Đầu tư BĐS Quảng Ninh 2018-2020

Các cụ, các mợ ơi cho em hỏi chút: em có người rủ mua dự án đã có sổ đỏ ở Quảng Hồng, Cẩm Phả. Vậy giá ở đó giờ như nào ạ? Cảm nhận của các cụ, các mợ múc khu vực đó giờ đc k? Em xin mời voka ạ.
Em bán Quảng Hồng đây, vừa hôm qua khai xuân xuống dạo dự án xong :D cụ cần thông tin gì ới em. Em thấy dự án đấy cũng được, dân cư ở đông rồi, gần biển và QL 18 (cách khoảng ~100m) . Điểm cộng lớn nhất dự án là đường rộng, thoáng. Nhưng cũng có điểm trừ mà em nhận thấy. Nhưng tóm lại với giá ~15-16 thì chơi được.

Em vẫn hóng vụ Vân Đồn thôi. Thấy có dự án báo 21tr / m2 đất nền các cụ thấy thời điểm này ok không nhỉ ?
Cụ chơi VĐ cũng được nhưng phải chơi đất pháp lý tốt, vì VĐ là phụ thuộc chính sách các quan nhiều. giá 21 chắc bên khu tái định cư hoặc dân hả cụ? chứ Thống Nhất, Phương Đông toàn >24 thôi.

soc bo

Xì hơi lốp
hóng các cụ. em đaNG HÓNG CHỖ NÀO DƯỚI 1 TỶ CHƠI 1 LÔ XEM ĐẦU TƯ. EM THẤY YÊN HƯNG QUÊ EM CÓ DỰ ÁN MÀ CHƯA RÕ THẾ NÀO

tranthedat

Xe đạp
Cụ chơi VĐ cũng được nhưng phải chơi đất pháp lý tốt, vì VĐ là phụ thuộc chính sách các quan nhiều. giá 21 chắc bên khu tái định cư hoặc dân hả cụ? chứ Thống Nhất, Phương Đông toàn >24 thôi.
Em thấy bên Phương Đông báo giá 21 cụ à

thanh040506

Xe trâu
Thông tin dự án Newcity Uông Bí ntn các cụ?

tranthedat

Xe đạp
Phương Đông mà 21 ạ cụ? pháp lý sao thế cụ?
Giá này từ trước tết khoảng nửa tháng, họ báo khoảng nửa năm là có sổ đỏ. Với họ báo ở đây cho tách sổ từ tháng 12 năm 2018 vừa rồi nên yên tâm. Em ko rõ vụ này lắm cụ có thông tin gì không nhỉ ?

Giá này từ trước tết khoảng nửa tháng, họ báo khoảng nửa năm là có sổ đỏ. Với họ báo ở đây cho tách sổ từ tháng 12 năm 2018 vừa rồi nên yên tâm. Em ko rõ vụ này lắm cụ có thông tin gì không nhỉ ?
Hôm trước cho khách ký cái Thống Nhất em ghé vào quan tham quan Phương Đông, giờ hạ tầng đẹp thật. Nhưng bên em chưa phân phối dự án này vì chưa ổn pháp lý nên em chưa có thông tin nhiều. Cụ có yêu cẩm phả không? nghiên cứu đầu tư. Không thì đợi phương đông ổn pháp lý chút đã, quan điểm cá nhân em nghĩ vậy.

hungcuoi

Xe tải
Em đang có lô Ao Tiên Vân Đồn mặt đường to 58m, hàng hiếm hot ạ. Diện tích 120m2, giá 33 triệu/m2. Cụ nào quan tâm ới em 0968866619

Chỉnh sửa cuối:

altis2013cvt

Xe hơi
Thế mạnh của Quảng Ninh:
+ Đường biển dài, lợi thế kinh tế biển rất đáng kể;
+ Giao thương với TQ tấp nập;
+ Đông dân và quan, đều khá năng động;
+ CSHT giao thông đang hút nhiều vốn;
+ Khí hậu, thổ nhưỡng khá ôn hòa;
+ Là 1 đỉnh của tam giác kinh tế Đông Bắc nên được chính phủ nuông chiều hơn các tỉnh bắc bộ khác.
Điểm trừ:
+ Sốt đất đã đẩy giá lên cao (giá đất Hạ Long đã ngang ngửa HN, SG; còn Vân Đồn đuổi kịp thì cũng chỉ là vấn đề thời gian), cản trở việc thu hút FDI (cái này thua Vĩnh Phúc, Hưng Yên);
+ Tỷ lệ đô thị hóa đã khá cao, nên dòng di dân ra thành thị không tăng mạnh như mấy tỉnh trên;
+ Nhiều đô thị, nhưng dường như ít sự cộng sinh và kết nối với nhau trong chuỗi sản xuất - cung ứng - dịch vụ (cái này còn phải học Bình Dương, Bắc Ninh hay thậm chí Quảng Nam);
+ Thiếu vắng chiến lược khai thác bền vững tài nguyên biển, khoáng sản;
+ Cả thế kỷ múc than đem bán đã để lại nhiều tàn dư cả ở CSHT kỹ thuật, lẫn văn hóa và xã hội; buôn bán với ông láng giềng mang lại nhiều lợi lộc, nhưng cũng gây ra không ít hệ lụy về kinh doanh.
Tôi cho rằng nếu đầu tư ở QN thì chỉ nên chú ý đến những chỗ khác biệt của nó (so với các tỉnh bắc bộ khác), nhất là ven biển. Còn những chỗ nằm sâu trong đất liền thì cũng hao hao các tỉnh khác, trừ khi cụ nào được quan chức địa phương rỉ tai quy hoạch sắp được công bố.

Thế mạnh của Quảng Ninh:
+ Đường biển dài, lợi thế kinh tế biển rất đáng kể;
+ Giao thương với TQ tấp nập;
+ Đông dân và quan, đều khá năng động;
+ CSHT giao thông đang hút nhiều vốn;
+ Khí hậu, thổ nhưỡng khá ôn hòa;
+ Là 1 đỉnh của tam giác kinh tế Đông Bắc nên được chính phủ nuông chiều hơn các tỉnh bắc bộ khác.
Điểm trừ:
+ Sốt đất đã đẩy giá lên cao (giá đất Hạ Long đã ngang ngửa HN, SG; còn Vân Đồn đuổi kịp thì cũng chỉ là vấn đề thời gian), cản trở việc thu hút FDI (cái này thua Vĩnh Phúc, Hưng Yên);
+ Tỷ lệ đô thị hóa đã khá cao, nên dòng di dân ra thành thị không tăng mạnh như mấy tỉnh trên;
+ Nhiều đô thị, nhưng dường như ít sự cộng sinh và kết nối với nhau trong chuỗi sản xuất - cung ứng - dịch vụ (cái này còn phải học Bình Dương, Bắc Ninh hay thậm chí Quảng Nam);
+ Thiếu vắng chiến lược khai thác bền vững tài nguyên biển, khoáng sản;
+ Cả thế kỷ múc than đem bán đã để lại nhiều tàn dư cả ở CSHT kỹ thuật, lẫn văn hóa và xã hội; buôn bán với ông láng giềng mang lại nhiều lợi lộc, nhưng cũng gây ra không ít hệ lụy về kinh doanh.
Tôi cho rằng nếu đầu tư ở QN thì chỉ nên chú ý đến những chỗ khác biệt của nó (so với các tỉnh bắc bộ khác), nhất là ven biển. Còn những chỗ nằm sâu trong đất liền thì cũng hao hao các tỉnh khác, trừ khi cụ nào được quan chức địa phương rỉ tai quy hoạch sắp được công bố.
Cụ phân tích chi tiết thế :D

canpl

Xe buýt
Em tìm mảnh Cái Dăm khu 6-7 cụ nào biết giá khu này không

custas

Xe tải
Hôm trước e đi khảo sát dự án ở Vân Đồn ( k phải Phương Đông). vì bên em chưa chính thức nhận nên chưa tiện nêu tên.
ưu điểm:
- tuyến cao tốc Hạ Long- Vân Đồn thông thì thời gian di chuyển từ HN đến nơi tầm 3-3,5h ( hôm đấy e đi, trên báo bảo là thông nhưng thực tế chưa thông nên đi lòng vòng mất hơi lâu, nhưng giờ chính thức thông rồi các bác cứ mát ga là tới bến :D ).
- vị trí: ôm trọn khoảng 4km đường bờ biển, cực đẹp. xứng tầm khu nghỉ dưỡng 5 sao khi có vị trí ỷ sơn hướng hải ( đằng ngay sau dự án là dãy núi xanh mướt , trước mặt là vịnh, ôm sát biển, đảm bảo các cụ đến chỉ muốn nằm im mà hưởng thụ :D ) cuối dự án là 1 ngôi chùa lớn, có quy hoạch xanh đẹp thu hút nhiều phật tử. ở đây thắng cảnh đẹp, phu hợp nghỉ dưỡng kết hợp tâm linh, non nước hữu tình. cực kỳ đáng đầu tư.
- cạnh tranh với nó chín là dự án Phương Đông mà giờ cụ nào nghiên cứu Vân Đồn đều biết, tuy nhiên phân khúc của Phương Đông khác. dự án này khác. cụ nào đầu tư nhà phố, kinh doanh thì phương đông là lựa chọn tốt. Nhưung nếu đầu tư nghỉ dưỡng và kinh doanh nghỉ dưỡng thì nghiên cứu dự án e đang nói.

Cụ nào quan tâm ib e nhé. vì dự án chưa triển khai nên k tiện truyền thông ạ.

Hôm trước e đi khảo sát dự án ở Vân Đồn ( k phải Phương Đông). vì bên em chưa chính thức nhận nên chưa tiện nêu tên.
ưu điểm:
- tuyến cao tốc Hạ Long- Vân Đồn thông thì thời gian di chuyển từ HN đến nơi tầm 3-3,5h ( hôm đấy e đi, trên báo bảo là thông nhưng thực tế chưa thông nên đi lòng vòng mất hơi lâu, nhưng giờ chính thức thông rồi các bác cứ mát ga là tới bến :D ).
- vị trí: ôm trọn khoảng 4km đường bờ biển, cực đẹp. xứng tầm khu nghỉ dưỡng 5 sao khi có vị trí ỷ sơn hướng hải ( đằng ngay sau dự án là dãy núi xanh mướt , trước mặt là vịnh, ôm sát biển, đảm bảo các cụ đến chỉ muốn nằm im mà hưởng thụ :D ) cuối dự án là 1 ngôi chùa lớn, có quy hoạch xanh đẹp thu hút nhiều phật tử. ở đây thắng cảnh đẹp, phu hợp nghỉ dưỡng kết hợp tâm linh, non nước hữu tình. cực kỳ đáng đầu tư.
- cạnh tranh với nó chín là dự án Phương Đông mà giờ cụ nào nghiên cứu Vân Đồn đều biết, tuy nhiên phân khúc của Phương Đông khác. dự án này khác. cụ nào đầu tư nhà phố, kinh doanh thì phương đông là lựa chọn tốt. Nhưung nếu đầu tư nghỉ dưỡng và kinh doanh nghỉ dưỡng thì nghiên cứu dự án e đang nói.

Cụ nào quan tâm ib e nhé. vì dự án chưa triển khai nên k tiện truyền thông ạ.

Cụ inbox vùng kín em ít thông tin dự án này được k?

thanh040506

Xe trâu
QN đang cạnh tranh hơn HP phải k các cụ?