[Funland] Đầu tư xây phòng trọ bên Campuchia ?

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
KD bên CAM thì em nghĩ nên qua hỏi kinh nghiệm bác angkorwat

angkorwat

Xe điện
Mộc Bài - Ba Vet thuộc Svai Riêng. Cụ chủ ở trong Nam thì có thể đầu tư được. Tốt nhất là bắt mối được với một quan chức cấp tỉnh họ bảo kê cho thì mới làm được. Còn không có mối thì dẹp luôn. Khu vực đó cũng rất phức tạp về mọi mặt. Cụ chủ cẩn thận bị lừa đấy. Mấy tháng cuối năm 2022 vừa rồi em lang thang khu vực đó lên Phnom Penh - Kampot suốt. Danh nghiệp VN sang đó đầu tư bị lừa nhiều. Mỗi năm nhờ bên tham tán thương mại can thiệp hàng chục vụ. Cuối cùng chẳng ăn thua gì, vẫn mất tiền.

Chỉnh sửa cuối:

Marda49

Xe buýt
Mộc Bài - Ba Vet thuộc Svai Riêng. Cụ chủ ở trong Nam thì có thể đầu tư được. Tốt nhất là bắt mối được với một quan chức cấp tỉnh họ bảo kê cho thì mới làm được. Còn không có mối thì dẹp luôn. Khu vực đó cũng rất phức tạp về mọi mặt. Cụ chủ cẩn thận bị lừa đấy. Mấy tháng cuối năm 2022 vừa rồi em lang thang khu vực đó lên Phnom Penh - Kampot suốt. Danh nghiệp VN sang đó đầu tư bị lừa nhiều. Mỗi năm nhờ bên tham tán thương mại can thiệp hàng chục vụ. Cuối cùng chẳng ăn thua gì, vẫn mất tiền.
Học theo Tàu thì cứ theo sách Tàu mà diễn. Qua đó cưới 1 em Cam làm vợ trước. Cụ chủ thớt nói đầu tư tiền tỉ nhẹ tựa lông hồng vậy thì kiếm 1 em Cam không quá khó!

Đại Ba

Xe điện
Sang Cam làm ăn?
Cho dân cờ bạc thuê nhà?

Em nói thật nhé: OFer đa phần ko phải dân giang hồ, nên ko tư vấn cho cụ được.

zom8x

Xe tải
Giờ nhớ ra cụ hay bên đó . Mấy vụ lừa nhờ tham tán can thiệp là dạng lừa gì cụ biết không em xin tí kinh nghiệm.
Em hay lang thang đợt này trong nước chẳng đầu tư được vừa rồi sang đấy thấy có cơ hội nhưng cũng có rủi ro. Biết là làm gì lợi nhuận lớn thì rủi ro cao nhưng vẫn cảm thấy không làm thì hơi phí chủ yếu tính xem có tránh hoặc đề phòng rủi ro được được thôi.

zom8x

Xe tải
Học theo Tàu thì cứ theo sách Tàu mà diễn. Qua đó cưới 1 em Cam làm vợ trước. Cụ chủ thớt nói đầu tư tiền tỉ nhẹ tựa lông hồng vậy thì kiếm 1 em Cam không quá khó!
Vợ thì em không dám ở nhà có vợ rồi :D Nhờ cậu nhân viên ở đó thôi.
các bạn ấy sẽ cắm chốt ở đó thôi chứ không ở thường xuyên

zom8x

Xe tải
Em thì hay lang thang vừa đầu tư vừa thích khám phá hơn năm nay đầu tư gì cũng bí. Bí đầu ra cho dòng tiền là 1 phần. Cái chính là bí chuyện mình không được đi lại, tính toán làm con người nó đần ra.
Nên thôi chia nhỏ 1 phần vốn lưu động ra để đầu tư. Em xếp việc đầu tư bên này vào dòng đầu tư mạo hiểm thử thách mới để tìm cơ hội thôi.

just for fun

Xe lăn
Nông dân chính gốc đây! Thuê tuốt!
Nhà cháu có ông chú ruột cũng sang cam thuê đất trồng sắn được chục năm nay, nhưng cách cái chữ đổi đời kia xa lắm, cũng gọi là dễ hơn Việt Nam tí

Marda49

Xe buýt
Nhà cháu có ông chú ruột cũng sang cam thuê đất trồng sắn được chục năm nay, nhưng cách cái chữ đổi đời kia xa lắm, cũng gọi là dễ hơn Việt Nam tí
À thì cũng có này có kia. Cái chính tôi muốn nói với cụ kia( ý cụ ấy là tư duy nông dân cần " ăn chắc mặc bền") nên nói là nông dân họ cũng đã thuê từ lâu rồi có gì đâu mà sợ. Ngoài dân miền Tây thì dân Bình Phước qua Cam thuê đất trồng đào lộn hột( ak cây điều) cả đống. Tất nhiên làm nông nghiệp thì rủi ro lớn( thiên tai, mất mùa...)

Ớt xanh

Xe điện
Cứ dính dáng với ăn theo đội đen là em né

aitymo

Xe tăng
Bên đó đang thấp điểm, tàu đầu tư bỏ về cũng nhiều cụ xem ngó nghiêng mua mấy cái đang xây dỡ dang về sửa sang kinh doanh luôn..

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cho con bạc thuê nó cháy túi lấy gì trả tiền phòng thuê trọ bác, dân cờ bạc hết tiền còn thế cả thân thì tiền phòng còn lâu nó mới trả.

zom8x

Xe tải
Bên đó đang thấp điểm, tàu đầu tư bỏ về cũng nhiều cụ xem ngó nghiêng mua mấy cái đang xây dỡ dang về sửa sang kinh doanh luôn..
Giá tri bọn nó cũng khá lớn bán rẻ như cái khách sạn 50 phòng 10 tầng cũng phải trên 15 tỉ cụ ạ.
Em tạm đầu tư dưới 5 tỉ làm phòng trọ để tìm hiểu thị trường và xem kinh doanh có khả thi không đã.
Nhưng nếu cụ có mối nào bán mà hợp lí pm em nhé .

aitymo

Xe tăng
Em chỉ rành món khách sạn 2-3 sao nho nhỏ con con... nhà trọ để em hỏi nhé

steelwarrior

Xe buýt
Campuchia mới ra lệnh cấm đánh bạc dân Trung Quốc bỏ về sạch,nhà cho thuê tịt thảm hại giờ còn làm ăn gì.Giờ chuyển sang Lao rồi cụ

angkorwat

Xe điện
Giờ nhớ ra cụ hay bên đó . Mấy vụ lừa nhờ tham tán can thiệp là dạng lừa gì cụ biết không em xin tí kinh nghiệm.
Em hay lang thang đợt này trong nước chẳng đầu tư được vừa rồi sang đấy thấy có cơ hội nhưng cũng có rủi ro. Biết là làm gì lợi nhuận lớn thì rủi ro cao nhưng vẫn cảm thấy không làm thì hơi phí chủ yếu tính xem có tránh hoặc đề phòng rủi ro được được thôi.
Mấy vụ làm xây dựng, mở siêu thị, cửa hàng bán đồ gia dụng... Năm nào chẳng kiện nhau. Thực ra dân K nó cũng thật thà, do mấy ông VN sang bày trò cho bọn nó lừa dân mình thôi. Bên K hiện giờ kiếm ăn cũng dễ hơn VN. Khu vực Ba Vet em không có người quen, nên không rõ làm ăn ở đó ra sao.

samsungl2400

Xe tải
Cụ chủ nên quan tâm nhiều đến thị trường, nếu thiếu nhà dịch vụ như cụ nói thì đầu tư vây là 01 cơ hội tốt. Khi đã tham gia rồi, thì chỉ cần mình đóng, trả phí, lệ phí đầy đủ và đúng hẹn thì mọi việc đầu trơn tru thuận lợi cả, bất kỳ ở đâu kể cả ở mình. Cụ lưu ý an toàn cháy nổ tí là được.