Đầu tư ở mũi né nên mua đất nền phân lô hay dự án xây sẵn

emyeumazda

Xe buýt
Thưa các cụ , Em và một số bạn em đang có ý định đầu tư vào Mũi Né , đón quy hoạch sân bay Phan Thiết và đường cao tốc Dầu Giây khởi công.
Em cũng đã nghiên cứu tìm hiểu về đất Phan Thiết khá lâu và cũng có những đánh giá nhận định riêng. Em nêu vấn đề này lên để các cụ cùng bàn bạc chia sẻ quan điểm của mình đó là :
Khi mua đất ở Phan Thiết , hoặc mũi né, thì nên mua đất dự án phân lô bán nền như kiểu, Sentosa, Goldsand hill, Hamubay, Qeenpearl,Sunny villa... Đây là các dự án cũ phân lô bán nền từ lâu, mua đi bán lại nhiều lần.

Hay là mua dự án mới chủ đầu tư xây sẵn nhà và các tiện ích như Sumerland, Nova hill. villa...

Vì hiện thấy so sánh giá chênh lệch nhiều, nếu dự án xây sẵn thì giá đất quy ra tầm 28 đến 30tr/mét.
Trong khi giá đất bán phân lô hiện đang phổ biến ở mức 14~16tr/mét ( đất biệt thự ) liền kề thì khoảng 18 ~22 triẹu/ mét
Em mong các cụ quan tâm đất Phan thiết cùng góp ý chia sẻ đẻ mọi người có cái nhìn đa chiều cụ thể , hỗ trợ việc đầu tư , Em xin cảm ơn !

apple.developer

Xe buýt
Phân lô thì dễ thanh khoản hơn khi có sóng, còn xây sẵn thì dễ đông vui hơn .... nếu có rủi do khủng hoảng cũng dễ thanh khoản hơn ....
Nói chung là nó thành 2 trường phái rồi cụ ạ
Nếu là e thì cả 2 em đều k mua ợ
Thứ 1 xây sẵn thig ở mũi né k có anh nào uy tín
Còn phân lô thì ko đc xây tự do như ở quy nhơn mà toàn biệt thự nên cũng khoa thanh khoản... chứa kể lắm ông còn yêu cầu cả khu đô thị xây hete mới có sổ đỏ riêng thì mệt lắm

.... nói chung mũi né đợi khi nào chìm sóng và quy hoạch tỉnh cho phép các cá nhân phân lô lên thổ cư thì cụ chả thiêu đất mà mua đâu... dây vào mâyd chủ đầu tư tiền xử lật lọng này làm gì

Còn sân bay với cao tốc e dự ko nhanh hơn 5 năm đc đâu, từ h đến lúc ý chỉ toàn bơm thổi tin đồn thôi. Giá có thể vẫn lên nhưng chỉ toàn nhà đầu tư hò hét với nhau chứ thanh khoản chưa chắc đã cao đâu ợ

emyeumazda

Xe buýt
Phân lô thì dễ thanh khoản hơn khi có sóng, còn xây sẵn thì dễ đông vui hơn .... nếu có rủi do khủng hoảng cũng dễ thanh khoản hơn ....
Nói chung là nó thành 2 trường phái rồi cụ ạ
Nếu là e thì cả 2 em đều k mua ợ
Thứ 1 xây sẵn thig ở mũi né k có anh nào uy tín
Còn phân lô thì ko đc xây tự do như ở quy nhơn mà toàn biệt thự nên cũng khoa thanh khoản... chứa kể lắm ông còn yêu cầu cả khu đô thị xây hete mới có sổ đỏ riêng thì mệt lắm

.... nói chung mũi né đợi khi nào chìm sóng và quy hoạch tỉnh cho phép các cá nhân phân lô lên thổ cư thì cụ chả thiêu đất mà mua đâu... dây vào mâyd chủ đầu tư tiền xử lật lọng này làm gì

Còn sân bay với cao tốc e dự ko nhanh hơn 5 năm đc đâu, từ h đến lúc ý chỉ toàn bơm thổi tin đồn thôi. Giá có thể vẫn lên nhưng chỉ toàn nhà đầu tư hò hét với nhau chứ thanh khoản chưa chắc đã cao đâu ợ
Công nhận dạo này nó PR kinh quá báo nào cũng đăng về dự án Phan Thiết , Mũi Né, chả biết cụ thể nó là như nào , cảm ơn cụ đã chia sẻ

apple.developer

Xe buýt
Công nhận dạo này nó PR kinh quá báo nào cũng đăng về dự án Phan Thiết , Mũi Né, chả biết cụ thể nó là như nào , cảm ơn cụ đã chia sẻ
Vâng nói chung quan điểm của e là mua có thể đợi đc .... chưa đông cũng đc, nhưng pháp lý phải ok, ở xa như thế thì càng phải ok pháp lý....
Ở mũi né đúng như cụ nói nhiều dự án đấy nhưng toàn dự án be bé.... ko đáng tin cậy lắm, còn đất dân thì chả có đất bé phù hợp tài chính, quy hoạch thì loạn, chính quyền thì thậm chí dễ lên thớt vì trc kia làm nhiều trò mập mờ quá :))
Còn quan điểm e đợi 10 năm cũng đc miễn là hơn nhân đôi là đc, nhưng mà mình ôm mình phải yên tâm mới dám ôm lâu :))

nguyenmanhhoang

Xe tải
Phan thiết thì cao tốc chắc vào sớm chứ sân bay ... đợi dài cổ đấy.
Sentosa, Goldsand hill, Hamubay, Qeenpearl,Sunny villa, mấy dự án này thì mua đi bán lại quá nhiều luôn.
- đặc biệt thằng queen pearl ngày đầu ra độ khoảng 700tr/ nền 100m2 mà giờ thì... mỗi tội dự án này hơi nhiều mồ mả.
- cạnh đó là thằng mơi summer đầy đủ tiện ích, nghe bảo 3 năm sẽ xong tất cả, hoàn thiện nhà, đường xá, tiện ích. thằng này ngoài đất nền nó còn có cả hometel nữa, căn hộ nghỉ dưỡng có sổ. nhưng giá thì e thấy hơi cao, giá đang chạy là 4.6 tỷ 1 lô 100m2 đã bao gồm xây dựng. có 1 dãy lô trên cùng lô khoảng 175 đến 200 m2 giá 40tr đât nền, xây tối da 8 tầng. Dự án này e thấy giá hơi chát, vì ngay cạnh đó có SEALINK city căn biệt thự trong ấy 400m2 giá khoảng 7.5 đến 8 tỷ, tính ra mới có 20tr/m2 thôi. mà đã hoàn thiện rồi, cho thuê lại cũng có tiền ngay.
- Ngoài ra thì có Diamonds bay giá độ 12 đến 17 tùy lô tùy vị trí, phân lô 300 400m2
- hamubay e không đánh giá cao, tuy nằm trong nội thành thật nhưng vị trí cá nhân e thấy không đẹp. đến phan thiết thì để đi biển mà biển chõ ấy không dc đẹp lắm, có vài anh chị e quen mua rồi giờ muốn ra hàng hơi khó.
- co ocean dunes của Rạng Đông ngon, mỗi tội giá hơi chát khoảng 40tr có những lô đẹp quay biển thì lên 60tr rồi.
các cụ có mua thì tham khảo dự án nào nó làm rồi quanh ấy, mà so sánh thì nên so sánh cùng phân khúc chứ đừng đi so sánh quen pearl với thằng Summer land.

emyeumazda

Xe buýt
Phan thiết thì cao tốc chắc vào sớm chứ sân bay ... đợi dài cổ đấy.
Sentosa, Goldsand hill, Hamubay, Qeenpearl,Sunny villa, mấy dự án này thì mua đi bán lại quá nhiều luôn.
- đặc biệt thằng queen pearl ngày đầu ra độ khoảng 700tr/ nền 100m2 mà giờ thì... mỗi tội dự án này hơi nhiều mồ mả.
- cạnh đó là thằng mơi summer đầy đủ tiện ích, nghe bảo 3 năm sẽ xong tất cả, hoàn thiện nhà, đường xá, tiện ích. thằng này ngoài đất nền nó còn có cả hometel nữa, căn hộ nghỉ dưỡng có sổ. nhưng giá thì e thấy hơi cao, giá đang chạy là 4.6 tỷ 1 lô 100m2 đã bao gồm xây dựng. có 1 dãy lô trên cùng lô khoảng 175 đến 200 m2 giá 40tr đât nền, xây tối da 8 tầng. Dự án này e thấy giá hơi chát, vì ngay cạnh đó có SEALINK city căn biệt thự trong ấy 400m2 giá khoảng 7.5 đến 8 tỷ, tính ra mới có 20tr/m2 thôi. mà đã hoàn thiện rồi, cho thuê lại cũng có tiền ngay.
- Ngoài ra thì có Diamonds bay giá độ 12 đến 17 tùy lô tùy vị trí, phân lô 300 400m2
- hamubay e không đánh giá cao, tuy nằm trong nội thành thật nhưng vị trí cá nhân e thấy không đẹp. đến phan thiết thì để đi biển mà biển chõ ấy không dc đẹp lắm, có vài anh chị e quen mua rồi giờ muốn ra hàng hơi khó.
- co ocean dunes của Rạng Đông ngon, mỗi tội giá hơi chát khoảng 40tr có những lô đẹp quay biển thì lên 60tr rồi.
các cụ có mua thì tham khảo dự án nào nó làm rồi quanh ấy, mà so sánh thì nên so sánh cùng phân khúc chứ đừng đi so sánh quen pearl với thằng Summer land.
Cụ ơi, Thằng Summer land có tin dc không cụ, em đang cọc thiện trí 1 lô ở đó , Sale nó bảo 25 tháng 5 này mở bán , nếu ko mua thì rút tiền về

nguyenmanhhoang

Xe tải
Cụ ơi, Thằng Summer land có tin dc không cụ, em đang cọc thiện trí 1 lô ở đó , Sale nó bảo 25 tháng 5 này mở bán , nếu ko mua thì rút tiền về
Summer land, chủ đầu tư là hưng lộc phát, có vài dự án trong sài gòn rồi. khá uy tín.
Dự án chủ yếu bán cả nhà và đất, và sau chủ yếu đầu tư để cho thuê.
3 năm nữa mới xong, trong khi với số tiền ấy cụ có thể mua bên sealink city bds đang hiện hữu và cho dòng tiền ngay, cần nghỉ dưỡng cũng qua được luôn: Biệt thự hoặc căn hộ hometel ( có sổ nha)
căn hộ 1pn 7-9tr/th. 2pn 15tr/th. 3pn 18tr/ th
biệt thự 3 4 phòng ngủ cho thuê giá khoảng 18 20tr
Summer land hơn sealink ở tiện ích và không gian, dù gì sealink cũng có lâu rồi.
Căn shop house bên CĐT đang chạy là 4,6 tỷ chưa VAT thì phải, cả VAT vào là ngót 5 tỷ tính ra gần 50tr/m2 đã bao gồm nhà. e tính căn shophouse 4 tầng, giá xây dựng 5- 6tr/m2 thì giá đất rơi vào 25 -30tr/m2. trong Summer land có 1 dãy e được biết nó bán đất nền không xây tối đa 8 tầng giá đất nền là 40tr chưa VAT.
Như e tính như vậy thì giá đất ở khu này đang cao hơn khá nhiều so với khu vực xung quanh và thằng cùng phân khúc.
Phan thiết còn nhiều đất, còn nhiều dự án giáp biển, cá nhân e đã đến Phan Thiết e sẽ chọn những dự án sát mép nước. hoặc chỉ cần qua 1 con đường, vịt rí gần biển như của sealink.

apple.developer

Xe buýt
Đúng đấy ở phan thiết hàng hiện tại toàn hàng lởm k tiềm năng đâu, đợi time nữa đi rồi tỉnh cho phân lô thì có cả vạn miếng luôn, có thể dắt hơn hiện tại nhiều nhưng trong lúc đó đánh chỗ khác cũng ổn mà
Ở phan thiết đặc thù vậy các cụ lao vào dễ chết lắm
Quan trọng các cụ có dòng tiền sinh lời chứ đừng để mình bị kẹp chim vào những thứ kiểu như pháp lý hay quy hoạch
Summer land, chủ đầu tư là hưng lộc phát, có vài dự án trong sài gòn rồi. khá uy tín.
Dự án chủ yếu bán cả nhà và đất, và sau chủ yếu đầu tư để cho thuê.
3 năm nữa mới xong, trong khi với số tiền ấy cụ có thể mua bên sealink city bds đang hiện hữu và cho dòng tiền ngay, cần nghỉ dưỡng cũng qua được luôn: Biệt thự hoặc căn hộ hometel ( có sổ nha)
căn hộ 1pn 7-9tr/th. 2pn 15tr/th. 3pn 18tr/ th
biệt thự 3 4 phòng ngủ cho thuê giá khoảng 18 20tr
Summer land hơn sealink ở tiện ích và không gian, dù gì sealink cũng có lâu rồi.
Căn shop house bên CĐT đang chạy là 4,6 tỷ chưa VAT thì phải, cả VAT vào là ngót 5 tỷ tính ra gần 50tr/m2 đã bao gồm nhà. e tính căn shophouse 4 tầng, giá xây dựng 5- 6tr/m2 thì giá đất rơi vào 25 -30tr/m2. trong Summer land có 1 dãy e được biết nó bán đất nền không xây tối đa 8 tầng giá đất nền là 40tr chưa VAT.
Như e tính như vậy thì giá đất ở khu này đang cao hơn khá nhiều so với khu vực xung quanh và thằng cùng phân khúc.
Phan thiết còn nhiều đất, còn nhiều dự án giáp biển, cá nhân e đã đến Phan Thiết e sẽ chọn những dự án sát mép nước. hoặc chỉ cần qua 1 con đường, vịt rí gần biển như của sealink.

Lehoang1981

Xe máy
Em có đất thổ cư. Mặt đường nđc. Gần chợ hàm tiến. Cụ nào quan tâm ib em trao đổi nhé. Em cần tiền nên muốn bán.

bach001

Xe máy
Đợt này có gì mà Bình Thuận hô hào ác thế nhỉ

condenho

Xe hơi
Các cụ cho em xin ý kiến khu Hồ Tràm đầu tư giai đoạn này có ổn ko và có dự án nào pháp lý rõ ràng ko ạ ? Em thấy có dự án sân bay Lộc An có thể coi là tiềm năng trong tương lai

Nmtuan1084

Xe máy
Toàn khu tiềm năng các cụ nhỉ.