Đầu tư lâu dài: Nên mua đất hay chung cư hả các cụ?

Mr.Gà

Xe hơi
Không hiểu Cụ định đi nước nào? Một số nước có chính sách cho nhập quốc tích qua đường đầu tư. Có khi Cụ có tý nữa đầu tư bds bên đó, có quốc tịch thì F1 sau này sẽ được nhờ nhiều (-
E đi Nhật cụ ạ! Đầu tư bên ấy thì hơi khó. Người ta cục bộ lắm ạ :((

Lade

Đi bộ
Mua đất cụ ơi.

newidea09

Xe tăng
Khu yên sở cháu chưa sangbao giờ. Từ ấy lên Hồ có xa k hả cụ
Cụ google map Metro Hoàng Mai ấy là ra ngay. Cách Hồ Gươm khoảng 7, 8km cụ nhé. Gamuda Land cũng ngay cạnh đó nhé

mr_luv

Xe buýt
cụ cứ mua cái khoảng 30m mà có thể buôn bán oto chạy qua là ok, 3 tỷ em nghĩ cụ cứ tìm mạn thanh xuân, cầu giấy ấy ạ

DTK65

Xe tăng
Theo em thì như này:
- Nếu cụ đầu tư ngắn hạn, ăn sổi khoảng vài tháng -> 1 năm thì đầu tư chung cư có vị trí đẹp, CDT uy tín....là ngon nhất. Với khoản tiền đấy cụ có thể đầu tư đựoc 2-3 dự án cùng 1 lúc( Nếu đầu tư theo cái này thì cụ ĐẶC BIỆT QUAN TÂM TỚI UY TÍN CỦA CDT).
- Cụ mua đất thì với thị trường như hiện nay thì khả năng rủi ro cao hơn là so với chung cư. Đất thì phụ thuộc vào Quy Hoạch và Vị trí của nó sau này. Nêu mua vị trí đẹp ngay thì với số tiền của cụ không đủ, còn mua vị trí chờ Quy Hoạch thì rủi ro cao hơn.
- Ủng hộ quan điểm của cụ về việc mua Times để cho thuê, theo em được bt ở đây lượng người đầu tư cho thuê rất lớn.
- Sắp tới Times cũng sẽ bắt đầu khởi công giai đoạn 2 của dự án nữa, nên lượng người quan tâm để mua đầu tư cũng tương đối lớn( bên em cũng bán..Cụ mua thì ủng hộ em nhé :D).
Bên cụ bán nhiều dự án ra phết nhỉ?

chumkhengot

Xe tải
Cháu cảm ơn cụ. Giờ khó tìm chỗ ưng quá
Tầm tiền ấy mua mạn ngoài phú đô hoặc từ liêm cháu lại k thích cụ ạ :(
Cháu lại nghĩ đã đầu tư thì quan trọng gì thích hay k thích. Ếch nào chẳng là thịt.Sao cụ k nghĩ đầu tư ở tỉnh đất cát dễ mua mà chắc chắn với thời gian của cụ thì k có rủi do.

haomeo

Xe tăng
Chỉ có đất mới ăn được nhiều cụ ạ. 3 tỏi thì cũng ko phải là khó mua đâu, tận dụng bây giờ đất cát đang xuống cụ cứ mạnh dạn cắm dùi một vài chỗ để đó sau này đi du học về thì tự khắc nó lên thôi, cần chóa gì phải đầu tư cho xây nhà cho thuê hoặc mua chung cư cho thuê tháng dc mấy tr bạc ko bõ cái công bỏ ra, đã chơi là phải chơi cái gì mà lợi nhuận nó cao hẳn ấy :D.

Mr.Gà

Xe hơi
Cháu lại nghĩ đã đầu tư thì quan trọng gì thích hay k thích. Ếch nào chẳng là thịt.Sao cụ k nghĩ đầu tư ở tỉnh đất cát dễ mua mà chắc chắn với thời gian của cụ thì k có rủi do.
Cháu đang ở tỉnh đây cụ ạ! Nhưng đất ở đây nó có vẻ bong bóng làm sao ấy. Nhiều khu đô thị đc mở ra nhưng toàn quan chức mua xây nhà to bề thế còn sức dân thực ra rất ít cụ ạ! Cứ mua ở Hn cho nó dễ ạ :(

Mr.Gà

Xe hơi
Chỉ có đất mới ăn được nhiều cụ ạ. 3 tỏi thì cũng ko phải là khó mua đâu, tận dụng bây giờ đất cát đang xuống cụ cứ mạnh dạn cắm dùi một vài chỗ để đó sau này đi du học về thì tự khắc nó lên thôi, cần chóa gì phải đầu tư cho xây nhà cho thuê hoặc mua chung cư cho thuê tháng dc mấy tr bạc ko bõ cái công bỏ ra, đã chơi là phải chơi cái gì mà lợi nhuận nó cao hẳn ấy :D.
Cháu cảm ơn. Để cháu xem có chỗ nào tầm tiền mà ngõ thoáng k để múc ạ :D cảm ơn cụ ạ

chumkhengot

Xe tải
Cháu đang ở tỉnh đây cụ ạ! Nhưng đất ở đây nó có vẻ bong bóng làm sao ấy. Nhiều khu đô thị đc mở ra nhưng toàn quan chức mua xây nhà to bề thế còn sức dân thực ra rất ít cụ ạ! Cứ mua ở Hn cho nó dễ ạ :(
Cụ ở tỉnh nào thế. E có thằng bạn cũng đầu tư ở HN nhưng sau cùng một tg thì có vẻ k bằng ở tỉnh. Lướt sóng e k tính bởi k phù hợp với cụ.

toanbui

Xe tăng
Chung cư mua xong vẫn phải trả tiền hàng tháng để được phép ở nhà mình.
Nhà đất thì sợ nhất bị qui hoạch, nhưng khả năng ấy là 1%.
Khả năng lên giá thì nhà đất hơn. Chung cư ở lâu xuống cấp còn sợ giảm giá.
Tùy cụ chọn.

KITTOTET

Xe buýt
Mua thì e thích mua nhà đất, còn ở thì hiện tại e lại thích ở chung cư. Có khi tính phương án cứ mua nhà đất cho thuê rồi lại đi thuê chung cư ở, chán thì xuống đất

Vova

Xe container
Có nhiều cụ bảo mua Time để cho thuê, sau này còn lên giá. Cháu thì nghĩ ngược lại. Sở dĩ người mua Time nhiều vì dạo đầu giá rẻ, định hướng của bên Vin dạo đó cho Time cũng khác với Royal. Cộng với tình hình thê thảm của thị trường BĐS thời kỳ đó cũng góp phần làm giá căn hộ ở Time trở nên tương đối hấp dẫn. Thời gian sau này, sau khi Vin khánh thành khu trung tâm giải trí, thương mại, trường học thì mọi người thấy khá rõ ràng ưu điểm của Time, đó là với mức giá tiền phù hợp có thể sống trong khu đô thị có cảnh quan đẹp, đầy đủ tiện nghi ... Các nhược điểm như chất lượng, cách bố trí phòng trong căn hộ, giao thông không thuận lợi coi như được bỏ qua. Đến giờ giá căn hộ ở Time tăng lên nhiều so với dạo trước, tuy nhiên nhược điểm chính cháu thấy ở đó là mật độ quá lớn. Đến khi cả giai đoạn 1, 2 gì đó bán được full, tương tự như Royal, cháu không hiểu ở đó sẽ xoay sở thế nào. Giao thông đến Time cũng chẳng phải là tiện lợi gì. Do đó cháu nghĩ giá cả ở Time chẳng thế nào tăng lên được nữa. Cụ nào cần ở bây giờ thì mua Time rồi vào ở luôn thì còn phù hợp, chứ cho 3 năm, 5 năm sau thì cháu chẳng thấy có tương lai sinh lời tẹo nào.

m0sh1n0

Xe máy
Lâu dài thì cứ đầu tư đất cụ ạ, nhưng phải tìm chỗ nào thông thoáng nhiều hộ dân sinh hoạt 1 tý

Lusm Pearce

Xe tải
Đầu tiên xin gửi lời chúc đầu xuân năm mới tới toàn thể các cụ ofer nhà mình
Chuyện là cháu có khoảng gần 3ti 1 chút. Hiện giờ đang phân vân nên dùng số tiền đó mua đất hay mua chung cư ở HN các cụ ạ!
Cháu muốn đầu tư khoảng 5-7 năm vì hiện giờ cháu không có nhu cầu về chỗ ở nên có dự định là:
Nếu mua cc thì sẽ mua Times và để cho thuê
Còn mặt đất thì với tầm tiền ấy cháu chưa tìm được chỗ nào ưng ý.
Rất mong các cụ mỗi người một ý kiến cho cháu được hoàn thiện hơn ạ!
Cảm ơn các cụ
tưởng cụ máu thì lướt sóng. cơ bản thì cụ xuống tiền. các bạn cò sẽ lo. việc của cụ là suy nghĩ và ký. :D
em đùa thôi.
nhưng nếu Times thì cụ mua rồi cho thuê lại, em thấy cũng khá ổn. tầm của cụ mua đc căn 2pn cho thuê "ko ng lái" cũng đc 9-10tr/th.
mua nhà đất thì việc cho thuê đc giá này hơi khó. và Times thường trả tiền nhà nửa năm 1. những ng thuê nhà ở Times mặt bằng chung cũng sẽ khá hơn. yên tâm hơn nhà mình ko thành chỗ phạm pháp buôn bán vớ vẩn j đó.
tiện thể, thầy giáo em đang bán nhà ở Times. cụ có bánh khảo thì qua ngó bên box bất động sản ah. hehe.

hungdung2234

Xe tải
gần 3 tỷ kiếm cái trong ngõ trong kv 4 quận nội thành cho thuê vẫn ngon mà cụ

tieubaobao

Xe tăng
Mua chỗ nào cũng đều phải cân nhắc tính toán cả cụ ạ. Nhưng thường thì mua đất thổ cư.