ cũng không quan trọng lắm, mà thấy hơi chướng tý, nếu chụp sớm hơn, để nó cách xa cái cột rồi cắt cúp bỏ được cái biển báo đi thì hay hơn. Ảnh này nên chọn chủ thể là con đường có nhiều lá rơi làm chủ thể thì hay hơn. Để dư lày thì (kể cả cái #2 nữa), tuyền thấy mấy cái gốc cây đen xì nó đập vàp mắt ấy nhỉ.
Cái #2 thì lấy xa ra để thấy được cái đẹp của hàng cây thẳng hàng, đều tăm tắp, màu lá quá tuyệt. Do tham lấy nhiều phần tán lá, lại khá gần nên nhìn thoáng qua qua cứ như là ảnh bị "noi" ấy (do lá vàng lẫn lá xanh, điểm tý đỏ nữa). Cái #1 thì còn cứu được, chứ cái #2 thì chắc chịu. Riêng cái ảnh #3, thì nên cắt cúp lấy nhiều về phía bên phải, bớt đám lá vàng nhiều nhiều đi thì hay hơn!

Em "đâm" tý cho vui nhá!

Chỉnh sửa cuối:

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
He he...! Thế thì cụ kiếm cái nào kho khó hơn tý đê, mấy cái cụ tha về em nghĩ cụ SV_Ngheo chụp mang tính chất lưu niệm thôi mà. Em chả ưng cái nào cả, nhất là bố cục. Tỷ như cái #1, cụ chê thuốc thang mặt cái thèng đi xe đạp thì em nghĩ cũng không quan trọng lắm, mà thấy hơi chướng tý, nếu chụp sớm hơn, để nó cách xa cái cột rồi cắt cúp bỏ được cái biển báo đi thì hay hơn. Ảnh này nên chọn chủ thể là con đường có nhiều lá rơi làm chủ thể thì hay hơn. Để dư lày thì (kể cả cái #2 nữa), tuyền thấy mấy cái gốc cây đen xì nó đập vàp mắt ấy nhỉ.
Cái #2 thì lấy xa ra để thấy được cái đẹp của hàng cây thẳng hàng, đều tăm tắp, màu lá quá tuyệt. Do tham lấy nhiều phần tán lá, lại khá gần nên nhìn thoáng qua qua cứ như là ảnh bị "noi" ấy (do lá vàng lẫn lá xanh, điểm tý đỏ nữa). Cái #1 thì còn cứu được, chứ cái #2 thì chắc chịu. Riêng cái ảnh #3, thì nên cắt cúp lấy nhiều về phía bên phải, bớt đám lá vàng nhiều nhiều đi thì hay hơn!

Em "đâm" tý cho vui nhá!

e thấy hình như kụ làm cả quả đá tảng ấy chứ nhỉ :-"

Phú Ông

Xe container
e thấy hình như kụ làm cả quả đá tảng ấy chứ nhỉ :-"
Hì hì...!!! Cụ bẩu thế lại mang tiếng nhà em ném đá lung tung thì chít em!
Món phê bình ảnh hay và khó lắm. Biết thế! Rưng chả có thời giờ nghiên cứu, mặc dù đã sưu tầm được kha khá tài liệu. Cụ nào quan tâm thì em đã để ở đây, có thể nhấn để tải về ợ! Tại trang viết, có 1 số đường "Link" đến "gốc", các cụ nhấn Ctrl rồi dí chuột vào là sẽ đến liền ợ!
Kính các cụ tý đồ nghề để "đâm/ chém" cho nó có tý bài bản!
He he....!!!

http://www.mediafire.com/?q5z7n9g1qqt6jgg

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
Hì hì...!!! Cụ bẩu thế lại mang tiếng nhà em ném đá lung tung thì chít em!
Món phê bình ảnh hay và khó lắm. Biết thế! Rưng chả có thời giờ nghiên cứu, mặc dù đã sưu tầm được kha khá tài liệu. Cụ nào quan tâm thì em đã để ở đây, có thể nhấn để tải về ợ! Tại trang viết, có 1 số đường "Link" đến "gốc", các cụ nhấn Ctrl rồi dí chuột vào là sẽ đến liền ợ!
Kính các cụ tý đồ nghề để "đâm/ chém" cho nó có tý bài bản!
He he....!!!

http://www.mediafire.com/?q5z7n9g1qqt6jgg

e hỉu ý kụ hơn rùi nhá, kụ ngồi hóng xong nhặt từng viên đá nhỏ gom lại rùi tung ra là khối kẻ vỡ đầu =))
e dự thía, đừng ném e nhé :-"

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn

e ném kụ Haibinh 1 viên nho nhỏ :-"

kụ tự nhin PTS vào làm e ko nhận ra đây là bạn e, làm mặt e ý như fa e pé, rùi phủ lên 1 lớp phấn làm mất cái tính tự nhin
e thích để ảnh mộc hơn :)

Haibinh

Xe điện

Man_near_by

Xe tải
Buộc phải chọn background khác bằng cách thay đổi góc chụp hay nhờ người mặc quần sẫm ra phía đằng sau thôi, nếu ko muộn chọn background khác thì chỉ còn cách đánh đèn thôi ạ.
Cụ nói thế là cũng hiểu vấn đề rồi đấy ạ!

anhcobra

Xe container
Cụ Man near by thích show hàng thì có thể cắt đất xưng vua, đất ô phở xưa nay vẫn thế, chứ cụ đọc hiểu rõ tiêu chí của cái thớt này rồi mà cứ bốt ảnh ầm ầm thế này thì nhạt lắm

Man_near_by

Xe tải
Cụ rắn cứ đâm cho nó nát bét vào chứ có show hàng gì! Thớt này để dìm hàng hoặc cho hàng đi tàu bay giấy cơ mà!

Chỉnh sửa cuối:

anhcobra

Xe container
Cái ảnh của cụ chả có gì để đâm cả, cũng chưa đến mức đẹp để vinh danh, ai đứng đấy đều chụp như cụ chụp mà thôi. Em chả dìm hàng ai hay cho ai đi tàu bay giấy làm gì, thấy cái hay thì khen, thấy dở thì chê, của cụ chả hay cũng chả dở thì biết làm sao.

Man_near_by

Xe tải
Vẫn cảm thấy thiếu thốn cái gì đó mà chưa nhìn được! Vì thật ra không đủ kiên nhân để chờ một người dân bán rượu nho đi qua, chắc là thiếu cái hương vị của rượu wein!

Namkha

Xe đạp

e ném kụ Haibinh 1 viên nho nhỏ :-"

kụ tự nhin PTS vào làm e ko nhận ra đây là bạn e, làm mặt e ý như fa e pé, rùi phủ lên 1 lớp phấn làm mất cái tính tự nhin
e thích để ảnh mộc hơn :)
Hình như cụ Haibinh đã giải phẫu thẩm mỹ một chút khoảng giữa môi dưới và cằm tạo cảm giác cong hơn (đương nhiên là đẹp hơn ảnh gốc rồi), không biết em nói có đúng không ạ? và phần lông mày cụ PS hơi mịn làm cảm giác ko thật, còn lại ko chê vào đâu được.

Chỉnh sửa cuối:

Vuvuzela

Xe hơi
Vụ bê bối D mí cả D3000 xong rồi mà các cụ vưỡn chưa chịu quay lại với chiên môn nhể!
Nhà em kéo cái thớt này lên để các cụ nhớ việc nào!
Mấy cái ảnh trên, em thấy cụ HaiBinh "thuôc" khá phết đấy chứ! Cũng vừa phải và theo hướng tôn trong thực tế mà. Chắc cụ KhanhBeo nếm thấy lạ miệng nên có vẻ không thích nhỉ!
Hớ hớ... để nguyên thì cũng bị chê, mà thuốc vào cũng lại bị ném đá!