[Funland] Đầu tư bất động sản trong năm 2021 như thế nào?

Súng hơi HD

Xe tải
Khó quá các cụ nhỉ, Thời điểm này để tìm được những vị trí tiềm năng thì giá đã ở mức vượt dự đoán rồi

gà toy

Xe buýt
đầu tư ngắn hạn thì nhìn vào mức độ hot sóng sánh của thị trường, thường ở đất nền, với thấp tầng khu đô thị ưu tiên hàng vin cho thấp tầng, mạo hiểm, trung hạn thì nhìn vào phát triển hạ tầng, dài hạn bắt buộc phải nhìn mặt mũi mấy ông ngân hàng :)) xem room ông ấy còn không sắp cắt cỏ thu hoạch chưa :))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đến ạ cụ. Ở cái cõi ảo này cụ mong có người đút cho thì cũng hơi lạ. Nhà em trao đổi cũng rất khách quan trong phạm vi hiểu biết của mình. Cụ hơi lạ khi đưa vấn đề cụ thể và cá nhân ra.
Cụ dùng cái từ đút nó ấu trĩ vl. Trên này là chỗ trao đổi thông tin. Nhiều ng có tâm sẵn sàng chia sẻ thôi. Hỏi đàng hoàng thì cụ lại bảo là chờ sung. Cụ nghĩ ai cũng nhỏ nhen như cụ? :D
Cụ cắm chốt trên cái box BDS này chưa chắc lâu bằng e đâu. Rất nhiều thông tin và hình ảnh cần thiết từ nhiều cụ có tâm nhiệt tình tư vấn, chứ ko phải từ những ng như cụ. :)

Thanhvuóng71

Xe điện
Cụ nói chung chung ntn thì ai chả biết. :)).
Những cái cụ nói thì dễ lắm,làm đc mới khó. :)
Đây cụ. Ban đầu em chỉ thống kê, hệ thống thông tin lại cho một cụ trên này, chỉ đơn giản là vậy thì cụ lại đưa ra vấn đề " làm được mới khó" thì đương nhiên cụ phải nhận được cáu trả lời không đi làm , đi cày thì chỉ chờ sung rụng thôi. Biết cụ không thoải mái nhưng cụ xem lại phần mình.

muabenem123

Xe container
Em nghe Cụ nói có vẻ cũng đi nhẵn cả Hòa lạc, Thạch thất rồi ấy chứ Cụ nhỉ? vậy Cụ chia sẻ kinh nghiệm đi, chúng em ngồi hóng.
Cụ muốn hóng kinh nghiệm Hoà Lạc Thạch Thất thì hỏi cụ bên trên kia. E đã đi thực tế Hoà Lạc và e ko đầu tư. Quan điểm mỗi người mà. :))

muabenem123

Xe container
Đây cụ. Ban đầu em chỉ thống kê, hệ thống thông tin lại cho một cụ trên này, chỉ đơn giản là vậy thì cụ lại đưa ra vấn đề " làm được mới khó" thì đương nhiên cụ phải nhận được cáu trả lời không đi làm , đi cày thì chỉ chờ sung rụng thôi. Biết cụ không thoải mái nhưng cụ xem lại phần mình.
Cụ hiểu tiểu tiết và lặt vặt. E hỏi đàng hoàng vs ý cầu thị thì cụ lại bảo chờ sung. Ko chia sẻ thì thôi chứ chia sẻ như cụ thì e cũng ko cần. Thanks.

Trungnguyen34

Xe hơi
cụ chủ như kiểu sale vào quảng cáo

Mrduke883

Xe hơi
Có thời gian và có tiền nhàn rỗi thì xách xe đi thử 1 tuần thôi là sẽ biết có nên ném tiền đầu tư vào đất hay ko. Tôi sợ các bác nhìn hiện trạng nhà cửa đất đai hoang hóa tồn dư thì chắc lại rụt cả lại. Cứ chạy 1 vòng bán kính 30km từ Đg 5 rẽ Hưng Yên rồi hết Hòa Lạc tới Sân Bay tới giáp Bắc Ninh thì hiểu, đất đai mua dễ bán khó nhé.
Vậy theo Cụ nên đầu tư vào đâu ạ?

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Tư vấn cụ thể chỗ nào, hiện đã có j rồi mới khó. Thế mới cần trao đổi chia sẻ. Chứ những cái cụ nói thì trên báo mạng ng ta nói hết r. E chỉ nói thật thôi. Sr cụ e trên này cũng chả phải gà. Hoà lạc, thạch thất cụ mua thời điểm này chưa chắc ngon đâu. :)
Chuẩn đó cụ. E k cần nó xuống. Đi ngang 2-3 năm sau mua thì ngon. Kể cả nhích nhẹ vẫn ok. Thời điểm nhạy cảm. Chọn sai vị trí hối hận luôn

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
“Có dự án nào lướt được không?”
Thời gian này mình nhận được nhiều câu hỏi của anh em bạn bè khách hàng như vậy thật!
Vậy để đầu tư bđs ta nên phân kỳ ntn?
Trong đầu tư chia ra: ngắn hạn, trung hạn & dài hạn

> Đầu tư ngắn hạn: đây là những pha đầu tư vào nước 1 của dự án, hay đầu tư thứ cấp, rồi đẩy hàng ngay trong giai đoạn 2 của sản phẩm, thời gian ngắn dưới 1 năm
Ưu điểm: lướt nhanh, vào tiền tiến độ ít
Nhược điểm: bị ảnh hưởng nhiều bởi thị trường, vào sóng, tìm kiếm những sản phẩm như này không dễ, pháp lý những dự án này thường đang là HĐ góp vốn, hoặc ở những vùng bđs siêu nóng như vụ sốt ở sân bay Hớn Quản vừa rồi, luôn phải theo dõi sp của mình rất mệt mỏi
Tuy nhiên có nhiều nhà đầu tư vẫn thích, nó đúng với câu “liều ăn nhiều”

> Đầu tư trung hạn: đó là những nhà đầu tư xác định dịch chuyển dòng tiền của mình tư tiết kiệm, từ các kênh khác sang bất động sản, nhưng với thời gian dài hơi hơn 2-3 năm, tìm một sản phẩm pháp lý an toàn, NĐT mua vào và có thể bán ra khi dự án đi vào hoàn thiện và bàn giao

> Đầu tư dài hạn: đây đc coi là đỉnh cao khi đầu tư, pha đầu tư này có thể nói đó là tích trữ tài sản dành cho con cháu 5-10 năm thậm chí 15 năm, với đầu tư dài hạn NĐT quan tâm tới kinh tế vĩ mô, quy hoạch tiềm năng tăng giá theo thời gian.
=> Đầu tư lướt sóng, trung hạn hay dài hạn thì xuất phát điểm đầu tiên là nhu cầu bản thân. Có người muốn đầu tư dài hạn nhưng không thể lao theo cuộc chơi dài hạn vì họ không có tài chính. Có người muốn đầu tư ngắn hạn nhưng họ không thể đi quãng đường ngắn bởi sản phẩm đấy không phù hợp cho ngắn hạn. Thế nên trong đầu tư bất động sản, cái đầu tiên nhà đầu tư phải xác định là nhu cầu của chính mình và dòng tiền mình đang có để quyết định đầu tư
Và khi đầu tư thì các cụ nhớ “đừng vay ngân quá 40% để đầu tư bđs, nếu không vay càng tốt”...
Cụ xe máy copy đoạn này trên báo nào. Và ý để dạy các cụ đi con ten nơ à. Hay định hướng gì :D

Grand 2016

Xe tăng
E quê Thạch Thất đây. e chả thấy có tương lai gì mà ném tiền vào đất ở đây.

Ndt.0981311505

Xe buýt
E mời các cụ về với Nghệ An quê em. đặc biệt ở Diễn Châu có khu đô thị mới chuẩn bị ra hàng đợt đầu tiên. Pháp lý rõ ràng ký trực tiếp HĐMB. đầu tư lướt, trung hạn hay dài hạn đều ổn cả.

nhadatbinhphuoc

Đi bộ
“Có dự án nào lướt được không?”
Thời gian này mình nhận được nhiều câu hỏi của anh em bạn bè khách hàng như vậy thật!
Vậy để đầu tư bđs ta nên phân kỳ ntn?
Trong đầu tư chia ra: ngắn hạn, trung hạn & dài hạn

> Đầu tư ngắn hạn: đây là những pha đầu tư vào nước 1 của dự án, hay đầu tư thứ cấp, rồi đẩy hàng ngay trong giai đoạn 2 của sản phẩm, thời gian ngắn dưới 1 năm
Ưu điểm: lướt nhanh, vào tiền tiến độ ít
Nhược điểm: bị ảnh hưởng nhiều bởi thị trường, vào sóng, tìm kiếm những sản phẩm như này không dễ, pháp lý những dự án này thường đang là HĐ góp vốn, hoặc ở những vùng bđs siêu nóng như vụ sốt ở sân bay Hớn Quản vừa rồi, luôn phải theo dõi sp của mình rất mệt mỏi
Tuy nhiên có nhiều nhà đầu tư vẫn thích, nó đúng với câu “liều ăn nhiều”

> Đầu tư trung hạn: đó là những nhà đầu tư xác định dịch chuyển dòng tiền của mình tư tiết kiệm, từ các kênh khác sang bất động sản, nhưng với thời gian dài hơi hơn 2-3 năm, tìm một sản phẩm pháp lý an toàn, NĐT mua vào và có thể bán ra khi dự án đi vào hoàn thiện và bàn giao

> Đầu tư dài hạn: đây đc coi là đỉnh cao khi đầu tư, pha đầu tư này có thể nói đó là tích trữ tài sản dành cho con cháu 5-10 năm thậm chí 15 năm, với đầu tư dài hạn NĐT quan tâm tới kinh tế vĩ mô, quy hoạch tiềm năng tăng giá theo thời gian.
=> Đầu tư lướt sóng, trung hạn hay dài hạn thì xuất phát điểm đầu tiên là nhu cầu bản thân. Có người muốn đầu tư dài hạn nhưng không thể lao theo cuộc chơi dài hạn vì họ không có tài chính. Có người muốn đầu tư ngắn hạn nhưng họ không thể đi quãng đường ngắn bởi sản phẩm đấy không phù hợp cho ngắn hạn. Thế nên trong đầu tư bất động sản, cái đầu tiên nhà đầu tư phải xác định là nhu cầu của chính mình và dòng tiền mình đang có để quyết định đầu tư
Và khi đầu tư thì các cụ nhớ “đừng vay ngân quá 40% để đầu tư bđs, nếu không vay càng tốt”...
Cụ muốn Nam tiến không ạ?

nhadatbinhphuoc

Đi bộ
Các cụ các mợ có Nam tiến, cụ thể là Bình Dương, Bình Phước thì inbox em ạ

ATTILA

Xe điện
Vậy theo Cụ nên đầu tư vào đâu ạ?
Người giàu ng giỏi họ ko lên đây đâu bác ơi, bác hỏi tôi mà tôi phán bậy thì vừa mang tiếng ác mà còn bị chửi, nên là tự mình đánh giá nhận định trong phạm vi cá nhân thôi. Miếng ngon ít ai mang ra mời cả làng mà chỉ có miếng phomai trong bẫy chuột thôi. Thô mà thật.

Chỉnh sửa cuối:

Mrduke883

Xe hơi
Người giàu ng giỏi họ ko lên đây đâu bác ơi, bác hỏi tôi mà tôi phán bậy thì vừa mang tiếng ác mà còn bị chửi, nên là tự mình đánh giá nhận định trong phạm vi cá nhân thôi. Miếng ngon ít ai mang ra mời cả làng mà chỉ có miếng phomai trong bẫy chuột thôi. Thô mà thật.
Đúng vậy. Thanks Cụ.

VnUeT

Xe tăng
Biến động khôn lường trong khi covid phức tạp

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đầu tư tầm này có quá nhiều rủi ro.
Giá đang thổi lên cao, em làm Bất động sản từ 2016 và hiện nay quyết định tạm rút ra đợi đổ sập rồi ôm hàng.
Cụ nào có cùng chí hướng không?